ผู้เขียน หัวข้อ: My Game Room & Movie by harts~  (อ่าน 167824 ครั้ง)

ออฟไลน์ Saitosan

• Superstar...
Re: My Game Room & Movie by harts~
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: 10 มกราคม, 2010, 10:48:11 PM »
หนาวมากๆนะครับ เตรียมชุดกันลมไปนะครับ เสื้อกันหนาวแบบผ้าฟูๆจะเอาไม่อยู่ครับ  :cold :cold :cold :cold :cold :cold :cold

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

• Super Star.
  • **
Re: My Game Room & Movie by harts~
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: 11 มกราคม, 2010, 02:09:48 PM »
หนาวมากๆนะครับ เตรียมชุดกันลมไปนะครับ เสื้อกันหนาวแบบผ้าฟูๆจะเอาไม่อยู่ครับ  :cold :cold :cold :cold :cold :cold :cold

ต้องเสื้อขนเป็ด ถึงจะอยู่ครับ เขามีให้เช่า เสื้อหนาวทั่ว ๆ ไปไม่มีทางเอาิยู่

ออฟไลน์ champ143

• COMPLETED HT ROOM
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: 11 มกราคม, 2010, 11:33:03 PM »

ต้องเสื้อขนเป็ด ถึงจะอยู่ครับ เขามีให้เช่า เสื้อหนาวทั่ว ๆ ไปไม่มีทางเอาิยู่
ไม่ทราบว่าคุณ harts ใส่เสื้อ size อะไร ที่ผมมีเสื้อหนาวอยู่ทุกประเภท กันได้ทุกสภาวะครับ บางตัวก็ไม่ได้ใช้บ่อยๆ มาหยิบยืมได้ครับ อุ่นจริงๆ ผมไปมาเกือบทั่วโลกแล้ว ขาดแค่ อาฟริกากับขั้วโลกใต้เท่านั้น ขั้วโลกเหนือตอนหนุ่มๆ ผมก็ไปฝึกกับเรือรบของราชนาวีญี่ปุ่นมาแล้ว อยู่แถบขั้วโลกเหนืออยู่เกือบ 1 เดือน มันส์พะยะค่ะ :cold

ออฟไลน์ harts

« ตอบกลับ #63 เมื่อ: 12 มกราคม, 2010, 12:06:55 AM »
สวยมากครับ น่าไปเที่ยวจัง  :headphone

ฝากเอาตัวขาวๆนี้กลับมาเมืองไทยด้วยนะครับ อิอิ  ;D ;D

มันตัวไรอะ  :secret :secret

ไม่รู้จะเอาไปลงตรงไหน เอามาเก็บไว้ตรงนี้แล้วกัน ครับ เหะๆ สิ้นเดือนนี้จะไปเดินเล่นแถวนี้  ;D
คุณ Harts ไปเที่ยวฮาบินมาเหรอครับ ถ่ายรูปสวยครับ รูปพลุสุดยอดมากๆ  O0

จะไปสิ้นเดือนนี้ครับพี่ใหญ่ เดี๋ยวถ่ายมาใหม่ครับ อันนี้ขโมยรูปชาวบ้านมา  2f
เที่ยวเผื่อผมด้วย อยากไปมากๆ แต่ต้อนเดือนกุมภาต้องไปสิงคโปร์ 4 วัน กลางเดือนต้องไปฮ่องกง 3 วัน แล้วต้นเดือนมีนาคมต้องไปเกาหลี ต้นเดือนเมษาไปญี่ปุ่น ปลายเดือนเมษาไปเซี่ยงไฮ้ ดฮ้ว เดินสายยังกะนักร้องลูกทุ่งออกทัวร์เลย  :black_eye

เดินสาย เลยนะครับพี่

ขอบคุณมากๆ ครับพี่  ปกติไปเที่ยวเอาแค่ชุดหนาวธรรมดาไปเอง ครับ ยังไม่เคยไป ติดลบขนาดนี้มาก่อน

ไม่ทราบว่าคุณ harts ใส่เสื้อ size อะไร ที่ผมมีเสื้อหนาวอยู่ทุกประเภท กันได้ทุกสภาวะครับ บางตัวก็ไม่ได้ใช้บ่อยๆ มาหยิบยืมได้ครับ อุ่นจริงๆ ผมไปมาเกือบทั่วโลกแล้ว ขาดแค่ อาฟริกากับขั้วโลกใต้เท่านั้น ขั้วโลกเหนือตอนหนุ่มๆ ผมก็ไปฝึกกับเรือรบของราชนาวีญี่ปุ่นมาแล้ว อยู่แถบขั้วโลกเหนืออยู่เกือบ 1 เดือน มันส์พะยะค่ะ :cold

ผมใส่เสื้อใส่ M เองครับพี่ใหญ่ ฮ่าๆ ขอบคุณมากๆ เลยครับ ที่เมตตาน้องๆ เดี๋ยวต้องไปหาเสื้อก่อนละทีนี้ - -

ขั้วโลกเหนือที่พี่ใหญ่ไปแข็งโป๊กผมก็ยังไม่เคยไปเลยครับ แต่ที่อื่นก็ไปมาทั่วปีละ สอง สาม ที่ครับพี่ใหญ่

แอฟริกาใต้ ผมไปมาแล้วครับ ที่เที่ยวเยอะเยะจริงๆ ถ้ามีโอกาศก็น่าไปครับ

ตอนนั้นก็หลายปีมาแล้ว จำไม่ค่อยได้ว่าไปตรงไหนบาง คร่าวๆ ก็ที่ แหลมกูดโฮพ ดู Big Five แล้วก็ไปที่เคปทาวน์

แต่ประเทศนี้ตอนดึก น่ากลัวมากๆ คนหายหมดเมือง ปิดเมืองนอนกันเลย มีวัยรุ่นยืนกันเป็นกลุ่มๆ ต้องรีบกลับที่พัก

แต่โดยรวมแล้ว เยี่ยมครับน่าไป

ยังไงขอบคุณมากเลยครับพี่ สำหรับเสื้อ แต่เดี๋ยวไว้ซื้อเก็บไว้ใช้เองเลยดีกว่า ฮิๆ

อันนี้หาภาพได้มาภาพเดียว นอกนั้นเก็บไว้ไหนแล้วไม่รู้

เจ้าตัวจิ๋วที่เคปทาวน์ ครับ

« ตอบกลับ #64 เมื่อ: 12 มกราคม, 2010, 09:47:00 AM »
 :cold :cold :cold :cold :cold :cold :cold :cold

ออฟไลน์ ford

« ตอบกลับ #65 เมื่อ: 12 มกราคม, 2010, 04:14:18 PM »
หนาวได้ใจเลย

« ตอบกลับ #66 เมื่อ: 23 มกราคม, 2010, 01:19:22 PM »
CD จะส่งให้สัปดาห์นะครับ  :headphone :headphone

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

• **
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: 23 มกราคม, 2010, 10:44:49 PM »
เสื้ออย่างเดียวไม่พอครับ ถุงมือ+ที่ปิดหูด้วยนะครับ ที่ปิดหูนี่ อย่าลืมนะครับ มันหนาวจนหูชาได้ง่าย ๆ เลย

ขอให้มีความสุขกับการไปฮาบินครับ รอชมภาพงาม ๆ อยู่ครับ

ออฟไลน์ Santa

• **
  • I'm a Baby Bull
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: 24 มกราคม, 2010, 12:33:21 AM »
สวยมากมายครับ :)
Please visit our new website

www.LinnThailand.com

ออฟไลน์ August2010

• *
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: 24 มกราคม, 2010, 09:49:28 AM »
Beautiful System.  Ve...very beautiful and powerful.

« ตอบกลับ #70 เมื่อ: 26 มกราคม, 2010, 12:10:57 AM »
CD จะส่งให้สัปดาห์นะครับ  :headphone :headphone

ได้เลยครับพี่ เดี๋ยวอาทิตย์หน้า จะ pm ไปบอกที่อยู่นะครับ วันพุธนี้เดินทางแล้ว ลองๆ แผ่นไปก่อนครับ อิๆ  ;D

เสื้ออย่างเดียวไม่พอครับ ถุงมือ+ที่ปิดหูด้วยนะครับ ที่ปิดหูนี่ อย่าลืมนะครับ มันหนาวจนหูชาได้ง่าย ๆ เลย

ขอให้มีความสุขกับการไปฮาบินครับ รอชมภาพงาม ๆ อยู่ครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับพี่ ตอนนี้ซื้อมาครบแล้ว เหอๆ ไปเที่ยวหรือไปอะไรเนี้ย ปกติไม่ต้องเตรียมเยอะเยะขนาดนี้เลย  K]

สวยมากมายครับ :)

ขอบคุณที่แวะมาเยี่ยม ครับ 

Beautiful System.  Ve...very beautiful and powerful.

ขอบคุณมักฮับ

« ตอบกลับ #71 เมื่อ: 26 มกราคม, 2010, 09:26:27 AM »
เดินทางโดยสวัสดิภาพและเที่ยวให้หนุกๆนะครับ ถ่ายรูปมาเยอะๆนะครับ  Y] :headphone d_d :drunk

« ตอบกลับ #72 เมื่อ: 27 มกราคม, 2010, 07:10:44 PM »
เดินทางโดยสวัสดิภาพและเที่ยวให้หนุกๆนะครับ ถ่ายรูปมาเยอะๆนะครับ  Y] :headphone d_d :drunk

ขอบคุณมากครับพี่ กำลังจะเดินทางไปขึ้นเครื่องแล้วครับ แวปๆ  :bye1

• *
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์, 2010, 05:34:21 PM »
Dear K. Herts, 
May I ask you something? I've, so far, been in love with Focal for many years but no chance to adopt.  It is good to know Focal also has home theater.  So, could you kindly "if you do not mind" advise some prices of front, center and surround you're using?

Sorry of typing Eng. but I'm trying to type Thai in future.  :-*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 กุมภาพันธ์, 2010, 05:38:59 PM โดย August2010 »

« ตอบกลับ #74 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์, 2010, 06:11:31 PM »
สวัสดีครับคุณ พี่ august

ตอนนี้ใช้ focal มาได้สองปีนิดๆ แล้ว ยังไม่เคยคิดจะเปลี่ยนครับ พอใจมากๆ กับสิ่งที่เรามีอยู่ครับ ในระดับราคา ของ focal ตอนซื้อครั้งนั้นมีให้เลือกอยุ่ 2 ช๊อย คือ Paradigm Stuio กับ ตัวนี้ แต่ก็เลือก focal มาครับ

ส่วนราคามันทั้งชุดประมาณ 100k กว่าๆ นะครับ

ในตัวเลือกลำโพงงบประมาณนี้ก็จะมีแค่ paradigm studio กับ focal ที่ยังผลิตจากประมาณแม่ อยู่ นอกนั้นไปไชน่าหมดแล้วครับ ^^

« ตอบกลับ #75 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์, 2010, 11:33:15 PM »
กลับมาแล้วเหรอครับคุณ harts  :)
หนาวไม๊ครับ เอารูปมาให้ดูหนาวๆ บ้างนะครับ ตอนนี้อากาศมันร้อนเหลือเกิน  :cold :cold :cold :cold

« ตอบกลับ #76 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์, 2010, 11:48:31 PM »
กลับมาแล้วเหรอครับคุณ harts  :)
หนาวไม๊ครับ เอารูปมาให้ดูหนาวๆ บ้างนะครับ ตอนนี้อากาศมันร้อนเหลือเกิน  :cold :cold :cold :cold

ใช่เลยอยากเห็นรูปก้อนน้ำแข็งสวยๆ และรูปอาหารที่ทานด้วย ตอนนี้กำลังหิว  0)]

« ตอบกลับ #77 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์, 2010, 12:38:29 PM »

ใช่เลยอยากเห็นรูปก้อนน้ำแข็งสวยๆ และรูปอาหารที่ทานด้วย ตอนนี้กำลังหิว  0)]

กลับมาแล้วครับคุณพี่

ตอนนี้กะลังรอรูปอยู่ครับ กล้องผมไม่ได้จับเลย ใช้กล้องชาวบ้านถ่ายอย่างเดียว -*-

อากาศหนาวมาก -30 กว่า ไม่ค่อยมีกระจิตกระใจจะถ่ายเท่าไหร่เลย  ;D

ส่วนอาหารแถวนี้ เอ่อ ไม่ค่อยได้เรื่องเท่าไหร่เลยครับคุณพี่ ฮ่าๆ

• *
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์, 2010, 01:25:28 PM »
สวัสดีครับคุณ พี่ august

ตอนนี้ใช้ focal มาได้สองปีนิดๆ แล้ว ยังไม่เคยคิดจะเปลี่ยนครับ พอใจมากๆ กับสิ่งที่เรามีอยู่ครับ ในระดับราคา ของ focal ตอนซื้อครั้งนั้นมีให้เลือกอยุ่ 2 ช๊อย คือ Paradigm Stuio กับ ตัวนี้ แต่ก็เลือก focal มาครับ

ส่วนราคามันทั้งชุดประมาณ 100k กว่าๆ นะครับ

ในตัวเลือกลำโพงงบประมาณนี้ก็จะมีแค่ paradigm studio กับ focal ที่ยังผลิตจากประมาณแม่ อยู่ นอกนั้นไปไชน่าหมดแล้วครับ ^^

...a few more question, what is the price of JL F 113 you're using? thanks.

« ตอบกลับ #79 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์, 2010, 02:16:53 PM »
150k kubb

Thannk you.

• *
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์, 2010, 04:25:30 PM »
Sorry, I just think it up.  What would be the maximum volume you normally pumping up while you are watching an action film? Thanks

« ตอบกลับ #81 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์, 2010, 04:46:22 PM »
Sorry, I just think it up.  What would be the maximum volume you normally pumping up while you are watching an action film? Thanks

Focal is named "The spirit of Sound" krub.  :wiggle :wiggle :wiggle

• *
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์, 2010, 06:59:48 PM »

Focal is named "The spirit of Sound" krub.  :wiggle :wiggle :wiggle
Dear Khun Saitosan,
Focal is Spirit of Sound-I know and I used to touch with her performance of car system 25 years ago by  performing the first song of Steve Vai in Album "Passion and Warfare.  CD>SoundStream>Focal.  Impressive !
Thanks for your advise but I am really curious to know what is the actual level of sound volume people always open during watching action film.  Specially, those who are using AV Reveiver of Onkyo.  In 100%, Do people usually open by half, 40% or >75% or 80%?  If I would always speed up 50% or 70% or sometime 80% of volume. Is it still ok?  I'm using Onkyo 706>5.1 of ELAC.  By the way, Nice to know you and I prefer your system favourably.  Thanks.

« ตอบกลับ #83 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์, 2010, 07:59:37 PM »

Dear Khun Saitosan,
Focal is Spirit of Sound-I know and I used to touch with her performance of car system 25 years ago by  performing the first song of Steve Vai in Album "Passion and Warfare.  CD>SoundStream>Focal.  Impressive !
Thanks for your advise but I am really curious to know what is the actual level of sound volume people always open during watching action film.  Specially, those who are using AV Reveiver of Onkyo.  In 100%, Do people usually open by half, 40% or >75% or 80%?  If I would always speed up 50% or 70% or sometime 80% of volume. Is it still ok?  I'm using Onkyo 706>5.1 of ELAC.  By the way, Nice to know you and I prefer your system favourably.  Thanks.

Dear Khun August2010  :)
Sorry for late reply. Regarding to volume setup, don't worry about the volume level on your receiver because each movie sound recording is a bit different in sound level.
For me just turn on the volume in moderate level (55-70 Onkyo5507). Nice to know you too.  :headphone :headphone d_d

ออฟไลน์ cinemania

• Back to Cinema
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์, 2010, 10:07:43 AM »
ซินเจียยู่อี่ ซินนี้ฮวดใช้ ... จู้หนี่เจี้ยนคัง  ครับคุณ harts 

(ปีใหม่ขอให้ทุกอย่างสมหวัง ปีใหม่ขอให้ร่ำรวย สุขภาพแข็งแรงครับ)

« ตอบกลับ #85 เมื่อ: 22 มีนาคม, 2010, 11:11:18 PM »
Upgrade ONKYO เป็น 905  :yahoo

« ตอบกลับ #86 เมื่อ: 22 มีนาคม, 2010, 11:26:30 PM »
Upgrade ONKYO เป็น 905  :yahoo
ยินดีด้วยครับ ขอรูปด้วยจ้า  :headphone

« ตอบกลับ #87 เมื่อ: 22 มีนาคม, 2010, 11:39:33 PM »
ยินดีด้วยครับ ขอรูปด้วยจ้า  :headphone

กล้องไม่อยู่ครับพี่ใหญ่ เหะๆ เอามือถือถ่ายแทน

ลองฟังเทียบดูว่าต่างกันอย่างไร เลยเอามาทับกันแปบนึง  :D

ออฟไลน์ beer99

• King Kong
« ตอบกลับ #88 เมื่อ: 23 มีนาคม, 2010, 05:09:48 AM »
โอ้.......ยินดีด้วยครับ  c) c) c)

« ตอบกลับ #89 เมื่อ: 23 มีนาคม, 2010, 08:59:55 AM »

กล้องไม่อยู่ครับพี่ใหญ่ เหะๆ เอามือถือถ่ายแทน

ลองฟังเทียบดูว่าต่างกันอย่างไร เลยเอามาทับกันแปบนึง  :D
ระวังมันท้องแล้วออกลูกๆ ออนเกียวน้อยๆ มาอีกนะคับ อิอิ 8)

« ตอบกลับ #90 เมื่อ: 23 มีนาคม, 2010, 09:07:41 AM »

ระวังมันท้องแล้วออกลูกๆ ออนเกียวน้อยๆ มาอีกนะคับ อิอิ 8)

แล้วมัน....กันตรงไหนครับพี่ 905 กับ 805 เนี่ย อิ อิ  ;D

แต่ดูจากรูปแล้ว 2 รุ่นนี้เหมือนกันทุกประการ
ต่างกันเพียงแค่รุ่น 905 มี sticker สีฟ้า ( sticker ที่ผ่านการ cryogenic เคลือบ emi ป้องกันคลื่นแม่เหล็กแปะแล้วเสียงดีขึ้นอีก 2 รุ่น)

แซวเล่นค้าบคุณ harts ยินดีด้วยจ้า 905 เสียงดีกว่า 805 อีกมากแน่นอนครับ  :clap

ออฟไลน์ Nung-G

« ตอบกลับ #91 เมื่อ: 23 มีนาคม, 2010, 09:48:16 AM »
ยินดีด้วยครับ  :headphone :headphone
แฟนออนเกียวเหมียยกัลล์  :headphone

« ตอบกลับ #92 เมื่อ: 23 มีนาคม, 2010, 02:05:50 PM »
โอ้.......ยินดีด้วยครับ  c) c) c)

ขอบคุณที่ให้คำปรึกษาคร้าบ พี่เบียร์

แล้วมัน....กันตรงไหนครับพี่ 905 กับ 805 เนี่ย อิ อิ  ;D

แต่ดูจากรูปแล้ว 2 รุ่นนี้เหมือนกันทุกประการ
ต่างกันเพียงแค่รุ่น 905 มี sticker สีฟ้า ( sticker ที่ผ่านการ cryogenic เคลือบ emi ป้องกันคลื่นแม่เหล็กแปะแล้วเสียงดีขึ้นอีก 2 รุ่น)

แซวเล่นค้าบคุณ harts ยินดีด้วยจ้า 905 เสียงดีกว่า 805 อีกมากแน่นอนครับ  :clap

55+ อ่านตอนแรก งง เลย พี่แกล้ง  ;D

.

เอิ๊กๆ คลอดออกมาเป็น krell แน่ๆ

ยินดีด้วยครับ  :headphone :headphone
แฟนออนเกียวเหมียยกัลล์  :headphone

thank kabbb  :)

ออฟไลน์ Tontaro

« ตอบกลับ #93 เมื่อ: 23 มีนาคม, 2010, 03:33:45 PM »
 :D  :D  :D แวะมา Say Hi  จ้า

Onkyo รุ่นนี้   :clap  :clap  :clap

ระดับเมฟเลย

« ตอบกลับ #94 เมื่อ: 24 มีนาคม, 2010, 08:07:57 PM »
นั่นแน่ ขยับบ้างแล้ว เยี่ยมเลยครับ แฟนออนเกียวเหมือนกัลลลเลยยยย  :clap :clap :clap :clap :headphone :headphone :headphone d_d :drunk

ออฟไลน์ hongkongface

• อยากกินทีรามิสุ
« ตอบกลับ #95 เมื่อ: 24 มีนาคม, 2010, 09:52:57 PM »
วางซ้อนยังงี้ไม่กัวบุบหรอครับ หนักนะนั่น :o
http://www.htg2.net/index.php?topic=63083.0 HONGKONGROOM @ HTG2 / http://www.htg2.net/index.php?topic=53284.0 ฮ่องกงที่ผ่านไป

« ตอบกลับ #96 เมื่อ: 25 มีนาคม, 2010, 05:55:29 PM »

:D  :D  :D แวะมา Say Hi  จ้า

Onkyo รุ่นนี้   :clap  :clap  :clap

ระดับเมฟเลย

Thank ja

นั่นแน่ ขยับบ้างแล้ว เยี่ยมเลยครับ แฟนออนเกียวเหมือนกัลลลเลยยยย  :clap :clap :clap :clap :headphone :headphone :headphone d_d :drunk

ฮ่าๆ ตอนแรกลองคุยเล่นๆ พี่เจ้าของเก่าเค้าใจดี อะครับพี่ไซ เลยได้มาเนี้ย

วางซ้อนยังงี้ไม่กัวบุบหรอครับ หนักนะนั่น :o

วางลองเสียง เทียบกันเพลง นึง ครับ เหะๆ

ห้านาทีก็เอาออกแล้วว

« ตอบกลับ #97 เมื่อ: 25 มีนาคม, 2010, 05:57:45 PM »
สวัสดีครับ

เมื่อคืนประสบอุบัติเหต มาครับ เส้นทางฉะเชิงเทรา สายไปพนัส ตรงสี่แยกคอมเพล็กนะครับ

วิ้งรถมาจากทางพนมสารคาม มาถึงตรงนี้เลี้ยวซ้ายมือ เข้าเส้นทางไปพนัส

พอเลี้ยวซ้ายมา ผมก็วิ้งเลนซ้ายเนี้ยแหละครับ

ออกซ้ายมือ ยังไม่ถึงห้าสิบเมตร ถนนมันขุด ไว้เลนนึงครับ โดยที่ไม่มีป้ายบอก แสงไฟ ก็ไม่มี มึดตื้อตือ

ล้อซ้ายตกถนน ไป คุมรถไม่อยู่เลยครับผม เนื่องจากตรงที่มันขุด ไว้ นี่ประมาณ 30 เซนได้ พอร่วงไป ก็ กลับขึ้นมาไม่ได้แล้ว

ทีนี้ รถก็หมุนในช่องที่มันขุดไว้เนี้ยแหละ ครับ ประมาณสองรอบ ได้ แล้วหน้าคูดกับ ฟุตบาส หมุนอีกตลบ เอาท้ายเข้าฟุตบาสอย่างสวยงาม

ไอ่ช่องที่ขุดไว้ก็เป็นดิน แถมเอาน้ำมาราดด้วย

สภาพรถ สเกิร์ต ข้างหน้าหลุดมาอยู่ข้างๆ รถ ส่วนท้ายยุบไปนิดหน่อย แค่ตรงสเกิร์ต ครับ รถมันหยุดได้เพราะล้อหลังมันไปโดนฟุตบาส พอดี

แต่กระจกทั้งคันไม่แตกเลยนะครับ สภาพรถหม้อน้ำแตก แต่ยังไม่รู้รายละเอียดมากพรุ่งนี้ถึงไปคุยอีกที

จึงมาเล่าสู่กันฟัง ขับรถดึกๆ ต้องดูดีๆ นะครับ

นี่ขนาดเส้นทางประจำของตัวเองอยู่แล้ว ยังเจอแบบนี้ได้

ปวดร้าวจริงๆ

เพิ่งไปถ่ายภาพมาเมื่อกี้ครับ

จะเห็นได้ว่ามันมีสองเลน ก่อนจะเป็นเลนเดียว

ชัดๆ

กล้องจากมือถือมันไม่ค่อยชัด แต่ตรงที่ผมลงมันไม่สโลบ แบบนี้นะครับ ข้างหน้าไปอีกนิด เป็นแบบตั้งฉากเลย จากภาพก็ตรงรถสิบล้อนะครับ

ที่รักของผม - -

ด้านท้ายเสยฟุตบาท

ด้านหน้าเต็มๆ

สรุปแล้วตอนกลางคืน ตรงนี้ไม่มีไฟ ไม่มีป้าย ไม่มีกรวย ไม่มีอะไรที่มองเห็นเลย

ถ้าเป็นมอไซ ตกไปคงคอหักตาย แน่นอนครับ

จากการสอบถามช่าง กับ รถยก แล้ว ก่อนผมลงไป มีลงไปหลายคัน แล้วครับ ทั้งวิโก้ ฟอร์ด บราๆ

ถ้าถ่ายตอนกลางคืนจะมองไม่เห็นอะไรเลยครับ

ที่นี่ประเทศไทย

« ตอบกลับ #98 เมื่อ: 25 มีนาคม, 2010, 06:44:38 PM »
ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับน้องฮาร์ท แต่ยังดีที่ตัวเราไม่เป็นอะไรมากนะครับ  :)
งานก่อสร้างทาง น่าจะมีกรวยหรือไฟมาตั้งเพื่อป้องกันอันตรายระหว่างก่อสร้าง แต่ทำไมไม่มีล่ะครับ  (( (( (( :nono :nono :nono
แล้วเราจะเคลมประกันจากกรมทางได้หรือเปล่าครับ ขอเอาใจช่วยนะครับ  :)

« ตอบกลับ #99 เมื่อ: 25 มีนาคม, 2010, 07:01:43 PM »
ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับน้องฮาร์ท แต่ยังดีที่ตัวเราไม่เป็นอะไรมากนะครับ  :)
งานก่อสร้างทาง น่าจะมีกรวยหรือไฟมาตั้งเพื่อป้องกันอันตรายระหว่างก่อสร้าง แต่ทำไมไม่มีล่ะครับ  (( (( (( :nono :nono :nono
แล้วเราจะเคลมประกันจากกรมทางได้หรือเปล่าครับ ขอเอาใจช่วยนะครับ  :)

จากคนรู้จักก็ สามคัน แล้วครับ  ที่ไม่รู้อีกกี่คัน มันเพิ่งมาขุดไม่กี่อาทิตย์ที่ผ่านมานี่เอง ครับ สิ้นเดือนกุมภา เพิ่งผ่านมายังไม่ขุดเลย

เรื่องเครมประกัน เครียย์กับประกันลงตัวไปแล้วครับ เหลือเค้าคุยกะพวกผมอีกที ที่เป็นหัวหน้าช่างใน honda นะครับ อะไรใช้ไม่ได้ ขอ เปลี่ยนหมด ไม่มีซ่อมครับ

แต่เซงจริงๆ เรื่องไม่มีไฟ ไม่มีอะไรรู้เลย ขับๆ อยู่ตกไป เนี้ยครับ หมุนติ๋วๆ โบะ หน้าซีดเลย

ยังไงขอบคุณมากครับพี่ไซ ^^

• King Kong
« ตอบกลับ #100 เมื่อ: 25 มีนาคม, 2010, 07:54:16 PM »
เจอเหตุการณ์ระทึกขวัญซะแล้ว
คนไม่เป็นอะไรก็OKครับ แต่เห็นสภาพรถแล้วก็เยินเหมือนกันนะเนี่ย  :'( :'(

เฮ้อออออออ...............ประเทศไทย    N] N] N]

« ตอบกลับ #101 เมื่อ: 25 มีนาคม, 2010, 08:00:24 PM »
เจอเหตุการณ์ระทึกขวัญซะแล้ว
คนไม่เป็นอะไรก็OKครับ แต่เห็นสภาพรถแล้วก็เยินเหมือนกันนะเนี่ย  :'( :'(

เฮ้อออออออ...............ประเทศไทย    N] N] N]

อ่ะ ไม่เป็นไรครับพี่ หัวเข่าเขียว สองข้างนิดหน่อย ผมถนัดขับรถตัวติดคอนโซล อะครับ เลยไปโดนนิดนึง

ขอบคุณมากครับพี่เบียร์

ออฟไลน์ f e r n r a r i

• **
« ตอบกลับ #102 เมื่อ: 25 มีนาคม, 2010, 09:41:36 PM »
ดีไม่เป็นอะไรไปเธอถือว่าฟาดเคราะห์ตัวไม่เป็นไรไปก็ดีแล้วผลของการไม่อยู่ดูหนังฟังเพลงที่บ้าน(จำที่นายเคยบอกพี่ได้ไหมว่าฟังข้างนอกบ้านมันส์กว่า) ;D

« ตอบกลับ #103 เมื่อ: 25 มีนาคม, 2010, 09:49:33 PM »
ดีไม่เป็นอะไรไปเธอถือว่าฟาดเคราะห์ตัวไม่เป็นไรไปก็ดีแล้วผลของการไม่อยู่ดูหนังฟังเพลงที่บ้าน(จำที่นายเคยบอกพี่ได้ไหมว่าฟังข้างนอกบ้านมันส์กว่า) ;D

อดไปมันส์ เลย อาทิตย์นี้ เฮ้อออ

แต่นี่ผมจะออกไปต่างจังหวัดครับ ไม่ได้ไปเที่ยว  ;D

« ตอบกลับ #104 เมื่อ: 25 มีนาคม, 2010, 10:30:18 PM »

อดไปมันส์ เลย อาทิตย์นี้ เฮ้อออ

แต่นี่ผมจะออกไปต่างจังหวัดครับ ไม่ได้ไปเที่ยว  ;D
เสียใจกับสภาพรถที่เห็น แต่ก็ดีใจที่คุณ harts ไม่เป็นอะไรมาก ถือว่าฟาดเคราะห์ แต่คิดว่าเคสแบบนี้น่าจะเคลมค่าเสียหายจากผู้รับเหมาก่อสร้างได้นะครับ ลองติดต่อ สคบ. ดูซิครับ เพราะตามหลักการณ์แล้ว กรมทางหลวงได้กำหนดให้ผู้รับเหมาต้องติดป้ายและสัญญาณไฟ ถ้าไม่ติดแล้วเกิดอุบัติเหตุสามารถเรียกร้องความเสียหายได้นะครับ คุณ harts ต้องไปแจ้งความในท้องที่ที่เกิดเรื่องก่อนเลยครับ แล้วเอาใบแจ้งความไปทำคำร้องที่ศูนย์ร้องเรียนของกรมทางหลวงที่สี่แยกโรงพยาบาลสงฆ์น่ะครับ  :headphone

ออฟไลน์ ไพรัช

• Super Star
  • *
« ตอบกลับ #105 เมื่อ: 25 มีนาคม, 2010, 10:38:13 PM »
เสียใจด้วยครับคุณ Harts น่าจะฟ้องตามที่พี่วืรุฬร์แนะนํา

« ตอบกลับ #106 เมื่อ: 25 มีนาคม, 2010, 10:53:20 PM »
เสียใจด้วยครับ ถือว่าฟาดเคราะห์แล้วกันครับ... ต่อจากนี้ เรื่องดี ๆ กำลังจะตามมาครับ  Y]

รถผมก็เพิ่งโดนเสยตูดเมื่อ 2 วันก่อน แต่ก็ไม่หนักมากครับ
ไม่เป็นไรถือว่าฟาดเคราะห์เหมือนกันครับ

หลังจากโดนเสยตูด 2 วันมานี้เจอแต่เรื่องดี ๆ ตลอดเลยครับ  O0

« ตอบกลับ #107 เมื่อ: 25 มีนาคม, 2010, 10:57:31 PM »
เสียใจด้วยครับ ถือว่าฟาดเคราะห์แล้วกันครับ... ต่อจากนี้ เรื่องดี ๆ กำลังจะตามมาครับ  Y]

รถผมก็เพิ่งโดนเสยตูดเมื่อ 2 วันก่อน แต่ก็ไม่หนักมากครับ
ไม่เป็นไรถือว่าฟาดเคราะห์เหมือนกันครับ

หลังจากโดนเสยตูด 2 วันมานี้เจอแต่เรื่องดี ๆ ตลอดเลยครับ  O0
เอ้ ถ้าเคสที่ไปเสยตูดคนอื่นเขานี่จะเกิดแต่เรื่องดีๆ ไหมครับ ฮา ฮา โจ๊ะ โม๊ะ  :headphone

ออฟไลน์ M.lex

• M.Lex HTG (Home Theater GURU)
  • *
« ตอบกลับ #108 เมื่อ: 25 มีนาคม, 2010, 11:45:54 PM »
อื่ม...ถ้าเป็นพี่เล็กจะหมุนหรือตีลังกาว่ะเนี่ย
คนไม่เป็นอะไรก็ดีมาก รถซ่อมได้ แล้วอาทิตย์หน้าจะไป Set เสียงรับขวัญให้ก็แล้วกันนะ
จิตอาสาพาเราเจริญ

โหลดเพลง คลิปวีดีโอ นิยาย การ์ตูน" width="190" height="58" border="0

« ตอบกลับ #109 เมื่อ: 26 มีนาคม, 2010, 09:00:40 AM »
เสียใจเรื่องรถด้วยครับ คนไม่เป็นไรก็โอเคแล้ว ......เห็นด้วยกับการฟ้องไอ้ผู้รับเหมาชุ่ยๆครับ ให้มันรับผิดชอบให้ได้ ถ้ามันบอกไม่มีจ่่ายก็ฟ้องให้มันล้มละลายไปเลย สมควร

« ตอบกลับ #110 เมื่อ: 26 มีนาคม, 2010, 09:22:33 AM »

หลังจากผมโดนเสยตูด 2 วันมานี้เจอแต่เรื่องดี ๆ ตลอดเลยครับ  O0

อย่างงี้เรียกว่า ตูดพาโชค อ่ะป่าว  ;D ;D ;D ;D ;D

• King Kong
« ตอบกลับ #111 เมื่อ: 26 มีนาคม, 2010, 09:37:03 AM »

หลังจากผมโดนเสยตูด 2 วันมานี้เจอแต่เรื่องดี ๆ ตลอดเลยครับ  O0

อุ๋ยยยยยยย...สสสสสสสสสสสสสสสส์    ;D ;D

« ตอบกลับ #112 เมื่อ: 26 มีนาคม, 2010, 10:41:34 AM »

อุ๋ยยยยยยย...สสสสสสสสสสสสสสสส์    ;D ;D

อะจึ๋ย... อะจึ๋ย.. ชุมุจิมิ  :D

ออฟไลน์ หมี

• สมาชิกรุ่น Classic .
  • *
« ตอบกลับ #113 เมื่อ: 26 มีนาคม, 2010, 02:12:51 PM »
รู้นะจริงๆ แล้ว เอารถไปดริฟมาอ่ะดิ  แล้วมาอำว่าตกถนน  :P

ออฟไลน์ RAK

• สมาชิกรุ่น Classic
« ตอบกลับ #114 เมื่อ: 26 มีนาคม, 2010, 02:43:48 PM »
เสียใจด้วยนะ ท่าน harts ไม่เป็นไรรถซ่อมได้ ท่านแข็งแรงปึ๊งปั๊งอยู่เป็นใช้ได้ครับ  :)

« ตอบกลับ #115 เมื่อ: 26 มีนาคม, 2010, 04:36:15 PM »

เสียใจกับสภาพรถที่เห็น แต่ก็ดีใจที่คุณ harts ไม่เป็นอะไรมาก ถือว่าฟาดเคราะห์ แต่คิดว่าเคสแบบนี้น่าจะเคลมค่าเสียหายจากผู้รับเหมาก่อสร้างได้นะครับ ลองติดต่อ สคบ. ดูซิครับ เพราะตามหลักการณ์แล้ว กรมทางหลวงได้กำหนดให้ผู้รับเหมาต้องติดป้ายและสัญญาณไฟ ถ้าไม่ติดแล้วเกิดอุบัติเหตุสามารถเรียกร้องความเสียหายได้นะครับ คุณ harts ต้องไปแจ้งความในท้องที่ที่เกิดเรื่องก่อนเลยครับ แล้วเอาใบแจ้งความไปทำคำร้องที่ศูนย์ร้องเรียนของกรมทางหลวงที่สี่แยกโรงพยาบาลสงฆ์น่ะครับ  :headphone

เดี๋ยวปรึกษาผู้ใหญ่ดูครับ ยังไงขอบคุณมากเลยครับพี่ใหญ่

เสียใจด้วยครับคุณ Harts น่าจะฟ้องตามที่พี่วืรุฬร์แนะนํา

ครับพี่ ขอบคุณมากๆ ครับ

แงะ มีงี้ด้วย พี่นัทไม่เป็นไรใช่ป่าวครับ

อื่ม...ถ้าเป็นพี่เล็กจะหมุนหรือตีลังกาว่ะเนี่ย
คนไม่เป็นอะไรก็ดีมาก รถซ่อมได้ แล้วอาทิตย์หน้าจะไป Set เสียงรับขวัญให้ก็แล้วกันนะ

ฮะๆ ถ้าเป็นพี่สงสัยดริฟขึ้นมาจากรู ได้  ;D

ยังไงอาทิตย์หน้ารบกวนด้วยนะครับ เปลี่ยนเครื่องที เสียงเปลี่ยนไปเลย ไม่ไหวจะเครียย์

ต้องขอใช้บริการแบบเต็มๆ บ้างแล้ว

เสียใจเรื่องรถด้วยครับ คนไม่เป็นไรก็โอเคแล้ว ......เห็นด้วยกับการฟ้องไอ้ผู้รับเหมาชุ่ยๆครับ ให้มันรับผิดชอบให้ได้ ถ้ามันบอกไม่มีจ่่ายก็ฟ้องให้มันล้มละลายไปเลย สมควร

ครับพี่ เดี๋ยวจะไปถ่ายรูปเก็บหลักฐานให้หมดเลยครับ ตอนกลางคืนไม่มีไฟ ติดไว้มันก็ผิดเยอะแล้วครับ แล้วรถร่วงไปอยู่บ่อยๆ ไม่รู้วันไหนใครที่จะเจอหนักกว่าผม คงแย่เลยครับ

ส่วนตัว ไม่เป็นไรมากครับ แค่หัวเข่าเขียว ครับ เนื่องจากเวลาขับรถ จะถนัดนั้งติดคอลโซล นิดนึง

ขอบคุณมากๆ ครับพี่

ออฟไลน์ Schweiz

« ตอบกลับ #116 เมื่อ: 26 มีนาคม, 2010, 04:42:49 PM »
เสียใจด้วยนะครับ และโชคดีที่ไม่เป็นอะไรมากครับ เพราะร่างกายเราไม่มีอะใหล่เปลี่ยนเหมือนรถอ่ะครับ :'(

« ตอบกลับ #117 เมื่อ: 26 มีนาคม, 2010, 07:57:25 PM »

จริงเหรอครับ แต่ว่าช่วงนี้ระวังโดนเบี้ยวเงินค่า artwork จากคนใกล้ตัวนะครับ  ;D ;D ;D ;D 2f 2f 2f

« ตอบกลับ #118 เมื่อ: 26 มีนาคม, 2010, 08:00:54 PM »

จริงเหรอครับ แต่ว่าช่วงนี้ระวังโดนเบี้ยวเงินค่า artwork จากคนใกล้ตัวนะครับ  ;D ;D ;D ;D 2f 2f 2f

เป็นไง งานเข้าเลย โช๊ะเชะ  :ninjastar

ออฟไลน์ Schweiz

« ตอบกลับ #119 เมื่อ: 27 มีนาคม, 2010, 12:12:45 PM »

เป็นไง งานเข้าเลย โช๊ะเชะ  :ninjastar
:cry2 :black_eye :shutup