ผู้เขียน หัวข้อ: โชว์สายปลอม ที่ผมได้มาแบบฟรีๆ และแบบเต็มใจจ่าย กับแบบโดนหลอกขาย  (อ่าน 9917 ครั้ง)

ออฟไลน์ หมี

• สมาชิกรุ่น Classic .
  • Superstar...
  • *
ผมจะเอาภาพสายปลอมมาให้ดู จะได้ระวังคนsure  มาหลอก eat เงินจากเพื่อนๆ กันครับ 
รอติดตามค่ำๆ เจอกัน    ดูแล้วเทียบกับภาพคนที่ขายสายแบบนี้ละกันครับ  อาจจะไม่ครบที่มีในตลาด แต่ก็หลายเส้นอยู่ในมือผม  บางเส้นผมซื้อเองทั้งๆ ที่รู้ว่าปลอมแต่อยากลอง 
กับบางเส้นซื้อโคตรแพงถูกกว่าของใหม่นิดเดียว (อายนะเนี้ย ที่จริงไม่อยากบอกใครเลย)   กับเส้นที่ได้ฟรีมาอีกจำนวนหนึ่ง ฟรีๆ ไม่ได้เสียตังค์สักบาท แต่ไม่สามารถบอกแหล่งที่มาได้

รอติดตามชมค่ำคืนนี้ครับ 

ออฟไลน์ Bohonnet

ขอขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ
มาปูเสื่อรอเลย  O0

ออฟไลน์ หมอตี๋

• *
รอดูด้วยคนครับ

ออฟไลน์ หมี

• *
ภาพอาจจะเล็กไปหน่อย เนื่องจาก CS5 ผมใช้ไม่คล่องเลยเอาแค่หยวนๆ พอดูไปก่อนครับ

ภาพแรกดูง่าย  ถ้าไม่มีหัวก็ดูไม่ออก  แกนในเป็นทองแดงแกนเดียว บัดกรีด้วยตะกั่ว 
หัวลายไม่ตรงกัน หัวสีไม่เหมือนกัน จบดูง่ายมาก

ผมเคยมีรุ่นนี้ ขายไปแล้วแต่เป็นของแท้นะ ไม่ได้เหมือนแบบนี้  ;D งานดีกว่านี้เยอะ

ออฟไลน์ หมี

• *
คุ้นตามากเหมือนเคยเห็นที่ไหนสักแห่ง   :D
ในภาพปลอม 1000%  ;D  ยังไม่ได้ลองเหมือนกันว่าเป็นไง 

ออฟไลน์ หมี

• *
ปลอมรุ่นสูงๆ งานมันสวยเหมือนแท้มากมาย 
ถ้าผมขายคงได้เงินมาอัพหลายเงินเลยนะเนี้ย   ไม่น่ามาลงเลย  :P

อ้อ.. เพื่อนฝากขาย    K]

ปลอมเฟ้ย  :-\

ออฟไลน์ หมี

• *
ขอชี้แจ้งก่อน เดี๋ยวจะเกิดการเข้าใจผิดกัน 
ผมเห็นพี่ Pop ขายอยู่อันนั้นของแท้นะครับ  ผมเคยสัมผัสเส้นนั้นมาแล้ว
สายของพี่ Pop ซื้อได้เลยแท้ทุกเส้น  ผมยังอยากได้ใช้เองแต่จน  เอาของปลอมเทิร์นได้ไหมพี่ป๊อป  อยากได้ sky กับเค้าบ้าง  ;D

ส่วนในภาพนี้ของปลอม เป็นแกนเดียวเหมือนไอ้เส้นสีแดงข้างบน แต่เคลือบเงิน ลองแล้วพอไปวัดได้  วัดกับสายเส้นละพันกว่า   :yucky  เอาเป็นว่าดีกว่าสายดำแดงละกัน  :yucky :yucky
เออ... แม้มมีไฟด้วย  ยังดีได้ถ่าน GP ข้างในมาใช้ได้  ;D   ทุกเส้นที่แท่นมหัสจรรย์นี้กดแล้วไฟติดหมด  :-*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 กันยายน, 2010, 06:25:44 PM โดย หมี »

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

• Super Star.
  • **
ตามมาดูโดยพลัน....ของปลอมน่ากลัวมาก เคยโดนเหมือนกัน......

ออฟไลน์ หมี

• *
โม้มาก พิมพ์ยาว พอเสร็จจะลงภาพ เจ้ากรรมชื่อภาพซ้ำ  โอเคไม่ยากเปลี่ยนชื่อ กดอีกที จ๊อดดด ข้อความจะส่งซ้ำ
กดไปกดมาข้อความหายหมด หมดกำลังใจ  :black_eye

ติดตามต่อได้ที่นี้ครับ

http://www.thaiavclub.com/forum/index.php?topic=355.new#new
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 กันยายน, 2010, 07:13:44 PM โดย หมี »

ออฟไลน์ อูฐ

• สมาชิกรุ่น Classic
thank u   มาก ๆ  มาแฉ เยอะ ๆ น่ะ ตรา หมี

ออฟไลน์ Mr.Big

• ผู้สนับสนุน web 1ปี
  • Super Star.
  • *
น่ากลัวมาก ๆ

ออฟไลน์ หมอทีเจ

โอว ระดับเซียนเทพหมียังโดนดีได้  แล้วเราจะเหลือเหรอเนี่ย

ออฟไลน์ หมี

• *
ไอ้สายที่โดน 8TC  โดนเพราะมันเหมือนมาก  อีกอย่างไม่เคยจับหัวแท้มันเลยโดย
ถ้าเจอแต่สายก็เสร็จทุกรายแน่นอน ต้องเอาแว่นขยายส่องเลย  :black_eye

ยังเห็นสายอีกหลายตัวอยู่ตามบอร์ดมือ 2  แต่พูดไม่ได้เพราะไม่เห็นของจริง ดูภาพเบลอๆ ก็เชื่อว่าปลอม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 กันยายน, 2010, 09:43:16 PM โดย หมี »

ออฟไลน์ ijew2002

เควส กับ มอน ปลอมเยอะ ตามมาด้วย น้องฟู กับ น้องโอ บางส่วน  :clap
ชวลิต สินเลิศวิบูลย์
110/1 ซ.พหลโยธิน44  ถ.พหลโยธิน จตุจักร กทม 10900 / บจก.พูลเทค สาขาหัวหิน
สนใจสระว่ายน้ำ ติดต่อได้นะครับ ^ ^

ออฟไลน์ RAK

• Super Star
เรียนเชิญ ท่านเซียนหมี ช่วยมาดู พระเครื่อง ที่บ้านหน่อยว่า เก๊หรือแท้ ก๊าบ  ;D 2f

ออฟไลน์ หมี

• *
เรียนเชิญ ท่านเซียนหมี ช่วยมาดู พระเครื่อง ที่บ้านหน่อยว่า เก๊หรือแท้ ก๊าบ  ;D 2f

2.0 หรือ 3.0 มีโบไหม  ;D ;D

ออฟไลน์ ยศ

ถ้าจะซื้อของที่โพตส์ขายคิดหนักเลยครับถ้าไม่รู้จักหรือไว้ใจจริงๆ  :nonono

ออฟไลน์ * ( FBDS) *

sure จริงๆ พวกทำของก็อปมาหลอกแด๊กกเงินชาวบ้านเขา

ขอบคุณพี่หมี สำหรับข้อมูลที่หาดูได้ยากแบบนี้ครับ เยี่ยมมครับ

ออฟไลน์ ganchar

ซื้อกับตัวแทนจำหน่ายในบ้านเราดีกว่า รับรองไม่มีปลอม

ออฟไลน์ harts

เทพ ยังเจอของปลอม ได้ เวงกำ  :'(

ออฟไลน์ Schumi

มีแบบรู้ว่าปลอมแต่เต็มใจจ่ายด้วย ............... แน่นอนจิง ๆ เสี่ยหมี

ออฟไลน์ hongkongface

• อยากกินทีรามิสุ
กำลังหาคิงคอบร้าอยู่พอดี....น่ากลัวจัง :(
http://www.htg2.net/index.php?topic=63083.0 HONGKONGROOM @ HTG2 / http://www.htg2.net/index.php?topic=53284.0 ฮ่องกงที่ผ่านไป

ออฟไลน์ easygoer

• **
ขอบคุณมากครับ  ได้เปิดหูเปิดตา  เห็นบางตัว  วางขายในเวปเพื่อนบ้านมาตั้งนาน :clap

ออฟไลน์ merrexkable

• *
    • Merrexkable
ทำ Merrexkable ปลอม ขาย มั่งดีก่า  ;D ;D ;D ;D   เท่ห์ดี   ;D ;D 2f
EXPERIENCE  THE  DIFFERENCE
 "Better price for Better sound"

ออฟไลน์ 1st class

:oอยากเห็น 8tc ปลอมเทียบ กับ จริงครับ จะได้ลองดู ว่าที่มี ปลอมหรือ จริงครับ

ออฟไลน์ หมี

• *
:oอยากเห็น 8tc ปลอมเทียบ กับ จริงครับ จะได้ลองดู ว่าที่มี ปลอมหรือ จริงครับ

http://sites.google.com/site/isthistherealstuff/kimberkable

:showoff

ออฟไลน์ nammm

• *
 :cold :cold :cold :cold :cold....ซื้อ บอม บอม ดีกว่าไม่ต้องหวาดระแวง....ต่อไปซื้อมาคงต้องเก็บใบเสร็จไว้ยืนยันตอนขายต่อด้วยแล้วมัง  ลำบากจิงๆ

ออฟไลน์ josemuliho

• *
ซื้อในบอร์ดมือสองเด๋วนี้ต้องดูให้มากเลยครับ

ออฟไลน์ เต้

• **
ไข่ก็มีปลอม นมก็มีปลอม หน่อไม้ก็มีปลอม...ผู้หญิงเดี๋ยวนี้ก็มีปลอม ๆ เฮ้อ~~~ ((

ออฟไลน์ POP

• [POP]
  • PADI 94502
ขอชี้แจ้งก่อน เดี๋ยวจะเกิดการเข้าใจผิดกัน 
ผมเห็นพี่ Pop ขายอยู่อันนั้นของแท้นะครับ  ผมเคยสัมผัสเส้นนั้นมาแล้ว
สายของพี่ Pop ซื้อได้เลยแท้ทุกเส้น  ผมยังอยากได้ใช้เองแต่จน  เอาของปลอมเทิร์นได้ไหมพี่ป๊อป  อยากได้ sky กับเค้าบ้าง  ;D

ส่วนในภาพนี้ของปลอม เป็นแกนเดียวเหมือนไอ้เส้นสีแดงข้างบน แต่เคลือบเงิน ลองแล้วพอไปวัดได้  วัดกับสายเส้นละพันกว่า   :yucky  เอาเป็นว่าดีกว่าสายดำแดงละกัน  :yucky :yucky
เออ... แม้มมีไฟด้วย  ยังดีได้ถ่าน GP ข้างในมาใช้ได้  ;D   ทุกเส้นที่แท่นมหัสจรรย์นี้กดแล้วไฟติดหมด  :-*

ไม่ต้องโฆษณาซะขนาดนั้นก็ได้ เดี๋ยวจะมีคนหาว่าเป็นหน้าม้านะ

ของผมขายได้ก็ขาย ขายไม่ได้ก็ใช้มันไปเรื่อยๆ แหละ

;D  2f  ;D
Movies & Musics Lover
POP

ออฟไลน์ pee1323

ผมก็ยังมี cardas ปลอมอยู่เส้นหนึ่งเลยครับ
ได้มาตอนเริ่มเล่นเครื่องเสียงใหม่ๆ  :cry2 :cry2

ออฟไลน์ pollock

• Director
  • Netural Sound
    • วัฒนา ดีไซน์
ตอนนี้ก็มีสายปลอม สายลำโพง Cardas ปลอมขายอยู่ในเว็บไม่แก่

ออฟไลน์ t43_noi

ขอบคุณที่นำมาแบ่งปันครับ  จะได้ไม่เสียความรู้สึก 
  เพราะมือใหม่ดูไม่ออก  ไม่รู้จัก  หรือเคยได้ยินเพียงยี้ห้อ  ของจริงไม่เคยสัมผัส     :clap :clap

ออฟไลน์ Freedom

ถ้าเป็นของที่ของแท้ทำในจีนอยู่แล้ว บางทีไม่ใช่ของปลอมครับ แต่เป็นของแท้ตก QC เช่น เป็นรอยบ้างอะไรบ้าง พวกนี้ขายถูกครับ คือ โดนเมืองนอกตีกลับ ผมได้สาย HDMI Golden Sound ตก QC มาเส้นนึง หัวเป็นรอยเท่านั้นเอง เพื่อนลองไปเทียบของแท้ เสียงเหมือนกันเขาเลยเอาไปแล้ว (เขาใช้ oppo แยกสายเส้นนึง วีดีโอ อีกเส้นออดิโอ)

อีกแบบคือ โรงงานในจีนที่เป็น OEM ให้ฝรั่งลักลอบแอบเอามาขายเอง มีบางยี่ห้อทำไป ผลคือ บริษัทเมืองนอกถอดสายรุ่นนั้นออกจากหน้าเวปไซต์แล้วเลิกจ้างผลิต กลายเป็นรุ่นที่มีขายเฉพาะในจีน พวกนี้ราคาถูกคุณภาพดี เจอก็โชคดีไปครับ

แล้วแบบปลอมจริงๆ เลยก็มีครับ ถ้าซื้อผ่าน ebay หรือ aliexpress พวกสายอังกฤษ เยอรมัน อเมริกา ที่ของแท้ไม่ได้ผลิตในจีน คนขายอยู่จีน ต้องระวังพอควรครับ ปลอมเยอะ สาย micro usb มือถือมันยังปลอมกันเลยครับ เส้นไม่กี่สิบกี่ร้อย ของปลอมใช้ได้ 3-5 ครั้ง เริ่มมีอาการชาร์จได้อย่างเดียว ใช้ถ่ายข้อมูลไม่ได้

นอกจากสาย ผมเคยเจอแบบที่สั่งมาแล้วไม่ตรงรูป ในรูปใช้ R C อย่างดี สั่งมาเป็น R Carbon ถูกๆ C ค่าไม่ถึง เป็น C ตัวเล็กในกระป๋องใหญ่ก็มีครับ ถ้าซื้อจาก Aliexpress พยายามเลือกร้านที่เป็น Official store ครับ

นอกจากนั้นที่เจอปลอมมากก็พวก opamp เบอร์ดังๆ แบบ OPA627 OPA637 ครับ ไปวัด bandwidth ไม่ถึงจริง ก็เยอะครับ

เคยเจอแบบบางเจ้าจงใจส่งของผิดก็มีครับ สั่งเครื่องรุ่นใหม่ รุ่นเก่ามาให้ หน้าตาเหมือนกันไม่เปิดฝาเช็คดูไม่รู้ เพื่อระบายสต็อกเก่าเขา เราจับได้แล้วค่อยมาขอคืนเงินบางส่วน เพราะรู้ว่าเราต้องเอาส่งกลับเพื่อ refund เต็มไม่คุ้มค่าส่งครับ
Transport: HTPC
Player: MPD SACD & Audacious & Foobar2k & Bug Head Emperor
Sound card: ESI Juli@
DAC: NPE 1541A + AK4113, ES9018K2M (XMOS), ES9038Pro (Combo384)