ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำ Series สุดมันส์ ใครชอบ X-Men น่าจะชอบ  (อ่าน 4841 ครั้ง)

ออฟไลน์ Wolverine

• Super Star
  • *
  • ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์ เลี้ยงไม้น้ำ
แนะนำ Series สุดมันส์ ใครชอบ X-Men น่าจะชอบ
« เมื่อ: 19 กรกฎาคม, 2011, 03:03:07 PM »
Heroes
http://www.amazon.co.uk/Heroes-Season-Complete-Blu-ray-Region/dp/B003BEDTDC/ref=sr_1_3?ie=UTF8&qid=1311062360&sr=8-3

ปรกติผมจะไม่ค่อยดู Series แต่เรื่องนี้เพื่อนบอก "ต้องดู มึนชอบแน่นอน" ผมเลยหาซื้อจนได้

มี 4 Season ผมดูจบไป 1 season ก็รู้สึกว่าดูแค่นี้ก็คุ้มตังแล้ว สนุกมากๆครับ

ใครชอบแนว X-Men เรื่องนี้น่าจะชอบ

ลองหามาดูกันครับ

:showoff
ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์ เลี้ยงไม้น้ำ ชีวิตนี้ สุขจริงหนอ

ออฟไลน์ YOE

• The truth is out there
  • สมาชิกรุ่น Classic
  • like.no.other
Re: แนะนำ Series สุดมันส์ ใครชอบ X-Men น่าจะชอบ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 กรกฎาคม, 2011, 03:46:13 PM »
Heroes เป็น ซีรี่ย์ที่ดีครับ ดราม่า แอ้คชั่น พอประมาณ  ดูจบซีซั่นล่าสุดไปนานแล้ว เขาว่าใกล้จะอวสานแล้ว แบบว่าหมดมุข

มาช่วยแนะนำอีกเรื่อง  ถ้าใครชอบแนว X-files  ลองหาเรื่อง  Super Natural มาดูครับ กับ 2 พี่น้อง วินเชสเตอร์ ตื่นเต้น สนุกดี มีมุขขำพอประมาณ มีไป 6 season แล้ว
The Best damn Life.

ออฟไลน์ Otis

Re: แนะนำ Series สุดมันส์ ใครชอบ X-Men น่าจะชอบ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 กรกฎาคม, 2011, 04:10:17 PM »
Hero ดูแล้ว จบ Season 1 เง้อ งง แต่ก็หนุก ไม่ค่อยน่าติดตามมาก เลย ไม่ได้ดูต่อ Season2 ซักที
Super Natural  ดูไปซะ 7 Season 2 หนุ่ม พี่น้อง เป็นหนังจบในตอน แต่ก็ มีเนื้อเรื่องติดต่อกันไป เพราะว่าแม่ของพระเอกตาย อย่างมี ปริศณา จากปีศาจ 2 พี่น้องเลย ต้องตามกำจัดปีศาจนี้ การต่อสู้จะเป็นอย่างไร แต่บอกว่าสนุกแน่นอน สำหรับเรื่องเหนือธรรมชาติ
Lie 2 me อันนี้ผมชอบครับ เป็นการจับผิดโดย Light man คนเรา จะมีการแสดงท่าทางก่อนจะโกหก มี 3 Season มั้ง ไม่กล้าต่อภาค 3 กลัวติด
ช่วงนี้ ดูเรื่อง Merlin ติงต๋องๆ น่าติดตาม เป็นเรื่องเกี่ยวกับพ่อมด และ กษัตย์ อาเธอร์ ทำไม สองคนนี้ถึงต้องผูกพันกัน หนังดูเรื่องๆ น่าติดตาม
Prison Brake มี 4 แต่ ดู 2 ก็ พอมั้ง  3 กับ 4 เริ่มเป็นเรื่องขยาย ไม่ค่อยสนุก เป็นหนังที่พี่ติดคุกแล้วน้องวางแผนเข้าไปช่วย เหมือนหนังเรื่องอะไรน้า ที่วันก่อนผมรีวิว สนุกดีครับ

หนังซีรีย์ผมดูเยอะ แต่ก็ดูไม่ค่อยทันไม่อยากนอนดึกมาก เดี๋ยวไม่สบาย จริงๆ ยังมีอีกหลายเรื่องไว้ว่างๆ จะมาเล่าให้ฟังอีกครับ

ออฟไลน์ Nocturne

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 กรกฎาคม, 2011, 05:58:55 PM »
Season 1-2 ดีมากครับ ติดงอมแงม แต่พอ 3-4 ถึงขั้นเลวครับ น่าเสียดายมากครับ

^_^

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

• Super Star.
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 19 กรกฎาคม, 2011, 07:15:45 PM »
Heroes เป็น ซีรี่ย์ที่ดีครับ ดราม่า แอ้คชั่น พอประมาณ  ดูจบซีซั่นล่าสุดไปนานแล้ว เขาว่าใกล้จะอวสานแล้ว แบบว่าหมดมุข

มาช่วยแนะนำอีกเรื่อง  ถ้าใครชอบแนว X-files  ลองหาเรื่อง  Super Natural มาดูครับ กับ 2 พี่น้อง วินเชสเตอร์ ตื่นเต้น สนุกดี มีมุขขำพอประมาณ มีไป 6 season แล้ว

อยากดูเหมือนกันครับ.... เพราะรู้ว่าสนุก   แต่ที่ชอบจริง ๆ แล้วไม่ลืมเลยคือ X-files ครับ

ออฟไลน์ Monmon

• I want to be FREE!!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 20 กรกฎาคม, 2011, 11:43:02 PM »
หลังๆ เริ่มออกทะเลครับ
ผมดูหมดแล้ว 4 seasons  1-2 ดีมากๆ จริงๆ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 กรกฎาคม, 2011, 01:44:03 PM โดย Wolverine »

ออฟไลน์ อภิชาติ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 21 กรกฎาคม, 2011, 12:47:06 AM »
ได้ข่าวว่าเลิกสร้างภาคต่อแล้วนะครับ คงเพราะขาดทุนแล้วก็คิดพล็อตเรื่องไม่ออกมั้ง เลยจบเอาดื้อๆ ยังงั้นแหละ  ((

ออฟไลน์ M.lex

• M.Lex HTG (Home Theater GURU)
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 21 กรกฎาคม, 2011, 01:55:20 AM »
300 เป็นไงบ้างครับ อยากดูเห็นมีคนบอกว่า Rate x เลย
จิตอาสาพาเราเจริญ

โหลดเพลง คลิปวีดีโอ นิยาย การ์ตูน" width="190" height="58" border="0

ออฟไลน์ tsainont (FilmJunkie)

• Sanguan Electric
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 21 กรกฎาคม, 2011, 08:06:18 AM »
300 เป็นไงบ้างครับ อยากดูเห็นมีคนบอกว่า Rate x เลย

ชื่อซีรียส์คือ Spartacus: Blood and Sand ครับ เป็นซีซั่น 1

นักแสดงนำเป็นมะเร็ง ก็เลยมาแสดงต่อไม่ได้ ต้องหานักแสดงใหม่ ตอนนี้กำลังถ่ายทำซีซั่น 2 อยู่ แต่เมื่อต้นปี ก็มีการเอา เหตุการณ์ช่วงก่อนซีซั่น 1 มาฉายคั่นเวลาก่อน ชื่อตอน Spartacus: God of the Arena ส่วนซีซั่น 2 น่าจะฉายได้ปลายปี หรือต้นปีหน้าครับ

ฉากและการถ่ายทำก็คล้ายเรื่ีอง 300 มีสโลโมชั่นเยอะ เนื้อเรื่องก็สนุกดีนะครับ ชิงไหวชิงพริบกันตลอด แล้วที่พลาดไม่ได้ก็ฉากติดเรท ไม่ถึงขนาดหนังโป๊ เพราะฉากร่วมเพศไม่เห็นจะๆ แบบหนังโป๊นั่นเอง แต่นอกนั้นก็เห็นเต็มๆ ทั้ง ช และ ญ
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ

ออฟไลน์ Wolverine

• *
  • ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์ เลี้ยงไม้น้ำ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 21 กรกฎาคม, 2011, 01:44:25 PM »
หลังๆ เริ่มออกทะเลครับ
ผมดูหมดแล้ว 4 seasons  1-2 ดีมากๆ จริงๆ ครับ

ผมก็คาดหวังแค่ seasons  1-2 ว่าคงดี ซึ่งก็คล้ายๆกับ Series ปรกติ อย่าง Prison Break season 3 นี่ผมก็ไม่ชอบมากเหมือนกัน

หายากครับที่จะดีทุก season ก็อย่างที่บอก แค่ Season 1 ก็คุ้มแล้ว
ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์ เลี้ยงไม้น้ำ ชีวิตนี้ สุขจริงหนอ

ออฟไลน์ Monmon

• I want to be FREE!!
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 21 กรกฎาคม, 2011, 03:02:04 PM »
มี "24" ครับ ที่ยังคงมันส์อยู่  ผ่านไป 8 season ยังถือว่าใช่ได้ แล้วผมก็ดูหมดแล้วด้วย (ช่วงนั้นว่างงาน  :'( )
เพียงแต่ก็เริ่มเวอร์ แล้วคงหมดละ เพราะ plot เรื่องไปไกลมากละ  สงสัยถ้ามี season 9 คงถล่มโลกแล้วครับ   :cold

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 21 กรกฎาคม, 2011, 03:18:15 PM »
มี "24" ครับ ที่ยังคงมันส์อยู่  ผ่านไป 8 season ยังถือว่าใช่ได้ แล้วผมก็ดูหมดแล้วด้วย (ช่วงนั้นว่างงาน  :'( )
เพียงแต่ก็เริ่มเวอร์ แล้วคงหมดละ เพราะ plot เรื่องไปไกลมากละ  สงสัยถ้ามี season 9 คงถล่มโลกแล้วครับ   :cold

"24" จบที่ซีซั่น 8 ครับ ไม่ทำต่อแล้ว หมดมุก อิอิ
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ

ออฟไลน์ Otis

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 21 กรกฎาคม, 2011, 04:15:21 PM »
มี "24" ครับ ที่ยังคงมันส์อยู่  ผ่านไป 8 season ยังถือว่าใช่ได้ แล้วผมก็ดูหมดแล้วด้วย (ช่วงนั้นว่างงาน  :'( )
เพียงแต่ก็เริ่มเวอร์ แล้วคงหมดละ เพราะ plot เรื่องไปไกลมากละ  สงสัยถ้ามี season 9 คงถล่มโลกแล้วครับ   :cold

"24" จบที่ซีซั่น 8 ครับ ไม่ทำต่อแล้ว หมดมุก อิอิ

24 นี่ไม่กล้าเริ่มเปิดดูเลย เยอะมาก เพื่อนที่เริ่มดู ดูแล้วก็ติด  Rip ใส่ Iphone มาดูที่ทำงานกัน มันเยอะเกิน อิอิ

ออฟไลน์ YOE

• The truth is out there
  • like.no.other
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 21 กรกฎาคม, 2011, 04:47:35 PM »
24 นี่ ผมว่าดูได้แค่ 5 season แรกเท่านั้นครับ หลังๆเรื่องเดาง่ายมาก  ยิ่ง season 8 นี่เข้าขั้นห่วย เลย  :nonono  บทแย่ลงเรื่อยๆ

หลายคนบอกเรื่องนี้สนุก  ผมโหลดมาแล้ว แต่ยังไม่ได้ดู  เลยไม่รู้ว่าสนุกจริงไหมครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 กรกฎาคม, 2011, 05:05:50 PM โดย YOE »
The Best damn Life.

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 21 กรกฎาคม, 2011, 07:19:01 PM »
24 นี่ ผมว่าดูได้แค่ 5 season แรกเท่านั้นครับ หลังๆเรื่องเดาง่ายมาก  ยิ่ง season 8 นี่เข้าขั้นห่วย เลย  :nonono  บทแย่ลงเรื่อยๆ

หลายคนบอกเรื่องนี้สนุก  ผมโหลดมาแล้ว แต่ยังไม่ได้ดู  เลยไม่รู้ว่าสนุกจริงไหมครับ

เรื่องนี้ก็โหลดมาแล้ว แต่ยังไม่มีซับไทยครับ ก็เลยยังไม่ได้ดู ซีซั่นแรกมี 10 ตอน

เมื่อกี้ลองเปิดดูตอนแรกไปซัก 5 นาที มีแววว่าจะติดเรทเหมือนกันครับ อิอิ เรทแบบโหดๆ นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 กรกฎาคม, 2011, 10:25:33 PM โดย tsainont (FilmJunkie) »

ออฟไลน์ Golf

• สมาชิกรุ่น Classic ..
  • Superstar..
  • **
    • HiFiBug.com
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 23 กรกฎาคม, 2011, 12:50:16 AM »
Heroes ดูถึงช่วงที่มีการ สไตรค์ หยุดงาน ของนักเขียนบท ... ก็หมดไฟจะดูต่อ เพราะเหมือนมันยัดเยียดยังไงไม่รู้

24 ผมดูแค่จบ 3 ก็เลิกละ ... ดูแล้วเครียด ดูแล้วติด ... หาเวลาดูยาวๆ ยาก

Prison Break จบ 2 ก็ไม่ยื้อจะดู 3 ละ

ที่ดูยาวสุดน่าจะเป็น Mask Rider เริ่มดูตอนที่ น้าหมอทีเจ กับ ป๋า Wettee แนะนำให้ดู Kuuga + Agito ติดเลย ... ตอนนี้ดูถึง OOO ละ ... Henshin  :yahoo :yahoo :yahoo
spec เป็นเพียงสิ่งที่สร้างความน่าสนใจให้เราไปลอง ... ไม่ใช่สิ่งที่ทำให้เราต้องตัดสินใจซื้อ

เลือกเครื่องเสียง ... "ลองให้เยอะ ซื้อให้น้อย จ่ายเมื่อมั่นใจ"

Merrex Kable มีจำหน่ายแล้วที่ http://www.hifibug.com/default.php?manufacturers_id=29

===============

http://www.HiFiBug.com

ออฟไลน์ harts

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 23 กรกฎาคม, 2011, 12:53:51 PM »
Heroes  ดูไปจบ S2 เหมือนกันครับ เนื้อเรื่อง เริ่มไม่ไหวละ เหอๆ

ส่วน x file เมื่อหลายปีก่อนเคยนั้งดูตั้งแต่  Seasons1 - 9 จนอวศาล ดูทุกตอนเป็นเวลาหลายเดือนเลยครับ สนุกมากๆ

Dextor เรื่องนี้ก็แจ่ม โหดๆ

ตอนนี้มานั้งดู 24 ต่อ เนื่องจากดองไว้หลายปีมาก - - ถึง S5 แล้ว

ออฟไลน์ ยศ

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 23 กรกฎาคม, 2011, 02:03:12 PM »
เฮ่อๆ ไม่เคยดูสักเรื่องเลยครับ เพราะไม่มีเวลาดู :giveup

ออฟไลน์ B_Rabbit

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 29 กรกฎาคม, 2011, 02:31:18 AM »
แนะนำให้ดู CRIMINAL MINDS ครับ ถ้าใครชอบ Dextor เป็นหนังที่เกี่ยวกับหน่วยงานวิเคราะห์พฤติกรรม อาชญากร ส่วนใหญ่ในเรื่องเป็นฆาตกรต่อเนื่อง ชอบเรื่องนี้เพราะตัวละครมีมิติ ทุกตัวครับ ยิ่งดูหลายซีซั่นยิ่งติดเพราะ เนื้อเรื่อง ทวีความรุนแรงขึ้น แต่ ไม่มีฉากหวาดเสียวใดๆนะครับ แต่บางตอนก็ทำได้น่ากลัวมาก จนคิดเลยว่า คนด้วยกัน ทำกันได้ ขนาดนี้เลยหรือ  ซึ่งส่วนใหญ่เป็นคดีที่เคยเกิดขึ้นจริง ทั้งสิ้นครับ ดูแล้วไม่เว่อร์มาก เหมือน CSI