ผู้เขียน หัวข้อ: @เชียงใหม่ ห้องน้องใหม่มือสมัครเล่น ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ ^_^  (อ่าน 123839 ครั้ง)

ออฟไลน์ Sound Soft

ไม่เห็นติดตั้งลำโพงรองรับระบบdolby atmosบ้าง

ออฟไลน์ m5boy

ยินดีด้วยครับคุณอั้ม ตอนนี้ทั้งกำลังหลักกำลังเสริมมาครบพร้อมหน้า ทุกอย่างลงตัวแล้ว อย่างนี้ต้องฉลอง เย้ เย้
 d_d :drunk d_d :drunk d_d :drunk
วันไหนได้แวะไปเชียงใหม่ต้องขออนุญาตไปสัมผัสบ้างนะครับ
 O0

คุณหมอเอกมีโอกาสมาเมื่อไหร่ ผมต้อนรับเต็มที่เลยคับ  d_d

ตั้งแต่ผมเล่นเว็บมา ห้องนี้สุดติ่งครับ

อยากเข้าไปลองฟังเสียงสักครั้งหนึ่งในชีวิตจริงๆครับ
ซึ่งผมไม่เคยมีความรู้สึกอย่างงี้มาก่อนเลย บอกตรงๆ

O0 O0 O0

ด้วยความยินดีเลยคับคุณ Wolverine  :headphone

งามมากๆครับห้องนี้ ถ้าไปฟังนี่ กลับมาหูเสียแน่ๆเลย ยินดีด้วยคร้าบบ  O0 O0 :headphone :headphone d_d d_d
ขอบคุณค้าบพี่ไซ ผมยังตามพี่ไซไปเรื่อยๆคับ  ;D

ไม่เห็นติดตั้งลำโพงรองรับระบบdolby atmosบ้าง

สำหรับ Dolby Atmos ที่กำลังจะมา ทาง Datasat แจ้งมาว่าเค้าใช้วิธีการทำ mapping ตำแหน่งลำโพงกับการติดตั้งของ Auro 3D ดังนั้นผมไม่จำเป็นต้องติดตั้งลำโพงเพิ่มแล้วคับ

สวัสดีปีใหม่ครับทุกท่าน
ขอให้รวยๆ เฮงๆ กันถ้วนหน้าค้าบ  :drunk

เริ่มอัพกันตั้งแต่ปีใหม่เลย สำหรับของชิ้นนี้ จริงๆแล้วไม่ได้อยู่ในแพลน
แต่ดูๆไปแล้วอยากเสริมเข้าไปในระบบคับ

มาแกะกล่องกันดู Shunyata อีกแล้ว

เปิดมามีสายมาด้วย แต่ต้องสั่งเพิ่มต่างหากนะคับ แบรนด์นี้ไม่มีแถม 555

ตัวเครื่องของ Typhon ใช้บอดี้ตัวเดียวกันกับของ Triton เลย ในเมื่อทาง Shunyata ออกแบบมาเพื่อใช้คู้กันแล้วผมมั่นใจว่าสิ่งที่ได้ต้องดีกว่าเดิม

ยกขึ้นแท่นรวมพล มีการปรับย้ายตำแหน่งจากเดิมบางตัวคับ เนื่องจากชั้นวางแน่นเอี๊ยดแล้วจริงๆ

ภาพถ่ายอาจจะไม่ชัดมากเพราะถ่ายจากมือถือ iphone คับ

จริงๆตอนนี้ก็อุปกรณ์ครบหมดแล้วนะคับ แต่ด้วยความอยากลองตัวใหม่ๆจึงทำให้พรุ่งนี้จะมีของตามมาอีก 3 รายการแล้วจะมาอัพเดทนะคร้าบบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 มกราคม, 2015, 07:46:06 PM โดย m5boy »

ออฟไลน์ Saitosan

• Superstar...
สุดยอดๆๆๆๆๆ ครับห้องนี้  0)] 0)] 0)] O0 O0 O0 d_d :drunk

สุดยอดๆๆๆๆๆ ครับห้องนี้  0)] 0)] 0)] O0 O0 O0 d_d :drunk

ค่อยๆขยับทีละนิดคับพี่ไซ  d_d

วันพฤหัสที่ผ่านมาได้รับของเข้ามาเพิ่มอีกนิดหน่อยคับ

มาแกะกล่องดูพร้อมกันนะคับ มีอะไรมาบ้าง

Shunyata เจ้าประจำคับ 555

คราวนี้ Packaging ทำมาดีกว่าเดิมเยอะครับ สไตล์กระเป๋า James Bond เลย
รุ่นก่อนๆเหมือนกล่องพิซซ่า ไม่ใช่รุ่นก่อนไม่สวยนะครับ แต่กล่อง วัสดุมันต่างกันหน้ามือ หลังมือเลยทีเดียว 555

เปิดกล่องมามีถุงกำมะหยี่สกรีนโลโก้สำหนับใส่สายแถมมาด้วย

จับตัวได้แล้วคับงูสายพันธุ์ใหม่ ขนาดตัวภายนอกขนาดพอๆกับรุ่น Anaconda ที่ผมมีอยู่เลยคับ

วัสดุทำใช้ทำหัวก็สวยมากๆ พลาสติกทำลายคล้ายๆเคฟล่า ระบุรุ่น Shunyata ZTron Sigma เป็นปลอกโลหะคาดรัดอยู่ตรงกลาง

ส่วนฝั่งตรงข้ามก็ปั๊มคำว่า Analog ระบุประเภทของการใช้งาน ซึ่งผมจะนำมาเปลี่ยนแทน Anaconda ที่ต่ออยู่กับ Pre Amp 2 CH ของ Boulder

ส่วนอีกเส้น Digital เหมาะกับเครื่องเล่น Digital ซึ่งผมตั้งใจจะเอามาเปลี่ยนแทน Python ซึ่งผมตั้งใจจะเอามาเปลี่ยนแทนเครื่องเล่น CD Esoteric K01

ส่วนกล่องเล็กอีก 4 กล่อง มาดูกันเลยคับ

Dark Field Gen3 หรือ DF - SS อุปกรณ์รองสายลำโพงรุ่นล่าสุด ตัวนี้เองบอกเลยผมสั่งมาแบบยังไม่เคยเห็นของจริง (2 รุ่นแรกสั่งมาแบบไม่เคยเห็นเหมือนกัน
 2 รุ่นแรกค่อนข้างผิดหวังกับวัสดุที่แพงเกินค่าตัวไปหน่อย)
2 รุ่นแรกบรรจุมาภายในกล่องมี 12 ชิ้น  แต่รุ่นใหม่นี้ 1 กล่องมีแค่ 3 ชิ้น ซึ่งราคาก็แตกต่างจากรุ่นก่อนๆแบบพอสมควรเลย

แกะมาดูของจริงค่อนข้างประทับใจกว่ารุ่นก่อนๆนี้มากพอสมควร ยกดูมีน้ำหนักใช้ได้ ด้านล่างปิดทึบ ลองเขย่าดูภายในบรรจุวัสดุคล้ายๆทราย ส่วนด้านบนมีแถบยางสำหรับรองสายลำโพง
พลิกดูด้านล่างมีช่องสำหรับติดปุ่มยางรอง 4  จุด ซึ่งแถมมาในกล่อง

ดูหล่อกว่าตัวก่อนๆเยอะเลย

วางรองสายจริงประมาณนี้คับ  ;) like

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มกราคม, 2015, 09:38:43 PM โดย m5boy »

ออฟไลน์ Saitosan

• Superstar...
โอ้โห........ สุดๆ อีกแล้วคร้าบบ  Y] O0 O0

ออฟไลน์ Arch

• **
คนละปูนแวะมาผ่อ :clap :clap :clap

ออฟไลน์ HugJung

• *
คนแป้ก่แวะมาผ่เหมือนกัน ..ห้องนี้มีมืออาชีพชัดๆ อลังการงานสร้างแต้ๆเลยครับ
 :o O0