ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีใช้ App. tapatalk (ฟรี) เข้า web htg2 แทนคอมพิวเตอร์ สะดวกและคล่องตัว ครับ  (อ่าน 5636 ครั้ง)

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • Superstar...
  • ตู่ นินจา
ต้อนรับ web หน้าตาใหม่ด้วยวิธีใหม่ๆด้วยเลยครับ  :victory

1. ให้เข้า App Store หรือ Play Store

2. ให้ ค้นหา app ที่ชื่อ tapatalk แล้ว ติดตั้งครับ

3. เปิด app tapatalk ขึ้นมา

4. กด กล้องส่องทางไกล เพื่อค้นหา เว็บ htg2 ด้วย keyword htg2 ได้เลยครับ

5. กด +Follow แล้ว กดที่ logo HTG2 ได้เลย

จะพบหน้านี้ ให้กด ที่มุมขวา บน ที่เป็น ขีด 3 ขีด ครับ

6. กด Sign up or Login เพื่อ Login เข้าระบบ

เมื่อ Login เข้าระบบแล้ว จะแสดงหน้านี้

ซึ่งจะสามารถ ตั้งกระทู้ / ตอบกระทู้ / แนบรูป โดยใช้มือถือ ได้เลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 สิงหาคม, 2015, 04:41:56 PM โดย Too' Ninja »

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • Superstar...
  • ตู่ นินจา
ดู ตย. การใช้งาน tapatalk จากกระทู้ของคุณ nut_ty ได้เลยครับ http://www.htg2.net/index.php?topic=92082.msg604075406;topicseen#new เริ่มจาก ตั้งกระทู้ แนบรูป ตอบกระทู้ ครบเครื่องเลยครับ  :victory