ผู้เขียน หัวข้อ: TV Samsung F Series 64" ซื้อตอนกรุ๊ปบายไปซะแล้ว  (อ่าน 57005 ครั้ง)

ออฟไลน์ nond

• **
TV Samsung F Series 64" ซื้อตอนกรุ๊ปบายไปซะแล้ว
« เมื่อ: 09 เมษายน, 2016, 04:07:41 PM »
ทีวีเปิดมีแต่เสียงไม่มีภาพ เรียกช่าง Samsung มาดู แจ้งว่า Power และ จอ เสีย ค่าซ่อม 38,000- หมดประกันพอดี (เกิน 2 ปี)
เดี๋ยวนี้ทำไมคุณภาพเป็นแบบนี้ เปิดอย่างมากวันละ 2-3 ชัวโมง ค่าซ่อมแบบนี้ ซื้อ(ยี้ห้ออื่น)ใหม่ดีกว่า
ส่วนตัวที่เสียจะเก็บไว้เป็นอะไหล่เพราะซื้อมา 2 เครื่อง จะรอดูว่าอีกเครื่องจะเสียเมื่อไหร่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 สิงหาคม, 2016, 08:17:41 AM โดย nond »

ออฟไลน์ paputzaa

Re: TV Samsung F Series 64" ซื้อตอนกรุ๊ปบายไปซะแล้่ว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 เมษายน, 2016, 06:30:08 PM »
จุดอ่อนของสินค้า Korea คือ ขาดความเข้าใจในเทคโนโลยี และมีประสบการณ์น้อย
ต้องใช้ราคา รูปแบบหน้าตาสินค้านำ ผลิตให้มีต้นทุนที่ต่ำกว่า เป็นต้น ปัญหาทางเทคนิค
บางอย่างแก้ไม่ตกหรือทำออกมาแล้วมีปํญหา  เพราะนำของคนอื่นมาใช้ ผมเซอร์วิส LCD
Samsung มาพอสมควร จุดอ่อน คือภาค Switching power supply มักมีปัญหา ไม่เว้น
แม้กระทั่ง Laser printer samsung

ถ้าสินค้าร่นใหม่ไม่แนะนำให้ลอง รุ่นเก่าดูประวัติว่ามีปํญหาหรือไม่ ถ้าเลือกได้เลือกสินค้า
ที่ยี่ห้อชำนาญในเรื่องนั้น ๆ

ความเห็นส่วนตัวนะครับ

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • Superstar...
  • ตู่ นินจา
Re: TV Samsung F Series 64" ซื้อตอนกรุ๊ปบายไปซะแล้่ว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 เมษายน, 2016, 11:42:33 PM »
อาจจะต้องมีภาคจ่ายไฟภายนอกดีๆหน่อยช่วยด้วยมังครับ ซึ่งอาจจะยืดอายุไปได้อีกน่ะครับ

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 เมษายน, 2016, 07:18:59 PM »
จุดอ่อนของสินค้า Korea คือ ขาดความเข้าใจในเทคโนโลยี และมีประสบการณ์น้อย
ต้องใช้ราคา รูปแบบหน้าตาสินค้านำ ผลิตให้มีต้นทุนที่ต่ำกว่า เป็นต้น ปัญหาทางเทคนิค
บางอย่างแก้ไม่ตกหรือทำออกมาแล้วมีปํญหา  เพราะนำของคนอื่นมาใช้ ผมเซอร์วิส LCD
Samsung มาพอสมควร จุดอ่อน คือภาค Switching power supply มักมีปัญหา ไม่เว้น
แม้กระทั่ง Laser printer samsung

ถ้าสินค้าร่นใหม่ไม่แนะนำให้ลอง รุ่นเก่าดูประวัติว่ามีปํญหาหรือไม่ ถ้าเลือกได้เลือกสินค้า
ที่ยี่ห้อชำนาญในเรื่องนั้น ๆ

ความเห็นส่วนตัวนะครับ
อย่างว่าครับ ตอนนี้เค้าเป็นเจ้าใหญ่ในท้องตลาด กำลังมองหาอยู่ครับ

ออฟไลน์ กมล ลำปาง

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 เมษายน, 2016, 08:23:10 AM »
   ไม่มีความรู้ TVเกาหลีจอแบน 55 นิ้ว ผมใช้ 2 ปี มีเส้นขึ้นในแนวดิ่งทีละเส้น 2 เส้น ก่อนใช้ญี่ปุ่นตลอด ที่ซื้อเห็นเชียร์กันเยอะอยากลอง ถูกกว่าญี่ปุ่นและมีลูกเล่นแปลกใหม่ก้าวล้ำหน้าญี่ปุ่น 2 ก้าวเสมอ  ใช้ได้ 2 ปี ต้องเปลี่ยนบอร์ดใหม่แพงมาก เข็ดครับ ขอร้องรถขยะช่วยขนไปหน่อยหนักมากไม่มีแรงยก  กลับใช้ญี่ปุ่นเจ้าเก่าทุกวันนี้ ทนกว่ามาก ผมเปิดทุกวันเช้าถึงค่ำไม่ได้ไปไหน อยู่หน้าจอตลอด ดู DVD ฟังเพลง ตามประสาคนแก่ว่างงานความสุขเล็กๆน้อยๆครับ
  กมล ลำปาง

ออฟไลน์ soonsak

• จอม DIY
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12 เมษายน, 2016, 09:03:41 AM »
 :shutup SAMSUNG มันมีอายุใช้งานครับ 2ปีมักจะมีอาการไม่เว้นแม้กระทั่ง โทรศัพท์มือถือ ไมโครเวฟ เครื่องซักผ้า แอร์ 2ปีมีอาการรวนๆ ผมใช้  plasma LG 2ปีก็เป็น power supply เสียช่างเขาจะรู้ 2ปีเตรียม บอร์ดไว้เลย ส่งซ่อมเช้า บ่ายรับกลับบ้าน  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 เมษายน, 2016, 09:06:49 AM โดย soonsak »

ออฟไลน์ ธนา

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 12 เมษายน, 2016, 11:09:35 AM »
ผมใช้  LG smart 42 นิ้ว  ไว้ที่บ้านหลังหนึ่ง ซึ่งจะได้เปิดดู เฉพาะคืนวันศุกร์ และคืนวันเสาร์   

และมีช่วงวันหยุดราชการบ้าง  เป็นเวลา 2 ปีเศษ  มันยังอุตส่าห์เสีย ((

ส่งเข้า 0 ซ่อม แจ้งค่าเปลี่ยนบอร์ด supply ราคา สี่พันกลาง ๆ  สรุปไปหาซื้อเปลี่ยนเอง เกือบ 2000 จบ

ผมว่า ทั้ง LG  และ Samsung  ไม่น่าคบทั้งคู่

เสียเงินซื้อหลายหมื่น เพื่อได้ดู 2-3 ปี ผมว่ามันไม่คุ้มนะ  กว่าจะหาได้แต่ละบาท  N]

ข้อมูลส่วนตัว http://www.htg2.net/index.php?topic=34039.0

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 12 เมษายน, 2016, 08:15:51 PM »
พอจะมี ยี่ห้อและรุ่นไหน แนะนำกันบ้างไหมครับ

ออฟไลน์ Warm

• Super Star
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 12 เมษายน, 2016, 08:35:41 PM »
ที่บ้านผมโชนี่ กับพานา หมดประกันก็เสียเหมือนกัน
ตอนนี้ใช้แอลจี 2 เครื่อง เน้นถูกไา้ก่อนครับ เวลาเสียจะได้ไม่เครียด :secret
ที่อยู่สำหรับส่งของ
http://www.htg2.net/index.php?topic=88527.0

ออฟไลน์ Alan

• รวยแล้วครับ (รวยน้ำใจ)
  • ทำวันพรุ่งนี้ให้ดีกว่าวันนี้
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 18 เมษายน, 2016, 01:04:49 PM »
คุณnond  โทรหาผมได้ครับมีคำแนะนำ เพราะผมเจอมาก่อนอาการเดียวกันครับ 081 845 1698

ออฟไลน์ 1080p

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 19 เมษายน, 2016, 06:52:25 PM »
ทีวีสมัยนี้พอหมดระยะประกันอายุการใช้งานสั้นมาก
แถมตกรุ่นเร็วราคาล่วงหล่นแบบฮวบฮาบ
ดูแล้วไม่คุ้มค่ากับเงินที่จ่ายไปเลยครับกับทีวียุคนี้

ออฟไลน์ ecar

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 19 เมษายน, 2016, 10:37:06 PM »
ในยุคปัจจุบัน ของดีๆที่มีความทนทาน ใช้ได้นานหายากขึ้น เพราะการแข่งขันสูง แม้แต่วงการยานยนต์ ยังต้องลดต้นทุน ดังนั้นจึงต้องกำหนด อายุผลิตภัณฑ์ให้ได้ เดี๋ยวขายรุ่นใหม่ยาก อะไหล่อีก

ออฟไลน์ Alan

• รวยแล้วครับ (รวยน้ำใจ)
  • ทำวันพรุ่งนี้ให้ดีกว่าวันนี้
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 19 เมษายน, 2016, 10:41:55 PM »
ทีวีเปิดมีแต่เสียงไม่มีภาพ เรียกช่าง Samsung มาดู แจ้งว่า Power และ จอ เสีย ค่าซ่อม 38,000- หมดประกันพอดี (เกิน 2 ปี)
เดี๋ยวนี้ทำไมคุณภาพเป็นแบบนี้ เปิดอย่างมากวันละ 2-3 ชัวโมง ค่าซ่อมแบบนี้ ซื้อ(ยี้ห้ออื่น)ใหม่ดีกว่า
ส่วนตัวที่เสียจะเก็บไว้เป็นอะไหล่เพราะซื้อมา 2 เครื่อง จะรอดูว่าอีกเครื่องจะเสียเมื่อไหร่
เก็บไว้เป็นอะไหล่ก็ไม่มีประโยชน์ครับ เพราะมันจะเสียอาการเดียวกัน คือ เปิดแล้วไม่มีภาพมีแต่เสียง สำหรับเครื่องท่านอื่น ๆ ที่ยังไม่มีอาการก็อย่าวางใจนะครับ มีโอกาสเสียแบบนี้เช่นกัน ตอนนี้ก็ม่ี 2 เครื่องแล้วคือเครืองผม และเครื่องของคุณ nond
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 เมษายน, 2016, 10:43:56 PM โดย Alan »

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 20 เมษายน, 2016, 07:53:15 AM »
ปัญหาของอุปกรณ์ไฟฟ้าที่เป็น Switching Power Supply คือ การเปิด Standby เครื่องโดยไม่ปิดสวิชต์ไฟหลัก ทำให้มีไฟแช่ไว้วงจรจำนวนหนึ่ง
ส่วนนี้เป็นส่วนที่ทำให้เกิดปัญหาตามมา ไม่วาการเสื่อมของอุปกรณ์หรือทำงานไม่ปกติส่งผลต่อวงจร Power Supply หลัก

ผมก็เจอปัญหานี้กับเครื่องซักผ้า ซีเมนต์ เพราะภรรยาชอบตั้งซักแล้วเปิดทิ้งไว้ทั้งคืน แทนที่จะใฃ้งานได้นาน แค่ 3-5ปี ก็เสีย ในขณะที่เครื่องเก่า
Candy ใช้ Linear Power Supply ไม่มีปัญหาเลย จนเสียเพราะโดนน้ำท่วมยกหนีไม่ไหว

แนะนำว่า ถ้าไม่ได้ดูขอให้ปิด Main Switch หรือ ปลั๊กไฟ จะยืดอายุการใช้งานได้นานขึ้นครับ

ออฟไลน์ ADD

• สมาชิกรุ่น Classic
  • May force be with you!
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 25 เมษายน, 2016, 11:03:07 AM »
ปัญหาของอุปกรณ์ไฟฟ้าที่เป็น Switching Power Supply คือ การเปิด Standby เครื่องโดยไม่ปิดสวิชต์ไฟหลัก ทำให้มีไฟแช่ไว้วงจรจำนวนหนึ่ง
ส่วนนี้เป็นส่วนที่ทำให้เกิดปัญหาตามมา ไม่วาการเสื่อมของอุปกรณ์หรือทำงานไม่ปกติส่งผลต่อวงจร Power Supply หลัก

ผมก็เจอปัญหานี้กับเครื่องซักผ้า ซีเมนต์ เพราะภรรยาชอบตั้งซักแล้วเปิดทิ้งไว้ทั้งคืน แทนที่จะใฃ้งานได้นาน แค่ 3-5ปี ก็เสีย ในขณะที่เครื่องเก่า
Candy ใช้ Linear Power Supply ไม่มีปัญหาเลย จนเสียเพราะโดนน้ำท่วมยกหนีไม่ไหว

แนะนำว่า ถ้าไม่ได้ดูขอให้ปิด Main Switch หรือ ปลั๊กไฟ จะยืดอายุการใช้งานได้นานขึ้นครับ

จริงครับ ผมก็เคยโดน LG ไป เสียเงินไป 4,000 บาท ซ่อมเสร็จยกให้ญาติไปดูต่อเลย จากครั้งนั้นก็เลยต้องถอดปลั๊กไฟทั้งหมด เพื่อยืดอายุการใช้งานของทีวีครับ

ออฟไลน์ Malako

• *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 26 เมษายน, 2016, 11:17:45 AM »

จอคอมพิวเตอร์ DELL รุ่น 2007 ใช้มากว่า 8 ปียังดีอยู่ เปิดแทบจะเรียกว่าวันละ 24 ชั่วโมง

ภาคจ่ายไฟคนละแบบกับ ทีวี Samsung หรือเปล่าครับ

ทุกวันดูหนังผ่านจอคอมครับ ชัดดี

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 26 เมษายน, 2016, 11:36:47 AM »
เป็น Switching เหมือนกันครับ แต่การกินไฟของจอคอมกับทีวีคนละระดับกันเลย และ
จอคอมทำหน้าที่แค่แสดงผล แต่ทีวีมีทั้งภาคแสดงผล ภาครับ ภาคขยายเสียง และ
ภาคประมวลผลพอ ๆ กับ คอม+จอ ซับซ้อนกว่าเยอะ ผลกระทบก็ต่างกันเยอะครับ

ออฟไลน์ Malako

• *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 27 เมษายน, 2016, 10:14:06 AM »
ขอบคุณครับ จะได้ใช้พัดลมช่วยเป่าจอทีวี

เล่าสู่กันฟัง

ผมใช้ Mac Mini ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเน็ท เกือบตลอดวัน  ห้องไม่มีแอร์

พักนี้อากาศร้อน อุณภูมิฮาร์ดดีสขึ้น 46 - 47 องศา

พอดีมี แผ่นซิลิโคนระบายความร้อนซื้อจากบ้านหม้อนานแล้ว
เลยแกะมาติดดู  สักพักใหญ่ อุณหภูมิค่อยลดลงทีละ 1 องศา และมายืนอยู่ที่ 39 องศา
ลองคลำที่แผ่นซิลิโคนอุ่นนิดหน่อยครับ
ได้แค่นี้พอใจแหละ

ป.ล. ถึงตอนนี้เหลือ 38 องศา ครับ อาจลดลงได้อีก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 เมษายน, 2016, 10:34:48 AM โดย Malako »

• **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 12 พฤษภาคม, 2016, 09:01:42 AM »
สรุป  ได้ติดต่อทาง Samsung ไปใหม่ หลังจากที่ทางช่างแจ้งค่าซ่อมมา (38,000-) เนื่องจากวันที่แจ้งค่าซ่อมผมไม่อยู่บ้าน ช่างแนะนำกับแม่บ้านว่า แพง ซ่อมไม่คุ้ม จึงแจ้งกลับไปว่าไม่ซ่อม และหลังจากที่ได้โทรคุยกับคุณ Alan และคุณใหญ่ ผมได้ติดต่อกลับไปที่แผนก VOC (ร้องเรียน) ทาง SS แจ้งว่ารุ่นนี้ไม่มีอะไหล่จอแล้ว(ส่วน Power ยังมีอะไหล่อยู่) เพราะฉะนั้น ทาง SS รับซื้อคืนโดยหักค่าเสื่อมออก นับจากวันที่หมดประกันลง แนะนำเพื่อน ๆ นะครับว่า ให้ประเมินค่าซ่อมและเช็คเรื่องอะไหล่ก่อน ค่อยตัดสินใจซ่อมครับ ยังไงก็ขอขอบคุณ คุณ Alan และ คุณใหญ่ ที่ช่วยแนะนำช่องทางในการติดต่อกับทาง Samsung ให้กับผมด้วยครับ สังคมดี มีน้ำใจ ที่นี่ประทับใจจริง ๆ ครับ

ออฟไลน์ Supot B

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 12 พฤษภาคม, 2016, 09:26:27 AM »

ตอนนี้ผมก็ใช้วิธีนี้อยู่ครับ เวลาไม่ได้ใช้งานก็ปิด Breaker และก่อนเข้า TV Samsung LED 55" ผมยังมีทั้งเครื่องกรองไฟและเครื่องคุมไฟ คุมมันอีกที ตอนนี้ใช้มาปีกว่าๆแล้วยังปกติดีอยู่
- Luxkit A3000 Mono Block
-CD Sony CDP-R3
-Turntable Pioneer PL 50Lii
-ลำโพง Altec A7

ออฟไลน์ betacam

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 12 พฤษภาคม, 2016, 01:39:17 PM »
ผมเห็นตั้งแต่ตอนกรุ๊ปใหม่ๆ ยังคิดอยู่ในใจว่าพี่ๆกล้าซื้อกันจังทีวีราคาเกินครึ่งแสน
ซื้อกันทีเป็นสิบๆเครื่อง ยิ่งเห็นยี่ห้อยิ่งตกใจ เพราะยี่ห้อนี้ประสบการณ์ทั้งทางตรงทางอ้อม
ไปในแง่ลบทั้งหมด มือถือของผมเองซื้อมาไม่เกิน 2 ปีก็รวน ร้อนจนแนบหน้าไม่ได้
มือถือของเพื่อน ชาร์ตแบตตอนนอนตื่นมาบอร์ดพัง แอร์ของเพื่อนซื้อไม่ถึงปีดังจนนอนไม่ได้
ยี่ห้อนี้เลยเป็นของต้องห้ามสำหรับบ้านผม

ยี่ห้อนี้เค้าฉลาดนะครับ เน้นดีไซด์สวยๆแค่นี้ก็ชวนซื้อ แต่ถ้าพิจารณาดีๆวัสดุแย่ครับ
ล่าสุดก็มีดราม่าเรื่องมือถือ โฆษณาซ่ะดิบดีลงน้ำได้ ถ่ายรูปใต้น้ำได้ แต่พอลูกค้าซื้อไป
เอาลงน้ำน้ำเข้า บอกให้ซ่อมซ่ะงั้น เข้าข่ายโฆษณาเกินจริง
ที่อยู่ผมครับ
502/106 ซ.อยู่เจริญ ถ.อโศก-ดินแดง เขตดินแดง แขวงดินแดง กทม. 10320
http://www.htg2.net/index.php?topic=47882.0

ออฟไลน์ pop2000

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 28 กรกฎาคม, 2016, 06:12:32 PM »
เป็นเหมือนกันครับ.  รุ่น64กรุ๊ปบาย.  ตอนนี้ดูได้บ้างไม่ได้บ้าง. คือกดรีโหมดแล้วไฟมันกระพริบวาบๆเป็นระยะ แล้วดับโดยที่จอไม่ติด. กดซ้ำๆไปเรื่อยๆ จนติด ใช้เวลา 15นาที-1ชม.   วันนี้เพิ่งไปศูนย์มาเพื่อไปขอเบอร์ติดต่อ.    :cry2

เขารับเทิร์นเท่าไหร่หรอครับ.  ขอบพาสติกยังไม่แกะเลย. แว่นก็ไม่ได้ใช้. แถมผมต่อผ่านเครื่องกรองไฟตลอดอายุใช้งานเลย :cry2

• **
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 17 สิงหาคม, 2016, 02:22:11 PM »
เป็นเหมือนกันครับ.  รุ่น64กรุ๊ปบาย.  ตอนนี้ดูได้บ้างไม่ได้บ้าง. คือกดรีโหมดแล้วไฟมันกระพริบวาบๆเป็นระยะ แล้วดับโดยที่จอไม่ติด. กดซ้ำๆไปเรื่อยๆ จนติด ใช้เวลา 15นาที-1ชม.   วันนี้เพิ่งไปศูนย์มาเพื่อไปขอเบอร์ติดต่อ.    :cry2

เขารับเทิร์นเท่าไหร่หรอครับ.  ขอบพาสติกยังไม่แกะเลย. แว่นก็ไม่ได้ใช้. แถมผมต่อผ่านเครื่องกรองไฟตลอดอายุใช้งานเลย :cry2

รบกวนติดต่อกลับผมที่ id Line pisnu.ww นะครับ

ออฟไลน์ pop2000

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 19 สิงหาคม, 2016, 11:47:02 AM »

รบกวนติดต่อกลับผมที่ id Line pisnu.ww นะครับ

ขอบพระคุณมากๆครับ   พอดีเพิ่งกลับจากตรวจงาน ตจว  เพิ่งมาเปิดดู ทักไลน์ไปแล้วครับ

ออฟไลน์ ADD

• สมาชิกรุ่น Classic
  • May force be with you!
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 22 สิงหาคม, 2016, 02:01:12 PM »
ผมใช้  LG smart 42 นิ้ว  ไว้ที่บ้านหลังหนึ่ง ซึ่งจะได้เปิดดู เฉพาะคืนวันศุกร์ และคืนวันเสาร์   

และมีช่วงวันหยุดราชการบ้าง  เป็นเวลา 2 ปีเศษ  มันยังอุตส่าห์เสีย ((

ส่งเข้า 0 ซ่อม แจ้งค่าเปลี่ยนบอร์ด supply ราคา สี่พันกลาง ๆ  สรุปไปหาซื้อเปลี่ยนเอง เกือบ 2000 จบ

ผมว่า ทั้ง LG  และ Samsung  ไม่น่าคบทั้งคู่

เสียเงินซื้อหลายหมื่น เพื่อได้ดู 2-3 ปี ผมว่ามันไม่คุ้มนะ  กว่าจะหาได้แต่ละบาท  N]

รุ่นเดียวกันครับ ผมซ่อมไป 4500 บาท เสร็จแล้วยกให้น้องไปดูเลย

ออฟไลน์ serm

• Freshy
Re: TV Samsung F Series 64" ซื้อตอนกรุ๊ปบายไปซะแล้ว
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 07 ตุลาคม, 2016, 10:18:30 AM »
ผมพบปัญหาเหมือนกันครับ ซัมซุง PS64D8000 ซื้อเมื่อปี 2011 จอเป็นเส้น ต้องเปลี่ยนจอใหม่ ซัมซุงประเมินราคาไว้ 3x,xxx บาท จึงได้รับคำแนะนำช่วยเหลือจากคุณ mond ตอนแรกเข้าใจว่าจะได้รับเงื่อนไขเหมือนกับคุณ mond คือซื้อเครื่องคืนเหมือนกัน เล็งว่าจะถอยจอ 4k ออกมาใช้บ้าง แต่พอติดต่อไปจริงๆ ได้รับคำตอบว่ารุ่นของผมมี defect ค่อนข้างน้อย ยังคงมีอะหลั่ยจออยู่ จึงได้ข้อสรุปว่าซัมซุงเปลี่ยนจอให้โดยชำระค่าใช้จ่ายเฉพาะค่าแรงและค่าเดินทางของช่างจากศุนย์ฯ ภายในจังหวัดเป็นเงิน 1,xxx บาท และเมื่อสองสามวันที่ผ่านมาช่างได้เดินทางมาเปลี่ยนจอให้ที่บ้านเสร็จเรียบร้อยแล้ว ขอขอบคุณ บ.ซัมซุง เป็นอย่างสูงครับที่ยังคงเห็นความสำคัญและดูแลลูกค้าเป็นอย่างดียิ่ง และขอขอบคุณคุณ mond เป็นอย่างมากครับ ที่ได้กรุณาให้คำแนะนำช่วยเหลือเป็นอย่างดียิ่งเช่นกัน

ออฟไลน์ thaworn

• *
Re: TV Samsung F Series 64" ซื้อตอนกรุ๊ปบายไปซะแล้ว
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 08 ตุลาคม, 2016, 09:56:00 AM »
จอดับอีกคนครับ

ส่งช่าง(ศูนย์)เช็ค บอกบอร์ด x,y ช๊อต แจ้งค่าซ่อม 12,000.

เอาไงดีครับ...

ออฟไลน์ ออดิโอแมน

• Superstar..
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 09 ตุลาคม, 2016, 05:52:39 AM »
ครับ ต่อไปนี้เลิกมองเกาหลี
ที่อยู่และเบอร์มือถือครับ
http://www.htg2.net/index.php?topic=57741.msg704676#msg704676

ออฟไลน์ ออดิโอแมน

• Superstar..
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 09 ตุลาคม, 2016, 06:06:05 AM »
ขออนุญาตถามนอกเรื่อง ใช้แอร์อิเลกโทรลักซ์  เจ้านี้เกาหลีไหมครับ ตอนนี้เสียงเครื่องมันดังมากเลยครับ
ที่อยู่และเบอร์มือถือครับ
http://www.htg2.net/index.php?topic=57741.msg704676#msg704676

ออฟไลน์ Praphol

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 12 ตุลาคม, 2016, 08:16:16 PM »
ผมก็ซื้อกรุ๊ปบายกับคุณใหญ่ PS64F8500ต่อผ่านเครื่องกรองไฟตลอดแล้วใชงานน้อยมากเมื่อวันที่20/07/2559ผมเปิดดูได้ราว15นาทีอยู่ๆเสียงระเบิดดังปังจอดับเลยครับแจ้งศูนย์ss.มารับไปซ่อมบอกว่ารุ่นนี้ไม่มีอะไหล่แล้วจะต้องลองหาอะไหล่ทดแทนดูยกไปที่0ซ่อมศรีนครินทร์ประมาณ2อาทิตย์เอากลับมาค่าซ่อมซ่อม3500-เอามาลองเปิดดูมีเสียงจี่เบาๆครับ หลังจากนั้นก็ไม่ได้เปิดเลยพอมาวันที่26/9/2559 ผมมาเปิดดูได้ไม่ถึง5นาทีเสียงระเบิดเหมือนเดิมเลยครับรุ่งขึ้นโทรแจ้ง0มารับไปใหม่ยังอยู่ในประกันการซ่อม3เดือนเค้าบอกซ่อมฟรีแต่ที่สำคัญคือดูได้ไม่ถึงครึ่งชั่วโมงระเบิดอีกตอนนี้เอาไปซ่อมยังไม่ได้กลับมาคืนพอเอามาน่าจะหมดประกันซ่อมแล้วมันจะรัเบิดอีกไหมแล้วถ้าระเบิดต้องทำไงครับขอคำแนะนำด้วยครับ

• **
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 13 ตุลาคม, 2016, 08:37:20 AM »
ของผมเป็นรุ่น PS64F8500 จอเสีย ทาง Samsung ไม่มีอะไหล่ซ่อม บริษัทฯ รับซื้อคืนครับ
ยังไงผมว่าท่านสมาชิก โทรเข้าบริษัท ติดต่อแผนก VOC (แผนกร้องเรียน) น่าจะได้รับขอเสนอที่ดี
ตอนนี้ TV Plasma เลิกผลิตแล้ว อะไหล่น่าจะไม่มีใน Stock นะครับ

• *
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 13 ตุลาคม, 2016, 11:51:32 AM »
ครับเดียวจะลองโทรดูครับ

ออฟไลน์ Mr.Big

• ผู้สนับสนุน web 1ปี
  • Super Star.
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 13 ตุลาคม, 2016, 02:02:00 PM »
ช่วงนี้ ซัมซุง กับ ระเบิด คู่กันจริง ๆ

• *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 20 ตุลาคม, 2016, 10:16:24 PM »
โทรไปแล้วเค้าบอกต้องรอให้ช่างส่งเรื่องเข้ามาก่อนว่าไม่มีอะไหล่หรือซ่อมไม่ได้จึงจะมีได้มีการพูดคุยกับ vocผมเลยรอช่างซ่อมครับจากนั้นวันที่18/10ช่างโทรมาแจ้งว่าซ่อมไม่ได้จอน่าจะเสียร่วมด้วยเค้าจะส่งเรื่องให้ voc ให้ติดต่อกลับมาคุยกับเราครับตอนนี้ได้แต่รอครับ

• **
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 21 ตุลาคม, 2016, 09:10:07 AM »
โทรไปแล้วเค้าบอกต้องรอให้ช่างส่งเรื่องเข้ามาก่อนว่าไม่มีอะไหล่หรือซ่อมไม่ได้จึงจะมีได้มีการพูดคุยกับ vocผมเลยรอช่างซ่อมครับจากนั้นวันที่18/10ช่างโทรมาแจ้งว่าซ่อมไม่ได้จอน่าจะเสียร่วมด้วยเค้าจะส่งเรื่องให้ voc ให้ติดต่อกลับมาคุยกับเราครับตอนนี้ได้แต่รอครับ
เตรียมเอกสารรอ หรือติดต่อกลับไปทาง Voc  ได้เลยครับครับ

ออฟไลน์ vor 99

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 21 ตุลาคม, 2016, 10:57:19 PM »
ผมเป็นอีกผู้หนึ่งที่ได้ซื้อทีวี กรุ๊ปบายเป็นรุ่น PS64E8000  ปลายปี 2012 ได้ทำการซ่อมไปเมื่อต้นปี 2016 เปลี่ยนบอรด์ power supply ไป 1ชุด 5000 กว่าบาท

ใช้มาจนถึงวันที่ 17 นี้ เปิดทีวี แล้วจอดำมืดดูไม่ได้ตั้งแต่นั้นเป็นต้นมา ช่างซัมซุงมาเช็ค แล้วแจ้งว่า จอเสีย และ Main Board ก็น่าจะเสียด้วย ค่าซ่อมโดยประมาณ สี่หมื่นกว่าบาท

ผมคิดว่าจะไม่ซ่อมแล้ว กับค่าใช้จ่ายสูงขนาดนี้ เป็นเครื่องที่ 2 แล้วสำหรับยี่ห้อนี้ จึงอยากถามสมาชิกว่าทีวีที่เสียนี้สามารถนำไปทำประโยชน์อะไรได้บ้างไหมครับ

ออฟไลน์ nitut

• **
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 22 ตุลาคม, 2016, 03:15:45 PM »
ผมใช้ ps51d8000  ต้องนี้ ช่องhdmi เสียง1ช่อง เหลือ hdmiที่ใช้ได้ 2ช่อง อายุน่าจะ  2ปีกว่า
ถ้าให้ช่าง samsung มาดูเสียค่าบริการไหมครับ อาการนี้ค่าซ่อมเท่าไร ตอนนี้ก็เลยใช้ 2ช่องที่เหลือ

ออฟไลน์ vor 99

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 22 ตุลาคม, 2016, 11:32:42 PM »
ค่าบริการช่างซัมซุง 1000 บาท/ครั้ง บวกค่ารถ 300 บาท/ครั้ง ครับ

ออฟไลน์ ปีศาจเกินร้อย

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 25 ตุลาคม, 2016, 09:32:29 AM »
ผมก็ซื้อในกรุ๊ปบายกับคุณใหญ่ ตอนที่ให้รับกล่องดิจิตอลทีวีก็ไม่ได้ติดตามว่าจะต้องรับยังไงก็เลยไม่ได้กล่อง เมื่อปีก่อนรีโมทที่ปกติแทบไม่เคยใช้ เสียใช้ไม่ได้ เพราะคงไม่ได้ใช้นานปกติใช้แต่รีโมทกล่องทรูเปิด-ปิด แต่พอนึกอยากดูหนัง3D เอามาใช้เปลี่ยนแบตก็ยังไม่ได้ ดีที่ว่าหาซื้อรีโมทได้จากเวปเพื่อนบ้าน (800 บาท)  แต่ก็ยังนึกเสียดายรีโมทตัวมากับเครื่องอยู่เพราะยังใหม่ ๆ อยู่เลย   แต่มาเมื่อกลาง ๆ ปีนี้จะมีอาการเปิดเครื่องไม่ติด กรณีเพิ่งปิดเครื่องแล้วนึกได้ว่าอยากดูรายการอื่นก็เปิดเครื่องทันทีจะไม่ติด เหมือนมันจะดีเลย์ เหมือนคอมฯ แอร์ครับ คืออาการนี้ไม่แน่ใจว่าเป็นกันปกติรึเปล่า  หลังจากปิดเครื่องถ้าจะเปิดใหม่ต้องรอซักพักแล้วเปิดถึงจะติด  อาการนี้ผมไม่แน่ใจว่าก่อนหน้านี้เป็นรึเปล่า หรือเป็นปกติกันทุกเครื่องรึเปล่านะครับ

• **
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 27 ตุลาคม, 2016, 11:33:59 PM »
อาการแบบนี้ คือ อาการเริ่มแรกของ จอภาพเสีย
อาการนี้จะถี่ขึ้นเรื่อย ๆ จนในที่สุด จอดับถาวร ครับ

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 28 ตุลาคม, 2016, 10:23:41 AM »
อาการแบบนี้ คือ อาการเริ่มแรกของ จอภาพเสีย
อาการนี้จะถี่ขึ้นเรื่อย ๆ จนในที่สุด จอดับถาวร ครับ
ขอบคุณครับ คงต้องเริ่มทำใจ นับถอยหลังแล้ว

• **
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 28 ตุลาคม, 2016, 04:34:31 PM »
ขอบคุณครับ คงต้องเริ่มทำใจ นับถอยหลังแล้ว
ไม่ต้องทำใจครับ เสียก็ส่งเคลม Samsung รับซื้อคืนครับ

• *
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 28 ตุลาคม, 2016, 09:16:55 PM »
เวลาซื้อคืนเค้าคิดยังไงครับหักค่าเสื่อมเท่าไรใช้ไป3ปียังไม่ถึง80ชั่วโมงเลยครับ

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 29 ตุลาคม, 2016, 08:25:52 AM »
ไม่ต้องทำใจครับ เสียก็ส่งเคลม Samsung รับซื้อคืนครับ
ขอบคุณครับ แล้วไม่ทราบแต่ละท่านหลังจากเคลมแล้วไปเล่นรุ่นไหนกันบ้างครับ

ออฟไลน์ WITS

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน, 2016, 10:23:06 PM »
มาคุยเล่นๆ นะครับ  ใช้ฟิลลิป 47 นิ้ว ที่คนกลัว 4 ปีแล้วมั้ง ไม่ค่อยเปิดใช้ แค่ เสาร์ อาทิตย์ ครั้งละ 2 ชั่วโมงกว่า  ยังปกติครับ

• *
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน, 2016, 06:39:56 PM »
เตรียมเอกสารรอ หรือติดต่อกลับไปทาง Voc  ได้เลยครับครับ
ผ่านไป 1 เดือนกว่ายังไม่มีเจ้าหน้าที่ของซัมซุงติดต่อมา พอโทรไปก็ให้รอติดต่อกลับทำไมบริการเป็นแบบนี้ครับ

• **
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน, 2016, 10:33:07 PM »
ผ่านไป 1 เดือนกว่ายังไม่มีเจ้าหน้าที่ของซัมซุงติดต่อมา พอโทรไปก็ให้รอติดต่อกลับทำไมบริการเป็นแบบนี้ครับ
ลองติดตอไปตามที่ผม PM ข้อมูลไปให้นะครับ

• *
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน, 2016, 11:21:34 AM »
ลองติดตอไปตามที่ผม PM ข้อมูลไปให้นะครับ
ขอบพระคุณครับ ผมโทรไปแล้วครับหลายครั้งไม่มีคนรับสายทั้งสองสายมีอีกเบอร์ที่ผมได้มาก็ไม่มีคนรับครับ

• *
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 11 ธันวาคม, 2016, 10:25:35 PM »
ยังรอการติดต่อกลับกับจากซัมซุงอยู่เลยครับ
โทรเข้า call center 3 ครั้งแล้วว่าจะรีบตามเรื่องให้แล้วจะติดต่อกลับทุกวันนี้ยังเงียบหายไปเลย

ออฟไลน์ WITS

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 12 ธันวาคม, 2016, 08:08:29 AM »
ว่าจะถอย ตัว 55  S UHD ks7500   จอโค้งๆ นี่ เสียวเลย ภาพดันดี กว่า SONY คู่แข่ง ซะอีก

เอางัยดีนี่เรา ........... ว่าแล้วนั่งดู ฟิลลิป 5 ขวบ แล้ว ภาพยังดีอยู่เลย  :showoff

ออฟไลน์ khun_sor

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 15 ธันวาคม, 2016, 01:06:29 AM »
ยังรอการติดต่อกลับกับจากซัมซุงอยู่เลยครับ
โทรเข้า call center 3 ครั้งแล้วว่าจะรีบตามเรื่องให้แล้วจะติดต่อกลับทุกวันนี้ยังเงียบหายไปเลย

ของผมก็น่าจะเดือนหนึ่ง ส่งเอกสารและภาพถ่ายอาการไปหมดแล้ว ก็เงียบ

โทรไปอาทิตย์ละครั้ง เท่าที่พอจะนึกได้ ก็เงียบ มีแต่เด็กๆ รับเรื่อง ไม่ได้ความ

ผมเมลไปแจ้งที่เกาหลี เค้าตอบมาว่าให้ในไทยสรุปปัญหาว่าอะไรให้แน่นอนก่อน ก็โยนกลับมาอีก

ผมแจ้งว่า นี่มันเป็นการขายของที่จะไม่ support อะไหล่ ออกนอกประเทศเกาหลีเหรอ ? ก็ตอบกลับมาว่า

ไม่ใช่ ให้ผมคุยในไทยให้รู้ปัญหา และอ้างอิงเพื่อส่งเค้า

ปัญหาคือ ไอ้ที่ไทย มันไม่หือ ไม่อือ ไม่มีอะไร ให้ผมไปโวยต่อนี่ซิ สุดยอด

นี่ว่าจะให้คนขนไปส่งที่ สนญ.ซะเลย จบๆ ไป เกะกะบ้าน

ออฟไลน์ nixon

• ‘อายุ วรรณโน สุขขัง พลัง’
  • **
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 15 ธันวาคม, 2016, 08:50:58 AM »
นี่มันเป็นยี่ห้อต้องห้ามใช่ไหมครับ...

ออฟไลน์ thaworn

• *
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 16 ธันวาคม, 2016, 06:56:13 PM »
นี่มันเป็นยี่ห้อต้องห้ามใช่ไหมครับ...

เจอภาพสวยกับราคาดี(ช่วงโปรฯ)  มันห้ามใจมะอยู่อะติครับ

• *
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 18 ธันวาคม, 2016, 08:09:10 PM »
เอาไปทุบหน้าตึกเลยดีไหมครับ

• **
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 21 ธันวาคม, 2016, 01:17:52 PM »
ตอนที่ผมเคลม ก็ทำตามขั้นตอนที่แจ้งไปก็ได้ตามปกติ ครับ
ยังไงลองสอบถามท่าน wat12 ดูครับ เพราะท่าน wat12
ก็เคลมต่อจากผม ครับ

ออฟไลน์ serm

• Freshy
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 22 ธันวาคม, 2016, 06:31:29 AM »
เรื่องนี้ต้องใช้ความอดทนเป็นที่ตั้งครับ ของผมตั้งแต่เริ่มต้นจนถึงได้รับการแก้ไขใช้เวลาหลายเดือนมาก และหากเขาแจ้งว่าจะโทรกลับ จากประสบการณ์ของผมไม่เคยได้รับการโทรกลับแม้แต่ครั้งเดียวเลยครับ เราต่างหากต้องโทรติดตามเขาอยู่ตลอดเวลา บางครั้งเราเองก็รู้สึกระอายใจดูเหมือนว่าเราจุกจิกเกินไปหรือเปล่า แต่บางครั้งสองสามอาทิตย์โทรไปครั้งหนึ่ง คำตอบที่ได้รับฟังแล้วใจหาย ดูเหมือนเรื่องมันต้องเริ่มต้นใหม่ทุกครั้งไป ขอเอาใจช่วยให้ได้รับการแก้ไขโดยเร็วครับ

ออฟไลน์ khun_sor

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์, 2017, 12:18:55 AM »

ท่านอื่นที่รอคำตอบ เป็นไงกันบ้าง ของผมอาทิตย์ก่อนเจ้าหน้าที่โทรแจ้งว่าบริษัทอนุมัติ (ไม่เข้าใจ ใช้คำนี้ทำไม ไม่ได้ไปขออะไรมันซักหน่อย) ซื้อคืน (ประมาณ x หมื่น-ได้แค่ 50" รุ่นกลางๆ)

แจ้งขอรับเอาเครื่องไปทำลาย แล้วจ่ายให้ ท่านอื่นได้ข้อมูลกันยังไงบ้าง ?

• *
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์, 2017, 08:15:23 PM »
ผมยังรออยู่เลยครับ

• *
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: 17 พฤษภาคม, 2017, 12:11:48 PM »
ตอนนี้ผมรอมาจะสิบเดือนแล้วครับไม่มีใครติดต่อผมมาเลยครับ ไม่ทราบว่าท่านอื่นๆรอกันกี่เดือนครับถึงได้รับการตอบกลับ

ออฟไลน์ EKR

• *
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: 17 พฤษภาคม, 2017, 02:04:52 PM »
กรณีผม
ปลายธันวา 59 แจ้งซ่อม
ต้นมกรา 60 ศูนย์ใหญ่ติดต่อว่าขอซื้อคืน
ต้นกุมภา 60 ได้รับโอนเงินซื้อคืนแล้วครับ