ผู้เขียน หัวข้อ: เตือนเพื่อน TV SAMSUNG รุ่น PS51E8000 ใช้ได้2 ปีกว่า ช่อง HDMI พัง เรื่องใบเส็จ  (อ่าน 3929 ครั้ง)

ออฟไลน์ nitut

• **
      ขอระบายหน่อย ผมใด้ซื้อ TV Plasma PS51E8000 ซึ่งเป็นรุ่น ท็อป ของทาง บริษัท SAMSUNG เมื่อวันที่ 07/01/2557 ใช้ได้ประมาณ 2ปีกว่า ช่อง hdmi พัง
ลักษณะการใช้งานของผมเป็นช่วงระหว่างตอน 19.00 น. ถึ่งประมาณ 23.00 น. ไม่เคยถอดสาย hdmi ออกเลย ใช้เสร็จก็ถอดปลั๊กไฟออกทุกครั้ง ใช้ผ่านเครื่องกรองไฟด้วย
TV ก็ไม่ใช่ถูก  ใช่ 2ปีกว่าพังๆๆๆๆๆ เงินหลายหมื่นบาทกว่าจะหามาได้ก็ลำบาก มันน่าโมโหมากๆๆ  ค่าซ่อม ช่างทาง บริษัท SAMSUNG  แจ้งมา 6,600 บาท  ราคานี้ผมคงไม่ซ่อม

ผมเลยได้ยื่นเรื่องขอลดค่าอะไหล่ บริษัท SAMSUNG  ก็ไม่ลดให้ ผมมี Plasma pana อีกเครื่องหนึ่งใช้มาได้ 7-8 ปียังใช้งานได้ดีอยู่เลย ไม่มีปัญหากวนใจใดๆทั้งสิ้นเลย
ผมคงไม่ขอซื้อสินค้า ยี่ห้อ  SAMSUNG   อีกแล้ว

ผมขอแจ้งเตือนเพื่อนๆ เรื่องใบเสร็จรับเงิน ผมชื่อ TV จากร้าน akihabara มีใบเสร็จรับเงิน และ  ใบกำกับภาษีอย่างย่อ ซื้อวันที่ 07/01/2557 รับประกันจอ 1ปี ไฟฟ้า 2ปี
มันใช้เป็นใบรับประกันไม่ได้ เนื่องจากไม่ใช่ใบกำกับภาษีฉบับเต็ม ผมถามหน่อยว่า จะมีใครซักกี่คนที่ซื้อสินค้า จะทราบว่าใบกำกับภาษีอย่างย่อ ใช้ส่งเคลม
สิ้นค้าไม่ได้ เท่ากับว่า บริษัท SAMSUNG หาว่าผมซื้อ TV เครื่องนี้มาตั้งแต่ ปี 2554 เท่ากับว่าผมใช้ TV เครื่องนี้มา 5 ปี แค่ระยะเวลา 5 ปี มันก็ไม่ควรจะเสีย

ถ้าสมมุติ TV ผมเสียในประกัน จะเกิดอะไรขึ้น ขนาดมีใบเสร็จจากร้านยังใช้ส่งเคลมสินค้าไม่ได้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 พฤศจิกายน, 2016, 10:01:39 AM โดย nitut »

ออฟไลน์ แพร่

• http://www.htg2.net/index.php/topic,45680.0.html?PHPSESSID=519f2423274fa8ed3e73abee4036b4c8
ที่ติดต่อ ครับ 

http://www.htg2.net/index.php?topic=45680.0

ออฟไลน์ phasit01

• *
เคยมีประสบการณ์กับสินค้ายี่ห้อ SAMSUNG มา 2 อย่าง คือเครื่องดูดฝุ่นกับจอมอนิเตอร์ ตั้งแต่นั้นมา อุปกรณ์อิเล็คทรอนิกส์ทุกชนิด ผมจะไม่มองยี่ห้อ SAMSUNG อีกเด็ดขาด

ออฟไลน์ tsainont (FilmJunkie)

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Super Star.
    • Sanguan Electric
จริงๆ แล้วเค้ารับประกันกี่ปีครับ แล้วทำไมท่านถึงบอกว่า "เท่ากับว่า บริษัท SAMSUNG หาว่าผมซื้อ TV เครื่องนี้มาตั้งแต่ ปี 2554 เท่ากับว่าผมใช้ TV เครื่องนี้มา 5 ปี" เค้าพูดหรือแจ้งอะไรมาเหรอครับ ท่านถึงคิดว่าเป็นแบบนั้น

ถ้ายี่ห้อ เกาหลี 2 ยี่ห้อดัง ยังไงผมก็ให้ภาษี LG ดีกว่า ซัมซุงครับ ถึงแม้ว่าจะไม่ค่อยได้เรื่องทั้งคู่
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ

ออฟไลน์ nitut

• **
call center เป็นคนบอกครับ ว่ายึกเอาวันที่เครื่องออกจากบริษัท SAMSUNG
จะนับเอาวันที่ซื้อในใบกำกับภาษีอย่างย่อ ไม่ได้ เนื่องจากไม่ใช่ใบกำกับภาษีฉบับเต็ม
ผมโทรเข้า call center 2รอบ ก็ได้คำตอบเดียวกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ธันวาคม, 2016, 10:38:10 AM โดย nitut »

ออฟไลน์ pete109

เคยใช้ ทีวี SS ตั้งแต่ตอน DLP Projection TV 55" ราคา 85,000 บาท ใช้ครบระยะประกันปุ๊บ เครื่องเสียปั๊บ

ต้องเปลี่ยนอะไหล่ Colour Wheel ราคากว่า 5,500 บาท + ค่าบริการนอกสถานที่ 1,500 บาท

สงสัยว่า ทำไมมันเสีย อย่างกับตั้งเวลาไว้

หลังจากนั้น ไม่เคยซื้อสินค้า เครื่องไฟฟ้ายี่ห้อเกาหลีอีกเลย  ((  :nono

คิดอยากจะเล่น OLED TV อยู่เหมือนกัน

แต่ยังไม่อยากเสี่ยง เพราะ เกา.. เหมือนกัน 55  K)

ตอนนี้ ใช้ TV จอใหญ่ของญี่ปุ่น และ ฮอลแลนด์

คุณภาพเป็นที่พอใจมากกว่าครับ

:( :( :( .... ชมแค่ไม่กี่วัน ตอนนี้ทีวีสัญชาติ ฮอลแลนด์ ของผม เดี้ยงไปแล้วครับ

ใช้งานแค่ 1 ปี 24 วัน เปิดดูอาทิตย์ละ 1 วัน

เสียบไฟผ่านเครื่องกรองไฟ Magnet ตั้งแต่ได้รับเครื่อง

เปิดดูอยู่ เครื่องดับไปเฉยๆ ไฟ Stand by ไม่ติด เปิดดูไม่ได้

ช่างบอกว่า หมดประกันแล้ว 555  K] K] K]

ตั้งเวลาเสียไว้ แม่นยำมากกก...  :cold

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ธันวาคม, 2016, 03:17:30 PM โดย pete109 »

ออฟไลน์ ADD

• สมาชิกรุ่น Classic
  • May force be with you!
แย่จังเลยนะครับ คงต้องเก็บใบเสร็จไว้จริงล่ะทีนี้