ผู้เขียน หัวข้อ: เตือนเรื่องคุณภาพ ทีวี Philips  (อ่าน 3608 ครั้ง)

ออฟไลน์ pete109

เตือนเรื่องคุณภาพ ทีวี Philips
« เมื่อ: 16 ธันวาคม, 2016, 03:11:34 PM »
ใช้ทีวี Philips 65" รุ่น 65PUT8609S/98 ซื้อจากร้านสีเหลือง ตรงข้าม Bank กรุงเทพ สีลม

ใช้น้อยมากๆ แค่อาทิตย์ละ 1 วัน

เสียบไฟผ่านเครื่องกรองไฟขนาดใหญ่ของ Magnet ตั้งแต่วันได้รับเครื่อง

พอครบ 1 ปี กับอีก 24 วัน เครื่องดับไปเฉยๆ เลย เปิดอีกไม่ได้

โทรไปศูนย์ บอก อยู่นอกประกันแล้ว ต้องมีค่าซ่อม

กำลังประเมินค่าใช้จ่ายในการซ่อม   :nono :nono :nono

ใครจะซื้อทีวี Philips ก็ พิจารณาด้วยครับ

:secret

ออฟไลน์ KJ

• สมาชิกอาวุโส
Re: เตือนเรื่องคุณภาพ ทีวี Philips
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08 มกราคม, 2017, 07:58:52 AM »
ผมเป็นแฟนเก่าPhilips มีอยู่ในบ้านสองเครื่องชอบโทนสีของเขา ตั้งแต่ทีวียี่ห้อนี้ขายกิจการส่วนทีวีออกไปให้บริษัทอื่นทำผมก็หันมาดูของเกาหลีสอยLGแทน 4K series 9  65นิ้วจอโค้งมาสอง 55นิ้วจอFlatมาหนึ่งเพราะทราบว่า  Philips รุ่นเดิมๆใช้ ตัวจอที่ผลิตโดยLG  ใช้มา่ปีกว่าไม่ผิดหวัง ส่วนsamsung ผมชอบที่ดีไซด์ขาตั้งรูปร่างแต่ด้านสีผมไม่ชอบโทนสีของยี่ห้อนี้ ผมเลย เอาจอโค้ง48นิ้วseries 6ไว้ใช้ที่ห้องรับแขกแบบเน้นตั้งโชว์แต่ในการใช้งานจริงยอมรับว่าการทำงานตอบสนองของยีห้อนี้การเปลี่ยนช่องต่อเน็ตผมว่าเขาไวกว่าLG  รีโมทดีไซด์ให้ใช้สะดวกกว่า  การบริการซ่อมของทีวีphilipsเขาจะไม่ทำส่วนซ่อมเองโดยตรง  ทีวี Philipsเรื่องการบริการหลังขายจึงต้องทำใจหน่อยครับเพราะมาตรฐานแตกต่างกันไปตามร้านที่รับดูแลในพื้นที่นั้นๆ  รุ่นเดิมๆที่ผมมีอยู่อีดทนครับ เสียยากสีสวยผมเลยยอมเสี่ยงกับบริการหลังการขาย รุ่น47นิ้วสมัยนั้นผมซื้อมาแสนต้นๆร่วมสิบกว่าปีมีภาคจ่ายไฟเสียครั้งเดียวโชคดีที่ส่วนซ่อมที่ซับงานซ่อมมาจากPhilipsย่านลาดพร้าวเก่งดูแลดี(อันนี้แอบกลัวก่อนติดต่อรับบริการเช็คกับช่างซ่อมเครื่องเสียงไฮเอนด์ว่ารู้จักร้านนี้ไหมเขาบอกซ่อมเก่งซ่อมมานานรับซ่อมหลายยีห้อ)  แต่กรณีของคุณpete109 65นิ้วใช้แค่ปีกับไม่กี่วันเสียนี่ทำใจยากหน่อยครับ ยังไงหวังว่าจะไม่เป็นอะไรมาก เสียแค่ภาคจ่ายไฟหรือเบากว่านั้นนะครับั อย่าลืมมาเล่าให้ฟังนะครับว่าอะไรเสียบ้าง  8)

ออฟไลน์ WITS

Re: เตือนเรื่องคุณภาพ ทีวี Philips
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 มกราคม, 2017, 10:33:48 PM »
5 ปีหละครับ ชิล์