ผู้เขียน หัวข้อ: เพลงโบราณ ของ ผู้สูงอายุ  (อ่าน 2133 ครั้ง)

ออฟไลน์ dan116

• Super Star.
  • **
เพลงโบราณ ของ ผู้สูงอายุ
« เมื่อ: 23 มกราคม, 2011, 10:05:04 AM »
เห็นบทความแนะนำไว้ในมติชนวันนี้  ยี่สิบเพลงของ จอห์น เลนนอน และ พอล แมคคาร์ธนี แห่งวงเดอะบีทเทิลส์ ที่ถูกนำมาร้องใหม่โดยศิลปินดังคนอื่นๆ ได้ถูกรวบรวมไว้ในแผ่นเดียว 

อยากได้  ใครมีบ้าง ซื้อกันที่ไหนครับ

ออฟไลน์ สรร

• Plearn Edutainment is domestic and international study group programs which operated by 'Kimmanan's Group'
Re: เพลงโบราณ ของ ผู้สูงอายุ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 มกราคม, 2011, 10:31:24 AM »

ออฟไลน์ tsainont (FilmJunkie)

• สมาชิกรุ่น Classic
    • Sanguan Electric
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 มกราคม, 2011, 05:45:03 PM »
ใน cover lists ที่มีชื่อนักร้องของไทยด้วย หมายความว่ายังไงครับ มีชื่อแค่ recommend เหรอครับ ตอนแรกคิดว่า นักร้องไทยเอามาร้อง แต่ดูรายชื่อเพลงแล้ว ไม่ใช่นี่หน่า
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ

ออฟไลน์ dan116

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 มกราคม, 2011, 06:49:01 PM »
ในบทความนี้เค้าแนะนำสองแผ่น คือ Pual and John Songbook แล cover list ทั้งสองแผ่นเป็นเพลงที่ cover ทั้งหมด

ที่พูดถึงนี่คือแผ่น songbook ครับ  เพลงของจอห์นและพอล
ส่วนเจ้า cนver lists นั้นเป็นเพลงไทย

ออฟไลน์ tsainont (FilmJunkie)

• สมาชิกรุ่น Classic
    • Sanguan Electric
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 24 มกราคม, 2011, 08:09:05 AM »
ในบทความนี้เค้าแนะนำสองแผ่น คือ Pual and John Songbook แล cover list ทั้งสองแผ่นเป็นเพลงที่ cover ทั้งหมด

ที่พูดถึงนี่คือแผ่น songbook ครับ  เพลงของจอห์นและพอล
ส่วนเจ้า cนver lists นั้นเป็นเพลงไทย

ขอบคุณครับพี่ ผมไม่ทันมองว่ามันเป็นรูปปกด้วย อิอิ
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ