ผู้เขียน หัวข้อ: จะดูทีวีบน Projector (sp4805) ขอคำแนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 3821 ครั้ง)

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • Superstar...
  • *
  • Please Help Thanks
จะดูทีวีบน Projector (sp4805) ขอคำแนะนำหน่อยครับ
« เมื่อ: 08 พฤศจิกายน, 2004, 09:30:00 PM »
จะดูทีวีบน Projector (sp4805) ขอคำแนะนำหน่อยครับ ที่จะได้ภาพที่ชัดเจน นะครับ

ชัยยศ
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

ออฟไลน์ CP

• สมาชิกอาวุโส
  • My Porsche Boxster Spyder
Re: จะดูทีวีบน Projector (sp4805) ขอคำแนะนำหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน, 2004, 11:42:37 AM »
เจ้าของกระทู้ ตั้งคำถามกว้างมากเกินไป.....ไม้รู้ว่าจะตอบประเด็นใดที่เกี่ยวกับภาพให้ชัดเจนจากการดูภาพจากทีวีผ่านเครื่องฉาย Front Projector!!!

ตั้งคำถามให้แคบกว่านี้ดีกว่าครับ...จะได้ตอบให้ถูกประเด็น....อุ อุ อุ

ออฟไลน์ WK

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Super Star.
  • ตราไก่
Re: จะดูทีวีบน Projector (sp4805) ขอคำแนะนำหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน, 2004, 12:56:20 PM »
คงจะหมายถึงดูทีวี ทาง PJ 4805 มั้งครับ.....จะให้ภาพดีแหล่งสัญญาณต้องดี คือ เสาอากาศรับได้ชัด หรือให้เอาสัญญาณ UBC มาต่อ จะได้ภาพเท่ากับประสิทธิภาพของ  PJ ที่จะให้ได้ และต้องปรับ PJ 4805 ไปที่ 4:3 ด้วยจะได้  ratio ที่ถูกต้อง
S.10 - ten -ten - S.10

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • Superstar...
  • ตู่ นินจา
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน, 2004, 02:48:56 PM »
เฮีย WK ครับ การใช้คำสั่งต่างๆของพวก icon ด้านบนที่มีมาให้นั้น เนื่องจากมันเป็นคำสั่งภาษา html ซึ่งจะมีข้อกำหนดว่า จะต้องมีคำสั่งเปิดการใช้งาน ตามด้วยข้อความที่เราจะพิมพ์ใส่ จากนั้นก็จะมีคำสั่งปิดการใช้งานอีกที ดังนั้นเราต้องแทรกตัวหนังสือหรือข้อความไว้ตรงกลางคำสั่งนั้นครับผม

แหละเราสามารถใช้คำสั่งซ้อนคำสั่งได้เช่น อันนี่เป็นตัวหนังสือสีเขียวธรรมดา เขียว แต่เมื่อเอาคำสั่ง B(bold) ไปใส่กลางคำสั่งสีเขียวก็จะได้ออกมาเป็น เขียวหนา ครับผม

อนึ่ง!เราสามารถใช้คำสั่ง Preview เพื่อดูผลลัพธ์ของคำตอบของเราก่อนได้ครับ ถ้าไม่ถูกใจก็แก้ไขและ preview ใหม่ จนถูกใจเมื่อไหร่ค่อยกดปุ่ม Post ครับผม

แต่!ถ้าเรา Post ไปแล้ว บังเอิญมีคำผิดหรืออยากจะเพิ่มเติมอะไรอีก ก็สามารถนำกระทู้ที่เป็นของเรามาทำการแก้ไข เพิ่มเติม ด้วยคำสั่ง Modify จากปุ่ม ที่มีอยู่บนกระทู้น่ะครับผม...ฮี่ๆๆ... :D