ผู้เขียน หัวข้อ: : สำหรับSONY HR36 ถ้าจะเลือกใช้ dvd ระหว่าง pioneer รุ่น 969 กับ 989  (อ่าน 1896 ครั้ง)

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • Superstar...
  • *
  • Total likes: 0
  • Please Help Thanks
เครื่องไหนให้ภาพและเสียงที่ดีกว่าครับ (หรือว่าจะรอhidef แท้ๆไปเลยตอนนี้ใช้ soken t60 )

sony
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

ออฟไลน์ Lukjeab's Daddy

• Lukjeab Hi Fi
  • Superstar...
  • รักวัวให้ผูก รักลูกให้ซื้อเครื่องเสียงให้ลูกฟัง
    • Lukjeab Hi Fi
แนนำให้เลือกที่ปล่อย HD 720p 1080i ทาง component ได้ครับ

hidef แท้ถ้ามาแล้วไม่ปล่อย HD ทาง component ก็คงไม่ได้ใช้ HR เต็มประสิทธิภาพ

ออฟไลน์ Monmon

hi def ผ่าน component ลองกับ samsung 850 ปลด lock ทั้ง 720p + 1080i
เทียบกับ pioneer 989 ปล่อยแค่ 480p ผ่าน component ทั้งคู่
tv sony da29 รับ hi def ทาง component เท่านั้น

ออกตัวก่อนว่าเป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ

ภาพ pioneer ที่แค่ 480p กิน samsung ขาดกระจุย
ภาพสะอาดกว่า รายละเอียดชัดเจนกว่า  ภาพเนียนกว่า  ดูมีพลังมากกว่า
ที่ผมชอบที่สุดเลย คือสีผิวของคน มันสวยมาก เนียน ดูเป็นธรรมชาติ
samsung ดูขุ่นกว่า ภาพอาจจะเหมือนละเอียดกว่านิดนึง แต่ดูไม่สะอาดเท่า pioneer

ตอนนี้ยก sammy เข้าหิ้งไปละครับ  :D

ออฟไลน์ eyeshield21

• เซนะ
  • not for sale but for love
ราคา989 ตอนนี้อยู่ที่เท่ารัยครับ ???