ผู้เขียน หัวข้อ: SONY DA29M60 ทำไมปัญหาเยอะจริงๆ ซื้อมาเมื่ออาทิตย์ก่อน  (อ่าน 4303 ครั้ง)

ออฟไลน์ JBC

• สมาชิกรุ่น Classic ....
  • Superstar...
  • JBC
ถ้าไม่รู้วิธีปรับ service เมนู ก็อย่าทำเองเลยครับ ผิดพลาดไปเดี๋ยวจะหมดประกันเสียเปล่า ๆ ให้ช่างเขามาเถอะ ทีวี 29 นิ้ว เขามีบริการถึงบ้านอยู่แล้ว
:crazy

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • *
  • Please Help Thanks
แล้วถ้าผมจะปรับเอง จะไปหาคู่มือวิธีปรับ service menu ได้ที่ไหนครับ ใครทราบกรุณาบอกผมหน่อยนะครับ

nut
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

ออฟไลน์ RAK

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Super Star
Re: SONY DA29M60 ทำไมปัญหาเยอะจริงๆ ซื้อมาเมื่ออาทิตย์ก่อน
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 28 ธันวาคม, 2004, 02:34:13 PM »
โดยทั่วไป โซนี่ ไม่ค่อยมีปัญหา แล้วรุ่นนี้ทำไม่เป็นอย่างนี้ บริษัทรับเรื่องด้วยครับ

ออฟไลน์ JBC

• สมาชิกรุ่น Classic ....
  • JBC
Re: SONY DA29M60 ทำไมปัญหาเยอะจริงๆ ซื้อมาเมื่ออาทิตย์ก่อน
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 27 ธันวาคม, 2004, 10:23:16 PM »
รบกวนผู้ช่ำชอง ช่วยอธิบาย bad pixel กับ CRT ด้วยครับ
:crazy

ออฟไลน์ YOE

• The truth is out there
  • like.no.other
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 27 ธันวาคม, 2004, 07:21:36 PM »
จริงๆ น่าจะขอเปลี่ยนเครื่องใหม่กับทางร้าน ตั้งแต่วันแรกที่เห็นแล้วนะครับ
The Best damn Life.

ออฟไลน์ Mr.P

• Freshy
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 27 ธันวาคม, 2004, 09:22:17 AM »
หลอด CRT มี Bad pixel ด้วยหรือครับ เพิ่งจะเคยได้ยินนี่ล่ะ??

Bad pixel กับ Dead Pixel เหมือนกันหรือไม่ครับ มีวิธีดูยังงัยบ้างครับ รบกวนเจ้าของกระทู้แนะนำวิธีดู Bad Pixel ด้วยครับ

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • ตู่ นินจา
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 27 ธันวาคม, 2004, 06:40:10 AM »
น่าจะติดต่อช่างจากศูนย์มาช่วยปรับให้ครับ แบบที่คุณ WK บอกว่า คงต้องเข้า service menu ซึ่งต้องใช้ช่างที่รู้วิธีเข้าและวิธีปรับ ครับผม....

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 27 ธันวาคม, 2004, 06:10:02 AM »
ก็นั่นหล่ะสิครับ ผมก็เพิ่งเจอกับตัวก็ TV รุ่นนี้นี่แหละครับ

tong
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

ออฟไลน์ YOE

• The truth is out there
  • like.no.other
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 26 ธันวาคม, 2004, 05:13:52 PM »
หลอด CRT มี Bad pixel ด้วยหรือครับ เพิ่งจะเคยได้ยินนี่ล่ะ??
The Best damn Life.

ออฟไลน์ WK

• Super Star.
  • ตราไก่
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 26 ธันวาคม, 2004, 12:50:46 PM »
 :)bad pixel แก้ไขไม่ได้ แต่กับภาพเอียงๆ เบี้ยว น่าจะเข้า service mode ทำการแก้ไขได้.... ;)
S.10 - ten -ten - S.10

ออฟไลน์ ดอมน้อยสอยเงินล้าน

• ซักวันลูกจะรวยให้ดู + ให้ฟังด้วย - -"
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 ธันวาคม, 2004, 08:15:00 PM »
DA29 ล็อตแรกมีปัญหาเยอะอ่ะครับ  :-X

SONY ปล่อยออกมาได้ไง เสียชื่อเสียงหมด  >:(

• *
SONY DA29M60 ทำไมปัญหาเยอะจริงๆ ซื้อมาเมื่ออาทิตย์ก่อน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 ธันวาคม, 2004, 05:01:32 PM »
ดูไปได้ 2 วัน เจอ bad pixel เลยเอาไปเปลี่ยนเครื่องใหม่ พอเปลี่ยนเครื่องใหม่มาตอนกลับมาถึงบ้านก็ตรวจ bad pixel ก่อนเลย จ้องอยู่สักพัก สรุปว่า ไม่มี bad pixel แต่มาเจอปัญหาอื่นอีกจนได้ คือ ภาพมันเอียงๆ เบี้ยวๆ แบบว่า ไม่ใช่เอียงไปทางเดียวกัน เป็นแบบด้านซ้ายเอียงเข้า ด้านขวาก็เอียงเข้า ดูเหมือนท้องช้าง สรุปว่าก็มีปัญหาอีกจนได้ ไม่รู้จะต้องแก้ยังไงกันต่ออีก ไม่อยากยกไปยกมาแล้ว จะให้ช่างมาแก้ได้หรือป่าวครับ
แล้วไอ้ bad pixel กับภาพเอียงๆ เบี้ยวๆ อันไหนมันปัญหาใหญ่กว่ากันครับ 

tong