ผู้เขียน หัวข้อ: ใน DVD PLAYER ใช้ PARENTAL อย่างไรครับ  (อ่าน 1286 ครั้ง)

ออฟไลน์ TANIN

• **
ใน DVD PLAYER ใช้ PARENTAL อย่างไรครับ
« เมื่อ: 23 เมษายน, 2006, 05:33:33 PM »
   ใน DVD PLAYER ไม่ทราบใช้ PARENTAL อย่างไรครับ :)
ผมทดลองใช้ parental โดยเลือกไปที่ KID เพื่อไม่ให้ภาพที่ไม่เหมาะกับเด็ก :nono
เช่นบทจูบ บท sex บนเตียง บทโหด แสดงในจอ แต่เห็นมันยังเหมือนเดิมครับ :-\
ขอบคุณครับ :)

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • Superstar...
  • ตู่ นินจา
Re: ใน DVD PLAYER ใช้ PARENTAL อย่างไรครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 เมษายน, 2006, 06:12:12 PM »
ผมไม่แน่ใจว่า แต่ละเครื่องจะเหมือนกันไหมนะครับ เพราะผมเคยลอง set (อาจจะต้องมีการ active password ด้วย) ปรากฏว่า ถ้าเครื่องไปเจอหนังเกิน rate ที่ set ไว้มันจะไม่ยอมเล่น ต้องให้ใส่ password ก่อน ผมเลยไม่แน่ใจว่า ในกรณีที่มันเล่นแล้วจะข้ามฉากที่เราไม่ต้องการให้เด้กดูไป มันจะเป็นที่แผ่นหรือที่เครื่องกันแน่ครับผม...

ออฟไลน์ Night_Angel

Re: ใน DVD PLAYER ใช้ PARENTAL อย่างไรครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 เมษายน, 2006, 06:36:38 PM »
ทั้งเครื่อง และแผ่นครับ แผ่นต้องทำมาด้วย ส่วนมาก จะเป็นหนังที่มาจากเมืองนอก
DIY ไม่มีคำว่าเป็นไปไม่ได้