ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่ทราบว่าหลังจากได้ไปดู Hd-Dvd แล้ว มีใครอยากจะซื้อเครื่องมาเล่นบ้างครับ  (อ่าน 2281 ครั้ง)

ออฟไลน์ Prasert

ไม่ทราบว่าหลังจากได้ไปดู Hd-Dvd แล้ว มีใครอยากจะซื้อเครื่องมาเล่นบ้างครับ  ^-^

พอดีผมดูได้แค่ 5 นาทีก็ต้องรีบออกจากห้อง เพราะคนเยอะเหลือเกิน และห้องที่จัดแสดงภาพ มันไม่ค่อยมืด ดูแล้วแปลกๆยังไงก็ไมรู้

โดยส่วนตัว ผมดูแล้วยังไม่ประทับใจเท่าไหร่ หรือว่าผมคาดหวังเกี่ยวกับระบบนี้มากเกินไปหว่า  :(

ขอความคิดเห็นเซียนภาพทั้งหลายด้วยครับ  :)

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • Superstar...
  • Total likes: 0
  • ตู่ นินจา
1.คงเป็นเพราะห้องไม่ได้มืด
2.แผ่นที่ทำมาคงยังไม่ 100%
3.เครื่องก็ยังไม่ 100% เช่นกัน

คงต้องรออีกสักพักครับ อาจจะรอจนช่วง Bru-ray ออกมาชน ซึ่งตอนนั้นน่าจะได้เห็นอะไรดีๆ จริงๆ กันแล้วน่ะครับผม...

ออฟไลน์ ตั้งไข่

• Superstar....
  • Keane and Ken's Daddy
    • FotoCoffeeS.com
ผมคงอีกสัก 2 - 3 ปีครับ ตอนนี้เก็บเงินก่อน ถึงตอนนั้นราคาคงลงมาพอควร แล้วจะได้ดูทิศทางลมด้วยว่าเป็นยังไง software มีเยอะป่าว หรือว่าจะเดิน :kicking ตามแบบ SACD และ DVD-Audio :shutup สรุปว่า รอ อย่างเดียวครับสำหรับผม ;D
ไม่อยากหมดตรูด ต้องยึดนโยบาย "น้ำเต็มแก้ว" กับ "กบในกะลา"

"ไฟบางทีก็ดับด้วยน้ำไม่ได้ ต้องใช้ระเบิดโยน" by pop2000

ของพี่ๆเขา เพราะลำโพงคู่เดียว ส่วนของผม เพราะแอมป์ตัวเดียว :black_eye

ออฟไลน์ ขุนจิต

• kjit
  • สมาชิกรุ่น Classic
  • ไบเกอร์เครื่องเสียง
ตอนนี้พี่ประเสริฐ ...
  ก็พี่เล่นดู marantz 9500+sdi+lumagen hdp+i-Flim   จอ 70 กว่านิ้ว+benq 7700  และห้องพี่ก็มือสนิท  จนชินแล้ว
พอมาดูแบบนี้ก็  ฮิอิ
แต่พอช่วงเย็นภาพจะสวยมากๆๆ    เพราะห้องจะมืดกว่าเดิมครับ  สวยมากครับพี่
ขอบคุณ
พิจิต 089-771-8895

ออฟไลน์ ต ต้น

• สมาชิกไฮโซ
ผมว่าเครื่องฉายมันยังให้ความสว่างได้น้อยไปหน่อยนะครับ  :secret
B)   มาเล่นดนตรีกันเถิด   B)

ออฟไลน์ Prasert

เดี๋ยวว่างๆจะแวะไปดูร้านขุนจิตใหม่ครับ  ;)

ออฟไลน์ CP

• สมาชิกอาวุโส
  • My Porsche Boxster Spyder
แหะ...แหะ...ผมแวะไปถึงก้อจบการบรรยายพอดี เลยได้มีโอกาศทักทาย อจ.วิจิตร บุญชู เลยถือโอกาสสมัครสมาชิกหนังสือ WavE ซะเลย....อิ อิ

ประมาณ 16.00 น. หลังจากได้มีการปรับระบบภาพเสร็จแล้ว  (Sony Front Projector + Toshiba HD-DVD Player + Scaler)

มีการเปิดดู เปรียบเทียบกับระหว่างแผ่นดีวีดีธรรมดา กับ แผ่น HD-DVD (1080P)......สรุปแล้วไม่อยากดูภาพจากแผ่นดีวีดีธรรมาดาเลย จริงๆ!!!!

ข้อบกพร่องของระบบภาพ Sony Front Porjector +Toshiba HD-DVD Player รุ่นนี้.-
1. Loading ช้าเกินไป
2. หากนำแผ่นชนิดอื่น เช่นแผ่น WMA ไปเปิดเล่น มีอาการแฮ้งค์ทันที
3. รายละเอียดของวัดถุในภาพ มีให้เห็นน้อยไปหน่อย
4. สีดำๆสนิทดี แต่....ขาดความมันเงาบนผิววัตถุ โดยเฉพาะผิวหนัง+ใบหน้าคน และโลหะวัตถุ

ข้อดีของระบบภาพ.-
1. สีสวยเป็นธรรมชาติดี
2. ภาพมีมิติลึก ให้ได้เห็นอย่างชัดเจน
3. ภาพใสสว่างดี
4. การไหลลื่นของภาพต่อเนื่องดี

ความคิดเห็นดังกล่าวข้างตน มีปัจจัยของอายุการใช้เครื่องเล่นฯ ยังใช้ไม่ถึง 100 ชั่วโมง  คงต้องใช้งานให้ครบ เบิร์นอินซะก่อน อาจจะมีข้อบกพร่องน้อยกว่านี้

แต่อย่างไรก้อตาม......เรื่องของระบบภาพที่สมบูรณ์ คงอีกหลายปี กว่าจะตามทัน CRT 9" Front Projector!!!! อิ อิ :headphone

ออฟไลน์ WK

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Super Star.
  • ตราไก่
 :) โดยเทคโนโลยี่ แล้วดีกว่า dvd หลายขุม  น่าจะรอเล่น generation หลังๆ ดีกว่า  ;)
S.10 - ten -ten - S.10