ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำร้านทำตู้ลำโพงหน่อยครับ  (อ่าน 7662 ครั้ง)

ออฟไลน์ 100db

• สมาชิกรุ่น Classic ..
  • Super Star.
  • **
  • Just fall in love with music....
    • Siam Audiophile
Re: แนะนำร้านทำตู้ลำโพงหน่อยครับ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 05 พฤษภาคม, 2006, 01:27:38 PM »
ผมส่งแบบให้ทางเมล์แล้วนะครับคุณ Jamie
ขอบคุณมากๆครับ
 :)

ชอบก้อนที่เป็นสีชมพูๆจังครับสีสวยดีหวานแหว  ^-^    :headphone

เบิร์นแล้วเสียงหวานเหมือนสีเลยครับ  ^-^

ออฟไลน์ LOUIS

• Superstar..
Re: แนะนำร้านทำตู้ลำโพงหน่อยครับ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 02 พฤษภาคม, 2006, 01:19:16 PM »
ชอบก้อนที่เป็นสีชมพูๆจังครับสีสวยดีหวานแหว  ^-^    :headphone

ออฟไลน์ Jamie

• ฟังด้วยหู รับรู้ด้วยใจ
  • Super Star
  • *
  • จิบกาแฟดีๆ ฟังเพลงดีๆ ในบรรยากาศที่ดีๆ และคนรู้ใจ
    • TDA CLUB
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 02 พฤษภาคม, 2006, 12:51:12 PM »
ส่งแบบมาที่ jamie@d-corner.co.th หรือ 01-9285908 :bye1
จิบกาแฟดีๆ ฟังเพลงดีๆ ในบรรยากาศที่ดีๆ กับคนรู้ใจ(ไม่ใช่ รู้ทัน)

www.thaidiyaudio.net

ความดีก็เหมือนกางเกงใน ต้องมีติดตัวไว้ nonoแต่ไม่ต้องโชว์

ออฟไลน์ santi

• *
  • ปล่อยให้ดนตรีนำพา
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 02 พฤษภาคม, 2006, 10:03:57 AM »
งบทั้งหมดที่ลองมาซื้อลำโพง book shelf ไฮโซพร้อมขาตั้งได้สบายๆเลยล่ะครับ  :shutup
พูดเป็นเล่นไป...
คุณภาพดอกลำโพงคุณบอลแซงลำโพงไฮโซส่วนใหญ่ไปหลายขั้นแล้วครับ

• **
  • Just fall in love with music....
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 02 พฤษภาคม, 2006, 09:51:11 AM »
ดูจาก network แล้วน้ำเสียงคงดีแน ๆ เลยใช่มั้ยครับคุณบอล.. O0

แค่พอไปวัดไปวาได้ครับคุณ Jood
เอาไว้ได้ตู้เมื่อไหร่จะยกไปลองกับ EL34 กับ 2A3 ของพี่สิงห์ ( ขอวีซ่าไว้แล้ว )
แล้วรอพี่สิงห์มาเล่าให้ฟังละกันครับ ผมฟังไปฟังมาจนเริ่มเข้าข้างตัวเองแล้ว 555  2f 2f 2f

บอกตรงๆครับว่าไม่คุ้มครับ
โปรเจคนี้เล่นมาปีกว่าๆ เป็นงาน DIY แรกของผมเลย หมดไปเยอะมากๆกว่าจะลงตัวครับครับ
งบทั้งหมดที่ลองมาซื้อลำโพง book shelf ไฮโซพร้อมขาตั้งได้สบายๆเลยล่ะครับ  :shutup

ออฟไลน์ Jood

• An unlimited learning is DIY.
  • We just do it.
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 01 พฤษภาคม, 2006, 05:51:14 PM »
ดูจาก network แล้วน้ำเสียงคงดีแน ๆ เลยใช่มั้ยครับคุณบอล.. O0
ศึกษา ฝึกฝน เพื่อความมัน กับสิ่งที่ชอบทำ..

• **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 01 พฤษภาคม, 2006, 01:04:35 AM »
ประกอบเสร็จแล้ว....
Solen ลวดฝอยราคาพอๆกะฟอล์ย Alpha core ครับ ...ถูกกว่า Mundorf Foil
ทีนี้ก็พร้อมลงตู้ล่ะครับ
 ;D

ออฟไลน์ Wasin

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 28 เมษายน, 2006, 11:24:05 PM »
อ้างถึง
พรุ่งนี้จะได้ Solen Heptaliz มาแทน L บ้านหม้อแล้ว

http://www.supremecap.net/inductors.html

http://www.partsconnexion.com/catalog/inductors.html

ไม่รู้เหมือนกันว่ายี่ห้อไหนดีกว่ากัน หรือถูกแพงกว่ากัน
ยังไงบอลก็เปลี่ยนใจไม่ได้แล้วล่ะ
ก็ซื้อ SOLEN Hepta-litz Air Core Inductors มาแล้วนี่เนาะ  ;D ;D ;D

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 28 เมษายน, 2006, 11:02:18 PM »
สภาพลำโพงตอนนี้ครับ ตามมีตามเกิด เอาตู้เก่าสองใบมาขี่กัน ปุๆปะๆ
 :black_eye
ดอกลำโพงน่าสนใจ
SS 15W หรือ 18W ครับ

15w8530-K00 ครับ ทีแรกเอามาดอกเดียว ( ตู้แดงด้านบน )
แต่ความไวต่ำมากๆ เลยกัดฟันเอามาขนานอีกคู่ได้อิมพีแดนซ์กับความไวใกล้ๆกับทวีทเตอร์ขึ้นมาหน่อย
ไม่ต้อง pad เยอะ  :)

ผมก็ช้าครับ ตอนนี้เร่งงานที่จะส่งออกอยู่  :'(

ช้าแต่สบายใจก็ไม่เป็นไรครับ ตู้คู่ในรูปผมฟังมาสองเดือนแล้วครับ
พรุ่งนี้จะได้ Solen Heptaliz มาแทน L บ้านหม้อแล้ว...เลยคิดว่าน่าจะได้เวลาปิดตู้ซักทีครับ
เอางานหลักก่อนละกันครับ ผมขอจองคิวไว้ก่อน ถ้าไงพรุ่งนี้จะโทรไปรบกวนหน่อยนะครับ  :)

c)

บอล

ออฟไลน์ Jamie

• ฟังด้วยหู รับรู้ด้วยใจ
  • *
  • จิบกาแฟดีๆ ฟังเพลงดีๆ ในบรรยากาศที่ดีๆ และคนรู้ใจ
    • TDA CLUB
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 28 เมษายน, 2006, 12:55:08 PM »
ผมก็ช้าครับ ตอนนี้เร่งงานที่จะส่งออกอยู่  :'(
จิบกาแฟดีๆ ฟังเพลงดีๆ ในบรรยากาศที่ดีๆ กับคนรู้ใจ(ไม่ใช่ รู้ทัน)

www.thaidiyaudio.net

ความดีก็เหมือนกางเกงใน ต้องมีติดตัวไว้ nonoแต่ไม่ต้องโชว์

ออฟไลน์ santi

• *
  • ปล่อยให้ดนตรีนำพา
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 28 เมษายน, 2006, 11:54:45 AM »
สภาพลำโพงตอนนี้ครับ ตามมีตามเกิด เอาตู้เก่าสองใบมาขี่กัน ปุๆปะๆ
ดอกลำโพงน่าสนใจ
SS 15W หรือ 18W ครับ

ออฟไลน์ AnalogLism

• Admin
  • ชมรมคนชอบหาเรื่อง
    • blog kaponk :: เว็บบล๊อกของคนอยากเล่า เขียนกันเรื่องเบาๆ ประสาคนชอบฟังเพลง
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 28 เมษายน, 2006, 11:35:39 AM »
ใช่ครับ ของคุณ AnalogLism น่านแระ ต้องขอโทษด้วยครับที่ช้ามากๆ ตอนนี้น้องมันมีงานทำบูธแสดงสินค้า 3 งานรวดเลยอ่ะครับ ....เฮ้อ  :'(

ไม่รีบครับ  :)
blog kaponk :: เว็บบล๊อกของคนอยากเล่า เขียนกันเรื่องเบาๆ ประสาคนชอบฟังเพลง

ออฟไลน์ xthaix

• Superstar...
  • *** ความกลมกลืนของสิ่งที่แตกต่าง ***
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 28 เมษายน, 2006, 10:16:40 AM »
ใช่ครับ ของคุณ AnalogLism น่านแระ ต้องขอโทษด้วยครับที่ช้ามากๆ ตอนนี้น้องมันมีงานทำบูธแสดงสินค้า 3 งานรวดเลยอ่ะครับ ....เฮ้อ  :'(

ออฟไลน์ AnalogLism

• Admin
  • ชมรมคนชอบหาเรื่อง
    • blog kaponk :: เว็บบล๊อกของคนอยากเล่า เขียนกันเรื่องเบาๆ ประสาคนชอบฟังเพลง
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 27 เมษายน, 2006, 11:25:42 PM »
ไม่ลองติดต่อคุณ Jamie ล่ะครับ เห้นว่างานเรียบร้อย และไวมากครับ
ของผมแค่ลำโพงตัวเล็กๆ น้องมันทำเกือบ 2 เดือนแล้ว เกรงใจคนสั่งมากๆ....เบื่อมานเจงๆ  :shutup

ลำโพงเล็กๆนี่ของผมป่าวครับคุณไท  :D รอได้ครับ ไม่รีบ  dd
blog kaponk :: เว็บบล๊อกของคนอยากเล่า เขียนกันเรื่องเบาๆ ประสาคนชอบฟังเพลง

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 27 เมษายน, 2006, 09:36:40 PM »
(ฝันว่า)อยากได้ผิวตู้เงาๆลายเข้มๆแบบนี้ครับ

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27 เมษายน, 2006, 09:19:34 PM »

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 เมษายน, 2006, 09:08:02 PM »
ขอบคุณครับ
เมื่อกี๊ลูกพี่เพิ่ง pm มาแนะนำคุณ Jamie เหมือนกันครับ  :headphone

ออฟไลน์ xthaix

• Superstar...
  • *** ความกลมกลืนของสิ่งที่แตกต่าง ***
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 เมษายน, 2006, 08:42:44 PM »
ไม่ลองติดต่อคุณ Jamie ล่ะครับ เห้นว่างานเรียบร้อย และไวมากครับ
ของผมแค่ลำโพงตัวเล็กๆ น้องมันทำเกือบ 2 เดือนแล้ว เกรงใจคนสั่งมากๆ....เบื่อมานเจงๆ  :shutup

• **
แนะนำร้านทำตู้ลำโพงหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 เมษายน, 2006, 08:05:58 PM »
อยากได้เป็นลายไม้เงาๆคล้ายๆเวียนนาครับ  K)
แต่ไม่รู้จะสู้ราคาไหวรึเปล่า

เท่าๆที่ลองโทรถามดูตอนนี้มี คอนเซาล์แต้นท์ กับ สมเจริญ แต่ทั้งสองร้านรับทำแต่แบบสีด้านครับ
ราคาร้านแรกก็หนักเอาการทีเดียว
 :help :help :help