ผู้เขียน หัวข้อ: น้องใหม่เริ่มใช้ HT. ชุดแรกในชีวิตขอคำแนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 12990 ครั้ง)

ออฟไลน์ บี้

• Freshy
ผมเพิ่งจะไปซื้อ G9-ex ของ Leona มา โดยไม่รู้ว่า DVD ตัวเดิมของผมเป็น 2 ch.  K]
ถ้าต้องเลือกระหว่าง ซื้อ DVD ตัวใหม่แบบ 5.1 มี upscale เช่น SOKEN DV790
กับ ซื้อAVของ Leona-AI 6006 มาต่อกับ DVD ตัวเดิมควรจะเลือกทางไหนดีครับ

ออฟไลน์ YOE

• The truth is out there
  • สมาชิกรุ่น Classic
  • Super Star
  • like.no.other
ซื้อ HT Box ยี่ห้อจากญี่ปุ่นจะดีกว่านะครับ
The Best damn Life.

ออฟไลน์ najan

• *
ถ้าเป็นผมนะคับเลือกซื้อ ดีวีดี ดีกว่านะคับแต่ถ้าให้ดีต้องดูว่าเครื่องดีวีดีถอด DTS Digital Surround นะคับ
อย่าเอาเครื่องที่ถอดรหัส DTS Digital Out เวลาเล่นแผ่นที่เป็น DTS  จะไม่มีเสียงจะฟังได้แค่ Dolby Digital เท่านั้น

ออฟไลน์ Nice47

• *
A/V HT box น่าจะดีกว่านะ

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • Superstar...
  • ตู่ นินจา
อย่างที่คุณ najan บอกไว้ ประหยัดดีครับ เพราะเรามีชุดลำโพงอยู่แล้ว แต่คราวนี้อย่าพลาดอีกนะครับ ตามที่คุณ najan แนะนำไว้เรื่อง  dts decoder ครับ