ผู้เขียน หัวข้อ: MI-3 ร้อนๆมาแล้วจ้า  (อ่าน 8397 ครั้ง)

ออฟไลน์ โต้ง ช.ม.

• สมาชิกรุ่น Classic
MI-3 ร้อนๆมาแล้วจ้า
« เมื่อ: 03 พฤษภาคม, 2006, 03:20:05 PM »

:)หวัดดีครับทุกๆท่าน ออกจากโรงหนังสดๆร้อนๆเดี๋ยวนี้เองครับ วันนี้คนดูเยอะเหมือนกัน ตอนเดินออกโรงมาคนเต้มไปหมด แต่ผมดูรอบแรก 11.15 ห้างเปิด 11.00 รอบที่ดูคนไม่ถึงครึ่งโรงครับ คงเพราะยังเช้าอยู่

ขนาดว่าคนดูน้อยๆ แต่ผมก็ยังไม่วายเจอเหตุการณ์วัยรุ่นเซ็งเข้าอีกจนได้ รอบที่ดูดันตีตั๋วนั่งคู่กับหนุ่ม-สาวคู่นึง ไม่รู้ว่าพวก เคยดูหนังโรงใหญ่บ้างรึเปล่า หรือว่าเคยแต่นอนดูวีซีดีที่บ้าน ไม่เคยเข้าโรงหนัง เพราะดันเจือกพกเมล็ดทานตะวันเข้ามาแทะกินในโรงหนังด้วยครับ!!!  (( อึ้งเลย...ผมเพิ่งเคยเจอเป็นครั้งแรกเลยนะเนี่ย  >:( อะไรว้า... พกขนมมากินจะไม่ว่าซักคำ พวกเล่นเอาผม ไม่มีสมาธิดูหนังเลยในช่วง 15 นาทีแรก เพราะเสียงแทะเมล็ดทานตะวันอย่างดังเลยแหละ ก็อบแก๊บๆ ผมว่าคนที่นั่งอยู่แถวข้างบน แถวข้างล่าง ติดกับมัน ก็คงรำคาญเต็มทน เห็นมีแถวล่าง หันมามองหน้า 2-3 รอบ แต่ก็ไม่ว่าอะไร จนผมทนไม่ไหว เห็นพวกแทะอย่างเมามันส์ไม่ยอมหยุดซักที จึงเดินหนีลงไปนั่ง 2 แถวล่าง รู้สึกว่าเดี๋ยวนี้ผมจะเจอเรื่องยังงี้บ่อยขึ้น ซื้อตั๋วที่ไหน นั่งดูที่นั่นไม่จบซักที ตอนหนังจบผมว่าจะเดินไปบอกซักหน่อย ว่าคราวหลังอย่าพกเม็ดมาแทะในโรงอีกนะ หนังจบหันไปดู พวกเดินออกจากโรงไวเหลือเกิน สงสัยคงจะรู้ตัว เวรจริงๆ  :nono

เอ้า...มาถึงเรื่องหนังดีกว่า

MI-3 มาถึงภาคนี้ อีธาน ฮันท์ กำลังหมั้นกับแฟนสาว และพลิกผันตัวเองมาเป็นครูฝึกของ MI แต่แล้วเขาต้องโดดมาร่วมวงอีกจนได้ เมื่อคนของ MI ถูกวายร้ายจับตัวไป เรื่องราวทั้งหมดจะเป็นอย่างไร ท่านต้องไปติดตามชม

หนังภาคนี้ได้รับเสียงชมของเหล่านักวิจารณ์ว่า ทำได้ดีที่สุดในบรรดา MI ทั้ง 3 ภาค ผมเองก็ตั้งความหวังไว้พอสมควร ยิ่งได้ยินเสียงชมจากนักวิจารณ์ก็ยิ่งหวังมากขึ้นไปอีก หนังจบเดินออกโรงมา ความรู้สึกคือ เฉยๆครับ ไม่ถึงกับดีที่สุดแต่ก็ไม่ด้อย ถ้าถามผมผมชอบภาคแรกที่สุด เดี๋ยวมาตามอ่านเหตุผลกันครับ

ภาคนี้ได้นักแสดงใหม่ๆมาสมทบหลายคน ที่น่าสนใจ ก็คือตัวร้าย ฟิลลิป ซีมัวร์ ฮอฟแมน ที่เพิ่งคว้ารางวัลออสการ์ไปหมาดๆ แล้วก็ยังมี ลอว์เร้นซ์ ฟิชเบิร์น ( นึกว่ากำลังดูแมททริกซ์ภาคต่อ ) ดาราเอเชียบ้านเรา แม็กกี้ คิว ถ้านึกหน้าไม่ออก ก็หาเช่า Nake Weapon มาดูครับ และก็ยังมี วิง แรมส์ ที่ภาคนี้ไม่ต้องห่วงกุ๊ซชี่กับเวอร์ชาเช่ย์เหมือนกะภาค 2

ตัวหนังเริ่มต้นมา ก็ดูน่าติดตามทันที ตัวร้ายภาคนี้ดูมีพลังทีเดียว หนังนำเสนอชีวิตส่วนตัวของอีธาน ฮันท์ มากกว่าทุกภาค เรียกว่าดูมีมิติขึ้น ครบรสหลายอารมณ์มากขึ้น แต่ข้อที่ผมไม่ชอบในภาคนี้คือ ฉากแอคชั่นต่างๆดูไว และเร็วไปหน่อย สำหรับภารกิจผมชอบภาค 1 มากที่สุดครับ ( ตอนที่โหนตัวจากเพดานในภาคแรก ผมว่าดูดีสุด ลุ้นที่สุด ) ภาคนี้เสมอตัวครับ

ทอม ครู๊ซ หลังๆโดนล้อเลียนอย่างหนัก ( อยากดู scary movie 4 ตะหงิดๆ ท่าโดดบนโชฟาง่ะ  ;D ) การแสดงของเขา ก็ยังคงสไตล์เขาอยู่เหมือนเดิม บางคนที่ไม่ชอบครู๊ซ มักบอกว่าพี่แกเล่นหนังแบบโอเวอร์แอ็คติ้ง แต่ถ้าเป็นสาวๆล่ะก็ กรี๊ดแน่นอน สำหรับผมก็โอ.เค.ครับ

สรุป เป็นหนังเริ่มต้นซัมเมอร์ที่ทำได้ดีครับ สำหรับผมถือว่าเสมอตัว รายละเอียดหนังบางอย่างยังดูตกหล่นไปบ้างนิดๆหน่อยๆ ดูเพื่อความบันเทิงวันหยุด ผมว่าดีครับ ผมให้ 9 คะแนน

http://www.filmedge.net/mi3/photos.htm
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 พฤษภาคม, 2006, 06:16:40 PM โดย Too' Ninja »

ออฟไลน์ imoddang

Re: MI-3 ร้อนๆมาแล้วจ้า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 03 พฤษภาคม, 2006, 03:30:49 PM »
สงสัยต้องต้องเสียเงินไปดูแล้วหละมั้งครับ
แต่ว่าไปดูคนเดียวมัน เหงาน่าดู รับสมัครสาวๆ ไปดูเป็นเพื่อนนะครับ

^-^ ^-^ ^-^

ออฟไลน์ badz

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 03 พฤษภาคม, 2006, 04:08:59 PM »
ขอบคุณสำหรับรีวิวคับ  ท่าทางต้องไปดูมั่ง เหอๆๆๆ  ^-^
Burn your tires, not your soul...

ออฟไลน์ สรศักดิ์ ชม.

• Freshy
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03 พฤษภาคม, 2006, 04:25:16 PM »
ไปเที่ยวเลมาสนุกมั๊ยหนุ่มโต้ง พรุ้งนี้เย็นๆพี่ว่างไปหาได้เลย หนังmi3ถ้าเป็น dvd น่าซื้อเก็บหรือไม่

ออฟไลน์ X!!

• [เอ็กซ์]
  • Superstar...
  • Cat's Daddy
    • http://ekkapan.googlepages.com/
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 03 พฤษภาคม, 2006, 05:59:39 PM »
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ  :)

ออฟไลน์ ต ต้น

• สมาชิกไฮโซ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 03 พฤษภาคม, 2006, 06:52:24 PM »

เรื่องนี้ไม่มีทางพลาดครับ ออกมากี่ภาคก็ต้องดู  :secret
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 พฤษภาคม, 2006, 06:57:24 PM โดย ‹‹ ต ต้น ‹‹ »
B)   มาเล่นดนตรีกันเถิด   B)

ออฟไลน์ LOUIS

• Superstar..
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 03 พฤษภาคม, 2006, 10:18:57 PM »
อยากไปเหมือนกันครับ :clap     :headphone

ออฟไลน์ RAK

• Super Star
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 04 พฤษภาคม, 2006, 12:50:18 AM »
วันศุกร์ นี้จะตามไปดูครับ  8)

ออฟไลน์ หมอทีเจ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 04 พฤษภาคม, 2006, 07:22:34 AM »
แฮะ แฮะ ไม่อยากบอกเลยว่าวันแรกรอบแรกเหมือนกัน  11.40 ไปลุยที่เซ็นทรัลพระราม 2 นั่ง Opera suite ซะด้วย อิ อิ
หนังสนุกดีครับ  ไม่แพ้ภาคแรก  ดีกว่าภาคสองจม  มันและโม้เหมียนเดิม  ผมดูแล้วสงสัยว่าพ่อพระเอกเนี่ยกระดูกท่าจะทำด้วย stainless stell เสริม kevlar carbon titanium เพราะกระดูกแข็งเหลือเกิน  มันน่าจะหักตั้งหลายทีทีเดียว
ประสบการณ์ในโรงงวดนี้ก็มีดังนี้  ผมซื้อที่นั่ง Opera suite สังเกตว่าไม่มีใครซื้อเลย  ก็โอเค  แต่พอดูหนังไปกลับมีคนทีซื้อที่นั่งธรรมดาด้านล่างขึ้นมานั่งเป็นเพื่อน  ก็เลยคิดว่าเออหนอประเทศไทย  คนไทยนี่เรื่องโกงนิดโกงหน่อยนี่พ่อเอาหมด  ทั้งที่มันก็ไม่ได้แพงอะไรมากมายสองที่นั่งห้าร้อยบาทนั่งสบาย ๆ จู๋จี๋กะคนข้าง ๆ ก็สะดวก  ไม่ยอมเสียตังค์แต่มาแอบนั่งตอนหนังฉาย  แต่ประมาณ 15-20 นาทีก็เป็นพนักงานมาเชิญลงไป  ยอมรับว่าเสียมารยาทแอบสมน้ำหน้าไปหน่อยนึง อิ อิ

ออฟไลน์ RAK

• Super Star
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 04 พฤษภาคม, 2006, 06:11:08 PM »
คนไทยนี่เรื่องโกงนิดโกงหน่อยนี่พ่อเอาหมด  ทั้งที่มันก็ไม่ได้แพงอะไรมากมายสองที่นั่งห้าร้อยบาทนั่งสบาย ๆ จู๋จี๋กะคนข้าง ๆ ก็สะดวก  ไม่ยอมเสียตังค์แต่มาแอบนั่งตอนหนังฉาย  แต่ประมาณ 15-20 นาทีก็เป็นพนักงานมาเชิญลงไป  ยอมรับว่าเสียมารยาทแอบสมน้ำหน้าไปหน่อยนึง อิ อิ

:yahooอ่านแล้วชอบชอบ คร๊าบบบบบบบบบบ อิ อิ  :headphone

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 04 พฤษภาคม, 2006, 07:00:06 PM »
ขอบคุณพี่ตู่สำหรับรูปภาพประกอบสวยๆครับ  K)

พี่สรศักดิ์ ถ้าดีวีดีออก ผมว่าน่าเก็บครับ ผมว่ามีฉากนึงล่ะ ที่น่าจะใช้ทดสอบระบบเสียงได้ดี คือฉากแอ็คชั่นตรงสะพาน หนังเรื่องนี้น่าจะเข้าตาพี่สรศักดิ์ครับ เพราะฉากแอ็คชั่นเยอะเหมือนกัน สิ่งที่ผมคาดหวังจากภาคนี้คือ อารมณ์การจารกรรมแบบภาคแรกครับ เมื่อคืนกลับบ้านก็ไปหยิบภาคแรกมาดูต่อ คืนวันนี้ว่าจะเอาภาค 2 มาดูอีก และอีกไม่กี่วันก็จะพาแฟนไปดูภาค 3 อีกรอบนึงครับ อิๆๆๆ เอาแบบเต็มอิ่มเลย   8)

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 04 พฤษภาคม, 2006, 07:25:16 PM »
มาอีกรอบ เพิ่งไปอ่านในพันทิป เฉลิมกรุงครับ มีคนพูดถึงหนังเรื่องนี้กันเยอะเลย แถมอัดกันมันส์ไม่แพ้หนังด้วยครับ ;D

ออฟไลน์ tsainont (FilmJunkie)

• Super Star.
    • Sanguan Electric
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 06 พฤษภาคม, 2006, 08:52:23 AM »
เข้ามาแซวคุณโต้ง

พันทิพนี่ ห้องเฉลิมไทย นะครับ ไม่ใช่ เฉลิมกรุง อิอิ
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ

ออฟไลน์ peeupsky

• Freshy
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 06 พฤษภาคม, 2006, 09:09:17 AM »
อยากดูๆๆ  :D

ออฟไลน์ X!!

• [เอ็กซ์]
  • Cat's Daddy
    • http://ekkapan.googlepages.com/
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 07 พฤษภาคม, 2006, 09:39:09 AM »
เพิ่งไปดูมาเมื่อคืนนี้ครับ หนังก็ดูเพลินๆ สนุกดีครับ  :)

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 08 พฤษภาคม, 2006, 09:46:41 AM »
อิอิ..สงสัยไปเฉลิมกรุงบ่อยครับ มาช่วยโปรโมทร้าน  dd

ออฟไลน์ KTK

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 08 พฤษภาคม, 2006, 10:23:17 PM »
ภาคนี้สนุกมากๆๆๆๆ  หนังดำเนินเรื่องได้ดีมากๆๆ ไหลลื่นไม่สะดุด ไม่มีคำว่าน่าเบื่อเลย ทุกฉากมีความหมาย เป็นหนังแอ็คชั่นที่ดีที่สุดที่เคยดูมาในชีวิตเลย  c)

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 09 พฤษภาคม, 2006, 10:53:20 AM »
ลองเข้าไปอ่านรีวิวของคุณ คนอยู่ข้างหลังคุณ ในพันทิปดูนะครับ รีวิวได้เยี่ยมมาก  O0 ตรงกับความรู้สึกที่ผมมีต่อหนังเรื่องนี้ทุกประการ

www.pantip.com/cafe/chalermthai/topic/A4349381/A4349381.html

ปล.ถ้ายังไม่ได้ดูหนังอย่าเข้าไปอ่านนะครับ