ผู้เขียน หัวข้อ: กำัลังจะซื้อเครื่องกรองไฟระหว่าง vr100i กับ octopus 600 อันไหนดีกว่ากันครับ  (อ่าน 9856 ครั้ง)

ออฟไลน์ กัมปนาท KK

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Superstar...
5555.ถ้าฟ้าผ่า อะไรก็ช่วยไม่ได้ :cry2  ใช้กับภาพพวกภาพก็ต้อง Isolateซักราคา  6000-7000บาทก็พอครับท่านหลายแบบ  magnetก็มี  LI-500 คือ ไอโซเลตทรานสฟอร์เมอร์คุณภาพสูงชนิดแกนเทอร์รอยด์ (แบบวงแหวน) ที่จ่ายกำลังไฟฟ้าแบบต่อเนื่องได้มากถึง 500 วัตต์ ตัดขาดการรบกวนทางสนามไฟฟ้าระหว่างไฟฟ้าขาเข้าและขาออกด้วยเทคนิคการชีลด์ป้องกันภายในตัวทรานสฟอร์เมอร์ (Electrostatic shield. primary/secondary) ใช้เทคนิคการพันขดลวดเอาต์พุตแบบสมมาตร (symmtrical secondary winding) สามารถลดทอนสัญญาณรบกวนในรูปแบบ common mode noise และ reactive component ได้อย่างมีประสิทธิภาพ โดยมีอัตราการลดทอนสัญญาณรบกวนสูงสุดถึง 80 dB ครอบคลุมในย่านความถี่ที่มีผลกับคุณภาพเสียงและภาพโดยตรง เป็นหม้อแปลงIE ก็มี avzone หลายรุ่นก็ok

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • *
  • Please Help Thanks
จะเอาไว้ใช้กับ LCD PHILIPS รุ่น 32PF9966 กลัวเวลาฝนตกหรือฟ้าผ่าจะทำให้ tv พังครับ

sugjai
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

ออฟไลน์ Lukjeab's Daddy

• Lukjeab Hi Fi
  • รักวัวให้ผูก รักลูกให้ซื้อเครื่องเสียงให้ลูกฟัง
    • Lukjeab Hi Fi
จะเอาไปใช้เพื่อจุดประสงค์อะไรครับ

ถ้าไฟตกไฟเกินตัว VR100ie จะช่วยได้ด้วย ผมก็ใช้รุ่น Sidital SXE-20 อยู่ครับ

ออฟไลน์ SIDITAL

• Freshy
รายละเอียดและคุณสมบัติของ VR-100ie
ดูได้ที่นี่ค่ะ http://www.siliconthai.com/for_hi-end-vr_thai-1.htm

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • *
  • Please Help Thanks
กำัลังจะซื้อเครื่องกรองไฟระหว่าง vr100i กับ octopus 600 อันไหนดีกว่ากันครับ

sugjai
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...