ผู้เขียน หัวข้อ: ทำมาย เอวีอาร์ ต้องมีช่อง อิน คอมโพเนนท์  (อ่าน 8681 ครั้ง)

ออฟไลน์ najan

• *
Re: ทำมาย เอวีอาร์ ต้องมีช่อง อิน คอมโพเนนท์
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 มีนาคม, 2008, 12:38:13 PM »
เครื่อง avr จะสามารถรับ input ได้หลายเครื่องโดย ตัว output ผ่าน avr แทน
พูดง่ายคือการใช้งานแหละคับเช่น
input DVD
input cable
input computer
input PS2
โดยคุณไม่ต้องลุกขึ้นมาเสียบสายใหม่

ออฟไลน์ รักเสียง

• สมาชิกรุ่น Classic
Re: ทำมาย เอวีอาร์ ต้องมีช่อง อิน คอมโพเนนท์
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16 พฤษภาคม, 2006, 05:58:06 PM »
ต่อตรงเลยครับ ดีที่สุด

ออฟไลน์ X!!

• [เอ็กซ์]
  • Superstar...
  • Cat's Daddy
    • http://ekkapan.googlepages.com/
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 พฤษภาคม, 2006, 02:54:19 PM »
ต่อตรงเข้า projector เลย น่าจะดีกว่าครับ แต่ถ้าต้องการต่อผ่าน avr ก่อน ก็ต้องใช้สาย component 2 ชุดครับ

ออฟไลน์ poppy

• life too short to do dislike thing........
ทำมาย เอวีอาร์ ต้องมีช่อง อิน คอมโพเนนท์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 พฤษภาคม, 2006, 02:41:17 PM »
ทำมาย เอวีอาร์ ต้องมีช่อง อิน คอมโพเนนท์  ผมใช้ เดนอน 1906 มีช่อง input component ต่อผ่าน avr ดีกว่า ต่อตรงเข้า projector ไหมครับ ถ้าดีกว่าก็ต้องเสีย สาย คอมดพเนนท์ สองชุดใช่ไหมครับ