ผู้เขียน หัวข้อ: AQUOS LCD เวิร์คมั้ยครับ ... 32" ราคาไม่ถึง 50,000.-แล้ว  (อ่าน 2251 ครั้ง)

ออฟไลน์ mcclain

LCD SHARP เป็นงัยครับ ทำไมไม่ค่อยเห็นมีใครพูดถึง  (ไปทางไหนก็มีแต่กระแส Bravia)   ตอนนี้ AQUOS LC-32AF3M ลงมาต่ำกว่า 50,000.- แล้ว  ราคาขนาดนี้น่าสนมั้ยครับ  และถ้าเทียบกับ Philips 32 PF 5320 ที่ราคาใกล้เคียงกัน (มี HDMI ทั้งคู่) ตัวไหนน่ารับมาดูแลมากกว่ากันครับ   :D  อ้อ..ผมเน้นเอามาดูดีวีดีอย่างเดียวนะครับ (เผื่อรองรับ Blue Ray กับ HD-DVD ในอนาคตด้วย) ระยะนั่งดูประมาณไม่เกิน 3.50 เมตรครับ

และหลังจากชั่วโมงนี้ไปแล้ว ยังจะมียี่ห้อไหนลดราคาลงมาอีกรอบมั้ยครับ  จะได้รอจนถึงนาทีสุดท้ายก่อนบอลโลกคู่แรกจะเตะอ่ะครับ อิ..อิ.. ;D

ออฟไลน์ ต ต้น

• สมาชิกไฮโซ
  • Superstar...
  • Total likes: 0
Re: AQUOS LCD เวิร์คมั้ยครับ ... 32" ราคาไม่ถึง 50,000.-แล้ว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 พฤษภาคม, 2006, 04:00:58 PM »
AQUOS น่าเล่นกว่าครับ  :secret
B)   มาเล่นดนตรีกันเถิด   B)

ออฟไลน์ shinikuman

Re: AQUOS LCD เวิร์คมั้ยครับ ... 32" ราคาไม่ถึง 50,000.-แล้ว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 พฤษภาคม, 2006, 04:45:15 PM »
ผมก็สนใจ sharp ตัวนี้อยู่เหมือนกันครับ จะซื้อในงานที่ central นี่แหละ เห็นว่า pal panel ช่วยเรื่องระบบทีวีบ้านเราได้ดี
ว่าจะเอามาไว้ดูดีวีดี กับ divx ครับ ยูบีซีอาจติดเร็วๆ นี้

แต่ทำไมเขาว่าเอายูบีซีมาดูบน lcd แล้วไม่ดีล่ะครับ

แล้วผมจะทำไงกับ philip 29" pixel plus 2 ดีละเนี่ย

ออฟไลน์ johnny_kk

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 พฤษภาคม, 2006, 12:28:04 PM »
Native resolution น้อยกว่า phillips แต่แก้ด้วย pal panel ซึ่งจริงๆ คืออะไรไม่รู้ ดูเผินๆ ตาม power buy รู้สึกไม่ค่อยแตกต่างครับ