ผู้เขียน หัวข้อ: +-ฝากประชาสัมพันหน่อยครับ ผู้ใดพบเห็น ทรัมเป็ท มือ2 ยี่ห้อง GETZEN บ้าง-+  (อ่าน 3154 ครั้ง)

chuckschuldiner

• บุคคลทั่วไป
ผมเห็นมีขายอยู่ที่บ้านหม้ออันนึงครับ ร้านในเคี้ยงหลี พล่าซ่า น่ะครับ ร้านข้างๆร้าน First น่ะครบ

ออฟไลน์ Night_Angel

ของเพื่อน นี่หนักเลยครับ ราคาของใหม่เฉียดแสน  และไม่มีขายต้องสั่งอย่างเดียว  ผมก็ไม่รุ้จะช่วยอย่างไร  พอเดินหาดูที่ๆคิดว่าจะมีบ้าง ถ้าเจอก็ดีไป 
DIY ไม่มีคำว่าเป็นไปไม่ได้

chandayot

• บุคคลทั่วไป
  เมื่อก่อนมีเพื่อนมีไวโอลินเก่าหัวแกะเป็นรูปโมสาร์ท  เอาไปฝากเพื่อนคนนึงไว้ พี่ชายแอบเอาไปจำนำ 500 บาท หายสูญไปแล้ว
เป็นยี่ห้อสตาดิวาเรียสอะไรจำไม่ได้ ฝรั่งมันรู้ตามมาถึงบ้านที่ลำปางให้ราคาตอนนั้นอยู่ที่ประมาณ 2 ล้านบาทอะครับ แต่ไม่ทันแล้ว คาดว่าเป็นของที่เหลือในโลก 1-2 ตัวทำนองนั้น   ส่วนกีต้าร์ของผมเอง แฟนแอบเอาไปจำจำ ตัวละ 500 เป็น 12สาย 2 ตัว โฟล็ค 1 กีต้าร์คลาสสิก2 ตัว ตัวนึงด้านหน้าเป็นไม้แท้ๆ เป็นยี่ห้อซูซูกิ แอนด์เมด เสียงดีมากๆ สูญหมดแล้ว ครับ รวมก้หลายหมื่น คีย์บอร์ดคาไวทู ซื้อมาสองหมื่นกว่า ก็ไปหมด  กีต้าร์อีกอีกตัวนึงสาวๆยืมไปแล้วก็ไม่คืน  จะหากีต้าร์ดีๆก็ทากามิเน่รุ่นเก่าๆ ราคาก็หมื่นขึ้น ถ้าของใหม่ต้องเป็นไม้จริงและเก็บไว้สัก 10 ปี เสียงจะดีขึ้นมากๆ 
มีข้อสังเกตว่า เพื่อนกัน จะไม่ยืมกีต้าร์กัน เพราะจะเสียเพื่อน ลุกไปกระแทกมุมโต๊ะก็เป็นรอยแล้ว รักทะนุถนอมมากกว่า..ภรรยา ไม่น่าเลย  ทั้งความรักในเครื่องดนตรี และเครื่องมือหากิน ไม่น่ามาลักไปเล้ย..เห็นใจครับ

มาอัปเดทครับผม

ทรัมเป็ต  สีเงิน ยี่ห้อ GETZEN

...เลขเครื่อง P10809 ครับ

ตำหนิคือ มีสลัก อยุ่ที่ ตัวกดตรงกลาง เ็ป็นตัว P

ฝากภาพครับ

ขอบคุณครับ เด๊่ยวไปขอรุป มาลงไว้ให้ครับ

ออฟไลน์ RealTube

• Realtonecustompickup
มันน่าจะมี  ซีเรียลนัมเบอร์  เหมือน กีต้าร์ หรือป่าว ครับ

ผม ท่องเว็บ คนตรี ประจำจะดูให้ครับเผื่อ ลงขายผ่านเว็บ

ออฟไลน์ LOUIS

• Superstar..
ใช่ครับมีรูป ใครเห็นที่ไหนจะได้มาบอก :secret    :headphone

ออฟไลน์ PANGPOND

• (vinyl lover) มาเลิกสูบบุหรี่กันดีกว่า
  • Super Star
  • *
  • ....1000 VOLT IS NOT ENOUGH....
แจ้งความหรือยังครับ รีบแจ้งก่อนเลยครับเวลาเจอจะได้ตามยึดคืนได้ง่ายๆครับ

http://www.hs1pmq.com/ash.htm เลิกสูบบุหรี่เพื่อคนที่คุณรักและตัวคุณเองตั้งแต่วันนี้ แล้วคุณจะรู้ว่าชีวิตมันเปลี่ยนไปได้จริงๆ Tel.086-5368784 รับปรึกษาและเป็นกำลังใจให้ทุกๆท่านที่ต้องการเลิกบุหรี่ครับ

ออฟไลน์ paganini

• Vinyl Mania
  • Super Star.
  • **
  • Vinyl Mania
    • My Favorites Web
หากมีรูปน่าจะดีนะครับ จะได้เจอตัวง่ายหน่อย
เมื่อสิบกว่าปีก่อน คอลัมน์หนึ่งในหนังสือสตาร์พิคคือ VinylMania เขียนโดยปัญญรักษ์ พูลทรัพย์ ทำให้เด็กคนหนึ่งคลั่งไคล้ตามหาเพลงที่เขาเขียนถึง แม้จะไม่มีเงินซื้อแผ่นเสียงก็ตาม วันนี้เ็ด็กคนนั้นกำลังตามหาสิ่งเดียวกัน http://niwatblog.com/

ออฟไลน์ santi

• Super Star
  • *
  • ปล่อยให้ดนตรีนำพา
ขอรายละเอียดเพิ่มเติม เพื่อนๆที่ไม่คุ้นเคยกับทรัมเป็ตจะได้สังเกตุกันง่ายๆครับ
สีเงินหรือสีทอง ใส่กล่องหรือไม่ มีจุดสังเกตุอย่างไรบ้าง

ออฟไลน์ Music_Lover

ไว้จะดูเผื่อโรงรับจำนำกับคลองถมให้นะครับ แต่ผมว่าของพวกนี้น่าจะอยู่ในร้านเครื่องดนตรีมือ2 นะครับ
ที่อยู่ครับ

http://www.htg2.net/index.php?topic=24076.0

ไม่ว่าพบเห็นที่ไหน จะร้านขายของเก่า โรงรับจำนำ ตลาดมืด หรืออะไรก็ตาม ช่วยบอกเบาะแสหน่อยนะครับ

เพื่อนโดนทุบรถ ขโมยเครื่องมือหากินไป ยังหามาแทนไม่ได้ครับ เลยฝากๆเพื่อนสมาชิกเผื่อพบเจอ แจ้งกันหน่อยนะครับ จะให้เจ้าของไปตามหาดูเอง

ปล. เมืองไทยมียี่ห้อนี้ไม่ถึง 5ตัว แน่ๆ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 พฤษภาคม, 2006, 11:37:52 PM โดย Night_Angel »