ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้ DVDO Scaler แล้ว......  (อ่าน 2187 ครั้ง)

ออฟไลน์ ตั้งไข่

• Superstar....
  • Total likes: 0
  • Keane and Ken's Daddy
    • FotoCoffeeS.com
ใช้ DVDO Scaler แล้ว......
« เมื่อ: 16 มกราคม, 2005, 02:38:32 AM »
สามารถเอามาต่อกับ UBC ด้วยได้มั้ยครับ แล้วมันทำงานยังไง แล้วภาพจะดีขึ้นมากไหมครับ สำหรับ UBC นะครับ ขอบคุณครับ
ไม่อยากหมดตรูด ต้องยึดนโยบาย "น้ำเต็มแก้ว" กับ "กบในกะลา"

"ไฟบางทีก็ดับด้วยน้ำไม่ได้ ต้องใช้ระเบิดโยน" by pop2000

ของพี่ๆเขา เพราะลำโพงคู่เดียว ส่วนของผม เพราะแอมป์ตัวเดียว :black_eye

ออฟไลน์ Hidden RH1N0

• Lord of the RH1N0
  • สมาชิกรุ่น Classic .
  • Super Star.
  • *
  • Lord of the RH1N0
    • HiddenRhino @ Multiply
Re: ใช้ DVDO Scaler แล้ว......
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 มกราคม, 2005, 07:58:43 AM »

อืม ....ถ้าเราคิดว่า ซื้อ Scaler เพื่อมาเล่นกะ แผ่นดีวีดี เป็นหลัก ต่อกะ UBC เป็นผลพลอยได้ .... ผลที่ได้ ไม่ว่าจะดีขึ้น มากน้อยขนาดไหน น่าจะถือว่าเป็นกำไรอ่ะครับ.....

ผมเคยใช้ DVDO รุ่นแรกๆ นะครับ .... ตัวนั้นเล่น PAL ไม่ได้ ก้อเลยไม่ได้ลองกะ UBC ... แต่ตอนนี้ ใช้ scaler คือ Deuce SDQ กะ UBC แล้ว ภาพดีขึ้นพอสมควร แม้จะไม่สวยงามแบบ แผ่น ดีวีดี แต่ก้อ ดีขึ้นกว่าไม่ใช้ จนเห็นได้ชัด โดยเฉพาะกะ ทีวีจอใหญ่ๆ ดูแล้วพอใจมาก แต่ถ้าไปใช้กับ Projector ที่ขนาดภาพใหญ่มากๆ อาจจะไม่ช่วยเท่าไรมั๊งครับ .....  :-[

http://hiddenrhino.multiply.com/    715 - จ้าหนึ่งเห็ด - Lord of The Rhino -  Crouching Kitty Hidden Rhino - Dirk Pitt - MUCAS - Cast Away - HR - DP - ME - Beachwalker - Jokesmonster - RH1N0 - CKHR - DB23 - Copyleft - Searchdozy - SDZ - จ้า  .......

ออฟไลน์ ขุนจิต

• kjit
  • สมาชิกรุ่น Classic
  • Superstar...
  • ไบเกอร์เครื่องเสียง
Re: ใช้ DVDO Scaler แล้ว......
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 มกราคม, 2005, 08:48:24 AM »
ภาพดีขึ้รครับ  ส่วนคุ้มไหมขึ้นอยู่กับความพอใจครับ  ส่วนราคาตอนนี้น่าเล่นได้เลยครับ
ตอน มีราคาพิเศษ  09-771-8895
พิจิต 089-771-8895