ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามเรื่องจานดาวเทียมครับ  (อ่าน 4154 ครั้ง)

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • Superstar...
  • *
  • Please Help Thanks
รบกวนถามเรื่องจานดาวเทียมครับ
« เมื่อ: 31 พฤษภาคม, 2006, 06:59:38 PM »
ผมอยู่ที่ชลบุรี  เดิมเคยใช้ cable ท้องถิ่น ตอนนี้ว่าจะเลิกและหันมาใช้จานรับสัญญาณดาวเทียม ไม่ทราบว่ามันมีข้อดี/ด้อยยังไงบ้างครับ  และปัจจุบันเขานิยมตัวใหนระบบแบบใหนครับ  ขอแค่ดู Free TV ชัดๆ+ ช่องกีฬาหรือสารคดีได้บ้างครับ  พวกหนังไม่เน้นครับ งบประมาณควรตั้งไว้เท่าไหร่จึงจะไดคุณภาพที่ดีครับ  อีกอย่างเวลาฝนตกมันรับได้มั้ยครับและอายุใช้งานจานพวกนี้ได้กี่ปีครับ

เปา
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

ออฟไลน์ ต ต้น

• สมาชิกไฮโซ
  • Superstar...
Re: รบกวนถามเรื่องจานดาวเทียมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 31 พฤษภาคม, 2006, 07:21:20 PM »
http://www.htg2.net/index.php?topic=10298.0

ลองดูในนี้ก่อนนะครับถ้าไม่ได้รับคำตอบแล้วเข้ามาถามอีกทีครับ
B)   มาเล่นดนตรีกันเถิด   B)

ออฟไลน์ สรร

• Plearn Edutainment is domestic and international study group programs which operated by 'Kimmanan's Group'
Re: รบกวนถามเรื่องจานดาวเทียมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 01 มิถุนายน, 2006, 12:07:27 PM »
ไปที่บอร์ด โบราณ ครับ ที่นั้นเขาถาม-ตอบเกี่ยวกับ จานดาวเทียม ครับ แต่ก็มีข้อแนะนำครับ ให้ใช้จานแบบ DUO คือรับได้ทั้ง c-band และ ku-band จะใช้แบบ fix หรือแบบ move ก็ได้ครับ และอาจจะมีช่อง ดีๆ ให้คุณได้แปลกใจก็ได้ แต่โดยส่วนใหญ่แล้ว เค้าไม่ค่อยเล่น ของ p_i กันครับ