ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำ Power Amp ที่เหมาะสมด้วยครับ  (อ่าน 2734 ครั้ง)

ออฟไลน์ Jood

• An unlimited learning is DIY.
  • We just do it.
ช่วยแนะนำ Power Amp ที่เหมาะสมด้วยครับ
« เมื่อ: 10 พฤศจิกายน, 2004, 06:24:54 PM »
ผมอยากจะใช้ Reciever Maranzte SR4300 เป็น Pre ครับ จะใช้ Power ของอะไรดี เพื่อต้องการจะฟังเพลงให้กระชับกว่าเดิม (แนว Jazz ,New age,Classice อาจเป็นเพลงทั่ว ๆไปบ้าง)โดยควรจะต้องเปลี่ยน ลำโพงด้วยหรือไม่ครับ(ปัจจุบัน MS902)
ศึกษา ฝึกฝน เพื่อความมัน กับสิ่งที่ชอบทำ..

ออฟไลน์ โต้ง ช.ม.

• สมาชิกรุ่น Classic
Re: ช่วยแนะนำ Power Amp ที่เหมาะสมด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน, 2004, 11:26:59 AM »
ลองของ nad ดูซักรุ่นครับ ลองหาของมือ 2 ดูก็ได้ ประหยัดงบไปได้พอดูครับ

ออฟไลน์ Peter

• *
Re: ช่วยแนะนำ Power Amp ที่เหมาะสมด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 พฤศจิกายน, 2004, 08:37:19 AM »
อยากให้ยกไปลอง Magnet ครับ
เคยเอา 312 มาเป็น power ต่อกับ Receiver denon แล้วเสียงมีพลัง และหนักแน่นขึ้นมาก