ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนเชิญร่วมงาน Half Year Meeting Thai DIY Audio ครั้งที่ 3  (อ่าน 229168 ครั้ง)

ออฟไลน์ TOM

• Superstar...
  • Less is More
Re: เรียนเชิญร่วมงาน Half Year Meeting Thai DIY Audio ครั้งที่ 3
« ตอบกลับ #311 เมื่อ: 28 กรกฎาคม, 2006, 02:37:57 AM »
ยิ้มหวานและหล่อจริง c) c)
<a href="http://www.htg2.net/index.php?topic=45230.0/" target="_blank" > ข้อมูลนาย TOM (ฒอม)  ต้อม [/url]

ออฟไลน์ DIY มด

• DIY มด DIY หมด
  • Admin
  • Super Star.
  • ตัวจริง เสียงจริง
Re: เรียนเชิญร่วมงาน Half Year Meeting Thai DIY Audio ครั้งที่ 3
« ตอบกลับ #310 เมื่อ: 27 กรกฎาคม, 2006, 08:30:24 AM »
อ้างถึง
ขอบคุณเจ้าภาพมากกกกก.......... ท่านผู้อาวุโส และเพื่อน ๆ ทุกท่านครับ ทุกคนมีแต่รอยยิ้ม.. โดยเฉพราะท่านนี้ยิ้มสวยจริง ๆ อิอิอิ....

อ้าว...โดนถ่ายตั้งแต่เมื่อไรเนี่ยะ ขอเก็บไว้เป็นที่ระลึกก็แล้วกันนะครับ O0
ข้อมูลส่วนตัวครับ
http://www.htg2.net/index.php?topic=10172.0

ออฟไลน์ Mr.Q

• Super Star
  • *
« ตอบกลับ #309 เมื่อ: 26 กรกฎาคม, 2006, 08:31:07 PM »
ขอบคุณเจ้าภาพมากกกกก.......... ท่านผู้อาวุโส และเพื่อน ๆ ทุกท่านครับ ทุกคนมีแต่รอยยิ้ม.. โดยเฉพราะท่านนี้ยิ้มสวยจริง ๆ อิอิอิ....

ออฟไลน์ สุรศักดิ์

• *
« ตอบกลับ #308 เมื่อ: 26 กรกฎาคม, 2006, 10:42:12 AM »
รุ่นลายครามก็มีบ้างนะครับ เช่นพี่นิกร... ผมกำลังสงสัยอยู่ว่า แกทำไมไม่ไปด้วย หมู่นี้ก็ไม่มาแจมกระทู้เลย... คิดถึงเจงๆ ...หรือว่าติดเอ๊าะๆ แล้วหนอ...  ;D
เอ๊าะๆ แน่ครับ เพิ่งคลอดได้ไม่กี่วัน สงสัยเลี้ยงหลานเพลิน  ;D  ;D

ออฟไลน์ xthaix

• *** ความกลมกลืนของสิ่งที่แตกต่าง ***
« ตอบกลับ #307 เมื่อ: 26 กรกฎาคม, 2006, 09:25:58 AM »
รุ่นลายครามก็มีบ้างนะครับ เช่นพี่นิกร... ผมกำลังสงสัยอยู่ว่า แกทำไมไม่ไปด้วย หมู่นี้ก็ไม่มาแจมกระทู้เลย... คิดถึงเจงๆ ...หรือว่าติดเอ๊าะๆ แล้วหนอ...  ;D

ออฟไลน์ ลอย

• Freshy
« ตอบกลับ #306 เมื่อ: 26 กรกฎาคม, 2006, 06:23:24 AM »
ขอบคุณเจ้าภาพ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ทุกคนที่ให้ความเป็นกันเองครับ  :black_eye นึกภาพว่าชาว diy จะเป็นรุ่นลายคราม ที่ไหนได้  O0 หนุ่มๆ ทั้งนั้น ฮิ

ออฟไลน์ TOM

• Less is More
« ตอบกลับ #305 เมื่อ: 24 กรกฎาคม, 2006, 10:35:45 AM »
เสียดายจังครับที่ไม่ได้ไปด้วย  ดีใจที่เพื่อนสนุกกันมากๆๆๆครับ
<a href="http://www.htg2.net/index.php?topic=45230.0/" target="_blank" > ข้อมูลนาย TOM (ฒอม)  ต้อม [/url]

ออฟไลน์ Solid state

« ตอบกลับ #304 เมื่อ: 24 กรกฎาคม, 2006, 10:10:33 AM »
ขอบคุณคุณปอเจ้าภาพมากๆๆๆๆๆๆๆๆครับ งานสนุกสุดยอดจริงๆ เพื่อนเก่าดีมีนำใจมากให้ความเป็นกันเองกับสมาชิกใหม่ดีไม่ต้องเขิน ผมลืมเอากล้องไปเลยไม่มีรูปมาให้ดูต้องขออภัย และขอบคุณเจ้าภาพอีกครั้งครับ
ข้อมูลส่วนตัว
  ชาติชาย  เมธาทิพย์
   58 ถนนประชาธิปไตย แขวงบ้านพานถม เขตพระนคร กทม.10200
     โทร. 089 2066081

ออฟไลน์ merrexkable

• *
    • Merrexkable
« ตอบกลับ #303 เมื่อ: 24 กรกฎาคม, 2006, 12:33:24 AM »
 :cry2 :cry2 ไม่ได้ไป  ต้องขอโทษคุณปอด้วยจริงๆครับ
ตอนแรกว่าจะไป แล้วปรากฏว่าช่างมาตอกเสาเข็มที่บ้านแล้วมันไม่เสร็จ
อดไปเลย  :cry2 :cry2 :cry2
EXPERIENCE  THE  DIFFERENCE
 "Better price for Better sound"

ออฟไลน์ Diy Project Seeker ©

• Admin
« ตอบกลับ #302 เมื่อ: 23 กรกฎาคม, 2006, 11:59:27 PM »
ขอบคุณเจ้าภาพสำหรับงานที่สนุกสุดยอดจริงๆครับ  :clap c) :yahoo

ออฟไลน์ Jood

• An unlimited learning is DIY.
  • We just do it.
« ตอบกลับ #301 เมื่อ: 23 กรกฎาคม, 2006, 10:53:54 PM »
คุณ masterat ครับ Pearl Phono ตัวที่ไปเปิดในงาน  นอกจากจะสวยแล้วยังเสียงดีมากๆ ด้วยครับ
ตัวนั้นรู้สึกว่าจะเป็นของคุณ Jimmy เอ๊ย........Jamie นะครับ...แกอุตส่าห์เอามาแจกคุณน้องเชนตั้งตัวจำไม่ได้หรืองัย...
ศึกษา ฝึกฝน เพื่อความมัน กับสิ่งที่ชอบทำ..

ออฟไลน์ สิงห์

• *
  • ชื่อสิงห์ ชอบกินช้าง
« ตอบกลับ #300 เมื่อ: 23 กรกฎาคม, 2006, 09:29:01 PM »
แต่ที่บอกว่าคุ้นๆ  อาจจะเป็นเพราะคุณ masterat มีผิวพรรณที่ค่อนข้างขาวคล้ายๆ กับเจ้าของร้าน hi low แต่สง่าราศรี กับความมีน้ำใจต่างกันเยอะครับ เกือบลืมไป หล่อกว่าด้วย ;D ;D ;D

อือมม.......ใช่....ใช่.....คล้ายกันจริง ๆ ด้วย   :)
สังคมจะดีได้ หากทุกคนอยู่ภายใต้กฏเกณฑ์

ออฟไลน์ magneto

• *
« ตอบกลับ #299 เมื่อ: 23 กรกฎาคม, 2006, 09:25:15 PM »
อิอิ ผมเองก็แกล้งรับมุขคนอื่นมาขยายก็เท่านั้นเองครับ ;D  คุณดาวเหนืออย่าเพิ่งตกใจ
แต่ที่บอกว่าคุ้นๆ  อาจจะเป็นเพราะคุณ masterat มีผิวพรรณที่ค่อนข้างขาวคล้ายๆ กับเจ้าของร้าน hi low แต่สง่าราศรี กับความมีน้ำใจต่างกันเยอะครับ เกือบลืมไป หล่อกว่าด้วย ;D ;D ;D

คุณ masterat ครับ Pearl Phono ตัวที่ไปเปิดในงาน  นอกจากจะสวยแล้วยังเสียงดีมากๆ ด้วยครับ

ออฟไลน์ ดาวเหนือ

• Norts Star
  • ผู้ช่วยดูแลบอร์ด
  • จะคิดถึงตัวเราใย. . . . . . . . จะต้องตายทุกคนไป
« ตอบกลับ #298 เมื่อ: 23 กรกฎาคม, 2006, 08:59:49 PM »
อ้างถึง
ว่าแต่ ผมก็คลับคล้ายคลับคลาว่าเคยเห็น คุณ masterat ที่ไหนน๊า.......ยังนึกไม่ออก   ต้องให้คุณดาวเหนือช่วยบอกครับ ว่า ชายสี่หมี่เกี๊ยวสาขาบ้านหม้อตั้งอยู่มุมไหน ? 

ไม่ใช่ครับ....เข้าใจผิดกันใหญ่แล้ว

คุณmasterat ไม่ได้มีธุรกิจที่บ้านหม้อเลย

แต่คุณmasterat ทำงานด้านอุตสาหกรรมผลิตเส้นบะหมีนะครับ ;D

ชายสี่หมี่เกี๊ยว........เป็นมุขครับ ;D

Speakers : AKG K-7XX , NHT Super Zero
Amp : Burson Soloist , Poem
Source : marantz CD-63mkII KI , TEAC R-5

ออฟไลน์ magneto

• *
« ตอบกลับ #297 เมื่อ: 23 กรกฎาคม, 2006, 08:40:21 PM »
ครับงานนี้สนุกจริงๆครับ ช่วงเวลาที่ผมอยู่ตั้งแต่ บ่ายโมงกว่า จนเลิกงานประมาณ 2 ทุ่มครึ่ง ได้เจอสมาชิกทั้งรุ่นพี่รุ่นน้องประมาณครึ่งร้อยเห็นจะได้ ทุกคนได้ยิ้ม ได้หัวเราะกันตลอด มีความสุขกับการฟังเพลง คุณปอให้การต้อนรับอย่างดีเยี่ยมอบอุ่นเป็นกันเองมากครับ ผมไปครั้งแรกพูดได้ว่า แทบจะทักใครไม่ถูกเลย พอมีป้ายชื่อ ก็ต้องร้อง อ๋อ เมื่อได้คุยกันครับ    :) :) :)

แล้วพรุ่งนี้จะมาโพสรูป บรรยากาศของงานนี้เพิ่มนะครับ

ว่าแต่ ผมก็คลับคล้ายคลับคลาว่าเคยเห็น คุณ masterat ที่ไหนน๊า.......ยังนึกไม่ออก :think1  ต้องให้คุณดาวเหนือช่วยบอกครับ ว่า ชายสี่หมี่เกี๊ยวสาขาบ้านหม้อตั้งอยู่มุมไหน ?  

• *** ความกลมกลืนของสิ่งที่แตกต่าง ***
« ตอบกลับ #296 เมื่อ: 23 กรกฎาคม, 2006, 08:23:21 PM »
ที่จริงเป็น พ่อเลี้ยง มากกว่า...อิ อิ ผมจับพุงแก กลมเจงๆ นึกว่าพกลูกบอลพลาสติกมาเตะเล่นกัน.... 2f

อ้อ ก่อนเข้างานผมแวะร้านก๊วยเตี๊ยวข้างคลองมหาสวัสดิ์ด้วยครับ ท่าน พ่อเลี้ยง พาไปครับ อร่อยมากๆ... ว่างๆ ไปทานกันอีกนะครับ  O0

• จะคิดถึงตัวเราใย. . . . . . . . จะต้องตายทุกคนไป
« ตอบกลับ #295 เมื่อ: 23 กรกฎาคม, 2006, 03:01:03 PM »

และก็แปลกมากที่หลายท่านมาทักผม ว่า ของที่ร้านขายดีมั้ย ผมก็เลยงง ไปพักนึง ถึงจะได้ทราบว่า มีหลายท่านเข้าใจว่าผมเป็นเจ้าของ

ธุรกิจ อยู่ที่บ้านหม้อ อยากเป็นครับ แต่ไม่ใช่ผมครับ เลยก็ต้อง ชี้แจงกันไป นะครับ ว่าไม่ใช่ผมครั
บ  :yahoo :yahoo

;D ตลกดีครับ...สงสัยหน้าคุณ masterat โหลนะครับ...เพื่อนๆเลยคิดว่าเป็นพ่อค้าในบ้านหม้อ

หรือไม่เพื่อนเห็นหน้าเหมื่อนเสี่ย...หรือเปล่าครับ ;D

ไม่บอกความจริงไปละครับคุณ masterat ว่าคุณคือเสี่ย...ชายสี่บะหมีเกียว...ปลอมตัวมา 2f

Speakers : AKG K-7XX , NHT Super Zero
Source : marantz CD-63mkII KI , TEAC R-5

ออฟไลน์ Jamie

• ฟังด้วยหู รับรู้ด้วยใจ
  • *
  • จิบกาแฟดีๆ ฟังเพลงดีๆ ในบรรยากาศที่ดีๆ และคนรู้ใจ
    • TDA CLUB
« ตอบกลับ #294 เมื่อ: 23 กรกฎาคม, 2006, 02:59:09 PM »
ต้องขอแสดงความดีใจกับคุณปอครับที่ เสียของเล็ก(126)เพื่อจะได้ของใหญ่(206) c)
จิบกาแฟดีๆ ฟังเพลงดีๆ ในบรรยากาศที่ดีๆ กับคนรู้ใจ(ไม่ใช่ รู้ทัน)

www.thaidiyaudio.net

ความดีก็เหมือนกางเกงใน ต้องมีติดตัวไว้ nonoแต่ไม่ต้องโชว์

ออฟไลน์ Dekwat

« ตอบกลับ #293 เมื่อ: 23 กรกฎาคม, 2006, 02:52:57 PM »
ต้องขอขอบคุณเจ้าบ้านมากๆนะครับ  c) :clap :clap :clap
ที่ทำให้งานนี้สำเร็จและสนุกสนานมากครับ ได้ของเล่นกลับบ้านไปทุกๆท่านเลย (ที่อยู่จนเลิกงาน)  :yahoo
ขอบคุณทุกๆท่าน ที่นำเครื่องมาให้ลองฟังกันครับ   O0 ก็รับฟังคำติคำชมกันบ้างนะครับ จะได้นำไปปรับปรุงกันให้เสียงดีๆยิ่งๆขึ้นไปนะครับ  Y]
เห็นอย่างงี้แล้ว ทำให้มีกำลังใจอยากทำเครื่อง ออกมาบ้างละครับ หรือท่านอื่นๆว่าไง  :yahoo  :clap  c)

ออฟไลน์ masterAT

• Admin
  • ส่งกำลังใจ
« ตอบกลับ #292 เมื่อ: 23 กรกฎาคม, 2006, 01:48:57 PM »
สวัสดีครับ

ขอบอกงานนี้ มันส์ มากครับ  เสียดายแทนทุกท่านที่ไม่ได้มาด้วย นะครับ ทุกคนที่มาในงานมีของติดมือติดไม้กลับบ้านกันทุกคน

และ ต้องขอขอบคุณ คุณ ปอ เจ้าบ้าน ที่ต้อนรับขับสู้ เป็นอย่างดีครับถึงแม้ จะเสีย ลำโพงไป ท่านก็ยิ้มมมมมม ครับ......

และก็แปลกมากที่หลายท่านมาทักผม ว่า ของที่ร้านขายดีมั้ย ผมก็เลยงง ไปพักนึง ถึงจะได้ทราบว่า มีหลายท่านเข้าใจว่าผมเป็นเจ้าของ

ธุรกิจ อยู่ที่บ้านหม้อ อยากเป็นครับ แต่ไม่ใช่ผมครับ เลยก็ต้อง ชี้แจงกันไป นะครับ ว่าไม่ใช่ผมครั
บ  :yahoo :yahoo
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 กรกฎาคม, 2006, 01:55:33 PM โดย masterat »
:D ชีวิตนี้มันสั้นนัก รีบๆๆเถอะ :D
"หนึ่งเดียวที่ข้าพเจ้ารู้ คือรู้ว่า ข้าพเจ้าไม่รู้อะไรเลย" โสคราตีสผู้กล่าว
 ที่อยู่ติดต่อ http://www.htg2.net/index.php?topic=10078.0

ออฟไลน์ DIY Man.

• It's GOOD To Be...... Audio D.I.Y.
  • **
  • มันจะไม่มีคำว่าฝัน ถ้าเราทำทุกวันให้เต็มที่
« ตอบกลับ #291 เมื่อ: 23 กรกฎาคม, 2006, 10:24:15 AM »
           ก่อนอื่น........ผมต้องขอบคุณท่านเฮียปอเจ้ารูปมากๆๆๆ สำหรับทุกอย่างครับ :bowdown :bowdown :bowdown .......แม้งานนี้จะเสีย Fostex 126 ไปหนึ่งคู่ สำหรับการ Test เจ้ายักย์ใหญ่ 810 SE แอมป์ :cry2 ผลปรากฎว่ายิ่งกว่าเสียงหลุดตู้ครับ เพราะกรวยลำโพงจะหลุดออกมาแทน :blowup แต่ก็ไม่เป็นไรครับ  ;D

สุดท้าย เจ้า 810 ก็ไปได้ดีกำลำโพงบ้านหม้อแปดสิบบาทครับ พละกำลังมันทำให้เสียงเหมือน Playback ออกมาจากลำโพงราคาแปดหมื่นเลย...5555 แม้ Driver Stage จะไม่ใช่ Tube Purist แบบ 100% ก็ตาม O0
           ขอบคุณเพื่อนๆ พี่ๆ ที่มาร่วมงานครับ ปีนี้กลุ่ม Hard Core DIY ด้านล่างนี่กลุ่มใหญ่มากกกครับ ขอบอก :victory จำหน้าค่าตากันแทบไม่หมดเลย ไว้มา Remind กันที่นี่อีกทีครับ ;D ;D
มันจะไม่มีคำว่าฝัน...ถ้าเราทำทุกวันให้เต็มที่.....
Electronic Theory dose not always satisfy my emotion sense!!
THE HEART:   The output tubes.
THE SOUL:   The output transformers.
THE MUSCLE:   The power supply.
THE BONES:   The chassis.
THE BRAINS:   The design of circuitry.

ออฟไลน์ Karin Preeda

• Superstar..
« ตอบกลับ #290 เมื่อ: 23 กรกฎาคม, 2006, 10:22:23 AM »
อ้างถึง
810 เกิดไรขึ้นหรือครับ ถึงกินfostek ไปข้างนึง??

เกิดความผิดพลาดในการต่อสาย input ของ poweramp ครับ คือตั้งใจจะต่อตรง CD เข้า poweramp โดยผ่านช่อง variable แต่ปรากฏว่าไปต่อกับช่อง fixed แทน ผลลัพธ์ก็คือ power ขับลำโพงด้วย full output ลำโพงของคุณปอเลยขึ้นสวรรค์ไปครับ  :'(

• An unlimited learning is DIY.
« ตอบกลับ #289 เมื่อ: 23 กรกฎาคม, 2006, 09:44:10 AM »
อ้างถึง
2A3 ...ของใครเอ่ย... นั่นแน่..นอนตะแคงหันก้นให้ท่าซะด้วย

เห็นงานอลูมิเนียมและมีไม้ประกบข้างแบบงามๆแบบนี้
มีหลอด Shuguang 2A3  และ หม้อแปลงของแสงทองอีก

ขอเดาว่าน่าจะเป็นของ MaterAt ครับผม   O0
ถะ ..ถะ..ถูกต้อง งงง คร้าบ บบบ บบบบบบบบบบ... :good
ศึกษา ฝึกฝน เพื่อความมัน กับสิ่งที่ชอบทำ..

ออฟไลน์ Amadeus

• Was wollen Sie damit sagen?
« ตอบกลับ #288 เมื่อ: 23 กรกฎาคม, 2006, 09:36:17 AM »
ขอบคุณเจ้าภาพ พี่ดาวเหนือ และเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ทุกคนนะครับ งานสนุกมากเลย :)

...ทำให้รู้ว่าแผ่นเสียงนี่ต้องปีนบันได ขึ้นไปฟังจิงจิง
OSK115_DIY ปี2 .....ดร็อปเรียนก่อนนะ
จันทร์เจ้าขา              ขอซาวด์แรงแรง
ขอหลอดแพงแพง        ใส่แอมป์ของข้า
ขอซีขออาร์               ให้แอมป์ข้าที
ขอชั้นดีดี                  ให้แอมป์ข้าตั้ง
ขอแผ่นสองลัง            ให้แอมป์ข้าลอง...

ออฟไลน์ PP

« ตอบกลับ #287 เมื่อ: 23 กรกฎาคม, 2006, 08:58:37 AM »
คือ..... fostex มันถูกปลุกปล้ำโดย 810 น่ะครับ

... โดยที่สัญญาณถูกส่องมาจาก CD โดยตรงแค่นั้นเองครับ ไม่ผ่านปรี ?!?!?!?!?  :blowup
Transport => NAD C541i
DAC => PCM 1794 D.I.Y. by Pridediyjuck
Pre => Akido 6n6+5687 with AR clone power supply
Power => 6SU7GTY + 45 with Tango XE-20s
All cable => HG Silver Lace with WBT 0108, HG digital with WBT 0102, HS x32 with WBT 0680 Ag all KJ version

ออฟไลน์ สิงห์

• *
  • ชื่อสิงห์ ชอบกินช้าง
« ตอบกลับ #286 เมื่อ: 23 กรกฎาคม, 2006, 08:32:27 AM »
810 เกิดไรขึ้นหรือครับ ถึงกินfostek ไปข้างนึง??  ???

คืองี้...............................เรื่องมันยาวววววววววววววว...................ครับคุณ LOUIS................. K] K]
สังคมจะดีได้ หากทุกคนอยู่ภายใต้กฏเกณฑ์

« ตอบกลับ #285 เมื่อ: 23 กรกฎาคม, 2006, 08:28:38 AM »
810 เกิดไรขึ้นหรือครับ ถึงกินfostek ไปข้างนึง??  ???

ผมนั่งอยู่ใกล้(มัวแต่กินอย่างเดียว ไม่สนใจอะไร) แต่ก็มองเห็นดอกลำโพงมีการขยับตัวอย่างรุนแรง ประมาณ 2 วินาที่ก็...หยุด :'(

« ตอบกลับ #284 เมื่อ: 23 กรกฎาคม, 2006, 08:26:31 AM »

ขอขอบคุณคุณปอมากครับ....

เพื่อนๆสนุกกันมาก.......

ออฟไลน์ LOUIS

« ตอบกลับ #283 เมื่อ: 23 กรกฎาคม, 2006, 07:50:19 AM »

ออฟไลน์ Davit

• *
« ตอบกลับ #282 เมื่อ: 23 กรกฎาคม, 2006, 06:24:59 AM »
ขอบคุณทุกคน...
ยินดีด้วยครับ..จ่า

ออฟไลน์ Wasin

« ตอบกลับ #281 เมื่อ: 23 กรกฎาคม, 2006, 06:24:03 AM »
อ้างถึง
2A3 ...ของใครเอ่ย... นั่นแน่..นอนตะแคงหันก้นให้ท่าซะด้วย

เห็นงานอลูมิเนียมและมีไม้ประกบข้างแบบงามๆแบบนี้
มีหลอด Shuguang 2A3  และ หม้อแปลงของแสงทองอีก

ขอเดาว่าน่าจะเป็นของ MaterAt ครับผม   O0

ออฟไลน์ 100db

• สมาชิกรุ่น Classic ..
  • **
  • Just fall in love with music....
    • Siam Audiophile
« ตอบกลับ #280 เมื่อ: 23 กรกฎาคม, 2006, 03:09:34 AM »
810ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ละเมอเลยครับ   :secret

เสียดายลืมเอาปืนไปด้วย ไม่งั้นปล้นมาเลี้ยงเจ้า MTM จอมหิววัตต์แล้วครับ :devil :devil :devil >:D >:D

« ตอบกลับ #279 เมื่อ: 23 กรกฎาคม, 2006, 01:17:18 AM »
มารอชมครับ...เพื่อนเรา Diy man กำลังทำอะไรอยู่ครับ...
กะลังร้อยด้าย เตรียมถักโคเช นะฮะ..

ออฟไลน์ .Beetle.

• *
« ตอบกลับ #278 เมื่อ: 23 กรกฎาคม, 2006, 01:11:14 AM »
 c)ยินดีด้วย ครับ คุณ JAMIE c)
...กระทู้นี้ต้องยาวแน่ๆ..เพราะงานนี้มีกล้อง มาหลายตัว คงมีรูปให้ดูอีกเพียบ.. :victory
...Love...at...first...Tube.....

ข้อมูลส่วนตัวครับ>> http://www.htg2.net/index.php?topic=11877.0

ออฟไลน์ JAY

• LOVE TO BE A DIYER
« ตอบกลับ #277 เมื่อ: 23 กรกฎาคม, 2006, 01:08:15 AM »
มารอชมครับ...เพื่อนเรา Diy man กำลังทำอะไรอยู่ครับ...
รักที่จะสร้างทั้งงานศิลป์และงานเสียงจึงเลือกหลอดครับ

« ตอบกลับ #276 เมื่อ: 23 กรกฎาคม, 2006, 01:02:58 AM »
คนนี้งัยที่รับรางวัลหญ่ายปาย...OPT Sangthong C-Core ... 0) 0) 0) แหม...เสียดายจัง เฮ้อ...เสียดายจัง

• *
« ตอบกลับ #275 เมื่อ: 23 กรกฎาคม, 2006, 01:02:24 AM »
 :drunkทดสอบก่อน 1 ภาพ...Gain clone ของใคร ต้องถาม คุณ Sotus....อิ..อิ O0
...Love...at...first...Tube.....

ข้อมูลส่วนตัวครับ>> http://www.htg2.net/index.php?topic=11877.0

ออฟไลน์ เด็กโข่ง

« ตอบกลับ #274 เมื่อ: 23 กรกฎาคม, 2006, 12:58:29 AM »
เอาภาพแรกเลยครับ เสียงดีแต่กินลำโพงไปคู่หนึ่งอ่ะ
หลังจากทำความผิดแล้วแอบหนีมากบดานอยู่ที่นี่ครับ.. จะมากินเวียนนาอีก..แร่ะ..

นี่ครับตัวเป็นๆ
รางวัลของสิ่งที่เรียกว่ายอดเยี่ยม  คือการได้สร้างมันขึ้นมา

ออฟไลน์ sotus

• มีเรื่องถามชมพู่
  • *
« ตอบกลับ #273 เมื่อ: 23 กรกฎาคม, 2006, 12:53:10 AM »
superman: diy man
อยากรู้จักผมตาม link เลย
http://www.htg2.net/index.php?topic=54264.0

« ตอบกลับ #272 เมื่อ: 23 กรกฎาคม, 2006, 12:52:40 AM »
เอาภาพแรกเลยครับ เสียงดีแต่กินลำโพงไปคู่หนึ่งอ่ะ
หลังจากทำความผิดแล้วแอบหนีมากบดานอยู่ที่นี่ครับ.. จะมากินเวียนนาอีก..แร่ะ..

• *
« ตอบกลับ #271 เมื่อ: 23 กรกฎาคม, 2006, 12:51:19 AM »
อีกรูปครับ se 810 very beautiful
http://www.htg2.net/index.php?topic=54264.0

ออฟไลน์ พ่อน้องเปรียว

• **
  • งดสร้างแอมป์ชั่วคราว
« ตอบกลับ #270 เมื่อ: 23 กรกฎาคม, 2006, 12:50:45 AM »
รุ่นหญ่าย...ทั้งน้าน
* "อนาถา" มันมีสเน่ห์ตรงไหนนะ * 
 I=E/R # V=IR  # R =V/I # P=IV #
เราออกแบบและสร้างแบบนี้? ต้องให้คะแนน
Aesthetic=ความงามหรือสุนทรียะ
Function=ประโยชน์ใช้สอย
Ergonomic=ความเหมาะสมกับสรีระผู้ใช้
Safety=ความปลอดภัยในการใช้งาน
Durable=ทนทาน
Maintainance=ง่ายต่อการซ่อมบำรุง
Cost=ราคาเหมาะสม

• *
« ตอบกลับ #269 เมื่อ: 23 กรกฎาคม, 2006, 12:49:19 AM »
ชอบมากมากเลยครับงานนี้ เป็นครั้งแรกที่ไปครับ พี่ๆทุกคนให้ความเป็นกันเอง ขอบคุณเจ้าภาพ  พี่paganini มากครับ  แต่ต้องมาสังเวย fostex 126 ให้กับ se 810 ของพี่ LNaudio (ถ้ามีเงินอยากได้สักเครื่อง กิเลสขึ้นสมองอีกแล้ว) เสียดายที่ต้องกลับก่อนอดลุ้นของแจกเลย ไม่ทราบว่าใครได้อะไรไปบ้างครับ รูปเด๋ยวเอามาลงให้ดูพรุ่งนี้ครับ

• *
« ตอบกลับ #268 เมื่อ: 23 กรกฎาคม, 2006, 12:42:27 AM »
ทดสอบ

« ตอบกลับ #267 เมื่อ: 23 กรกฎาคม, 2006, 12:41:29 AM »
มีเจนเซ่น ของพี่โดเรม่อน เหน็บอยู่ด้วย...

« ตอบกลับ #266 เมื่อ: 23 กรกฎาคม, 2006, 12:38:38 AM »
2A3 ...ของใครเอ่ย... นั่นแน่..นอนตะแคงหันก้นให้ท่าซะด้วย..

• *
« ตอบกลับ #265 เมื่อ: 23 กรกฎาคม, 2006, 12:35:21 AM »
 d_dกลับมาแล้วครับ วันนี้สนุกมากๆ ได้รู้จักเพื่อนๆพี่ๆ และ :headphoneได้ฟังเครื่องเสียงต่างๆ ได้ความรู้มากขึ้น
แต่ว่าง่วงนอนแล้ว ครับ แล้วจะมาโพสต์ รูปให้ชม

....ขอขอบคุณ คุณปอเจ้าภาพ คุณดาวเหนือ  และ เพื่อนๆพี่ๆ ทุกท่านที่ทำให้งานวันนี้ ลุล่วงไปด้วยดี ครับ :bye1

ออฟไลน์ PP

« ตอบกลับ #264 เมื่อ: 23 กรกฎาคม, 2006, 12:03:19 AM »
อ้างถึง
สงสัยๆๆๆๆ
งวดหน้าใช่มั้ยครับเนี่ย   

แบบว่าถ้าถูกหวยจะ.....810....

:drummer :guitarist :harp :nopity :sweatdrop
DAC => PCM 1794 D.I.Y. by Pridediyjuck
Pre => Akido 6n6+5687 with AR clone power supply
Power => 6SU7GTY + 45 with Tango XE-20s
All cable => HG Silver Lace with WBT 0108, HG digital with WBT 0102, HS x32 with WBT 0680 Ag all KJ version

« ตอบกลับ #263 เมื่อ: 22 กรกฎาคม, 2006, 11:56:13 PM »
สงสัยๆๆๆๆ
งวดหน้าใช่มั้ยครับเนี่ย  ;D ;D ;D

แบบว่าถ้าถูกหวยจะ.....810.... ;D ;D ;D

ออฟไลน์ PP

« ตอบกลับ #262 เมื่อ: 22 กรกฎาคม, 2006, 11:52:26 PM »
810ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ละเมอเลยครับ   :secret

« ตอบกลับ #261 เมื่อ: 22 กรกฎาคม, 2006, 11:49:49 PM »
มาปูเสื่อรอชมแต่หัววันแล้วจ้า
ต่อเลยครับ

« ตอบกลับ #260 เมื่อ: 22 กรกฎาคม, 2006, 11:44:16 PM »
เพื่อน ๆ บางทั่น..

« ตอบกลับ #259 เมื่อ: 22 กรกฎาคม, 2006, 11:40:17 PM »
งานนี้เจ้ารูปบอกไม่เป็นไร.. :blowup ไหงแอบเข้าบ้านไปปาดเหงื่อง่ะ.. :cry2 :cry2  ....5 5 5

• *
« ตอบกลับ #258 เมื่อ: 22 กรกฎาคม, 2006, 11:27:46 PM »
นี่ครับ เสียดายยยยยยย..........

• *
« ตอบกลับ #257 เมื่อ: 22 กรกฎาคม, 2006, 11:24:28 PM »

« ตอบกลับ #256 เมื่อ: 22 กรกฎาคม, 2006, 10:32:23 PM »
วันนี้มันส์ ครับ.... แต่ตอนนี้ง่วงด้วย มึนเบียร์ด้วย ไว้พรุ่งนี้มาอัพรูปให้ดูกันครับ.... :drunk

ออฟไลน์ PajoneC

• *
    • สนุกกับการได้ทำ ทำในสิ่งที่ชอบ
« ตอบกลับ #255 เมื่อ: 22 กรกฎาคม, 2006, 10:27:34 PM »
เก็บภาพบรรยากาศมาฝากด้วยนะครับ  Y]

ออฟไลน์ Goda Takeshi

« ตอบกลับ #254 เมื่อ: 22 กรกฎาคม, 2006, 06:51:34 PM »
ผมติดธุระด่วนเลยไปไม่ได้ต้องขออภัยไว้ด้วยครับ

ออฟไลน์ santi

• *
  • ปล่อยให้ดนตรีนำพา
« ตอบกลับ #253 เมื่อ: 22 กรกฎาคม, 2006, 03:49:28 PM »
ขอให้สนุกสนาน มีความสุขกันทุกคนนะครับ   d_d
วันนี้วังเวงจิงๆ...

มาชนแก้วกันเถอะ d_d

ออฟไลน์ พ่อน้องเปรียว

• **
  • งดสร้างแอมป์ชั่วคราว
« ตอบกลับ #252 เมื่อ: 22 กรกฎาคม, 2006, 01:50:56 PM »
ขอให้สนุกสนาน มีความสุขกันทุกคนนะครับ   d_d
* "อนาถา" มันมีสเน่ห์ตรงไหนนะ * 
 I=E/R # V=IR  # R =V/I # P=IV #
เราออกแบบและสร้างแบบนี้? ต้องให้คะแนน
Aesthetic=ความงามหรือสุนทรียะ
Function=ประโยชน์ใช้สอย
Ergonomic=ความเหมาะสมกับสรีระผู้ใช้
Safety=ความปลอดภัยในการใช้งาน
Durable=ทนทาน
Maintainance=ง่ายต่อการซ่อมบำรุง
Cost=ราคาเหมาะสม