ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนเชิญร่วมงาน Half Year Meeting Thai DIY Audio ครั้งที่ 3  (อ่าน 229063 ครั้ง)

ออฟไลน์ PP

Re: เรียนเชิญร่วมงาน Half Year Meeting Thai DIY Audio ครั้งที่ 3
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 14 มิถุนายน, 2006, 04:29:14 PM »
ขอไปร่วมงานด้วยนะครับ ไม่เคยไปร่วมงานเลย ...  :showoff

Transport => NAD C541i
DAC => PCM 1794 D.I.Y. by Pridediyjuck
Pre => Akido 6n6+5687 with AR clone power supply
Power => 6SU7GTY + 45 with Tango XE-20s
All cable => HG Silver Lace with WBT 0108, HG digital with WBT 0102, HS x32 with WBT 0680 Ag all KJ version

ออฟไลน์ alex2000

Re: เรียนเชิญร่วมงาน Half Year Meeting Thai DIY Audio ครั้งที่ 3
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 14 มิถุนายน, 2006, 03:42:45 PM »
ผมจอง 1 ที่ ส่วนของดื่ม - กินที่จะนำร่วมสมทบ

ผมคิดว่าควรแจ้งกันไว้เลย จะได้ไม่ซ้ำกัน และ จะได้กะกันถูก ดีมั๊ย ครับ

ของผมขอเป็น ขวดเขียวใหญ่ 1 ลังครับ เจ้าของบ้านเตรียมที่แช่ไว้ด้วยเน้อ

พร้อมด้วย 2A3 ฉายา แอม์ต้นสน  คอยดูตัวจริงเสียจริงครับท่าน เสียงแย่กว่า

EL84 ตัวเก่งผมอีก เฮ้ออออออ :cry2

ออฟไลน์ Tiwa

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 14 มิถุนายน, 2006, 02:53:18 PM »
อดเลยครับงานนี้ :cry2 :cry2 เสาร์อาทิตย์ไม่ว่างเลยครับ N] :(

ออฟไลน์ CHOO

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 14 มิถุนายน, 2006, 02:22:18 PM »
อยากไปจัง ! แต่บ้านไกลเกินครับ :( c) c) c)

ออฟไลน์ oui

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 14 มิถุนายน, 2006, 12:32:23 PM »
 c)ไปด้วยคนครับ c)
oui

ออฟไลน์ Karin Preeda

• Superstar..
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 14 มิถุนายน, 2006, 12:14:41 PM »
บริจาคแผ่นเสียงแผ่นนึงเอาไว้จับสลากเล่นๆ อัลบั้ม Graceland โดย Paul Simon จะเอาไปที่งานด้วยตัวเองครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 มิถุนายน, 2006, 01:08:39 PM โดย LNAudio »

ออฟไลน์ Dekwat

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 14 มิถุนายน, 2006, 11:36:48 AM »
รับทราบครับ ตีตั๋วไปด้วยครับ  :yahoo

ออนไลน์ masterAT

• Admin
  • Super Star.
  • ส่งกำลังใจ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 14 มิถุนายน, 2006, 10:07:18 AM »
ผม พิมพ์เอกสารทำเรื่องขออนุมัติเรียบร้อยแล้วครับ ขอจองตั่ว หนึ่งใบครับ
:D ชีวิตนี้มันสั้นนัก รีบๆๆเถอะ :D
"หนึ่งเดียวที่ข้าพเจ้ารู้ คือรู้ว่า ข้าพเจ้าไม่รู้อะไรเลย" โสคราตีสผู้กล่าว
 ที่อยู่ติดต่อ http://www.htg2.net/index.php?topic=10078.0

ออฟไลน์ prasan

• ...Back to the Basic...
  • Superstar...
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 มิถุนายน, 2006, 01:42:49 AM »
ผมไปไม่ได้ครับคุณ LOUIS ติด (เลี้ยง) ลูกครับ  :cry2
"I haven't failed. I've found 10,000 ways that don't work." - Thomas Edison
"Anyone who has never made a mistake has never tried anything new." - Albert Einstein

ออฟไลน์ LOUIS

• Superstar..
Re: เรียนเชิญร่วมงาน Half Year Meeting Thai Audio DIY ครั้งที่ 3
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 มิถุนายน, 2006, 12:34:16 PM »
ใครอยู่แถวระยองแล้วจะไปที่งานบ้างครับ จะได้ขอติดรถไปด้วย   :cry2        :headphone

ออฟไลน์ paganini

• Vinyl Mania
  • Super Star.
  • **
  • Vinyl Mania
    • My Favorites Web
เรียนเชิญร่วมงาน Half Year Meeting Thai DIY Audio ครั้งที่ 3
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 มิถุนายน, 2006, 11:39:21 AM »
เรียนเชิญสมาชิกทุกท่านร่วมงาน Half Year Meeting Thai DIY Audio ครั้งที่ 3

(เราจัดกันมาสามครั้งแล้วหรือเนี่ย)

ในวันเสาร์ที่ 22 กรกฎาคม 2549

ณ หมู่บ้านวรารมย์ 81 ถนนเอกชัย ซอยบางบอนสี่ หรือจะเข้าทางถนนเพชรเกษม คลองขวาง ตั้งแต่เวลา 13.00 น. จนถึง ...

กิจกรรมในงาน

1.การบรรยายพิเศษ แบบเป็นกันเอง โดยอาจารย์มด หรือ DIY Mod ในหัวข้อที่ท่านมีปัญหาอยากถาม

2.เชิญร่วมฟัง Systems DIY อันหลากหลาย ที่พวกเรารังสรรค์กันมา และจะไม่ได้ยินจากเครื่องเสียงคอมเมอร์เชียลจากที่ไหนมาก่อน

3.ร่วมดื่ม และฟังเพลง ในบรรยากาศแบบไม่หมดไม่กลับ 555

สำหรับอาหารเครื่องดื่ม ผมจะจัดให้เอาไว้บางส่วน ท่านที่ต้องการสนับสนุนเครื่องดื่ม หรืออาหารสามารถเอามาร่วมได้ไม่อั้นครับ เพราะที่จัดมาสามครั้ง ที่จัดไว้ไม่พอคร้าบบบบ

สำหรับท่านที่มาทางด่วนนะครับ ให้มุ่งหน้ามาที่ "ดาวคนอง" พอถึงทางลงทางด่วนดาวคนองให้เลือกลง ถนนพระรามสอง พอลงทางด่วนแล้วให้วิ่งบนถนนพระรามสองไปเรื่อย ๆ นะครับ จากนั้นจะเจอห้างบิ๊ก C อยู่ด้านซ้าย และเซ็นทรัลพระรามสอง อยู่ด้านขวา ถ้าเจอสองห้างนี้ถือว่ามาถูกทางแล้วนะครับ ขับต่อไปจะเจอ ห้างโลตัสพระรามสอง ถึงตรงนี้ท่านที่วิ่งอยู่ในเลนทางด่วนจะต้องชิดซ้ายเพื่อออกทางขนาน (เลยโลตัสไปนิดหนึ่งก็จะมีทางออกจากทางด่วน) จากนั้นให้วิ่งเลนกลางไปเรื่อย ๆ จะถึงวงแหวนที่ป้ายจะชี้บอกว่า ไปบางแค จะต้องขึ้นวงแหวนข้ามไปวิ่งถนนกาญจนาภิเษก ข้ามมาแล้วไม่ต้องออกไปวิ่งถนนทางด่วนนะครับให้วิ่งทางขนาน ขับไปจะพบกับสนามไดร์ฟกล์อฟ และภัตตาคารศุข และด้านหน้าจะมีทางต่างระดับ จะต้องเลี้ยวเข้าไปถนนเอกชัย-บางบอน ป้ายจะชี้ไปว่า สมุทรสาคร

ถนนเอกชัยบางบอนจะพิเศษตรงที่ว่าซอยด้านซ้ายจะเป็นซอยเอกชัย ส่วนซอยด้านขวาจะเป็น "บางบอน" ท่านจะผ่านซอยบางบอนสามไปก่อน เลยซอยบางบอนสามแล้วข้ามสะพานเล็กๆ ไปจะพบเรือนจำพิเศษ ขับไปอีกห้านาทีจะถึงบางบอนสี่ (ขวามือ) สังเกตง่าย ๆ ขวามือจะเป็นสปาขนาดใหญ่ ส่วนตรงข้ามซอยบางบอนสี่ จะเป็นหมู่บ้านชนิกา ขับจากปากซอยถึงหน้าหมู่บ้านประมาณ 5 นาที (ข้ามสะพานข้ามคลองสองสะพาน) สะพานที่สองจะผ่านร้านอาหารกุหลาบ ปากทางหมู่บ้านวรารมย์81 จะติดกับปั๊มน้ำมัน ปตท.

ท่านที่ไปไม่ถูกโทรสอบถามทางได้ที่เบอร์ 01-902-8982 โทร.02-814-8887 กด 0

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 กรกฎาคม, 2006, 01:40:52 PM โดย paganini »
เมื่อสิบกว่าปีก่อน คอลัมน์หนึ่งในหนังสือสตาร์พิคคือ VinylMania เขียนโดยปัญญรักษ์ พูลทรัพย์ ทำให้เด็กคนหนึ่งคลั่งไคล้ตามหาเพลงที่เขาเขียนถึง แม้จะไม่มีเงินซื้อแผ่นเสียงก็ตาม วันนี้เ็ด็กคนนั้นกำลังตามหาสิ่งเดียวกัน http://niwatblog.com/