ผู้เขียน หัวข้อ: The Fast and the Furious 3 ดริฟฟฟฟมันส์ได้ใจ  (อ่าน 9235 ครั้ง)

ออฟไลน์ โต้ง ช.ม.

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Total likes: 0
The Fast and the Furious 3 ดริฟฟฟฟมันส์ได้ใจ
« เมื่อ: 22 มิถุนายน, 2006, 04:19:02 PM »

:)หวัดดีครับทุกๆท่าน ถ้าเป็นช่วงเวลาปกติ ผมคงมาพรีวิวหนังเรื่องนี้ตั้งแต่วันแรกละ แต่ช่วงนี้บอลโลก ผมติดตามดูแทบทุกคู่ครับ ส่วนเรื่องงานก้อคุยกับทางบ้านไว้แล้ว 4ปีมีหนนึง ขอซักหน่อย กลางวันงานเสร็จผมจะแว่บมานอนเอาแรง กลางคืนก็ดูบอลแบบนอนสต็อปรวดเดียวจบ ช่วงนี้กำลังเข้มข้น ไม่รู้ฝรั่งเศสกะอิตาลีจะพลิกตกรอบแรกรึเปล่า สำหรับผมเชียร์ทีมชาติอังกฤษให้ได้แชมป์โลกครับ แต่ดูฟอร์มแล้วคงยาก โอเว่นก็ดันมาเจ็บยาว หมูรูนก็ไม่ฟิตเต็มที่ บักคร้าวก็ใช้โอกาสเปลืองเหลือเกิน วัลค็อตก็ยังไม่เห็นตัวเป็นๆเลย ยังไงๆก็จะเป็นกำลังใจช่วยกันต่อไป

มาเรื่องหนังดีกว่า Fast 3 เล่าถึงเด็กหนุ่ม ( ที่ไม่ใช่พอล วอร์คเกอร์คนเดิมแล้ว ) รักรถยนต์และความเร็วเป็นชีวิตจิตใจ เขากับแม่ต้องย้ายทีอยู่ไปมาตลอด เพราะชอบก่อเรื่องเป็นประจำ จนกระทั่งคุณแม่ตัดสินใจส่งเขามาอยู่กับพ่อที่ japan เมื่อได้เจอเพื่อนกลุ่มใหม่ๆ และได้รู้จักการแข่งรถแบบใหม่ ที่ไม่เคยรู้จัก ได้ไปยุ่งเกี่ยวกับแก๊งยากูซ่า เขาจะทำอย่างไร เรื่องราวทั้งหมดจะเป็นไง ท่านต้องไปติดตามชม

ก่อนดู...ผมไม่ได้ตั้งความหวังอะไรกับ the fast ภาคนี้เลย แค่อยากดูรถสวยๆกะเพลงฮิปฮอปมันส์ๆ ไม่มีอะไรที่ผมต้องการมากไปกว่านั้น ที่จริงโปรเจ็ค the fast ผมถือว่าเป็นโปรเจคที่สามารถทำเงินได้มากนะ ถ้าทำออกมาดีๆ ภาค 1 ฮิตเกินคาดพร้อมกะส่งวิน ดีเซลดังเป็นพลุแตก ภาค 2 กลับทำพังไปอย่างน่าเสียดาย พังจนผมไม่คิดว่าจะมีใครกล้าทำภาค 3 ออกมาอีก แต่ยังทำออกมา ก็ลองไปดูซักกะหน่อย

ดูตั้งแต่ต้นจนจบ...อื้อฮือ ผมว่ามันจะดีกว่าภาค 1 นิดๆด้วยซ้ำ ผมว่าผู้กำกับภาคนี้ใช้ไปซื้อน้ำปากซอย...เอ๊ย ฝีมือใช้ได้ดีทีเดียว ที่ทำหนังเรื่องนี้ออกมาไม่เละเป็นโจ๊กเหมือนภาค 2 เรื่องราวทั้งหมดมีกลิ่นอายของหนังแนวนี้ที่ควรจะมี รถยนต์สวยๆ เพลงฮิปฮอปมันส์ๆ สาวๆเซ็กซี่ๆ เรื่องราวที่เกี่ยวข้องกับสิ่งผิดกฏหมาย แต่ของแถมของหนังภาคนี้คือ เนื้อเรื่องที่ต่อเนื่องกันดีมากๆ ผูกเรื่องต่างๆได้ดี ตัวละครทุกตัว..ขอย้ำว่าทุกตัว เล่นได้ดีและมีส่วนร่วมกับหนังหมดครับ สื่ออารมณ์กับคนดูได้ดีและก็ลึกมากเลย

ฉากแข่งรถ ดริฟ ก็มันส์จริงๆ สเปเชี่ยลเอ็ฟเฟ็คดี ถ้าออกมาเป็นแผ่นโซน 1 ผมว่าแผ่นนี้น่าจะใช้ทดสอบเสียงได้เลยครับ นั่งดูในโรงเสียงเครื่องยนต์มาแบบเต็มๆเลย สะใจมาก

สรุป หนังสนุกเกินคาด ทำออกมาดีเกินคิดไว้ ผมยังว่าจะพาแฟนไปดูอีกซักรอบเลยครับ จุดด้อยมองหาแทบไม่มี ถ้าท่านชอบรถแต่งเป็นชีวิตจิตใจ เรื่องนี้พลาดไม่ได้จริงๆครับ ผมให้ 9 คะแนน มันส์สะใจจริงๆ O0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 มิถุนายน, 2006, 06:17:28 PM โดย Too' Ninja »

ออฟไลน์ RAK

• Super Star
Re: The Fast and the Furious 3 ดริฟฟฟฟมันส์ได้ใจ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 มิถุนายน, 2006, 04:22:30 PM »
เพื่อนผมไปดูมาเห็นบอกว่ามันส์มาก วันศุกร์นี้ต้องตามไปดู คร๊าบ :showoff

Re: The Fast and the Furious 3 ดริฟฟฟฟมันส์ได้ใจ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 มิถุนายน, 2006, 04:25:16 PM »
ปล.ตอนจบหนังเรื่องนี้ ได้ใจผมมากกกกกกกกกกกกกกกก ลองไปดูเองเถอะครับ มีข้อแม้ว่าต้องดูภาคแรกมาก่อนนะ ฮี่ๆๆๆ นึกถึงยังตลกไม่หาย 2f

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 มิถุนายน, 2006, 04:37:34 PM »
แว่บไปอ่านกระทู้ในพันทิปมา กำ...มีแต่คนบ่นเสียดายตัง สงสัยผมคงจะชอบหนังเรื่องนี้คนเดียวอีกแล้วสินะ เหอๆๆๆ :-X

ออฟไลน์ PP

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22 มิถุนายน, 2006, 05:57:52 PM »
อ้างถึง
ปล.ตอนจบหนังเรื่องนี้ ได้ใจผมมากกกกกกกกกกกกกกกก ลองไปดูเองเถอะครับ มีข้อแม้ว่าต้องดูภาคแรกมาก่อนนะ ฮี่ๆๆๆ นึกถึงยังตลกไม่หาย

ผมเซอร์ไฟรซ์กับตอนจบมากเลยครับ มองหน้าเพื่อนแล้วก็หัวเราะ มาได้ไง  :headphone สรุปผมชอบภาคนี้ที่สุดครับ
Transport => NAD C541i
DAC => PCM 1794 D.I.Y. by Pridediyjuck
Pre => Akido 6n6+5687 with AR clone power supply
Power => 6SU7GTY + 45 with Tango XE-20s
All cable => HG Silver Lace with WBT 0108, HG digital with WBT 0102, HS x32 with WBT 0680 Ag all KJ version

ออฟไลน์ LOUIS

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 22 มิถุนายน, 2006, 06:04:21 PM »
ขอบคุณครับ :clap :clap :clap  อย่างงี้ต้องไปดูบ้างคร๊าบบบบ  c)     :headphone

ออฟไลน์ mew2005

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 22 มิถุนายน, 2006, 06:33:41 PM »
ผมอะไรที่เกี่ยวกับแข่งรถผมชอบหมด  อย่างแรกเรื่องรถ  อย่างที่สองเรื่องคนสวยครับมันคู่กันอยู่แล้ว :clap :clap

ออฟไลน์ badz

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 22 มิถุนายน, 2006, 09:41:58 PM »
ปล.ตอนจบหนังเรื่องนี้ ได้ใจผมมากกกกกกกกกกกกกกกก ลองไปดูเองเถอะครับ มีข้อแม้ว่าต้องดูภาคแรกมาก่อนนะ ฮี่ๆๆๆ นึกถึงยังตลกไม่หาย 2f

นั่นดิคับ ตอนเห็นนี่ตกใจมั่กๆๆๆ  :o 

มันมาได้ไงฟะ เหอๆๆๆๆ  :D
Burn your tires, not your soul...

ออฟไลน์ 1080p

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 28 มิถุนายน, 2006, 02:34:08 PM »
ไปดูมาแล้ว มันส์สะใจดีครับ
วันนี้เลยกะว่าจะไปดูอีกซัก1รอบครับ :cold