ผู้เขียน หัวข้อ: DVD Denonตัวใหม่ 3930จะวางขายเดือนหน้าแว้ววว..เพิ่งซื้อ 3910 มาเมื่อวานอย่างเซ็ง  (อ่าน 6086 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pete

อ้าวคุณ Pete ปล่อย 2910 อีกแล้วเหรอครับ ???
   มี oppo เหลืออยู่ตัวคงใช้ไปก่อนครับ ว่าแต่ช่วงนี้ซื้อๆเปลี่ยนๆ เพราะยังเอาแน่เอานอนกับชัวิตไม่ได้ครับ...สับสนๆ

ออฟไลน์ ต ต้น

• สมาชิกไฮโซ
  • Superstar...
อ้าวคุณ Pete ปล่อย 2910 อีกแล้วเหรอครับ ???

แล้วใช้อะไรแทนครับ  K)
B)   มาเล่นดนตรีกันเถิด   B)

ออฟไลน์ ตั้งไข่

• Superstar....
  • Keane and Ken's Daddy
    • FotoCoffeeS.com
ไม่อยากหมดตรูด ต้องยึดนโยบาย "น้ำเต็มแก้ว" กับ "กบในกะลา"

"ไฟบางทีก็ดับด้วยน้ำไม่ได้ ต้องใช้ระเบิดโยน" by pop2000

ของพี่ๆเขา เพราะลำโพงคู่เดียว ส่วนของผม เพราะแอมป์ตัวเดียว :black_eye

ออฟไลน์ Lukjeab's Daddy

• Lukjeab Hi Fi
  • รักวัวให้ผูก รักลูกให้ซื้อเครื่องเสียงให้ลูกฟัง
    • Lukjeab Hi Fi
คุณตั้งไข่สั่งมาทั้ง HD DVD แล้วก็ Blu-ray เลยดีกว่า Y]

อ้าวคุณพีท ปล่อยซะแล้วเหรอครับ ไปเล่นอะไรง่ะ อัพเดทด้วยครับ ???

ช่วงนี้ไม่ค่อยได้ดู DVD เท่าไหร่ครับ งานรุ้มเร้าเหลือเกิน เลยปล่อยไปก่อนที่ราคามันจาตก อะครับ เอา oppo ตัวน้อยเล่นพลางๆไปก่อน ประกอบกับไปซื้อจอ stewart  grayhawk มาใหม่ด้วยเลยปล่อยไปครับ (ไม่มีตังพอเลยต้องขาย DVD ไปครับอิอิ) อัพจอ รอ blueray ของ samsung ที่จะออก เดือนในนู้น อีกทีครับว่า เวิร์ค  หรือเปล่า ตอนนี้เล่น hidef กับ com ไปพลางๆครับ ว่าไปภาพ hidef ที่ต่อกับ com นี้มันก็ยอดจริงๆนะครับ O0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 สิงหาคม, 2006, 03:04:33 AM โดย Pete »

b3344

• บุคคลทั่วไป
ว่าไปแล้ว ช่วงนี้จะซื้อ dvd ผมว่ารอก่อน หรือเอา soken ไปแปลง oppo เล่น ไปก่อน เพราะ hd dvd และ blueray ออกแล้ว  และเล่น dvd ธรรมดาได้ด้วย  เครื่อง dvd ธรรมดา น่าจะราคาร่วงลงมาเหมือนๆเครื่อง เล่น vcd   ดังนั้นถ้าจะซื้อ dvd เครื่องละ 3-4 หมื่น รอเล่น hd dvd เลยดีกว่าครับ คุ้มกว่า

อ้าวคุณพีท ปล่อยซะแล้วเหรอครับ ไปเล่นอะไรง่ะ อัพเดทด้วยครับ ???
ไม่อยากหมดตรูด ต้องยึดนโยบาย "น้ำเต็มแก้ว" กับ "กบในกะลา"

"ไฟบางทีก็ดับด้วยน้ำไม่ได้ ต้องใช้ระเบิดโยน" by pop2000

ของพี่ๆเขา เพราะลำโพงคู่เดียว ส่วนของผม เพราะแอมป์ตัวเดียว :black_eye

ทั่นทั้งหลายช่างสร้างกิเลสให้ผมเหลือเกิน ผมว่าคงไม่ทำอะไรไปมากกว่านี้แล้วครับอัพนิดหน่อยพอไหวครับ เพราะคงรอ HD จริงๆ ไปเลยแล้วค่อยลงทุ่นใหม่อีกทีหนึ่ง เพราะถ้าว่าไปนี้ก็เหมือนกับยุค DVD ยุคสุดท้ายแล้ว แต่ผมยังมีแผ่นเยอะ ซื้อมาใช้ตอนนี้ก็ยังคุ้มอยู่  รอ HD มันลงตัวก่อน อย่างเรื่องระบบเสียงใหม่ HDMI Version ใหม่ จอภาพ แบบ 1080P ออกเดียวค่อยว่ากันอีกทีคับ ถ้าซื้อเพิ่มตอนนี้มันรู้สึกอยู่เดินบนเชือก บางๆ เสียวๆครับ.... ซื้อทีราคามันหนาวๆอยู่งับ

ผมว่าเอาเฉพาะ เจาะ sdi  แล้วตามด้วยสเกลเลอร์ดีๆ  ที่รองรับ hd และ 1080 p  ไว้ก่อนเลย  อนาคตจะได้ไม่ต้องเพิ่มอะไรอีก  อย่างมากถึงเวลา hd มาเยอะ ๆ ก็ค่อยเปลี่ยน projector ใหม่
Y] Y] Y] เห็นด้วยสุดๆเลยครับสำหรับข้อนี้ O0

สุดท้าย ขยันปรับค่าของ   rgb ใน projector โดยใช้หนังชินตาหลาย ๆ เรื่องปรับดูน่ะครับ
อันนี้ผมเลือกอีกวิธีครับ ให้ผู้เชี่ยวชาญปรับให้ดีกว่า เพราะตัวผมเองประสบการณ์น้อย ไม่ทราบว่าอะไรดีไม่ดี สิ่งที่เราชอบอาจจะดูดีแค่ผิวเผิน แต่พอไปนานๆอาจจะไม่ดี หรืออาจจะเหมาะกับหนังเรื่องนี้ แต่พอเปลี่ยนเรื่องก็ไม่เหมาะแล้ว ผมเลยอาศัยผู้เชี่ยวชาญมาปรับให้มันเป็นกลาง และแสดงประสิทธิภาพที่ดีที่สุดของตัวเครื่องนะครับ เพราะเห็นว่าตัวเองก็ลงเงินไปกับค่าของตั้งหลายตังค์ กลัวจะใช้งานแต่ละเครื่องไม่คุ้มค่านะครับ K] มองต่างมุมคร้าบ :clap

ออฟไลน์ อูฐ

• สมาชิกรุ่น Classic
คุณ pete  อัพใหญ่เลยน่ะ   ออกความเห็นหน่อย    ถ้าคิดจะโม 3910  ผมว่าไม่ต้องส่วนอื่นให้มาก  ค่าใช้จ่ายในการโมของคุณ ตั้งไข่ผมว่าซื้อเครื่องได้อีกเครื่อง   ผมว่าเอาเฉพาะ เจาะ sdi  แล้วตามด้วยสเกลเลอร์ดีๆ  ที่รองรับ hd และ 1080 p  ไว้ก่อนเลย  อนาคตจะได้ไม่ต้องเพิ่มอะไรอีก  อย่างมากถึงเวลา hd มาเยอะ ๆ ก็ค่อยเปลี่ยน projector ใหม่   ส่วนพวกอื่น ๆ เช่น พวกภาคจ่ายไฟ หรือของจุกจิก  ไว้มีเงินแล้วค่อยทำทีหลัง ทำเฉพาะส่วนที่เป็นสาระสำคัญก่อน    ภาพจาก sdi ตอนนี้ต้องถื่อว่าเป็นที่สุดน่ะครับ  สุดท้าย ขยันปรับค่าของ   rgb ใน projector โดยใช้หนังชินตาหลาย ๆ เรื่องปรับดูน่ะครับ

[/quote]
 Y] ผมว่าระดับคุณ Pete ขนหน้าแข้งไม่ร่วงหรอกครับ เคยเล่นกระทั่ง Velodyne DD แค่นี้จิ๊บจ๊อยคร้าบ :)

เหอเหอ .....Velodyne ตัวนั้นเก็บตังซื้อเกือบปี อดจนตัวผอมกว่าจะได้มา  :'( ตัว 3910 ก็เช่นเดียวกัน ขนร่วงหมดหน้าแข็งแล้ว......
ผมม่ะได้รวยอ่ะคร๊าบบ.... N]  เอาแต่บัตรเครดิต มาใช้แล้วผ่อนเอา งานนี้ก็ผ่อนเอาอีก 1ปี กรอบไปอีก 12 เดือน งืองือ

เจาะ Sdi ตามด้วยสเกลเลอร์ดีๆซักรุ่น รับรองจะกลับมาดูแบบเดิมๆไม่ได้ เพราะภาพมันสะอาดกว่าเยอะครับ น่าลองดูและจะติดใจครับ   O0
Y] เรื่องจริง มิอิงนิยายครับ ประมาณอาทิตย์ที่แล้วถอด Lumagen มาอัพเกรด Firmware ล่าสุด ระหว่างนั่งอัพ Firmware เลยคิดว่าไหนลองต่อตรงดูบ้างสิว่าเป็นยังไงบ้าง พูดตรงๆ ผมว่าภาพก็ดีมากนะครับ แต่ไอ้เรื่อง noise นี่นะสิ มันต่างกันอย่างเห็นได้ชัดมากๆ O0
ผมว่าระดับคุณ Pete ขนหน้าแข้งไม่ร่วงหรอกครับ เคยเล่นกระทั่ง Velodyne DD แค่นี้จิ๊บจ๊อยคร้าบ :)

เท่าที่ดูเซียนตั้งไข่อัพ นั่นแค่ออเดริฟเย็นของแกครับ เดี๋ยวจะมีหูฉลาม, เป๋าหื้อ ตามมาอีกแน่นอนครับ  d_d
อิอิ  ;)
N] อันนี้ไม่จริงหลายข้อเลยครับ ข้อแรกผมยังไม่เริ่มเดินเลยครับพี่ ยังตั้งไข่อยู่เลย เป็นเซียน บ่ ได้ครับ :) ข้อสอง ตอนนี้ยิ่งกว่า Main course แล้วครับพี่ ถ้าจะมีหลังจากนี้คงเป็นของหวานเล็กๆน้อยๆ ตอนนี้กำลังเก็บตังค์เพื่อจะอัพสายสัญญาณจาก Processer ไป Power เป็น Acoustic Zen ทั้งชุดอยู่ครับ :clap

ออฟไลน์ Prasert

• Super Star
  • *
เจาะ Sdi ตามด้วยสเกลเลอร์ดีๆซักรุ่น รับรองจะกลับมาดูแบบเดิมๆไม่ได้ เพราะภาพมันสะอาดกว่าเยอะครับ น่าลองดูและจะติดใจครับ   O0

เท่าที่ดูเซียนตั้งไข่อัพ นั่นแค่ออเดริฟเย็นของแกครับ เดี๋ยวจะมีหูฉลาม, เป๋าหื้อ ตามมาอีกแน่นอนครับ  d_d

อิอิ  ;)

ขอบคุณคับเดียวจะลองโทรไปสอบถามกับคุณจิตดู ขนาดคุณตั้งไข่ยังอัพจนบอบช้ำขนาดนั้น ถ้าเป็นผมคงกระอักเลือดพักฟื้นอีกหลายเดือนเลยครับ อิอิ

เสียงและภาพดีกว่าเดิมๆ เยอะมากไหมครับ
เยอะมากๆครับ Happy Happy :D

กระซิบ ราคาค่าโมด้วยจะขอบคุณคร๊าบบ
แหะ แหะ จำไม่ได้แล้วครับ โทรไปถามพี่จิตเลยดีกว่าครับ ;) ช่วงนี้ผมอัพจนอ่วมครับ จำราคาไม่ได้เลย สับสนไปหมด :black_eye

คุณตั้งไข เปลี่ยนแล้ว เสียงและภาพดีกว่าเดิมๆ เยอะมากไหมครับ กิเลสเริ่มก่อตัว 0)
อุอุ ถ้าดีมากๆเดียวคงต้องเตรียมงบ ไปอัพบ้าง กระซิบ ราคาค่าโมด้วยจะขอบคุณคร๊าบบ ผมม่ะเจาะ SDI นะครับเพราะไม่มีตังไปซื้อสเกลเลอแล้วววว.....

• *

เปลี่ยนฟิวส์มาแล้ว ภาพเสียงดีขึ้นมากไหมครับ
กับ 3910 ตอบไม่ได้ครับ เพราะเปลี่ยนเยอะมากในทีเดียว ทำให้ไม่ทราบว่าที่ดีขึ้นมาจากตัวใดตัวหนึ่งโดยเฉพาะนะครับ (ยกไปเปลี่ยนไปเปลี่ยนมาหลายรอบไม่ได้ เดี๋ยวเสาหลักรู้ตัวครับ :secret เลยต้องเอารอบเดียวไปเลยนะครับ)
ถ้าที่เปลี่ยนกับ I Film Power Supply และ UBC ก็ได้ภาพที่ใสมากขึ้นไปอีกนะครับ แต่ตรง I Film ผมชอบกลับทิศมากกว่า K]

• *
เปลี่ยนฟิวส์มาแล้ว ภาพเสียงดีขึ้นมากไหมครับ

[เปลี่ยนจนเหมือนกับไม่ใช่ 3910 เลยครับ   :-X
:oops ;D

ออฟไลน์ Golf

• สมาชิกรุ่น Classic ..
  • Superstar..
  • **
    • HiFiBug.com
อุอุ ไม่รู้ detail มากครับ ไม่ค่อยรู้เรื่องไฟฟ้าเท่าไร ก็เพิ่มบอร์ด SDI, เปลี่ยนขั้วต่อเป็น WBT Nextgen Ag, เปลี่ยนท้าย Acme, เปลี่ยนฟิวส์, เปลี่ยน C, เปลี่ยน Triode แล้วอะไรอีกก็ไม่รู้แล้วล่ะครับ ให้พี่หมู I Film จัดการให้ครับ :clap รายละเอียดจริงๆอาจต้องรบกวนพี่จิตนะครับ ;)

เปลี่ยนจนเหมือนกับไม่ใช่ 3910 เลยครับ   :-X
spec เป็นเพียงสิ่งที่สร้างความน่าสนใจให้เราไปลอง ... ไม่ใช่สิ่งที่ทำให้เราต้องตัดสินใจซื้อ

เลือกเครื่องเสียง ... "ลองให้เยอะ ซื้อให้น้อย จ่ายเมื่อมั่นใจ"

Merrex Kable มีจำหน่ายแล้วที่ http://www.hifibug.com/default.php?manufacturers_id=29

===============

http://www.HiFiBug.com

อุอุ ไม่รู้ detail มากครับ ไม่ค่อยรู้เรื่องไฟฟ้าเท่าไร ก็เพิ่มบอร์ด SDI, เปลี่ยนขั้วต่อเป็น WBT Nextgen Ag, เปลี่ยนท้าย Acme, เปลี่ยนฟิวส์, เปลี่ยน C, เปลี่ยน Triode แล้วอะไรอีกก็ไม่รู้แล้วล่ะครับ ให้พี่หมู I Film จัดการให้ครับ :clap รายละเอียดจริงๆอาจต้องรบกวนพี่จิตนะครับ ;)

คุณตั้งไข่มาเฉลยหน่อยจิคับ  :meeting1

ถ้าอยากให้สุดกว่านี้ต้องโมตามรอยคุณตั้งไข่ครับ  :secret
คุณตั้งไข่ไปโมอะไรมาบ้างครับ

ผมว่าเท่าที่ลองเล่นอยู่มันก็เฟอร์เฟคแล้ว c)....ต้องพยายามอย่าให้ตาหาเรื่อง อิอิ เดียวโรคทรัพย์จางจะถามหา  :-\
ก็ไม่ได้ซีเรียสมากครับ เพราะผมว่าแค่นี้ก็พอใจมากๆแล้ว เยี่ยม!!!  O0 ออกจะต้องชมเสียหน่อย  :clap เสียงตัวนี้ดีมากๆเลยครับ  พอเปลี่ยนมาใช้เสียงที่รายละเอียดเล็กๆน้อยๆมากกันอีกตรึมเลย เบส แน่น เสียง ใส น้ำหนักเสียงและก็ มิติดี ขึ้นอีกจม เลย ครับ
Y] Y] Y] ยินดีด้วยครับ รู้สึกเหมือนผมตอนที่ถอยมาตอนแรกเลยว่าภาพและเสียงดีจริงๆ :clap

ถ้าอยากให้สุดกว่านี้ต้องโมตามรอยคุณตั้งไข่ครับ  :secret

ผมว่าเท่าที่ลองเล่นอยู่มันก็เฟอร์เฟคแล้ว c)....ต้องพยายามอย่าให้ตาหาเรื่อง อิอิ เดียวโรคทรัพย์จางจะถามหา  :-\
ก็ไม่ได้ซีเรียสมากครับ เพราะผมว่าแค่นี้ก็พอใจมากๆแล้ว เยี่ยม!!!  O0 ออกจะต้องชมเสียหน่อย  :clap เสียงตัวนี้ดีมากๆเลยครับ  พอเปลี่ยนมาใช้เสียงที่รายละเอียดเล็กๆน้อยๆมากกันอีกตรึมเลย เบส แน่น เสียง ใส น้ำหนักเสียงและก็ มิติดี ขึ้นอีกจม เลย ครับ
อีกอย่างจริงอย่างที่คุณ Golf ว่ารุ่นใหม่จะผ่านการตรวจเข้มทางบ้านเราอีก ก็น่าจะอีกเกือบๆครึ่งปี บ้านเราน่าจะได้ซื้อมาใช้กัน ซื้อก่อนสุขก่อน ซื้อหลังได้สุขทีหลังแต่ได้ของใหม่กว่า อิอิ...

ออฟไลน์ mew2005

ไม่เอาน่ะอย่าคิดมาก  :whistling :whistling

ออฟไลน์ Golf

• สมาชิกรุ่น Classic ..
  • Superstar..
  • **
    • HiFiBug.com
กว่าจะมาบ้านเรา ... อาจจะเป็น 5-6 เดือนจริงก็ได้ครับ ...  :D
spec เป็นเพียงสิ่งที่สร้างความน่าสนใจให้เราไปลอง ... ไม่ใช่สิ่งที่ทำให้เราต้องตัดสินใจซื้อ

เลือกเครื่องเสียง ... "ลองให้เยอะ ซื้อให้น้อย จ่ายเมื่อมั่นใจ"

Merrex Kable มีจำหน่ายแล้วที่ http://www.hifibug.com/default.php?manufacturers_id=29

===============

http://www.HiFiBug.com

ขอบคุณครับ คุณ ตั้งไข่ เดียวนี้ชิบ ฟูรุจ้าไม่ค่อยฮิต เหมือนมือนก่อนเลยนะครับ
ยิ่งพอเป็น HQV แล้วละก็ DCDI ของ Faroudja ก็หมดข้อได้เปรียบเรื่องขยักของภาพใน Video Mode ไปเลย :shutup

อีกนิดหนึ่งตรงเมนูสุดท้ายที่ใช้ปรับสีดำที่เป็นตัวเลขเยอะๆนั้นมีวิธีปรับยังไงครับ ที่มีตัวเลข G1 G2 G3 G4 อะไรประมาณนี้นะครับ กดเล่นดูแล้วยังไม่ค่อยเข้าใจครับ
:oops ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันครับ ;D ไม่ได้ปรับเลยนะครับ ส่วนใหญ่ปรับเอาจาก monitor นะครับ K] และยิ่งพอมา lot หลังจากเจาะ SDI แล้วก็ให้ อจ. ae จัดการให้ครับ ไม่กล้าไปเล่นมากเดี๋ยวภาพมันเปลี๊ยนไป๊ :D

ขอบคุณครับ คุณ ตั้งไข่ เดียวนี้ชิบ ฟูรุจ้าไม่ค่อยฮิต เหมือนมือนก่อนเลยนะครับ หายไปเลย ผมว่าแค่ตัว 3910 ภาพก็ดีมากๆแล้ว ใจจริงก็อยากได้ของใหม่ๆ แต่มาลองนั่งเล่นม่ะคืนภาพที่ได้มันก็ยอดเยี่ยมมาก ดีกว่าเจ้า oppo แบบไม่โมเยอะเหมือนกัน  ส่วนตัวโมยังไม่เคยดูจริงๆครับ ว่างๆต้องขอไปชมที่บ้านพี่กัมที่โมเต็มสูตรบ้าง ครับ เห็นว่าไปเทียบกับ A1  ได้อย่างสบายๆ ถามคุณตั้งไข่ อีกนิดหนึ่งตรงเมนูสุดท้ายที่ใช้ปรับสีดำที่เป็นตัวเลขเยอะๆนั้นมีวิธีปรับยังไงครับ ที่มีตัวเลข G1 G2 G3 G4 อะไรประมาณนี้นะครับ กดเล่นดูแล้วยังไม่ค่อยเข้าใจครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 มิถุนายน, 2006, 05:25:35 PM โดย Pete »

ไม่รู้ลึกนะครับ รู้แต่ว่า HQV ย่อมาจาก Hollywood Quality Video เป็น processor แบบใหม่ล่าสุดสำหรับ HD เพราะจะทำหน้าที่ deinterlace 1080i เป็น 1080p ครับ ซึ่งจริงๆ DVD Player ตัวแรกของ Denon ที่ใช้ chip ตัวนี้คือ DVD-A1XV ครับ แต่ไม่รู้เหมือนกันว่าเป็น DVD Player ตัวแรกของโลกด้วยเปล่า ที่ดังมากๆอีกตัวที่ใช้ก็คือ Yamaha DPX-1300 DLP projector แต่รู้สึกเมืองไทยไม่มีขาย K]

ขอสอบถามพี่ๆที่พอรู้เรื่อง  chip ทั้งหลาย ไอ้เจ้า Teranex Realta HQV processing มันชิพอะไรหรอครับ
รุ่นใหม่นี้ไม่มี DVI แล้วน่าเสียดาย แต่ก็ เล่น DIVX ได้แถม ใช้ 1080P ได้อีก มันเยี่ยมมากๆเลย ซ่าร่า....

DVD Denonตัวใหม่ 3930จะวางขายเดือนหน้าแว้ววว..เพิ่งซื้อ 3910 มาเมื่อวานอย่างเซ็งเลยครับท่านพี่ทั้งหลาย ......
ก่อนซื้อก็กะว่าตัวใหม่น่าจะออกมาประมาณปลายๆปี ไม่อยากรอนานก็เลยซื้อตัว 3910 มาใช้ก่อน...อย่างน้อยก็คุ้มหน่อย ดีกว่ารอตั้ง 5-6 เดือน
แต่ไหงเปิดเวบเจ้านี้ ตาโตครับ....เฮ่ย มันจะว่างขายเดือนหน้าแล้วนี้หว่าเลย เซ็งอารมณ์ เจ้าจอร์จ...มันแย่มาก.. เดียวมาดูหน้าตากับ Space กันดีกว่าครับ

Denon DVD-3930
Teranex Realta HQV processing
1080p upscaling
New GUI on screen graphics
MDDF(Multi-Direction Diagonal Filter)
DivX Playback (3.11 / 4.x / 5.x/6.0)
DVD Video/DVD Audio/SACD Player with Dolby Digital and DTS decoder
HDMI (High-Definition Multimedia Interface) for direct connection to a Plasma
Digital Link 3rd Edition & i.link for audio, both carry SACD and DVD-Audio
Finest available processing for film, video, graphics or mixed-mode content
Adjustable Chroma Delay and Level, White/Black Levels, CCS On/Off controls
Exclusive Denon Picture Image Correction provides for Vertical and Horizontal pixel enhancement
New ESS Vibrato "Chroma Bug Free" MPEG/DVD-Audio Decoder
Sony CXD-2753 Second Generation DSD Decoder
216 MHz, 4:4:4, 14 bit Video D/A Conversion
8x Oversampling Progressive and 16x Interlace output
Wideband relay switched component video outputs
Variable Black Level (Setup): 0 and 7.5 IRE
Passes below-black (PLUGE) on progressive and interlace outputs
HDMI Multi-Channel Audio Compatible, outputs with selectable 480p/720p/1080i /1080p output
Burr-Brown 24-bit, 192-kHz DSD-1796 Audio DACs that decode PCM and DSD signals separately with no DSD to PCM conversion
40/60/80/100/120Hz crossover points with 12dB high and 24dB low pass slopes
Adjustable delay time and Channel Levels
Source Direct Mode for PCM or SACD, bypasses Bass Management Speaker Configuration, but permits Channel Level and Delay Time adjustments (No conversion of DSD signals to PCM)
JPEG photo file viewer, Kodak Picture and Fujicolor CD compatible
HDCD decoding
AL24 Processing Plus for all 6 Channels
PCM and DSD Compatible IEEE-1394 Outputs, featuring exclusive DENON Clock Synchronized System (DCSS), a proprietary and defeatable system
Anamorphic Scaling for 4:3/16:9 Sets
4:3 Squeeze and Zoom Controls
Pure Direct Modes to defeat unneeded portions of player for the ultimate in audio performance
SRS TruSurround
RS-232C and Remote in/out ports
8MB Buffer to aide better layer change
PAL & NTSC Progressive Scan Output
RGB SCART Socket

(เดียวผมขอตัวไปแอบซับน้ำตาซิปๆก่อน)