ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าจะทำโฮมเทียเตอร์แบบราคาประหยัดนะครับ ต้องมีออะไรบ้างครับ  (อ่าน 28851 ครั้ง)

ออฟไลน์ nanjang

• *
อาจจะโกไฮเอนด์แล้วก็ได้ อิอิ   8)

ออฟไลน์ noom69

• Freshy
ตอนนี้เจ้าของกระทู้ คงมีโรงหนังเป็นของตัวเองแล้ว มั้งง  ;D

5555

ออฟไลน์ tanasun

• *
ตอนนี้เจ้าของกระทู้ คงมีโรงหนังเป็นของตัวเองแล้ว มั้งง  ;D

ออฟไลน์ soundwave

• *
 c)ขอเข้ามาเป็นส่วนหนึ่งในหน้าประวัติศาสตร์ปี 06 ด้วยงับ

ออฟไลน์ Timmy

• *
โห...กระทู้ตั้งแต่ปี06แหน่ะคับ

ซื้อไปหรือยังครับ ถ้ายัง ลองใช้ลำโพงชุดโฮม ของคอม แทนดูก็ได้ครับ ประหยัดแบบปานกลาง ก็ Micro Lab X3 5.1 ต่อกับ Dvd เลยครับ ราคาตอนนี้น่าจะอยู่ไม่น่าเกิน 5K ครับ รับรองว่าคุ้มสุดๆ แล้วสำหรับห้องขนาด 3x3 หรือ 3x4 ครับ  :victory

ออฟไลน์ Notthings

• *
อย่าลืม ต้องมีใจครับ เงินถึงใจถึงก็ลุย แล้วต้องยับยั้งใจเป้นด้วยนะครับ มิเช่นนั้นหมดกระเป๋าแน่ๆ 

ออฟไลน์ CartoonJr

• Freshy
เตรียมตังค์ไว้เยอะๆ เพราะว่าของดีไม่ถูกแน่นอน

ดูมุมห้องต่างๆ

ดูมุมHT

ถ้าทำแบบประหยัด ซื้อจอ +ชุดเครื่องเสียงเซอร์ราวด์แถมเลย   

แล้วไม่ต้องเข้ามาดูเวบอีก  อ่านเยอะ เสียตังค์เยอะ แน่นอน   :bye1

เห็นได้อย่างยิ่งครับ

ออฟไลน์ ยง101

เตรียมตังค์ไว้เยอะๆ เพราะว่าของดีไม่ถูกแน่นอน

ดูมุมห้องต่างๆ

ดูมุมHT

ถ้าทำแบบประหยัด ซื้อจอ +ชุดเครื่องเสียงเซอร์ราวด์แถมเลย   

แล้วไม่ต้องเข้ามาดูเวบอีก  อ่านเยอะ เสียตังค์เยอะ แน่นอน   :bye1

ออฟไลน์ paty

• *
เพิ่งเริ่มเหมือนกันครับ แต่ถามพี่ๆๆว่า เราควรเริ่มจากอะไรเป็นอย่างแรก และ อะไรเป็นอย่างที่2 - 3สำหรับคนเล่นเครื่องเสียง ถามแบบขว้างๆๆนะครับ ฟังได้ทุกคำตอบ :headphone

ออฟไลน์ Nac1

• *
ถ้ามีเครื่องเสียง Stereo หรือ Mini Compo อยู่แล้วก็ลองต่อเล่นกับ DVD ดูก่อนสิครับ
อาจถูกใจก็ได้  จะได้ไม่ต้องเสียสะตังค์  ฮิฮิ :secret

ออฟไลน์ mor

• *
ชุด ประหยัด มีคุณภาพ เลือก soken ครับไม่ผิดหวัง ราคาถูก ยกระดับ เคยใช้ 608 เยี่ยมเลยครับ

ออฟไลน์ youngsun

• Freshy
สนับสนุน AJ91 ด้วยคนครับคุ้มมมม

ออฟไลน์ badz

• สมาชิกรุ่น Classic
เริ่มต้นชุดแบบที่พี่ตู่ว่าก็ได้คับ หรือถ้าอยากเผื่ออนาคตหน่อยก็ใช้พวกแอมป์ 5 channel แล้วก็ใช้ลำโพงแยกห้าตัว ก็จะได้เปรียบตรงจะพอได้ลำโพงใหญ่ขึ้น ส่วนพวกซับนี่ลองหาใช้ซํบรถยนต์มาใช้ก็ได้คับ ลองๆเดินสำรวจตลาดดูก็ได้คับ แล้วลองมาคุยกันว่าสนใจแบบใหน  :showoff
Burn your tires, not your soul...

ออฟไลน์ Night_Angel

ถ้าเอาประหยัดแบบสุดๆเหมือนมีใครเคยแนะนำไว้ นานแล้วก็ ลำโพงลอง

AJ 91 ก็ได้นะ แค่ 1700 เอง ผมเอามาต่อกับคอมเล่นเกมก้ไปวัดไปวาได้อยุ่
DIY ไม่มีคำว่าเป็นไปไม่ได้

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • Superstar...
  • ตู่ นินจา
ถ้าเครื่องเล่น dvd สามารถถอดรหัสในตัวเองได้ ก็แค่ไปซื้อลำโพง 5.1 ที่มี amp ในตัวด้วยน่ะครับ จะซื้อถูกแพงก็ตามงบเลยครับผม อย่างเช่น Leona G8 http://www.htg2.net/index.php?topic=355.0 เป็นต้นครับ...

http://www.leonathai.com/product_detail.asp?id=52

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • Superstar...
  • *
  • Please Help Thanks
ตอนนี้เพิ่งเริ่มศึกษาครับอยากจะลองเล่นพวกโฮมเทียยร์?เตอร์บ้างครับ แต่ไม่ค่อยเข้าใจตอนนี้ย้อนอ่านกระทูเก่าๆอยู่..
อยากถามว่าถ้าจะทำโฮมเทียเตอร์แบบราคาประหยัดนะครับ  ต้องมีออะไรบ้างครับ เช่นเครื่องเล่น DVD ที่มีระบบเสียง 5.1  ลำโพงแบบไหนบ้างกี่ตัว ใช้แอมฯไหม อย่างนี้เป็นต้นครับ 

ตอนนี้ผมมีเครื่องเล่น DVD 5.1 อยู่มีลำโพงคู่ธรรมดา แต่แอมปลิไฟล์ เสียๆแล้ว อยากทราบว่าผมต้องหาอะไรมาเพิ่มอีกบ้างครับ เอาประหยัดงบสุดนะครับ เอาชุดคนจนเลย เพราะอยากเอามาลองเล่นก่อนที่จะเรียนรู้ไปเรื่อยๆครับ ขอบคุณคุณตู่นินจา และเพื่อนสมาชิกมากครับ

ใกล้จะสมัครสมาชิกแล้วครับ
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...