ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบร้านพับกล่องแอมป์  (อ่าน 6790 ครั้ง)

ออฟไลน์ .Beetle.

• Super Star
  • *
Re: อยากทราบร้านพับกล่องแอมป์
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 29 มิถุนายน, 2006, 04:22:28 AM »
 K)ถ้าอยู่แถวฝั่งธน ก็แถวๆวงเวียน ใหญ่ ทางไปท่าพระ ก่อนถึงแยกบางยี่เรือ ผมเห็นมีร้าน รับพับเหล็ก,ทำกล่อง,ทำรางน้ำ,ปล่องควัน ฯลฯ อยู่ 2-3 ร้าน ลองเข้าไปถามดู ครับ
...Love...at...first...Tube.....

ข้อมูลส่วนตัวครับ>> http://www.htg2.net/index.php?topic=11877.0

ออฟไลน์ RealTube

• Realtonecustompickup
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 28 มิถุนายน, 2006, 05:41:38 PM »
ขอบผมจะทำแบบ นี้ ครับ ไปหาซื้อ แผ่น อลูมิเนียม จากร้านขายเศษเหล็ก   กิโลละประมาณ 100-120   แล้วก็ไปจ้างร้าน พับ  ประมาณ  60 บาท 

รวมแล้วก็ ประมาณ ไม่เกิน  400  บาท ครับ  (แล้วแต่ดวงว่าจะมีแผ่น ใหญ่ ๆ หรือป่าว อ่ะ ครับ)

ออฟไลน์ AnalogLism

• Admin
  • Super Star.
  • ชมรมคนชอบหาเรื่อง
    • blog kaponk :: เว็บบล๊อกของคนอยากเล่า เขียนกันเรื่องเบาๆ ประสาคนชอบฟังเพลง
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 28 มิถุนายน, 2006, 05:16:58 PM »
แถวบางซ่อน (ระหว่างวงศ์สว่าง-เตาปูน) หรือเส้นถนนกรุงเทพ-นนท์ ปากซอยกรุงเทพ-นนท์ 34 มีอยู่ร้านนึงครับ ผมพับกล่องอลูมิเนียมร้านนี้  :)
ชื่อร้านตั้งอี่เซ้ง มีเครื่องตัด-เครื่องพับใหญ่ๆ ใบเดียวก็รับทำครับ  ;)

แจ๋วเลยครับแบบนี้...
ขอรบกวนถามเพิ่มเติมหน่อยครับ..ว่าเขาเจาะให้ด้วยได้หรือเปล่าครับ..หรือทำแต่แท่นเฉยๆครับ :)

ไม่เจาะให้ครับ ถ้าเจาะต้องบอกเค้าก่อนน่าจะเจาะได้  :)
กล่องตอนแรกจะดูไม่เรียบร้อยเท่าไหร่ แต่ขัดออกมาแล้วก็พอทนครับ  ;)
blog kaponk :: เว็บบล๊อกของคนอยากเล่า เขียนกันเรื่องเบาๆ ประสาคนชอบฟังเพลง

• Admin
    • blog kaponk :: เว็บบล๊อกของคนอยากเล่า เขียนกันเรื่องเบาๆ ประสาคนชอบฟังเพลง
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 28 มิถุนายน, 2006, 05:15:29 PM »
อ้างถึง
ผมพับขนาด 13 1/2" x 11" x 2 1/2" ใบละ 500 ครับ ตอนนี้คงไม่ได้ราคานี้แล้วมั้งครับ เฮียเค้าบอกว่าเหล็กขึ้นราคาหมดเลย ลองคุยกะเจ้าของร้านดูครับ  :)

ราคารวมหรือทำฝาปิดให้ด้วยหรือเปล่าครับ (เคยผ่านไปแถวๆนั้น ไม่แน่ใจว่าร้านเดียวกันไม๊ คือผมเคยเห็นกล่องแบบทรงสี่เหลี่ยมปิดหมดทุกด้าน และก็มีฝาเปิดจากด้านล้าง)

มีฝาปิดด้านล่างครบหมดครับ  :)
blog kaponk :: เว็บบล๊อกของคนอยากเล่า เขียนกันเรื่องเบาๆ ประสาคนชอบฟังเพลง

ออฟไลน์ Superpong

• Superpong's home
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 28 มิถุนายน, 2006, 05:14:27 PM »
อ้างถึง
ผมพับขนาด 13 1/2" x 11" x 2 1/2" ใบละ 500 ครับ ตอนนี้คงไม่ได้ราคานี้แล้วมั้งครับ เฮียเค้าบอกว่าเหล็กขึ้นราคาหมดเลย ลองคุยกะเจ้าของร้านดูครับ  :)

ราคารวมหรือทำฝาปิดให้ด้วยหรือเปล่าครับ (เคยผ่านไปแถวๆนั้น ไม่แน่ใจว่าร้านเดียวกันไม๊ คือผมเคยเห็นกล่องแบบทรงสี่เหลี่ยมปิดหมดทุกด้าน และก็มีฝาเปิดจากด้านล้าง)
gkoapong.multiply.com & OSK108

ออฟไลน์ tubeman

• tubeman
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 28 มิถุนายน, 2006, 03:43:13 PM »
แถวบางซ่อน (ระหว่างวงศ์สว่าง-เตาปูน) หรือเส้นถนนกรุงเทพ-นนท์ ปากซอยกรุงเทพ-นนท์ 34 มีอยู่ร้านนึงครับ ผมพับกล่องอลูมิเนียมร้านนี้  :)
ชื่อร้านตั้งอี่เซ้ง มีเครื่องตัด-เครื่องพับใหญ่ๆ ใบเดียวก็รับทำครับ  ;)

แจ๋วเลยครับแบบนี้...
ขอรบกวนถามเพิ่มเติมหน่อยครับ..ว่าเขาเจาะให้ด้วยได้หรือเปล่าครับ..หรือทำแต่แท่นเฉยๆครับ :)
ข้อมูลติดต่อ http://www.htg2.net/index.php?topic=45068.0

tubemanth@yahoo.com

tubeman  ครับผม..ไม่ใช่  mr.tubeman

• Admin
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 28 มิถุนายน, 2006, 02:48:40 PM »

โอ อยู่ไม่ไกลจากบ้านผม คิดราคาเป็นไงบ้างครับ

ออฟไลน์ Superpong

• Superpong's home
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 28 มิถุนายน, 2006, 09:52:23 AM »

โอ อยู่ไม่ไกลจากบ้านผม คิดราคาเป็นไงบ้างครับ
gkoapong.multiply.com & OSK108

• Admin
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 28 มิถุนายน, 2006, 07:22:57 AM »

ออฟไลน์ Somtick

• อนุลักษณ์ของเก่า(หลอดสูญญากาศ)
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 28 มิถุนายน, 2006, 02:17:09 AM »
 ลองเข้าไปดูที่ http://www.atiresearch-anodized.com/contact%20us.html

ข้อความส่วนตัว ===> http://www.htg2.net/index.php?topic=16461.0

ออฟไลน์ เด็กโข่ง

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 28 มิถุนายน, 2006, 12:35:14 AM »
ร้านตรงไหนครับ เทียบกับเมเจอร์นนท์เผื่อผมไปทำมั่ง มีแผ่นอลูมิเนียมมั๊ย
ผมอยู่ เรวดี  คับ c) c) c)
รางวัลของสิ่งที่เรียกว่ายอดเยี่ยม  คือการได้สร้างมันขึ้นมา

chuckschuldiner

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 มิถุนายน, 2006, 12:20:30 AM »
อยู่เเถวไหนครับ สะดวกมาเเถวๆท่าน้ำนนท์ไหมครับ 8) ผมเพิ่งไปสั่งที่ร้านลุงคนหนึ่งเมื่อวานนี้เอง
19" x 9" x 2.5" สเเตนเลส หนา 2 mm 1กล่อง ลุงเขาคิดค่าพับ+ค่าแผ่น~700บาท
ถ้าจะเจาะรูเขาก็ขอค่าเเรงอีกนิดหน่อย (เเพงไหมน้อ... :'( )
มีแผ่นเเบบลายๆด้วยครับ เเต่เขาบอกว่าเเพงนะ !!!!! :secret :headphone

ออฟไลน์ Somtick

• อนุลักษณ์ของเก่า(หลอดสูญญากาศ)
  • **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 มิถุนายน, 2006, 10:37:00 PM »
จะพับกี่กล่องครับ ถ้ากล่องเดียวส่วนมากจะไม่ทำให้นะครับ ต้อง10 หรือ 100 กล่องขึ้นไป ผมเคยเจอมาแล้ว
ข้อความส่วนตัว ===> http://www.htg2.net/index.php?topic=16461.0

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • Superstar...
  • *
  • Please Help Thanks
อยากทราบร้านพับกล่องแอมป์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 มิถุนายน, 2006, 11:28:18 PM »
jaroon19@thaimail.com
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...