ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำ DVD "CITY of GOD" แล้วจะรู้ว่า ทำไมบราซิลถึงมีแต่นักบอลเก่งๆ...  (อ่าน 4795 ครั้ง)

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • Superstar...
  • Total likes: 0
  • ตู่ นินจา

http://www.amazon.co.uk/exec/obidos/ASIN/B0000D9PNX/qid=1151508606/sr=1-2/ref=sr_1_2_2/203-6202403-8794320

ก็จั่วหัวไปอย่างนั้นแหละเรียกเพื่อความสนใจ...อิๆๆ

แต่ถ้าได้ดูแล้วลองคิดดูละกันว่าจริงอย่างที่ผมบอกหรือเปล่า (ใครอยากรู้คำตอบ เดี่ยวค่อยเฉลยให้ทราบทีหลังละกัน) :secret

หนังเรื่องนี้สร้างจากเรื่องจริง เกี่ยวกับชีวิตในชุมชนยากจนที่รัฐมาสร้างให้อยู่อาศัยกันนอกเมือง แล้วก็มีปัญหาของ ยาเสพติด ความรุนแรงแย่งชิงความเป็นใหญ่ ดูแล้วโค...ตร  :cold  :cold  :cold เลย จริงๆครับ ก้ไม่เหมาะสำหรับเด็กหรือวัยรุ่นที่ยังไม่โตพอในด้านความคิดความอ่าน เพราะอาจจะนำไปเลียนแบบได้ แต่สำหรับผู้ใหญ่อย่างผม ชอบดูหนังดิบๆ เถื่อนๆ แบบนี้หละครับ โดยเฉพาะที่ยิ่งสร้างจากเรื่องจริงด้วยละก็ ชอบสุดๆ

เป็นหนังของ Brazil ที่ท่านดูแล้วก็คงจะไม่อยากไปสักเที่ยวเท่าไหร่แน่ๆ เชื่อผมเหอะ...เหอๆๆ...

อ้อ!มีเบื้องหลังที่เป็นสารคดีที่ถ่ายทำมาจากสถานที่จริง ตัวจริงๆ ผมว่า โหดกว่าในหนังอีกนะ

และก็แผ่น zone ภาคเหนือ จะมี sub ไทย แบบ hardcore แปลได้ดิบดีเข้ากับบรรยากาศของหนังมากครับ ซึ่งก็ไม่เคยเห็นมาก่อนเลยครับ  :secret
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 มิถุนายน, 2006, 08:22:42 AM โดย Too' Ninja »

ออฟไลน์ Lufee

ผมว่าหนังเรื่องนี้ไม่ได้เกี่ยวข้องอะไรกับบอลเลยครับพี่ตู่ แต่การดำเนินเนื้อเรื่องผมว่าน่าสนใจเลยทีเดียว ถึงแม้ว่าหนังเรื่องนี้จะพูดภาษาสเปนก็ตาม และหนังเรื่องนี้ก็สร้างมาจากเรื่องจริงของนักข่าวในประเทศบราซิลอีกด้วยนะครับ ยังไงผมว่าก็น่าดูครับสำหรับคนที่ชอบดูหนังแนว Drama นะครับ แต่เรื่องนี้ก็มีฉาก Action ให้ลุ้นหลายฉากเหมือนกันนะครับ  :bye1