ผู้เขียน หัวข้อ: ต่อ hdmi แล้วสัญญาณเสียงไม่ออก, ตั้ง audio out เป็น bistream ครับ  (อ่าน 1732 ครั้ง)

ออฟไลน์ เปรโตร

• **
 ใช้ ้samsung hd-860 กับ lcd 32r51b ครับ ต่อ hdmi แล้วตั้ง audio output เป็น bistream เพื่อให้ออกเป็น 5.1 ที่ a/v แต่ปรากฏว่าเสียงมันไม่ไปออกที่ tv ครับ แต่ถ้าตั้ง audio output เป็น pcm เสียงก็ออกปกติ แต่ระบบ 5.1 มันจะหายไปหนะครับ

มันเรื่องปกติของสาย hdmi ใช่ไม๊ครับ

กลายเป็นว่า เวลาดูหนังเพื่อชีวิต เสียงมนจะต้องมาออกที่ชุด โฮม ด้วยสิ แหะแหะ