ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่า AVR มีถ่าน MEMORY ทุกยี่ห้อหรือเปล่า?  (อ่าน 11187 ครั้ง)

ออฟไลน์ ouddyhot

• Freshy
Re: อยากทราบว่า AVR มีถ่าน MEMORY ทุกยี่ห้อหรือเปล่า?
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 26 กรกฎาคม, 2010, 09:15:13 PM »
ใช้ hk อยู่เหมือนกันไม่รู้ว่ามันมีถ่านคัย

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • Superstar...
  • *
  • Please Help Thanks
Re: อยากทราบว่า AVR มีถ่าน MEMORY ทุกยี่ห้อหรือเปล่า?
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 30 มิถุนายน, 2006, 01:50:52 PM »
ขอขอบคุณทุกคำตอบที่ให้ (เกี่ยวกับถ่านAVR)

ธนกร  หาดใหญ่
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

ออฟไลน์ jene

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 30 มิถุนายน, 2006, 10:02:09 AM »
การปิดเครื่องเมื่อเลิกใช้งาน ผมว่าทางที่ดีควรปิดการทำงานของเครื่องโดยไม่ให้มีไฟเข้าไปเลี้ยงหรือ Stand By จะปลอดภัยกว่า ประหยัดไฟด้วยตามนโยบายของรัฐ อีกอย่างปิดแบบนี้แล้วผมสบายใจกว่า

เรื่องถ่าน MEMORY หมดของผมใช้มา 5ปีก็ปกติ เพื่อนผมใช้ H/K ประมาณ 2-3 ปี ความจำเสื่อมต้องเปลี่ยนถ่าน Memory ก็ให้ช่างข้างบ้านเป็นเพื่อนกันเปลี่ยนให้ แต่แกะอยากเพราะอยู่บริเวณแผงหน้าเครื่อง

ออฟไลน์ Golf

• สมาชิกรุ่น Classic ..
  • Superstar..
  • **
    • HiFiBug.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 30 มิถุนายน, 2006, 12:07:56 AM »
2 ถ้าเปิด standby เอาไว้นะครับใช้ได้ยาวนานจนลืมเรื่องถ่านไปเลยครับ  :secret

Y] Y] Y] Y]

ในคู่มือของ Harman ระบุไว้ว่าควรจะเปิดเป็น Standby Mode ครับ ... เท่าที่ผมสอบถามหลายท่านที่เคยมีความจำเป็นต้องเปลี่ยน Battery มักจะเป็นผู้ที่นิยมปิดรางปลั๊ก ปิดสวิทซ์ไฟหลัีกของเครื่อง หรือไม่ก็ุถอดปลั๊กไฟ เมื่อไม่ได้ใช้งานครับ

ลองสังเกตุดูง่ายๆ รุ่นใหม่ๆ ของ Harman จะเอาสวิทซ์หลักไว้หลังบานพับอีกทีหนึ่ง เพื่อเป็นการบอกนัยๆ ว่าไม่ควรจะปิดมันครับผม

:)   
spec เป็นเพียงสิ่งที่สร้างความน่าสนใจให้เราไปลอง ... ไม่ใช่สิ่งที่ทำให้เราต้องตัดสินใจซื้อ

เลือกเครื่องเสียง ... "ลองให้เยอะ ซื้อให้น้อย จ่ายเมื่อมั่นใจ"

Merrex Kable มีจำหน่ายแล้วที่ http://www.hifibug.com/default.php?manufacturers_id=29

===============

http://www.HiFiBug.com

ออฟไลน์ pty

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 29 มิถุนายน, 2006, 09:53:01 PM »
3.อ่านเจอของ H/K ต้องส่งเข้าบริษัท  ถ้าอยู่ต่างจังหวัดจะทำอย่างไร?  ให้ช่างในพื้นที่เปลี่ยนให้ได้หรือไม่?
4.ราคาถ่านก้อนละเท่าไหร่?

ได้ครับ  ราคาถ่าน MEMORY  ไม่น่าเกิน 350 ยังไม่รวมค่าแรง ครับ
เที่ยวได้ทุกวัน PATTAYA คราบบบบ

ออฟไลน์ ต ต้น

• สมาชิกไฮโซ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 29 มิถุนายน, 2006, 08:24:18 PM »
2 ถ้าเปิด standby เอาไว้นะครับใช้ได้ยาวนานจนลืมเรื่องถ่านไปเลยครับ  :secret
B)   มาเล่นดนตรีกันเถิด   B)

ออฟไลน์ Benz

• **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 29 มิถุนายน, 2006, 08:21:23 PM »
อยากทราบว่า AVR มีถ่าน MEMORY ทุกยี่ห้อหรือเปล่า
----> ตอบว่า ไม่ทุกยี่ห้อครับ อย่าง Sherwood ที่ผมใช้อยู่
เคยคุยกับช่างที่ 0 เค้าบอกว่า จะใช้ตัวคอนเดนเซอร์ในการเก็บหน่วยความจำครับ ไม่ได้ใช้ถ่าน

ส่วนข้อ 2 , 3 ,4 ตอบไม่ได้ครับ พอดียังไม่เคยใช้ HK :giveup

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • *
  • Please Help Thanks
อยากทราบว่า AVR มีถ่าน MEMORY ทุกยี่ห้อหรือเปล่า?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 29 มิถุนายน, 2006, 07:16:01 PM »
2.อายุการใช้งาน( ของถ่าน)กี่ปี?
3.อ่านเจอของ H/K ต้องส่งเข้าบริษัท  ถ้าอยู่ต่างจังหวัดจะทำอย่างไร?  ให้ช่างในพื้นที่เปลี่ยนให้ได้หรือไม่?
4.ราคาถ่านก้อนละเท่าไหร่?

ธนกร  หาดใหญ่
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...