ผู้เขียน หัวข้อ: 1626 Darling 'ด้วยคนครับ'  (อ่าน 14915 ครั้ง)

ออฟไลน์ masterAT

• Admin
  • Super Star.
  • ส่งกำลังใจ
Re: 1626 Darling 'ด้วยคนครับ'
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: 21 กรกฎาคม, 2021, 07:19:48 PM »
เพิ่งเข้ามานึกถึงความอบอุ่นเดิม กระทู้ยังอยู่แต่รูปหายไป เดี๋ยวหารูป(ไม่รู้ว่ายังอยู่ไหม) มาลงอีกครับ
ขอบคุณคุณใหญ่ที่รักษาweb ที่อบอุ่นนี้ไว้ครับ
ช่วงนี้ไม่ได้ทำเลยครับ
 c) c) หารูปเจอแล้วหาวิธีลงก่อนครับคุณใหญ่

ถ้าทุกกระทู้เอารูปกลับมาใส่ได้ สุดยอดเลยครับ ของผมเครื่องพังก็หายไปหมด คุณอุ๋ยเก็บได้ดีมากๆเลยครับ

:D ชีวิตนี้มันสั้นนัก รีบๆๆเถอะ :D
"หนึ่งเดียวที่ข้าพเจ้ารู้ คือรู้ว่า ข้าพเจ้าไม่รู้อะไรเลย" โสคราตีสผู้กล่าว
 ที่อยู่ติดต่อ http://www.htg2.net/index.php?topic=10078.0

ออฟไลน์ song

« ตอบกลับ #78 เมื่อ: 21 กรกฎาคม, 2021, 02:41:08 PM »
เพิ่งเข้ามานึกถึงความอบอุ่นเดิม กระทู้ยังอยู่แต่รูปหายไป เดี๋ยวหารูป(ไม่รู้ว่ายังอยู่ไหม) มาลงอีกครับ
ขอบคุณคุณใหญ่ที่รักษาweb ที่อบอุ่นนี้ไว้ครับ
 c) c) หารูปเจอแล้วหาวิธีลงก่อนครับคุณใหญ่
c) c) c) c) c)

ออฟไลน์ oui

« ตอบกลับ #77 เมื่อ: 21 กรกฎาคม, 2021, 12:03:39 PM »

ออฟไลน์ Diy Project Seeker ©

• Admin
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: 20 กรกฎาคม, 2021, 09:11:33 PM »
ดีใจที่เห็นคุณอุ๋ยกลับมาครับ  d_d d_d d_d  อยากเห็นรูปเก่าๆด้วยครับ

:secret ตอนนี้แอบทำอะไรเล่นอยู่มั๊ยครับ

ออฟไลน์ oui

« ตอบกลับ #75 เมื่อ: 20 กรกฎาคม, 2021, 01:54:31 PM »

ออฟไลน์ สันติ

« ตอบกลับ #74 เมื่อ: 19 กรกฎาคม, 2006, 11:08:57 AM »

จบศิลปากรครับ อาจารย์สอนให้ทำงานเนี๊ยบๆ แต่คราวนี้เนี๊ยบได้แค่ 80% เองครับ อยากให้เสร็จทันกำหนด... :giveup
  นี่เองเด็กศิลปากรเป็นคนที่มีอารมณ์สุนทรีย์ไปเรื่อยๆไม่รีบร้อนแต่ผลงานสุดยอดของสุดยอดครับ
ธ.กรุงเทพ จำกัด สาขา ชนเกษม  #  427-0-31099-0    สุราษฎร์ๆ

โทร  0849949765

ออฟไลน์ Surat

« ตอบกลับ #73 เมื่อ: 19 กรกฎาคม, 2006, 10:49:05 AM »
ยินดีด้วยครับคุณ ไท กับความสำเร็จ  :drunk
สำเนียงส่อภาษา กริยาส่อสกุล แล้วแต่คุณจะเลือกใช้

ออฟไลน์ oui

« ตอบกลับ #72 เมื่อ: 19 กรกฎาคม, 2006, 10:41:59 AM »
คุณไทครับ เดินสายไส้ใน สวยมากๆครับ งานเนี๊ยบมากๆครับ เสียงน่าจะดี ยกไปงาน meeting ให้ฟังด้วยน่ะครับ :clap
พี่อุ๋ยจ้างชุบโครเมี่ยมที่ไหน ราคาเป็นยังไงอ่ะครับ...สนใจอยู่เหมือนกันครับ (ที่ร้านเค้ามีชุบอลูมิเนียมอะโนไดซ์ด้วยมั้ยครับ) รบกวนขอข้อมูลหรือเบอร์ติดต่อได้มั้ยครับ...

เพิ่งมาเห็น pm ไปแล้วครับ หายเจ็บเข่า ไวไว น่ะครับ มีงาน diy รออยู่

ออฟไลน์ darkman

« ตอบกลับ #71 เมื่อ: 18 กรกฎาคม, 2006, 11:31:22 AM »
ยินดีด้วยคับคุณไท  ของผม 47 ที่เคยคุยกันไว้ยังดองอยู่เลย  ช่วงนี้งานเยอะ เจาะแท่นได้วันละรูสองรูเอง  ตอนนี้เหลือเฉพาะเจาะพวกขั้วลำโพง สายไฟ กะ input หลังเครื่อง ไม่รู้จะอีกกี่วันกว่าจะได้ฟัง  :cry2
ที่อยู่ครับ http://www.htg2.net/index.php?topic=11921.msg105348

ออฟไลน์ Jamie

• ฟังด้วยหู รับรู้ด้วยใจ
  • Super Star
  • *
  • จิบกาแฟดีๆ ฟังเพลงดีๆ ในบรรยากาศที่ดีๆ และคนรู้ใจ
    • TDA CLUB
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: 18 กรกฎาคม, 2006, 08:30:43 AM »
เสียงดีมากครับ  :clap

เสียงสนับสนุนน่ะ  Y]
จิบกาแฟดีๆ ฟังเพลงดีๆ ในบรรยากาศที่ดีๆ กับคนรู้ใจ(ไม่ใช่ รู้ทัน)

www.thaidiyaudio.net

ความดีก็เหมือนกางเกงใน ต้องมีติดตัวไว้ nonoแต่ไม่ต้องโชว์

ออฟไลน์ PANGPOND

• (vinyl lover) มาเลิกสูบบุหรี่กันดีกว่า
  • *
  • ....1000 VOLT IS NOT ENOUGH....
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: 18 กรกฎาคม, 2006, 07:53:59 AM »
สมกับที่เพื่อนๆรอคอยครับ....วันเสาร์นี้ผมจะแอบอุ้มเอาไปโชว์ด้วยครับ....เพราะคุณไทแกต้องไปกับผมอยู่แล้ว....คงไม่ต้องแอบมั้ง :whistling

http://www.hs1pmq.com/ash.htm เลิกสูบบุหรี่เพื่อคนที่คุณรักและตัวคุณเองตั้งแต่วันนี้ แล้วคุณจะรู้ว่าชีวิตมันเปลี่ยนไปได้จริงๆ Tel.086-5368784 รับปรึกษาและเป็นกำลังใจให้ทุกๆท่านที่ต้องการเลิกบุหรี่ครับ

ออฟไลน์ สิงห์

• *
  • ชื่อสิงห์ ชอบกินช้าง
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: 17 กรกฎาคม, 2006, 08:51:41 PM »
วันเสาร์นี้พกไปด้วยนะครับ....จะได้มีโอกาสสักการะ..เอ้ย...จะได้มีโอกาสฟังเสียงดูบ้างครับ   :headphone   d_d
สังคมจะดีได้ หากทุกคนอยู่ภายใต้กฏเกณฑ์

ออฟไลน์ LOUIS

• Superstar..
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: 17 กรกฎาคม, 2006, 03:53:30 PM »
สวยงามทั้งข้างนอกและข้างในครับคุณไท :clap :clap :clap
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 กรกฎาคม, 2006, 03:59:59 PM โดย LOUIS »

ออฟไลน์ สุรศักดิ์

• *
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: 17 กรกฎาคม, 2006, 03:32:41 PM »
สมกับที่รอคอย สวยงามครับ ตามสไตร์โต๊ะหมู่ แต่อยากจะฟังเสียงบ้างแล้วซิครับนี่  c)  :clap

ออฟไลน์ ดาวเหนือ

• Norts Star
  • Superstar...
  • จะคิดถึงตัวเราใย. . . . . . . . จะต้องตายทุกคนไป
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: 17 กรกฎาคม, 2006, 01:20:11 PM »
ที่จริงจุดพวกธูปหอม คงเข้าบรรยากาศดีครับ  O0
กล่อง ผมยังสองจิตสองใจครับ อาจเป็นกล่องทองแดงมากกว่า จะได้เข้ากับเสากลมๆ ครับ... :headphone

อย่าลืมดอกไม้บูชาด้วยนะครับ ;D
Speakers : AKG K-7XX , NHT Super Zero
Amp : Burson Soloist , Poem
Source : marantz CD-63mkII KI , TEAC R-5

ออฟไลน์ BAY

• *
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: 17 กรกฎาคม, 2006, 01:03:45 PM »
รอคอย เธอมาแสนนาน ทรมานวิญาณหนักหนา......... :whistling

ทำได้สวยมากครับคุณไท  ว่าแต่เสานี่ใช้ทองแดงมากลึงเลยหรือครับ O0

ออฟไลน์ xthaix

• *** ความกลมกลืนของสิ่งที่แตกต่าง ***
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: 17 กรกฎาคม, 2006, 12:14:32 PM »
ที่จริงจุดพวกธูปหอม คงเข้าบรรยากาศดีครับ  O0
กล่อง ผมยังสองจิตสองใจครับ อาจเป็นกล่องทองแดงมากกว่า จะได้เข้ากับเสากลมๆ ครับ... :headphone

จบศิลปากรครับ อาจารย์สอนให้ทำงานเนี๊ยบๆ แต่คราวนี้เนี๊ยบได้แค่ 80% เองครับ อยากให้เสร็จทันกำหนด... :giveup

ออฟไลน์ สันติ

« ตอบกลับ #62 เมื่อ: 17 กรกฎาคม, 2006, 11:08:26 AM »
คุณไทเด็กอุเทนหรือครับงานไม้เนี๊ยบมากครับ
ธ.กรุงเทพ จำกัด สาขา ชนเกษม  #  427-0-31099-0    สุราษฎร์ๆ

โทร  0849949765

ออฟไลน์ alexdiy

« ตอบกลับ #61 เมื่อ: 17 กรกฎาคม, 2006, 11:01:22 AM »

คุณไท ... อย่าลืมเอาชุดธูปเทียนมาวางข้างหน้าชุดแอมป์นี่ด้วยนะครับ เวลาจะเปิดฟังก็จุดธูปเทียน แล้วท่องนะโมก่อน ถือเป็นการอุ่นใส้หลอดก่อนเปิดฟังจริง ไม่อยากจะคิดเลยหากเปิดฟังเพลงชุดนางนาคตอนกลางคืน เกิดไม่มีฮัม มีแต่หอนล่ะก็ ขนลุก .... บรู๊ว   บรู๊วส์ .... :bat
      ผมจะรอดูฝาครอบหม้อแปลงครับ ไม่รู้คุณไท จะทำเป็นแบบกล่องไม้สี่เหลี่ยมหรือเปล่า อยากทำมั่งครับ

ออฟไลน์ paganini

• Vinyl Mania
  • **
  • Vinyl Mania
    • My Favorites Web
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: 17 กรกฎาคม, 2006, 10:25:19 AM »
โต๊ะหมู่ 1626 ชุดนี้ไม่ธรรมดาเลยนะครับ ข้างในนี่สุยอดจริงๆ  c) :clap
เมื่อสิบกว่าปีก่อน คอลัมน์หนึ่งในหนังสือสตาร์พิคคือ VinylMania เขียนโดยปัญญรักษ์ พูลทรัพย์ ทำให้เด็กคนหนึ่งคลั่งไคล้ตามหาเพลงที่เขาเขียนถึง แม้จะไม่มีเงินซื้อแผ่นเสียงก็ตาม วันนี้เ็ด็กคนนั้นกำลังตามหาสิ่งเดียวกัน http://niwatblog.com/

• *** ความกลมกลืนของสิ่งที่แตกต่าง ***
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: 17 กรกฎาคม, 2006, 09:11:41 AM »
ภาพไส้ในครับ การเดินสายต่างๆ ยังอ่อนหัดมาก มีจุดไหนจะแนะนำเชิญได้นะครับ....
โชคดีที่ ไม่มีฮัม จี่ มาเยือนครับ ... โชคดีจริงๆ อีกอย่างคุณ Masterat ช่วยไว้แยะ... :headphone
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 กรกฎาคม, 2006, 07:46:45 AM โดย ไท… »

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: 17 กรกฎาคม, 2006, 09:08:55 AM »
แหะ แหะ ขอโทษที่ให้รอลุ้นกันนานมากนะครับ... วันนี้สำเร็จแล้วววว... :yahoo
ต้องขอขอบคุณเพื่อนๆทุกคนที่คอยกระตุ้น เซ้า-เย้า-แหย่... :black_eye
โดยเฉพาะคุณ Masterat  เฮียปังปอนด์ ... ช่วยลุ้นมากเป็นพิเศษ

มาคราวนี้รูปร่างตามที่เคยบอกไว้ "โต๊ะหมู่บูชา" ครับ  :P
ก็มันออกแบบกล่องมาแล้ว ตามแบบ Phono ที่ทำมาก่อนหน้าครับ ...
ถือว่าเป็นแอมป์หลอดตัวแรก และ Hardwire ซ่ะด้วย.. เลยไม่กล้าเล่นอะไรมากครับ อาจคิดมากก็ได้  :D

คุณภาพเสียงตอนนี้ก็ดีกว่าที่คิดไว้มากครับ เพราะขนาดเพื่อนๆ เอา Darling ของท่านอื่นมาให้ยืมลองฟังก่อน ผมยังจอดแช่ไว้ ไม่ค่อยได้ฟังเลยครับ ไม่รู้เพราะอะไร...ฟังแต่ GainClone T-Network ที่ทำเอง อย่างเดียวเลย... :whistling

รูปถ่ายไม่ค่อยสวยนัก ผมกะถ่ายมาให้ดูกันก่อนครับ ยังไม่เรียบร้อย ขาดกล่องครอบหม้อแปลง และอีกบางจุดนิดหน่อยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 กรกฎาคม, 2006, 07:48:22 AM โดย ไท… »

ออฟไลน์ masterAT

• Admin
  • ส่งกำลังใจ
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: 17 กรกฎาคม, 2006, 09:02:26 AM »
เสียงดีมากเลยครับ ผมยังไม่ได้ฟังนะครับ แต่คำนวนจากระยะเวลาแล้ว กำลังพอดีครับ ไม่จืดไม่เค็มเกินไปครับ :clap :clap
:D ชีวิตนี้มันสั้นนัก รีบๆๆเถอะ :D
"หนึ่งเดียวที่ข้าพเจ้ารู้ คือรู้ว่า ข้าพเจ้าไม่รู้อะไรเลย" โสคราตีสผู้กล่าว
 ที่อยู่ติดต่อ http://www.htg2.net/index.php?topic=10078.0

ออฟไลน์ tewmax

• *
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 16 กรกฎาคม, 2006, 11:50:01 PM »
วันนี้ Darling ของผมร้องเพลงแล้วครับ ...แต่ยังไม่แต่งตัวสวย ไว้จะถ่ายรูปมาให้ดูครับ  :clap c) :clap c) :clap

c) c) c) :clap :clap :clap :yahoo :yahoo :yahoo
รอชมครับ
ที่อยู่ครับ http://www.htg2.net/index.php?topic=41722.0

ออฟไลน์ เด็กหลอดแก้ว

• *
  • DIY น้อยลง ความมั่นคงเพิ่มขึ้น!.
    • เด็กหลอดแก้ว
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 16 กรกฎาคม, 2006, 11:33:39 PM »
พี่อุ๋ยจ้างชุบโครเมี่ยมที่ไหน ราคาเป็นยังไงอ่ะครับ...สนใจอยู่เหมือนกันครับ (ที่ร้านเค้ามีชุบอลูมิเนียมอะโนไดซ์ด้วยมั้ยครับ) รบกวนขอข้อมูลหรือเบอร์ติดต่อได้มั้ยครับ...
ไอ้ที่เราว่าจะทำเนี่ย...สงสัยมันจะเป็น..แอมป์!..

ออฟไลน์ oui

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 16 กรกฎาคม, 2006, 11:26:57 PM »
 :clap :clap c) c) ยินดีด้วยครับ อยากเห็น!  อยากเห็น!  c) c)

ออฟไลน์ Charoen.P

• **
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 16 กรกฎาคม, 2006, 09:53:31 PM »
ตื่นเต้น..........ครับ............ :groovy :groovy :flash

• จะคิดถึงตัวเราใย. . . . . . . . จะต้องตายทุกคนไป
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 16 กรกฎาคม, 2006, 09:45:55 PM »
วันนี้ Darling ของผมร้องเพลงแล้วครับ ...แต่ยังไม่แต่งตัวสวย ไว้จะถ่ายรูปมาให้ดูครับ  :clap c) :clap c) :clap

c) c) c) c) c) c) c) c)

O0
Speakers : AKG K-7XX , NHT Super Zero
Source : marantz CD-63mkII KI , TEAC R-5

ออฟไลน์ Mc

• Admin
  • ไม่ได้แสวงหาความเป็นที่สุด แต่หยุดที่ความพอใจ
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 16 กรกฎาคม, 2006, 09:36:11 PM »

c) c) ยินดีด้วยครับ  c) c)
<a href="http://www.clocklink.com/clocks/5012-black.swf?TimeZone=ICT&amp;&quot;&nbsp; width=&quot;91&quot; height=&quot;30&quot; wmode=&quot;transparent&quot; type=&quot;application/x-shockwave" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">http://www.clocklink.com/clocks/5012-black.swf?TimeZone=ICT&amp;&quot;&nbsp; width=&quot;91&quot; height=&quot;30&quot; wmode=&quot;transparent&quot; type=&quot;application/x-shockwave</a>

ออฟไลน์ tubeTronix

• *
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 16 กรกฎาคม, 2006, 09:30:45 PM »

:o อ้าว พี่ไท...  ยินดีด้วยครับ รอลุ้นอยู่ ตั้งนาน  :clap
---|  ชมรมคนชอบหาเรื่อง  |---
http://www.kaponk.com/blog/7

<a href="http://www.htg2.net/index.php?topic=10121.0 " >my cell phone[/url]

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 16 กรกฎาคม, 2006, 09:16:29 PM »

ออฟไลน์ oui

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 11 กรกฎาคม, 2006, 11:03:02 AM »
คุณ oui เฉลยได้มั๊ย ตัวลำยานทำจากอะไรครับ แฟนผมเขาว่าทำจากหม้อต้มน้ำส่วนลูกสาวบอกทำจากชาม ผมว่าทำจากโคมไฟแล้ว มันคืออะไรหนอ

ครอบครัว คุณtewmax น่ารัก จัง! เล่นเอา amp มาทายคำถามเล่นกัน คำตอบครับ
 :)
คือ เตา  .... หมดสภาพมาจากกองเหล็ก นำมาขัดๆ และ นำไปชุบโครเมียม ใครเดาถูก....น่า

ออฟไลน์ พ่อน้องเปรียว

• **
  • งดสร้างแอมป์ชั่วคราว
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 08 กรกฎาคม, 2006, 10:44:03 PM »
คุณ oui เฉลยได้มั๊ย ตัวลำยานทำจากอะไรครับ แฟนผมเขาว่าทำจากหม้อต้มน้ำส่วนลูกสาวบอกทำจากชาม ผมว่าทำจากโคมไฟแล้ว มันคืออะไรหนอ

ตอบถูกมีรางวัล "โครงลำโพงเก่าไงครับ"
* "อนาถา" มันมีสเน่ห์ตรงไหนนะ * 
 I=E/R # V=IR  # R =V/I # P=IV #
เราออกแบบและสร้างแบบนี้? ต้องให้คะแนน
Aesthetic=ความงามหรือสุนทรียะ
Function=ประโยชน์ใช้สอย
Ergonomic=ความเหมาะสมกับสรีระผู้ใช้
Safety=ความปลอดภัยในการใช้งาน
Durable=ทนทาน
Maintainance=ง่ายต่อการซ่อมบำรุง
Cost=ราคาเหมาะสม

• *
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 08 กรกฎาคม, 2006, 09:14:39 PM »
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 กรกฎาคม, 2006, 09:16:30 PM โดย tewmax »
ที่อยู่ครับ http://www.htg2.net/index.php?topic=41722.0

ออฟไลน์ oui

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 07 กรกฎาคม, 2006, 12:46:12 PM »
 :) การต่อ Volume แบบ T-Network ที่พี่ มูมคนรักหลอด แนะนำไว้ครับ

ออฟไลน์ oui

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 07 กรกฎาคม, 2006, 12:43:53 PM »
 :)ภาพสำหรับ ทำความเข้าใจ เรื่องไฟสูง ต่ำ มีพี่ ในที่เคยแนะนำไว้ครับ

ออฟไลน์ oui

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 07 กรกฎาคม, 2006, 12:40:54 PM »
 :)เพราะเป็นการwireing แอมป์หลอดเครื่องแรก เลยดูรกไปหน่อยพยายามทำให้ดูเรียบร้อยแล้วแต่ด้วยมีเนื้อทีจำกัดครับ(ข้ออ้าง)
 :)คิดว่าน่าจะเขียนหลักในการwireing เครื่องนี้ไว้ เพื่อจะได้เป็นประโยชน์สำหรับมือใหม่ผู้ที่ยัง กล้าๆ กลัวๆ ไม่แนใจ ในการwireing ครับ  (เพราะถ้านานๆ ทำจนชิน จะเขียนไม่ออก มันจะ automatic ไปหมด)
 :Dดูวงจรให้เข้าใจว่าเส้นไหนต่อไปตรงไหน
 :Dดูไดอะแกรมหลอดว่าเป็นอย่างไร ขั่วไหน ทำหน้าที่อย่างไร
 :Dหาให้เจอในวงจรว่าเส้นไหนเป็นไฟสูง ไฟต่ำ (ระลึกไว้ว่าถ้าเป็นไฟสูงให้ตีเกลียวสายไฟ)
 :Dยึดขั่วหลอดกับแท่นให้เรียบร้อย
 :Dหาตำแหน่งวางสายทองแดง(เส้นโตๆ)เพื่อทำเป็น groungbus(ไม่รู้เขียนถูกหรือไม่)เพื่อเป็นจุดเชื่อมสายground แบบนี้จะสะดวกมากในการโยงสายครับ
 :Dเริ่มต่ออุปกรณ์ ให้ต่ออุปกรณ์ที่ต่อขนานกันก่อนให้เรียบร้อยสวยงาม (อุปกรณ์ทุกตัวควรจะมีท่อหดปิดที่ลวด กันช็อคครับ)
 :Dหลังจากนั้นทำการเชื่อมอุปกรณ์เข้าที่ขาหลอด(ควรทำการmarkขาหลอดว่าขาใดเป็นขา1 นับตามเข็มนาฬิกา ให้นับขาทุกครั้งในการต่อเชื่อมอุปกรณ์(ห้ามใช้วิธีมอง เดี๋ยวผิด)) ต่ออุปกรณ์จนครบ (ช่วงนี้เพลินมาก อย่าวางแผนมากใช้วิธีแก้ปัญหาเฉพาะหน้า หนุกตรงนี้) ใช้วิธีต่อ2 ข้าง (R  ; L) ไปพร้อมกันจะได้ไม่ลืม
 :Dยึดอุปกรณ์เรียบร้อยแล้วทำการเชื่อมสาย ground ต่างๆที่groundbus (พยายามอย่าให้ไฟสูง ต่ำ อยู่ใกล้กัน หรือรวมไฟสูงเข้าหากันก่อน)
 :Dเชื่อมสายสัญญาณ ด้วยสายชิลด์ (โดยเชื่อมลงกราว์ดที่อินพุทด้านเดียว)
 :Dเชื่อม กราวด์ ที่ตัวถังVolume
 :Dต่อ Volume แบบ T-Network ตามที่พี่มุมคนรักหลอด แนะนำไว้ ขอบคุณพี่ มา ณ ที่นี้ด้วย มาทันเวลาพอดี

คงมีแค่นี้ครับ ใช้หลักตามที่เคยเรียนมาครับ "หลักการมีไว้กำหนด เงื่อนไขมีไว้ปฎิบัติ" อย่าวางแผนมาก ทำเลย

ไม่ทราบว่าถูกหลักทาง อิเลคโทรนิค หรือไม่ ถ้าผิด รบกวนช่วยแก้ด้วย ทำและเขียนจากความรู้ที่ได้
จาก webนี้ทั้งหมดครับ(ขอบคุณทุกๆท่านด้วยเลย) คงเป็นประโยชน์ไม่มากก้อน้อยสำหรับมือใหม่ครับ

ออฟไลน์ oui

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 07 กรกฎาคม, 2006, 12:35:17 PM »
 :)ทดลอง ใส่ c oil สีเทาดู อยากรู้ว่าเสียง หนืด ช้า เป็นอย่าใด ตอนนี้ ออกแล้ว (ช่า ออกจะหวานๆ)

ออฟไลน์ oui

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 07 กรกฎาคม, 2006, 12:32:06 PM »

ออฟไลน์ oui

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 07 กรกฎาคม, 2006, 12:30:13 PM »
 :)รูปด้านในครับ

ออฟไลน์ oui

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 06 กรกฎาคม, 2006, 03:50:52 PM »
ก๊ากกกกก...กระตุ้นอีกแว้วววว.....   :cold

แหะ แหะ คราวนี้ผมคงไม่ ประติมากรรม ล่ะครับ อย่างที่รู้ๆ คงไว้ซึ่งแนวโต๊ะหมู่บูชา หรือที่บางท่านเรียก โต๊ะนักเรียก หรือ จักรเย็บผ้า... :cry2
คือพอดีอยากทำมาแมทช์กับโฟโน ที่ทำไว้แต่เดิมครับ เลยไม่ได้คิดแนวอาร์ตๆ นัก.... :D
แต่เห็นงานของคุณอุ๋ย แล้ว อยากทำใหม่เจงๆ... :giveup 
เอาเป็นว่าถ้าตัวนี้ดังได้ทันเวลามีทติ้งแล้ว...หลังจากนั้นถ้ามีไอเดียอะไรคงเอากลับมายำๆ ใหม่อีกทีครับ จะได้เป็นมายดาร์ลิ้งเจงๆ....
อ้อ คุณอุ๋ย คราวนี้ใช้เรซินอีกรึเปล่าครับ ... ผมห่วงนิดนึงตรงที่พวกเราทำได้สวย แต่ไม่ค่อยทนครับ คือเรื่องพรีเซนท์นี่ A++ เลยนะ แต่พอหลังส่งงานแล้ว มันจะเยินคามือซ่ะโดยมาก ... หวังว่าคงไม่เข้าข่ายนะครับ

สวยงามมากๆ ครับ นับถือ ๆ  :clap :clap :clap

ปล. คุณอุ๋ย ไปงานมีทติ้ง เอา 1626 ไปด้วยนะครับ มีคนอยากเห็นตัวจริงกันตรึม ๆ ๆ ๆ ๆ  d_d
คุณไท ครับ ถ้าแนวโต๊ะหมู่บูชา จำเป็นต้องทำหลายๆเครื่องครับ ถ้าทำ1 หรือ2 เครื่อง มองยังไงก้อ มองเป็นโต๊ะนักเรียน หรือ จักรเย็บผ้า อยู่ดีครับ
เรซิน รับรอง ว่าทนครับ ใช้หลักที่เคยเขียนไว้ งานนี้ไม่ได้ใช้ครับ คิดว่า วัน2 วัน ตรงกับวันหยุด (เพราะกลิ่นแรงครับ)จะเริ่มทำแท่นใส่ EL34PP มีแนวคิดแล้วครับ แต่ไม่รู้จะสำเร็จหรือไม่ เพราะเป็นงาน Handmake ถ้าสำเร็จกะจะทำเผื่อไว้สำหรับเป็นของขวัญงานmeeting เลย (ลุ้นอยู่) Y]
 :)เดี๋ยวตอนเย็นมาpost เครื่องครับหารูปอยู่ถ่ายไว้ตอนยังไม่ประกอบครับ

ออฟไลน์ magneto

• *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 06 กรกฎาคม, 2006, 03:33:45 PM »
 :clap :clap :clap งานที่ใช้ทั้งศาสตร์และศิลป ไปพร้อมๆกันแบบนี้ไม่ง่ายเลยที่จะสร้างออกมาให้ลงตัว   คุณ oui เป็นตัวอย่างที่ดี ที่น่าชื่นชม ให้คนที่เดินตามมา ได้รู้ ได้เห็น ได้ติดตาม ตัวอย่างดีๆอย่างนี้ ผมยกนิ้วให้เต็ม 10 เลยครับ  ส่วนงานเรซิ่นที่เคยสอนให้ผมและเพื่อนสมาชิกไว้ในเวป ก็ต้องขอขอบคุณสำหรับความใจกว้างและความหวังดี ที่คุณ oui พยามสรรสร้าง ให้เพื่อนสมาชิก เพื่อไปสู่จุดมุ่งหมายเดียวกัน นั่นก็คือ ความสุนทรี ในดนตรี ที่มีหลอดมาเกี่ยวพัน  :headphone :headphone :headphone

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 06 กรกฎาคม, 2006, 02:09:03 PM »
ก๊ากกกกก...กระตุ้นอีกแว้วววว.....   :cold

แหะ แหะ คราวนี้ผมคงไม่ ประติมากรรม ล่ะครับ อย่างที่รู้ๆ คงไว้ซึ่งแนวโต๊ะหมู่บูชา หรือที่บางท่านเรียก โต๊ะนักเรียก หรือ จักรเย็บผ้า... :cry2
คือพอดีอยากทำมาแมทช์กับโฟโน ที่ทำไว้แต่เดิมครับ เลยไม่ได้คิดแนวอาร์ตๆ นัก.... :D
แต่เห็นงานของคุณอุ๋ย แล้ว อยากทำใหม่เจงๆ... :giveup 
เอาเป็นว่าถ้าตัวนี้ดังได้ทันเวลามีทติ้งแล้ว...หลังจากนั้นถ้ามีไอเดียอะไรคงเอากลับมายำๆ ใหม่อีกทีครับ จะได้เป็นมายดาร์ลิ้งเจงๆ....
อ้อ คุณอุ๋ย คราวนี้ใช้เรซินอีกรึเปล่าครับ ... ผมห่วงนิดนึงตรงที่พวกเราทำได้สวย แต่ไม่ค่อยทนครับ คือเรื่องพรีเซนท์นี่ A++ เลยนะ แต่พอหลังส่งงานแล้ว มันจะเยินคามือซ่ะโดยมาก ... หวังว่าคงไม่เข้าข่ายนะครับ

สวยงามมากๆ ครับ นับถือ ๆ  :clap :clap :clap

ปล. คุณอุ๋ย ไปงานมีทติ้ง เอา 1626 ไปด้วยนะครับ มีคนอยากเห็นตัวจริงกันตรึม ๆ ๆ ๆ ๆ  d_d

ออฟไลน์ oui

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 06 กรกฎาคม, 2006, 11:52:36 AM »

ขอตอนรับสมาชิกใหม่ Darling Club Thailand

สุดยอด...เหมื่อนงานศิลปะ มากกว่าAmp

แบบนี้คุณไท...มีคู่แข่งแล้วครับ
;)

ขอบคุณ คุณดาวเหนือครับ 1626se เครื่องนี้คิดอยากทำเพราะได้เข้าไปอ่านเครื่องที่คุณดาวเหนือทำไว้ น่าสนใจครับ รอจังหวะหาอุปกรณ์ อยู่นานครับ กอรปกับคุณไท เคยแนะว่าตัวนี้เสียงดีครับแกกำลังทำอยู่ รอแก  :oไม่ทำมาให้เห็น สักที คิดว่าทุกท่านก้ออยากเห็นเหมือนผม เลยทำก่อนแกเลยเป็นการกระตุ้นอีกแรงครับ แต่คิดว่าคงอีกนาน(กระตุ้นอีกแล้ว) เพราะท่านเป็นเจ้าของแนวคิด ที่เคยบอกผม พวกจบart น่าสร้างแอมป์ออกมาในแนวปฏิมากรรม ฟังติดหูเลยครับ คุณไทเลยใช่เวลาปั้น มากกว่าสร้างเลยนานหน่อย(กระต้นอีกแล้ว) คุณไท รอดูอยู่ น่า

ออฟไลน์ JA

• *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 06 กรกฎาคม, 2006, 10:07:25 AM »
 :headphone  สุดยอด IDEA  สวยมากๆ

ออฟไลน์ oui

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 06 กรกฎาคม, 2006, 10:04:22 AM »
โห....สวยครับ......อยากเห็นของจริงอ่ะ... ^-^

:)ที่จริงจากที่ทำงานคุณกล้ามาที่ผมไม่ไกลน่ะครับ :)

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 06 กรกฎาคม, 2006, 10:02:40 AM »

ขอตอนรับสมาชิกใหม่ Darling Club Thailand

สุดยอด...เหมื่อนงานศิลปะ มากกว่าAmp

แบบนี้คุณไท...มีคู่แข่งแล้วครับ
;)

ออฟไลน์ darkman

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 06 กรกฎาคม, 2006, 09:50:29 AM »
ผมเห็นแต่ละท่านที่ทำ Amp Darling ออกมาสวยๆ ทั้งนั้นเลยคิดว่าเราน่าจะส่งผลงานไป Jam เมืองนอกกันบ้างดีไหมครับ  http://www.diyparadise.com/Darling.html  :yahoo
ที่อยู่ครับ http://www.htg2.net/index.php?topic=11921.msg105348

ออฟไลน์ tubeTronix

• *
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 05 กรกฎาคม, 2006, 06:28:22 PM »
สวยอะ   ชอบมากๆ Idea แจ่ม จริงๆ
---|  ชมรมคนชอบหาเรื่อง  |---
http://www.kaponk.com/blog/7

<a href="http://www.htg2.net/index.php?topic=10121.0 " >my cell phone[/url]

ออฟไลน์ Charoen.P

• **
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 05 กรกฎาคม, 2006, 03:33:04 PM »
ยังเหลือด้านในครับ......................ขอดูหน่อย........................ :wiggle :wiggle :wiggle

ออฟไลน์ LOUIS

• Superstar..
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 05 กรกฎาคม, 2006, 03:27:38 PM »
เหมือนยานอาวกาศเลย  O0 O0 O0     :headphone

ออฟไลน์ oui

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 05 กรกฎาคม, 2006, 03:25:25 PM »
และด้านล่างครับ

ออฟไลน์ oui

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 05 กรกฎาคม, 2006, 03:23:08 PM »
ด้านหลังครับ

ออฟไลน์ oui

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 05 กรกฎาคม, 2006, 03:21:30 PM »
ด้านบน

ออฟไลน์ oui

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 05 กรกฎาคม, 2006, 03:17:22 PM »
ด้านหน้า

ออฟไลน์ AnalogLism

• Admin
  • ชมรมคนชอบหาเรื่อง
    • blog kaponk :: เว็บบล๊อกของคนอยากเล่า เขียนกันเรื่องเบาๆ ประสาคนชอบฟังเพลง
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 05 กรกฎาคม, 2006, 03:14:56 PM »
สวยครับ  :clap
blog kaponk :: เว็บบล๊อกของคนอยากเล่า เขียนกันเรื่องเบาๆ ประสาคนชอบฟังเพลง

ออฟไลน์ oui

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 05 กรกฎาคม, 2006, 03:06:26 PM »
มือไวไปครับ K]

ออฟไลน์ oui

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 05 กรกฎาคม, 2006, 03:02:06 PM »
ขอบคุณ ทุกๆ ท่านครับ (เมื่อคืนดึกไปหน่อย) ภาพโดยรวมครับ

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 05 กรกฎาคม, 2006, 01:14:00 PM »
wow....... :o  :clap  O0 สวยมาก.....ๆๆ

ออฟไลน์ Jamrat

• The power of love is love
  • DIY Keep us alive
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 05 กรกฎาคม, 2006, 01:07:52 PM »
สวยจริงๆ ครับ เมื่อวานผมยังไปลูบๆ คลำๆ กระทะ หม้อ ที่โรบินสันอยู่เลยครับ  จะทดลองทำสักเครื่องครับ K)

ว้าว   :o :o :o
ความรัก มีมากมาย ให้เท่าไร ก็ไม่รู้จัก หมด
ความรู้ มีมากมาย อ่านยังไง ก็ไม่จบ