ผู้เขียน หัวข้อ: คำว่า Newbie หมายถึงอะไรครับ พณ.ท่านตู่  (อ่าน 48847 ครั้ง)

ออฟไลน์ ปีศาจเต้าหู้

• สมาชิกรุ่น Classic
  • mcc2
    • http://www.htg2.net/index.php?action=dlattach;topic=3157.0;id=4032
คำว่า Newbie หมายถึงอะไรครับ พณ.ท่านตู่
« เมื่อ: 30 พฤศจิกายน, 2004, 12:10:30 PM »
 :D :D :D  ว่าจะถามหลายวันแล้ว  ตอบหน่อยนื

สองวันก่อนตระเวณหาแผ่น ตามร้านใหญ่ไม่เจอเลยวกกลับเข้ามาในเซ็นเตอร์พอยนท์  เผื่อจะฟลุคเจอ  แห้วอ่ะ
บังเอิญไปยืนหลบแดด พักเหนื่อยอยู่หน้าร้านสีฟ้า พอดี      คิดถึงบรรยากาศเก่า ๆ นิ    Meet ย่อยสีฟ้า ดีมั๊ยครับ
หรือจะMeet แบบ Mega Meet   เลยก็เห็นด้วยนะ
ผิดคนอื่นเห็นเป็นเช่นภูเขา
ผิดของเรา ไม่เห็น เท่าเส้นขน
ตดคนอื่น เหม็นเบื่อตูเหลือทน
ตดของตนถึงเหม็น....ไม่เป็นไร?!!

ออฟไลน์ Toom

Re: คำว่า Newbie หมายถึงอะไรครับ พณ.ท่านตู่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน, 2004, 12:39:30 PM »
ผมไม่ใช่ท่านตู่  คงตอบได้นะครับ ขอตอบว่า Newbie หมายถึงมือใหม่หรือ Beginner ครับ

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • Superstar...
  • ตู่ นินจา
Re: คำว่า Newbie หมายถึงอะไรครับ พณ.ท่านตู่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน, 2004, 12:47:37 PM »
ขอบคุณครับคุณ MooT พอดีเพิ่งตื่นมารับกะ วันนี้ย้ายมาประจำกลางวันแล้วครับ...

Good Afternoon ครับทั่น M อย่างที่คุณ MooT บอกน่ะครับ คือ ทุกคนที่สมัครเข้ามาใหม่ก็จะเป็น Newbie ก่อนน่ะครับ แล้วก็จะขยับตำแหน่งขึ้นไปเรื่อยๆตามจำนวนที่เข้ามาตอบ หรือ ตั้งกระทู้ด้วยมั๊งไม่แน่ใจครับ...แหะๆๆ ยังไม่ได้อ่านละเอียด รู้สึกว่าจะมี คุณ 715 กะคุณหมอ tj ได้เลื่อนชั้นไปแล้วน่ะครับ .... เดี๋ยวหลังปีใหม่คงจะปรับกันใหม่ ใครวิ่งเก่งๆ ส่วยหนักๆ ก็จะรุ่งครับ เหอๆๆ... ;D

อ้อ!ป๋มก็ว่า น่าไปนั่งร้านสีฟ้ากันอีกสักทีก็ดีเหมือนกันนะครับ บรรยากาศแบบเรียบง่าย หนักไปทางคุยกับเหล่สาวๆ...อิๆๆ  ;)

ออฟไลน์ ปีศาจเต้าหู้

• mcc2
    • http://www.htg2.net/index.php?action=dlattach;topic=3157.0;id=4032
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน, 2004, 12:52:08 PM »
โหวด ครับ โหวด  ขอเสียงหน่อย   อยากกินสีฟ้า   

หรือพี่ชัยโรจน์จะไปทานปูผัดที่ร้านสมบูรณ์อีก    อันนี้ผมก็เห็นด้วยอีกนะ  สรุปว่า  ไปได้ทุกที่

ด้วยความเคารพกครับท่านประธาน!!!!!
ผิดคนอื่นเห็นเป็นเช่นภูเขา
ผิดของเรา ไม่เห็น เท่าเส้นขน
ตดคนอื่น เหม็นเบื่อตูเหลือทน
ตดของตนถึงเหม็น....ไม่เป็นไร?!!

ออฟไลน์ Golf

• สมาชิกรุ่น Classic ..
  • Superstar..
  • **
    • HiFiBug.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน, 2004, 01:00:18 PM »
พี่ตู่คับบบ

ของป๋มก็ขึ้นแล้วคับ ... อุๆๆๆ  8)
spec เป็นเพียงสิ่งที่สร้างความน่าสนใจให้เราไปลอง ... ไม่ใช่สิ่งที่ทำให้เราต้องตัดสินใจซื้อ

เลือกเครื่องเสียง ... "ลองให้เยอะ ซื้อให้น้อย จ่ายเมื่อมั่นใจ"

Merrex Kable มีจำหน่ายแล้วที่ http://www.hifibug.com/default.php?manufacturers_id=29

===============

http://www.HiFiBug.com

ออฟไลน์ idel_hand

• แฮะ แฮะ ^_^ อยากมีโฮมเธียเตอร์กะเค้ามั่ง
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน, 2004, 01:18:05 PM »
ทำยังกะ ดาวรางวัลของ what hi fi เลยนะครับพี่ ตู่  อิ อิ ของป๋ม 1 ดาวเองต้องปั๊มๆๆๆๆเยอะๆจะได้ upกะเค้ามั่ง  ;D

ออฟไลน์ eark

• coolhand
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน, 2004, 01:28:01 PM »
แบบว่าเขียนทุกกะทู้ ว่าเข้ามาอ่าน เข้ามาดู เหมือนในเวปรัชดา พันทิพ ก็ได้เลื่อนขั้นเป็น มือฉมัง ขั้นเทพไปเลยใช่มั้ยครับ .....5555
เชิดชัย สีหาวงษ์
104/2 ถ.รามอินทรา 40 แยก 15
แขวงนวลจันทร์ เขตบึงกุ่ม
กทม. 10230
โทร 0848 ๓๑ ๘๘๓๑
Line id   s_cherdchai
ออมทรัพย์ กสิกรไทย แฟชั่นไอแลนด์  72028 09280

ออฟไลน์ Hidden RH1N0

• Lord of the RH1N0
  • สมาชิกรุ่น Classic .
  • Super Star.
  • *
    • HiddenRhino @ Multiply
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน, 2004, 01:59:36 PM »
อุ อุ .... คุณตู่ ครับ .... ป๋ม เลื่อนเป็น Full Member มา 2 -3 วันแล้วอ่ะครับ� อิ อิ ... � �:D� �;)� �;D�

... ที่กำลังจะเลื่อนตามมา คงจะเป็น คุณ WK ... คุณหมอทีเจ แล้วก้อ คุณ JTR อ่ะครับ ....

http://hiddenrhino.multiply.com/    715 - จ้าหนึ่งเห็ด - Lord of The Rhino -  Crouching Kitty Hidden Rhino - Dirk Pitt - MUCAS - Cast Away - HR - DP - ME - Beachwalker - Jokesmonster - RH1N0 - CKHR - DB23 - Copyleft - Searchdozy - SDZ - จ้า  .......

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • ตู่ นินจา
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน, 2004, 02:01:56 PM »
โห!เลื่อนยศกันไวจริงๆเลยแฮะ ดูดิใครจาได้เป้นนายพลคนแรก...เหอๆๆ  :D

ออฟไลน์ eak

• Freshy
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน, 2004, 02:31:54 PM »
 :)  :) ;D :) :)    ต้องพยายามเลื่อนขึ้นให้ได้คับ   หุ หุ

ออฟไลน์ CP

• สมาชิกอาวุโส
  • My Porsche Boxster Spyder
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน, 2004, 02:43:09 PM »
แหะ...แหะ...ทั่น MDF คร๊าบ!!!! � ขอใช้สิทธิ์พาดพิง.....ปุผัดผงกาหรี่รสดี ที่ร้านสมบูรณ์ บรรทัดทอง หัวหน้าทีม ว่างวันไหน นัดได้เลยคร๊าบ

ออฟไลน์ badz

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน, 2004, 03:46:47 PM »
เพิ่ง get ก็วันนี้แหล่ะคับ สงสัยอยู่เหมือนกัน... :D
Burn your tires, not your soul...

ออฟไลน์ satang

• Super Star
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน, 2004, 03:53:48 PM »
สงสัยต้องขยันๆ หน่อยแล้วเรา อิอิ....สู้ๆ  ;D

ออฟไลน์ Golf

• สมาชิกรุ่น Classic ..
  • Superstar..
  • **
    • HiFiBug.com
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน, 2004, 05:06:06 PM »
โหหห ... ไม่อยู่แป๊บเดียว หนีไป Full Member กันแย้วว .. ม่ายยอมมมม  :'(
spec เป็นเพียงสิ่งที่สร้างความน่าสนใจให้เราไปลอง ... ไม่ใช่สิ่งที่ทำให้เราต้องตัดสินใจซื้อ

เลือกเครื่องเสียง ... "ลองให้เยอะ ซื้อให้น้อย จ่ายเมื่อมั่นใจ"

Merrex Kable มีจำหน่ายแล้วที่ http://www.hifibug.com/default.php?manufacturers_id=29

===============

http://www.HiFiBug.com

ออฟไลน์ ตั้งไข่

• Superstar....
  • Keane and Ken's Daddy
    • FotoCoffeeS.com
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน, 2004, 05:59:22 PM »
เมื่อไรผมจะถึงบ้างน้อ
ไม่อยากหมดตรูด ต้องยึดนโยบาย "น้ำเต็มแก้ว" กับ "กบในกะลา"

"ไฟบางทีก็ดับด้วยน้ำไม่ได้ ต้องใช้ระเบิดโยน" by pop2000

ของพี่ๆเขา เพราะลำโพงคู่เดียว ส่วนของผม เพราะแอมป์ตัวเดียว :black_eye

ออฟไลน์ JTR

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน, 2004, 07:11:36 PM »
      ในที่สุดก็โผล่มาจนได้วุ๊ย !!ลุ้นให้มาเยี่ยมเยียนตั้งนาน ทั้งจุดธูป ทั้งยั่วทั้งแหย่  เหอเหอ แล้วไปทำอะไรที่เซนเตอร์พ้อยละท่านอย่าบอกนาว่าไปหาแผ่นแถวนั้น อิอิ ถ้าอยากได้แผ่นเจ๋งๆจิจิงละก้อ ขอแนะนำให้ไปหาแถวหน้าโรงแรมสยามซักเลยเวลาห้าทุ่มไปแย้ว รับรองมีแผ่นที่ท่านต้องการเพียบให้เลือกจนตาลายเลยแหละ คิกคิก  อ้าว ! มีชวนไปหม่ำด้วยนี่ แหะแหะ ขอไปด้วยยย คนนะ ก๊าบ  ปิดท้ายด้วยรูปน้องหนู ที่ท่านไม้อัด MDF คลั่งเอามั่กๆ ไม่ยอมปลงซักที หามาให้ชมเป็นกรณีพิเศษ เผื่ออาการคุ้มดีค้มร้ายจาลดระดับลงมั่ง ฮิฮิ

( ขออนุญาติคุณตู่ด้วยนะครับ ถ้าไม่เหมาะสมก็ลบออก ได้เลย )

ยังคง Anti  ปลาพะยูนแถวเจริญนครซอย 10 เหมียนเดิมเฟ๊ย !!

ออฟไลน์ หมอทีเจ

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน, 2004, 08:17:55 PM »
ท่านพี่ใหญ่ CP ครับผม  ไปจิบสาเกแกล้มซูชิ ซาชิมิ ที่ Hayana กันสักรอบดีไหมท่านก่อนจะวนกลับไปปูผัดผงกะหรี่  เพราะว่าปลาดิบ กะซูชิเนี่ยกินแกล้มกับสาเกอร่อย ๆ นี่เข้ากั๊น เข้ากันนะท่านนะ

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน, 2004, 08:22:22 PM »
วันนี้โทรคุยกะท่านมัง  บอกให้แกรีบขยัน ๆ เข้ามาโพสท์หน่อย  เป็นนิวบี้นาน ๆ เดี๋ยวกลายร่างเป็นจุกบี้แทน อิ อิ

monbuny

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน, 2004, 11:14:45 PM »
โห  กินกันอีกและ   ไปด้วยจิ     :)

ออฟไลน์ ดอมน้อยสอยเงินล้าน

• ซักวันลูกจะรวยให้ดู + ให้ฟังด้วย - -"
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน, 2004, 11:38:59 PM »
เพิ่งเป็นสมาชิกใหม่จ้า ยังเป็นเสือไบอยู่เลย อิอิ  ;D   ;)   :D

ออฟไลน์ Toom

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 01 ธันวาคม, 2004, 07:13:14 AM »
ตกลงกลายเป็นกระทู้กินไปเสียแล้ว  ::)

ออฟไลน์ Bassy

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 01 ธันวาคม, 2004, 09:33:31 AM »
 ;)

ออฟไลน์ WK

• ตราไก่
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 01 ธันวาคม, 2004, 11:14:26 AM »
ท่านจ้าขยับอีกตำแหน่งเป็น full member แล้ว อิอิ...จะต้องใล่ตามให้ทัน
S.10 - ten -ten - S.10

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 01 ธันวาคม, 2004, 11:17:19 AM »
Junior หมายถึงรุ่นเยาว์  ยังหนุ่มอยู่  เป็น junior ไปเรื่อย ๆ ดีฝ่าท่าน  ไม่อยากแก่เหมือนท่านจ้า อิ อิ

ออฟไลน์ CP

• สมาชิกอาวุโส
  • My Porsche Boxster Spyder
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 01 ธันวาคม, 2004, 11:34:19 AM »
ช่วงนี้ มีรับเชิญ ออกงานสังคมไฮโซฯ ถี่เหลือเกิน.....นัดวัน และเวลามาเลยครับทั่น หมอทีเจ......หากเป็นเสาร์นี้อาจจะไปร่วมได้!!!! อิ อิ

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 01 ธันวาคม, 2004, 12:36:35 PM »

อุ อุ ..... กระผม Young at Heart ครับคุณหมอ ... อิ อิ   :D

Step ต่อไปรู้สึกว่า จะเป็น Senior Member มั๊ง .... สงสัยคงต้องขอเปลี่ยนชื่อตำแหน่งอ่ะครับ ....  :-[

http://hiddenrhino.multiply.com/    715 - จ้าหนึ่งเห็ด - Lord of The Rhino -  Crouching Kitty Hidden Rhino - Dirk Pitt - MUCAS - Cast Away - HR - DP - ME - Beachwalker - Jokesmonster - RH1N0 - CKHR - DB23 - Copyleft - Searchdozy - SDZ - จ้า  .......

ออฟไลน์ ADD

• May force be with you!
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 01 ธันวาคม, 2004, 12:50:14 PM »
 ;D นั่นจิ ไม่ค่อยออกมาตอบกระทู้กันเลยนะ ทุกท่าน วันนึงเห็นมีแค่ 2-3 กระทู้

ออฟไลน์ YOE

• The truth is out there
  • like.no.other
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 01 ธันวาคม, 2004, 04:28:43 PM »
หวัดดีครับ พี่มัง พี่ ADD
The Best damn Life.

ออฟไลน์ YOE

• The truth is out there
  • like.no.other
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 01 ธันวาคม, 2004, 04:31:32 PM »
พี่ 715  พี่ WK  โพส 100 กว่าครั้ง เป็น Full member นี่
สงสัยรวมกับ โพสรูปห้องโน้น แน่เรย อิอิ
The Best damn Life.

ออฟไลน์ RAK

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 01 ธันวาคม, 2004, 04:53:43 PM »
สมบรูณ์ ปูผัดผงกระหรี่ สู๊ดยอด ชอบชอบ

monbuny

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 01 ธันวาคม, 2004, 09:44:28 PM »
 ;)

• *
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 01 ธันวาคม, 2004, 09:57:54 PM »
เรียนคุณ Si6210

คงเป็นเพราะ ผม เหมือน สโตร์ประจำเวบ ใครถามไร ค้นของเก่าตอบให้หมด� ตามที่ สมาชิกผู้ทรงเกียรติทั่นนึงบอกไว้ ..... rating ก้อเลยพุ่งเร็วหน่อยมั๊งครับ� อิ อิ� �;)

http://htg2.com/index.php?topic=47.0

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ธันวาคม, 2004, 09:59:44 PM โดย 715 »

ออฟไลน์ JTR

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 01 ธันวาคม, 2004, 10:53:22 PM »
      ขอ อิอิ ด้วยคนก๊าบท่านจ้า  คิกคิก
ยังคง Anti  ปลาพะยูนแถวเจริญนครซอย 10 เหมียนเดิมเฟ๊ย !!

ออฟไลน์ JBC

• สมาชิกรุ่น Classic ....
  • JBC
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 02 ธันวาคม, 2004, 10:54:13 AM »
เข้ามาปั๊มเฉย ๆ ครับ
:crazy