ผู้เขียน หัวข้อ: นอกเรื่อง " เป็นเรื่องเตือนใจ รักสามเศร้าในที่ทำงาน "  (อ่าน 7530 ครั้ง)

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • Superstar...
  • Total likes: 0
  • ตู่ นินจา
ไปแอบหยิบของเคีามาอีกแล้วครับ อ่านแล้วก็คิดให้ดีๆละกัน  :secret  :cold

เป็นเรื่องเตือนใจ

ไม่ได้มาคุยโม้นะครับ เพียงแต่มีเรื่องกลุ้มใจอยากให้เพื่อนๆ ช่วยคิดหน่อย ว่าผมจะทำยังไงดี
คือผมไปชอบรุ่นน้องในบริษัทอยู่คนนึงจริงๆ อายุก็ปูนนี้แล้วไม่น่าจะมีเรื่องแบบนี้เลย
แล้วก็พยายามเลิกนิสัยแบบนี้ แต่ก็เลิกไม่ได้ซักทีอย่างว่าละครับอะไรจะเกิดก็ต้องเกิด

น้องเค้าอายุ 20 เองแบบว่ายังสดเหลือเกินเดินผ่านหน้าห้องทุกวัน มองกัน ไปมองกันมาอยู่หลายวัน
แต่งตัวก็ดี หุ่นงี้โคตรเลยใครเห็นต้องชอบ เรียกว่าพาไปไหนหนุ่ม ๆ มองเหลียวหลังละกัน
วันดีคืนดีก็เลยเรียกเข้ามาคุยในห้องทำงาน ก็ถามนู่นถามนี่ไปเรื่อย ลองส่งสายตาดูแล้ว
ท่าทางจะเล่นด้วย ผมก็ปฎิบัติการทันที ชวนคุยหยอกเล่นทุกวัน ในที่สุดก็เริ่มนัดไปกินข้าว ดูหนัง ได้จับไม้จับมือ
เริ่มได้โอบ หอมแก้ม แต่ยังไม่ถึงขั้นนั้น แต่ก็คงใกล้แล้วละก็ดันมีเรื่องเข้ามาจนได้

ดันมีรุ่นน้องอีกคนในบริษัทมาชอบผม ระหว่างที่จีบคนแรกอยู่
คนนี้ก็ใช่ย่อย ถึงอายุจะมากกว่า 3 ปี หุ่นก็สูสี แต่ข้างบนโค _ตรใหญ่ แถมชอบใส่เสื้อคอลึกๆด้วย ก็ไม่รู้มันหลงมันรักอะไรนักหนา
ชอบหาโอกาสมาคุยกับผม เวลาเข้ามาในห้องก็ไม่ค่อยจะนั่ง ชอบก้มๆเงยๆอยู่นั่นแหละ เค้าคงชอบที่ผมเป็นผู้ใหญ่ อารมณ์ดี ใจดีอะไรทำนองนี้
เวลากลับ ก็ขอกลับด้วย บอกว่าบ้านอยู่ใกล้บ้านผม คราวนี้มีช่วงนึงงานเยอะมาก กว่าจะเสร็จงานก็ค่ำๆ
น้องเค้าก็รอขอกลับด้วย บางวันก็หิว ก็ต้องแวะกินข้าว พอกินเสร็จมันก็ง่วงใช่มั๊ย ง่วงก็ต้องหาที่นอนซิ
ผมก็เลยพาเข้าโรงแรม น้องเค้าก็ทำเป็นตกใจ ผมก็ไม่สนใจรวบหัวรวบหางซะเลย เค้าก็ไม่ยอมอยู่พักเดียว
ในที่สุดก็อ่อนเป็นขี้ผึ้งลนไฟ แล้วเรื่องแบบนี้มันมีครั้งเดียวที่ไหน ผมก็หาโอกาสกลับกับน้องเค้าบ่อยๆ

ในที่สุดวันซวยก็มาถึง น้องคนแรกดันเปิดมา เจอผมจูบปากกับคนที่2ในห้องทำงาน หลังจากนั้นเค้าก็ร้องไห้ ขอเลิกกับผมแล้วบอกว่า
"....จะไปบวชเป็นพระไม่สึกตลอดชีวิต"

ส่วนคนที่ 2 ก็ดันจับได้ใบแดง ต้องไปเป็นทหารตั้ง 2 ปี
ผมละกลุ้มใจเจงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 กรกฎาคม, 2006, 10:42:47 PM โดย Too' Ninja »

ออฟไลน์ ตั้งไข่

• Superstar....
  • Keane and Ken's Daddy
    • FotoCoffeeS.com
ไม่อยากหมดตรูด ต้องยึดนโยบาย "น้ำเต็มแก้ว" กับ "กบในกะลา"

"ไฟบางทีก็ดับด้วยน้ำไม่ได้ ต้องใช้ระเบิดโยน" by pop2000

ของพี่ๆเขา เพราะลำโพงคู่เดียว ส่วนของผม เพราะแอมป์ตัวเดียว :black_eye

ออฟไลน์ LOUIS

หักมุมจริงๆ ปล่อยให้คิดไปไหนม่ายรู้ :D   :clap :clap :clap      :headphone

ออฟไลน์ X!!

• [เอ็กซ์]
  • Cat's Daddy
    • http://ekkapan.googlepages.com/

ออฟไลน์ Hidden RH1N0

• Lord of the RH1N0
  • สมาชิกรุ่น Classic .
  • Super Star.
  • *
  • Lord of the RH1N0
    • HiddenRhino @ Multiply

:clap   2f   O0 
http://hiddenrhino.multiply.com/    715 - จ้าหนึ่งเห็ด - Lord of The Rhino -  Crouching Kitty Hidden Rhino - Dirk Pitt - MUCAS - Cast Away - HR - DP - ME - Beachwalker - Jokesmonster - RH1N0 - CKHR - DB23 - Copyleft - Searchdozy - SDZ - จ้า  .......

ออฟไลน์ mew2005

ตกใจหมดเลย  ;D ;D

ออฟไลน์ ตั้งไข่

• Superstar....
  • Keane and Ken's Daddy
    • FotoCoffeeS.com
พึ่งเห็น :black_eye สมแล้วที่เป็น สามเศร้า เจงเจง K)
ไม่อยากหมดตรูด ต้องยึดนโยบาย "น้ำเต็มแก้ว" กับ "กบในกะลา"

"ไฟบางทีก็ดับด้วยน้ำไม่ได้ ต้องใช้ระเบิดโยน" by pop2000

ของพี่ๆเขา เพราะลำโพงคู่เดียว ส่วนของผม เพราะแอมป์ตัวเดียว :black_eye

ออฟไลน์ นายต้อ

• ตาดู หูฟัง แล้วก็ไปเสียตังค์ซ่ะดีๆ
 K] K] K] K] K] K]
กว่าจะรู้ตัวก็อ่านจบเสียแล้ว เฮ้อ
 K] K] K] K] K] K]

ออฟไลน์ Lukjeab's Daddy

• Lukjeab Hi Fi
  • รักวัวให้ผูก รักลูกให้ซื้อเครื่องเสียงให้ลูกฟัง
    • Lukjeab Hi Fi
 K]

นึกว่าชีวิตจริงคุณตั้งไข่ เสาหลัก แล้วก็น้องวุ้นเส้น ;D

ออฟไลน์ สรร

......เฮ้อออออออ.. ทั่นประธาน ก็ทำไปด้ายยยยย.. :whistling :yahoo 0)

ออฟไลน์ โต้งกรุงเทพฯคร้าบ

• เราต่างจากเมื่อวานแบบไหน ดีขึ้น เลวลง หรือเหมือนเดิม
  • ความสุข อยู่ที่ใจครับ
พี่ตู่ต้องเน้นนะครับว่าเป็นเรื่องที่หยิบมา..

บางทีอ่านข้ามไป พี่ตู่ได้หนาวๆแน่ๆ
-= รักเสียงเพลงและหนัง แต่ยังไม่มีอะไรเป็นชิ้นเป็นอันเลย =-

ออฟไลน์ Don

• Life is what we make it.!
สงสัยเรื่องเกิดขึ้นแถวๆ แท่นขุด

ออฟไลน์ CP

• สมาชิกอาวุโส
  • My Porsche Boxster Spyder
 2f :giveup :giveup :giveup :giveup :giveup!!!!!

ออฟไลน์ pik

• ปิ๊ก กะ จ๋า
    • iLoveiPod.co.nr
เจ็บปวดครับ  K]

ออฟไลน์ WK

• สมาชิกรุ่น Classic
  • ตราไก่
S.10 - ten -ten - S.10

ออฟไลน์ sharkV6

Y] Y] BROKEBACK MOUNTAIN ภาค 2  O0

ออฟไลน์ ดาวเหนือ

• Norts Star
  • จะคิดถึงตัวเราใย. . . . . . . . จะต้องตายทุกคนไป
อ้างถึง
ไปแอบหยิบของเคีามาอีกแล้วครับ อ่านแล้วก็คิดให้ดีๆละกัน   

เป็นเรื่องเตือนใจ

ไม่ได้มาคุยโม้นะครับ เพียงแต่มีเรื่องกลุ้มใจอยากให้เพื่อนๆ ช่วยคิดหน่อย ว่าผมจะทำยังไงดี
คือผมไปชอบรุ่นน้องในบริษัทอยู่คนนึงจริงๆ อายุก็ปูนนี้แล้วไม่น่าจะมีเรื่องแบบนี้เลย
แล้วก็พยายามเลิกนิสัยแบบนี้ แต่ก็เลิกไม่ได้ซักทีอย่างว่าละครับอะไรจะเกิดก็ต้องเกิด

ผมว่าเป็นหนังชีวิตของคุณตู่มากกว่านะครับ

เดียวเรามาเปิดกระทุ้โหวตกันดีไม่ครับ ;)

http://www.htg2.net/index.php?topic=11744.msg103864;topicseen#msg103864

ขออนุญาตคุณตู่....นะครับ

เพื่อรอยยิ้มของเพื่อนสมาชิก ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 กรกฎาคม, 2006, 04:05:54 PM โดย ดาวเหนือ »
Speakers : AKG K-7XX , NHT Super Zero
Amp : Burson Soloist , Poem
Source : marantz CD-63mkII KI , TEAC R-5

ออฟไลน์ ระนาดเอก

โอ๊ว...พระเจ้าช่วย กล้วย ทอด เจง เจง...
ที่อยู่ในการจัดส่ง   : http://www.htg2.net/index.php?topic=34392.0

ออฟไลน์ X!!

• [เอ็กซ์]
  • Cat's Daddy
    • http://ekkapan.googlepages.com/
K]

นึกว่าชีวิตจริงคุณตั้งไข่ เสาหลัก แล้วก็น้องวุ้นเส้น ;D

ตอนที่เริ่มอ่าน ผมนึกถึงชีวิตจริงคุณตั้งไข่ก่อนเลย เหมือนกันครับ อุอุ ;D ;D ;D

ก่อนที่จะมาโดนหักมุมตอนท้าย  K] K] :giveup

ออฟไลน์ Mr.so-nE

• ผู้ดูเวบ (ดูอย่างเดียวทำไรไม่ได้)
  • **
  • 086 7332905

ออฟไลน์ giant vcd

เรื่องกล้วยๆครับพี่น้อง

ออฟไลน์ lovelyglass

ออฟไลน์ ใหญ่

• Super Star
  • *
  • เลิกซื้อก่อนครับ..... กระเป๋าบางแร้ววว...ว
ขุดทองด้วยอ๊ะป่าวครับ ... 2f 2f 2f

อย่าเอ่ยปากโทษโลก ...ถ้ายังไม่ลงมือทำ