ผู้เขียน หัวข้อ: NEC SW-300 แต่ต่อไม่เป็นครับ Manual หาย กรุณาช่วยด้วยนะครับ  (อ่าน 2146 ครั้ง)

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • Superstar...
  • *
  • Please Help Thanks
 NEC SW-300 แต่ต่อไม่เป็นครับ Manual หาย กรุณาช่วยด้วยนะครับ

tawan     yossing_tawan@hotmail.com
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • ตู่ นินจา
Re: NEC SW-300 แต่ต่อไม่เป็นครับ Manual หาย กรุณาช่วยด้วยนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 กรกฎาคม, 2006, 07:17:53 PM »
NEC SW-300 ก็คือ active subwoofer ตัวหนึ่ง

จากรูป

แล้วดูรูปเล็กอีกที ซึ่งน่าจะต่อดังนี้ ต่อสาย mono จากช่อง sub out ของ avr มาที่ช่องตรงลูกศรสีแดงชี้ แล้วโยกสวิทช์มาทางซ้าย ที่ลูกศรสีเขียวชี้ จากนั้นก็ปรับเร่งความดังที่ตัว Level ของ sub และหมุนปรับตัวตัดความถี่ ซึ่งก็ลองดูครับว่าจุดไหนให้เสียงที่ดีที่สุด

อ้อ!อย่าลืมเสียบปลั๊กไฟด้วย เดี๋ยวไม่ดังครับ อิๆๆ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 กรกฎาคม, 2006, 09:03:38 PM โดย Too' Ninja »

ออฟไลน์ cool_non

• (คูล-นัน)ครับผม
Re: NEC SW-300 แต่ต่อไม่เป็นครับ Manual หาย กรุณาช่วยด้วยนะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 กรกฎาคม, 2006, 07:59:30 PM »
สุดยอดเลย O0พี่ตู่ครับ
ผมลองหาอยู่ตั้งนานยังไม่เจอเลยนับถือจริงพี่ d_d

ออฟไลน์ ต ต้น

• สมาชิกไฮโซ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12 กรกฎาคม, 2006, 08:01:23 PM »
รุ่นนี้ดีแฮะที่ปรับอยู่ด้านหน้าสะดวกดี  O0
B)   มาเล่นดนตรีกันเถิด   B)

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • ตู่ นินจา
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 12 กรกฎาคม, 2006, 09:13:10 PM »
สุดยอดเลย O0พี่ตู่ครับ
ผมลองหาอยู่ตั้งนานยังไม่เจอเลยนับถือจริงพี่ d_d

เรื่องมั่วขอให้บอกครับ เหอๆๆ

แต่พอดูตรง input จาก speaker ซึ่งอาจจะเอาไว้เล่นแค่ระบบ 2.1 มันดูแปลกๆ เพราะมี input from speakers ซ้าย-ขวา ไม่รู้ว่าจะใช้วิธีจั๊มจากลำโพงมาเข้า หรือจาก amp มาเข้าแล้วค่อยไปออกลำโพง เพราะตรง output มันมีช่องเดียว ไม่รู้ว่า mono หรือ stereo ยังไงก็อย่าไปต่อเล่นดีกว่าในจุดนี้ เดี๋ยวจาเจ๊งไปเสียก่อน อุๆๆ...