ผู้เขียน หัวข้อ: UPDATE ห้องของคุณ Pete  (อ่าน 89850 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pete

Re: UPDATE ห้องของคุณ Pete
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: 03 มิถุนายน, 2009, 11:36:57 AM »

สาธุ ๆ ครับ...แหมพี่ Pete กับคุณลุง Santa นี่ เชียร์เก่งจริง ๆ  แต่สงสัยผมคงต้องหยอดกระปุกรออีกซักสิบกว่าปี อาจจะพอซื้อแอมป์ Bryston มือสองได้ (ของเขาประกันตั้ง 20 ปี) เพราะไอ้ monoblocks คู่ที่อยากได้สุด ๆ เนียเป็นรุ่น 28B-SST ของใหม่ข้างเดียวก็แพงกว่ามูลค่ารถญี่ปุ่นเก่า ๆ ที่ผมขับซะอีก ไม่ไหว ๆ  :giveup

เดียวพอถึงตอนนั้นราคาข้างนึงอาจจะพอๆกับ FINO แล้วก็ได้ครับ.... อิอิ
เล่นแต่พอเพียงครับ.. ผมก็เล่นจากรุ่นต่ำๆสะสมเปลี่ยนขึ้นไปที่ละนิด พอถึงจุดๆหนึ่ง ถ้าใจยังชอบรุ่นนี้อยู่เดี๋ยวมันก็ได้มาเองล่ะครับ...ไม่ต้องรีบๆ   ;D 

ออฟไลน์ Guns'N'Roses

• **
  • Always with me,Always with you.
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: 04 มิถุนายน, 2009, 11:27:43 AM »
มาอัพเดทห้องใหม่ครับ
ย้ายเข้าบ้านใหม่เสียที ตกแต่งห้องเสร็จแล้ว แต่รู้สึกว่าต้องแก้ไขใหม่อีก เพราะไปเอาซับ 18" มาใส่อีกตัวคงต้องรือใหม่กันอีกรอบให้มันดูเป็นระเบียบ
ลำโพงก็ชุดเดิมๆ แต่เปลี่ยนเครื่องเคราใหม่น่าจะดูภาพและเสียงไฉไลมากกว่าเดิมอีกซักหน่อย 
ห้องใหม่ขนาด 3.5*5.7 เพราะกันห้องไว้ซ่อนลำโพง อีก 70 ซม. ครับ

รูปข้างล่างนี้ห้องเดิม
:showoff :showoff LOTนี้ผมคุ้นๆอยู่เมื่อ3-4ปีก่อนที่web.อ.วิจิตรไม่ทราบใช่ป่าว แต่ตอนนี้กลับมาสุดยอดครับ c) 2f

« ตอบกลับ #62 เมื่อ: 04 มิถุนายน, 2009, 11:56:57 AM »
:showoff :showoff LOTนี้ผมคุ้นๆอยู่เมื่อ3-4ปีก่อนที่web.อ.วิจิตรไม่ทราบใช่ป่าว แต่ตอนนี้กลับมาสุดยอดครับ c) 2f

โอว..ยังมีคนเคยเห็นห้องผมใน เวบคุณ Wijit ด้วย...ลงไปนานมากๆแล้ว  ตอนนี้ Gellery หายไปแล้วเหลือแต่ที่ HTG แล้วละครับ
ขอบคุณครับ ที่ยังตามมาเยี่ยมชม  c) O0

ออฟไลน์ ช้าง

• Welcome to my world, my way!
  • Super Star
  • *
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: 04 มิถุนายน, 2009, 12:17:04 PM »

คุณ Pete เมื่อไหร่เปิดบ้านครับ :D

ซับ JBL 4645C 2 ตัว ห้องขนาดนี้ก็แรงแล้ว มี18" อีกตัวนี่น่าลองมากๆครับ

ถ้าจะชอบเ หมือนๆกันนะครับ กำลังจะเปลี่ยน 12" MUSES สองตัว เป็น 15" Muses Sig อยู่ครับ

« ตอบกลับ #64 เมื่อ: 14 มิถุนายน, 2009, 04:04:04 PM »

คุณ Pete เมื่อไหร่เปิดบ้านครับ :D

ซับ JBL 4645C 2 ตัว ห้องขนาดนี้ก็แรงแล้ว มี18" อีกตัวนี่น่าลองมากๆครับ

ถ้าจะชอบเ หมือนๆกันนะครับ กำลังจะเปลี่ยน 12" MUSES สองตัว เป็น 15" Muses Sig อยู่ครับ

ตอนนี้บ้านรกสุดๆครับ  ห้องก็ยังทำไม่เสร็จ ของบ้านเก่าย้ายมาก็ไม่ได้จัด กลับบ้านมาก็สิงอยู่ที่ห้อง HT ไม่ยอมเก็บบ้าน 555
ไว้ห้องเสร็จแล้ว แวะมาเยี่ยมกันได้ครับ 

« ตอบกลับ #65 เมื่อ: 14 มิถุนายน, 2009, 04:19:14 PM »
หลังจากที่ได้จอมานานหลายเดือน แล้วก็บ้านก็ยังแก้ไขอยู่ ไม่ได้เอามาเล่นซะที
เมื่อวานว่างๆ ก็พยายามเก็บห้องให้พอเอาจอมาตั้งได้  ก็เลยมาทดลองเล่นดู
จอใหม่เป็นของ Dalite Audio Vision หรือ จอแบบ AT ที่ใช้กันแบบในโรงหนัง
ขนาด 123"  ตอนแรกจะเอา 135" เอาให้ใหญ่โตมโหฬารเน้นความสะใจเวลาดูหนัง แต่มานั่งคำนวนค่าความสว่างแล้ว
ปรากฎว่าไม่รอด เดียวภาพมันจะทึมไป เลยลดมาเหลือ 123"  หน้าตาจอเวลา Zoom ดูใกล้ๆ ก็จะเห็นรูถี่ๆสำหรับให้เสียงรอดผ่าน แบบนี้

« ตอบกลับ #66 เมื่อ: 14 มิถุนายน, 2009, 05:09:15 PM »
แน่นอนว่าจอลักษณะนี้ย่อมต้องเสีย Resorution ของภาพไปบ้าง แต่ก็ต้องแลกเอาว่าจะเน้นสวยวางลำโพงไม่เกะกะ หรือ เลือกใช้จอ Stewar หรือ Supernova ดีดีไปเลย
แต่กรณีของผมคงไม่ใช้เหตุผลข้างต้นเสียทีเดียว เพราะตอนนี้ปัญหาของผมก็คือลำโพงของผมมันใหญ่และก็ขนาดไม่ค่อยปรกติเหมือนลำโพงทั่วๆไป
จอมันมีขนาดใหญ่จนลำโพงบังจอ ถ้าดูรูปเก่าๆจะเห็นว่าขนาด 100 ก็เกือบจะพอดีกับลำโพงแล้ว
ก็เลยต้องเลือกใช้จอแบบนี้อย่างที่เคยคิดไว้เมื่อนานมาแล้ว 

ปัญหาอีกอย่างที่เกิดขึ้นในการให้จอลักษณะนี้ก็คือ Ghost Effect จริงๆก็ไม่น่าเรียบกว่าปัญหาเพราะมันแก้ไม่ยาก
Ghost Effect คือจอ AT แบบนี้มันจะมีรูให้เสียงลอดผ่านออก มันก็เลยมีแสงจากโปรเจคเตอร์ผ่านเข้ามาด้วย
ถ้าพื้นหลังเป็นสีสว่างๆ ก็จะมีภาพเดียวกันฉายลงไปที่กำแพงด้านหลังด้วย ทำให้เกิดการเหลื่อมของภาพเกิดขึ้น คล้ายๆภาพซ้อนเป็นเงา
วิธีแก้ก็แค่หาผ้ากำมะหยี่สีดำหรือทาสีดำไปที่กำแพงก็แก้ไขปัญหาได้เรียบร้อยแล้ว

ปัญหาต่อมาก็คือ Pattern เนื่องจากรูที่มีจำนวนจุดเท่าๆกันเรียงตัวเป็นแนวตลอดทั้งผืน ถ้าดูเปล่าๆก็ไม่มีปัญหา
แต่ที่ผมมีปัญหาก็ตรงที่ไอ้เจ้าจุด pixle ของโปรเจคเตอร์มันดันไปได้ขนาดพอดีกับรู บนจอ ทำให้เกิดลาย
ซ้อน เหมือนเอาจุดถี่ๆมาเรียงเป็นแถวต่อกัน และถ้ามีจุดแบบนี้ไปวางซ้อนเหลือมกันอีกมันก็จะเกิดลาย "หายนะ"  เกิดขึ้น ของผมลายผล่อยเลย
แถมเหมือนจะแกล้งกันจอที่สั่งมา ขนาด 123" ดันเป็นขนาดที่พอดีกับจุดเหลือเกิน แต่ถ้าย่อหรือขยายให้ใหญ่กว่านี้ก็จะไม่มีปัญหา
ตอนนี้ก็เลยย่อลงมาเล็กน้อยให้จุดไม่มีตรงกับ Pixle  ปัญหาก็เลยทุเลาไป ลองดูภาพที่ถ่ายจากจอ แบบนี้ ดูนะครับ
ภาพก็ถือว่ารับได้ ไม่ได้ขี้แหร่ แต่ก็ไม่ได้ดีสุดๆ เช่นกัน

« ตอบกลับ #67 เมื่อ: 14 มิถุนายน, 2009, 05:18:02 PM »
ต่อครับส่วนใหญ่ผมจะถ่าายเป็น Shot  สุดฮิต จะได้เอาไปเปรียบเทียบภาพกับโปรเจอเตอร์รุ่นอื่นๆได้ด้วย
ผมถ่ายไว้หลาย F stop แล้วมาเลือกภาพและดีเทลที่ใกล้เคียงกับจอมากที่สุด

« ตอบกลับ #68 เมื่อ: 14 มิถุนายน, 2009, 05:27:55 PM »
ส่วนอุปกรณ์ที่ใช้ก็มี
Dvico 7010
Projector Benq W20000 ปรับตามความชอบของผมเอง ยังไม่ได้คาริเบทภาพ เดียวรอคุณโก้ว่างๆ
จะขอเชิญมาช่วยปรับภาพและเสียงอีกที จะได้ดูภาพแจ่มๆ และรีดเสียงให้สุดๆ
กล้องใช้ Cannon 40D lens Kit ติดมากับกล้อง  ถ่ายที่ ISO 250 F-stop 3.5 Speed Shutter .5/Sec
ค่าอาจจะเปลี่ยนแปลงในแต่ละรูปเพราะบางฉากแสงมาไปน้อยไปต้องลดหรือเพิ่ม  Speed Shutter
แต่ค่าที่ผมเลือกมาเป็นภาพที่ใกล้เคียงกับภาพจากจอมากที่สุด

« ตอบกลับ #69 เมื่อ: 14 มิถุนายน, 2009, 05:33:42 PM »
ภาพที่ได้ไม่ได้มีการปรับหรือแต่งใน Photoshop เพิ่มเติมมีเพียงการลดขนาดให้ภาพเล็กลงเท่านั้น
ดังนั้นถ้าภาพจากหนังเรื่องไหนดีไม่ดีก็ตามภาพเลยครับ
อย่างหนังเรื่องนี้ noise เพียบ แต่ผมชอบเจ๊ คนนี้นะ เลยถ่ายเอามาฝากเผื่อจะชอบแนวเดียวกับผม เหอเหอ....

ออฟไลน์ champ143

• Superstar...
  • COMPLETED HT ROOM
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: 14 มิถุนายน, 2009, 10:59:34 PM »
ภาพที่ได้ไม่ได้มีการปรับหรือแต่งใน Photoshop เพิ่มเติมมีเพียงการลดขนาดให้ภาพเล็กลงเท่านั้น
ดังนั้นถ้าภาพจากหนังเรื่องไหนดีไม่ดีก็ตามภาพเลยครับ
อย่างหนังเรื่องนี้ noise เพียบ แต่ผมชอบเจ๊ คนนี้นะ เลยถ่ายเอามาฝากเผื่อจะชอบแนวเดียวกับผม เหอเหอ....
ขอโทษด้วยครับ เห็นรูปแล้วอดเข้ามาแจมไม่ไหวแล้วครับ ชุดหย่ายจิงๆ ด้วย ฮิฮิ ชอบมากครับ  :clap

ออฟไลน์ Saitosan

« ตอบกลับ #71 เมื่อ: 14 มิถุนายน, 2009, 11:05:04 PM »
 :clap :clap ถ่ายภาพได้เยี่ยมครับ  O0

ออฟไลน์ Guns'N'Roses

• **
  • Always with me,Always with you.
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: 14 มิถุนายน, 2009, 11:41:39 PM »
อุ๊ย_เลือดท่วมจอน่ากลัวจังเน๊อะ :P

ออฟไลน์ Santa

• Super Star.
  • **
  • I'm a Baby Bull
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: 15 มิถุนายน, 2009, 08:56:23 PM »

หยองจิงๆอ่ะ

ยัยนี่ก็ดูมๆซะโอเวอร์เลย ;D
Please visit our new website

www.LinnThailand.com

ออฟไลน์ Nung-G

« ตอบกลับ #74 เมื่อ: 15 มิถุนายน, 2009, 10:40:04 PM »

นี่เรื่องไรอ่ะครับ น่ากลัวจัง :slap :slap

« ตอบกลับ #75 เมื่อ: 16 มิถุนายน, 2009, 07:27:05 AM »

นี่เรื่องไรอ่ะครับ น่ากลัวจัง :slap :slap

คุณ Nung-G เป็นหนังเรื่อง 13 Ghost ครับตอนดูเรื่องนี้ใหม่ๆอย่างหลอนเลย...ไม่แนะนำให้ดูคนเดียวครับ
ผีเยอะหลายแนว แถมเสียงมันก็สร้างบรรยากาศน่าขนลุกดี  แต่ถ้าดูหลายๆรอบก็จะพบว่ามันเป็นผี make up อิอิ..

• Welcome to my world, my way!
  • *
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: 16 มิถุนายน, 2009, 07:37:29 AM »
โดนขนาดนี้ คอหักได้ง่ายๆเลยนะนั่นนะ

ออฟไลน์ jojosang

• **
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: 26 มิถุนายน, 2009, 10:35:01 AM »
เก้าอี้คงนุ่มน่าดู

ออฟไลน์ cinemania

• Back to Cinema
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: 29 มิถุนายน, 2009, 08:38:42 PM »
หลังจากที่ได้จอมานานหลายเดือน แล้วก็บ้านก็ยังแก้ไขอยู่ ไม่ได้เอามาเล่นซะที
เมื่อวานว่างๆ ก็พยายามเก็บห้องให้พอเอาจอมาตั้งได้  ก็เลยมาทดลองเล่นดู
จอใหม่เป็นของ Dalite Audio Vision หรือ จอแบบ AT ที่ใช้กันแบบในโรงหนัง
ขนาด 123"  ตอนแรกจะเอา 135" เอาให้ใหญ่โตมโหฬารเน้นความสะใจเวลาดูหนัง แต่มานั่งคำนวนค่าความสว่างแล้ว
ปรากฎว่าไม่รอด เดียวภาพมันจะทึมไป เลยลดมาเหลือ 123"  หน้าตาจอเวลา Zoom ดูใกล้ๆ ก็จะเห็นรูถี่ๆสำหรับให้เสียงรอดผ่าน แบบนี้

วันก่อนไปดู transformer ที่ sf cinema แจ้งวัฒนะ
เนื้อจอก็เป็นแบบนี้เลยครับ มีรูเหมือกันเลย
จอ 123" ของคุณพีทเป็น 2.35:1 หรือเปล่าครับ

« ตอบกลับ #79 เมื่อ: 30 มิถุนายน, 2009, 12:16:52 AM »
ผมยังใช้แบบ 16:9 อยู่ครับ งบไป lens กับจอใหม่ไม่ไหวแล้ว...ช่วงนี้ต้องรัดเข็มขัดหน่อยครับ เผื่ออนาคตที่ไม่แน่นอน อิอิ.. :nonono
ถ้าเปลี่ยนอีกทีคงเปลี่ยนโปรเจคเตอร์ แบบ 2.35:1 ไปเลยทีเดียว ใช้ของเก่าไปก่อนครับ เล่นเครื่องเสียงนี้มันได้อัพไม่มีวันหยุดเลยครับ...หาตังไม่ทันอัพ  ;D

• *
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: 30 มิถุนายน, 2009, 11:26:49 AM »
ฟรังถึงมีคำว่า Bleeding Edge สำหรับพวกที่ตาม technology มากๆครับ :)

เลือดออกหมดตัว หมดตังก่อน :D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 มิถุนายน, 2009, 01:17:03 PM โดย Pete »

« ตอบกลับ #81 เมื่อ: 30 มิถุนายน, 2009, 01:17:21 PM »
ฟรังถึงมีคำว่า Bleeding Edge สำหรับพวกที่ตาม technology มากๆครับ :)

เห็นด้วยครับ จริงๆผมอยู่ในกลุ่มนี้นะครับ แต่ช่วงหลังๆไม่ไหวเงินไหลออกเร็วมากๆ เงินเก็บไม่ค่อยจะมี
เห็นโน้นดี นั้นดี ก็ซื้อมาลอง ไม่ชอบก็ขายเปลี่ยนไปเรื่อยๆ  ไปฟังที่ร้านก็จับคู่ไม่เหมือนกับที่บ้านเราอีกฟังเทียบก็ลำบาก เสียเงินลองผิดลองถูกไปเยอะ กว่าจะได้ของถูกใจ
มันน่าจะมีร้านที่ให้เราเช่ายืมมาลอง  ที่บ้านเทียบกันจ๊ะๆ เพราะของพวกนี้ราคาแพงถ้าชอบก็ซื้อถ้าไม่ชอบก็จ่ายค่ายืมไป ถ้ามีแบบนี้ละก็เยี่ยมเลย  O0
แต่ว่าช่วงๆหลังผมเริ่มไม่ค่อยมีเงินอัพแล้วละครับ  คงจะดูจังหวะ ถ้าถูกหวยหรือได้จ๊อบพิเศษ ได้เงินก้อนค่อย ซื้อทีนึง.. 
ว่าแล้วมีอาชีพอะไรที่ทำแล้วเงินดีดี ก็กระซิบบอกกันบ้างนะครับ จะได้อัพเหมือนท่านผู้อาวุโสวงการเครื่องเสียงแถวๆนี้  อิอิ d_d

• *
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: 30 มิถุนายน, 2009, 01:54:26 PM »

รอได้ผมก็รอครับ รอ projector ตัวใหม่ๆ 200k++ ราคาลงตำกว่า 100 k ก่อน :D

ว่ากันจริงๆ ถึงตอนนั้น ก็คงมีตัวใหม่ๆ มายั่วกันอีกครับ :)

« ตอบกลับ #83 เมื่อ: 30 มิถุนายน, 2009, 10:39:50 PM »
13 Ghost นี่เป็น blu ray ป่าวครับ
น่าจะชัดแบบ เสียวไส้ :o :o

« ตอบกลับ #84 เมื่อ: 01 กรกฎาคม, 2009, 08:23:20 AM »
13 Ghost นี่เป็น blu ray ป่าวครับ

ที่ผมมีเป็นไฟล์ MKV 1080 ครับ เสียงหลอนมากๆครับ แนวคิด บ้านกระจกกับดีไซน์ผีแบบชนิดต่างๆ เรื่องนี้ผมชอบมากครับ
ผีผู้หญิงโผล่มาทีไร เสียวทุกที อิอิ...

« ตอบกลับ #85 เมื่อ: 01 กรกฎาคม, 2009, 09:43:34 AM »

ที่ผมมีเป็นไฟล์ MKV 1080 ครับ เสียงหลอนมากๆครับ แนวคิด บ้านกระจกกับดีไซน์ผีแบบชนิดต่างๆ เรื่องนี้ผมชอบมากครับ
ผีผู้หญิงโผล่มาทีไร เสียวทุกที อิอิ...

:cold :cold :cold

ออฟไลน์ RealNoi

• *
« ตอบกลับ #86 เมื่อ: 15 กรกฎาคม, 2009, 10:50:16 AM »
ภาพ Sceenshot สวยมากๆครับ..ห้องก็สวยสุดๆครับ..น่าอิจฉาจริงๆ  :clap

« ตอบกลับ #87 เมื่อ: 15 กรกฎาคม, 2009, 04:37:27 PM »

เห็นด้วยครับ จริงๆผมอยู่ในกลุ่มนี้นะครับ แต่ช่วงหลังๆไม่ไหวเงินไหลออกเร็วมากๆ เงินเก็บไม่ค่อยจะมี
เห็นโน้นดี นั้นดี ก็ซื้อมาลอง ไม่ชอบก็ขายเปลี่ยนไปเรื่อยๆ  ไปฟังที่ร้านก็จับคู่ไม่เหมือนกับที่บ้านเราอีกฟังเทียบก็ลำบาก เสียเงินลองผิดลองถูกไปเยอะ กว่าจะได้ของถูกใจ
มันน่าจะมีร้านที่ให้เราเช่ายืมมาลอง  ที่บ้านเทียบกันจ๊ะๆ เพราะของพวกนี้ราคาแพงถ้าชอบก็ซื้อถ้าไม่ชอบก็จ่ายค่ายืมไป ถ้ามีแบบนี้ละก็เยี่ยมเลย  O0
แต่ว่าช่วงๆหลังผมเริ่มไม่ค่อยมีเงินอัพแล้วละครับ  คงจะดูจังหวะ ถ้าถูกหวยหรือได้จ๊อบพิเศษ ได้เงินก้อนค่อย ซื้อทีนึง.. 
ว่าแล้วมีอาชีพอะไรที่ทำแล้วเงินดีดี ก็กระซิบบอกกันบ้างนะครับ จะได้อัพเหมือนท่านผู้อาวุโสวงการเครื่องเสียงแถวๆนี้  อิอิ d_d
ผมขอแนะนำให้เอาไหมอาชีพที่ได้เงินดีๆ น่ะ พิมพ์แบงก์เองไง ฮิฮิ หรือกลัวเสี่ยงคุกไป ก็อาชีพคุณหมอตามสโมสรทั้งหลายไงครับ แต่พวกเราคงลำบากต้องไปแปลงเพศและแปลงโฉมกันอีกบาน แฮะ แฮะ ของผมน่ะอาชีพปั้นน้ำเป็นตัว ฮิฮิ

« ตอบกลับ #88 เมื่อ: 15 กรกฎาคม, 2009, 08:16:04 PM »
ภาพ Sceenshot สวยมากๆครับ..ห้องก็สวยสุดๆครับ..น่าอิจฉาจริงๆ  :clap
:D :D :cold :cold

« ตอบกลับ #89 เมื่อ: 15 กรกฎาคม, 2009, 11:14:57 PM »
อ้างถึง
ผมขอแนะนำให้เอาไหมอาชีพที่ได้เงินดีๆ น่ะ พิมพ์แบงก์เองไง ฮิฮิ หรือกลัวเสี่ยงคุกไป ก็อาชีพคุณหมอตามสโมสรทั้งหลายไงครับ แต่พวกเราคงลำบากต้องไปแปลงเพศและแปลงโฉมกันอีกบาน แฮะ แฮะ ของผมน่ะอาชีพปั้นน้ำเป็นตัว ฮิฮิ

ไม่หวายๆ   :giveup :giveup  ของผมเเปลงโฉมแล้วก็คงสยองอยู่ดีละครับ คงขายไม่ได้ราคา   :nonono N]
ว่าแต่ถ้าผมพิมพ์แบงก์เอง  เวลาคุณ ch1am4p3 ปล่อยของมือสองผมจะได้แวะไปอุดหนุนครับ อิอิ..

ออฟไลน์ TripleXXX

« ตอบกลับ #90 เมื่อ: 17 กรกฎาคม, 2009, 12:23:33 PM »
คุณ pete ที่อยู่หมู่บ้านเดียวกับผมใช่หรือเปล่าครับ ถ้าใช่วันไหนว่างๆ จะเข้าไปดูของใหญ่ๆ สะหน่อย ชุดใหญ่จริงๆ แอบไว้อย่างเงียบๆเลย

SuperRich International1965
รับแลกเปลี่ยนเงินตราต่างประเทศ
อยู่ชั้นใต้ดินสนามบินสุวรรณภูมิ
ติดต่อผมได้ครับ

« ตอบกลับ #91 เมื่อ: 17 กรกฎาคม, 2009, 04:51:42 PM »
คุณ pete ที่อยู่หมู่บ้านเดียวกับผมใช่หรือเปล่าครับ ถ้าใช่วันไหนว่างๆ จะเข้าไปดูของใหญ่ๆ สะหน่อย ชุดใหญ่จริงๆ แอบไว้อย่างเงียบๆเลย

ได้ครับผม แต่ช่วงนี้ขอแก้เรื่องห้องหน่อยครับ คงอีกซักพัก น่าจะเสร็จ บ้านรกมากมากกกกกกก....
ห้องคุณ TripleXXX  สวยกว่าห้องผมเยอะเลย  :clap

« ตอบกลับ #92 เมื่อ: 17 กรกฎาคม, 2009, 04:59:57 PM »
น่าเยี่ยมชมจิงๆครับ ห้องนี้  O0 O0

« ตอบกลับ #93 เมื่อ: 17 กรกฎาคม, 2009, 05:13:15 PM »
น่าเยี่ยมชมจิงๆครับ ห้องนี้  O0 O0

อย่างที่บอกครับ บ้านรกมากๆ กลัวจะอับอายประชาชี ไม่ค่อยมีเวลาทำความสะอาดครับ ช่วงนี้ทำงาน 7 วันเลย
แต่ถ้าห้องเสร็จเก็บบ้านเรียบร้อยถ้าคุณ Nung-G อยากจะเข้ามาเยี่ยมชม ก็ได้เลยครับผม

ออฟไลน์ cinemania

• Back to Cinema
« ตอบกลับ #94 เมื่อ: 17 กรกฎาคม, 2009, 05:29:37 PM »
คุณพีท เปิดบ้านเมื่อไหร่จอง 1 ที่ครับ  :clap
อยากดูจอ กับฟังลำโพงแบบโรงหนังครับ

« ตอบกลับ #95 เมื่อ: 17 กรกฎาคม, 2009, 05:55:52 PM »
คุณพีท เปิดบ้านเมื่อไหร่จอง 1 ที่ครับ  :clap
อยากดูจอ กับฟังลำโพงแบบโรงหนังครับ

ได้เลยคับ แต่ภาพเกรงจะสู้ของ คุณcinemania ไม่ได้นะสิครับ เหอเหอ ...

« ตอบกลับ #96 เมื่อ: 17 กรกฎาคม, 2009, 06:24:37 PM »
อยากไปเยี่ยมบ้างจังครับ  O0 O0 d_d

« ตอบกลับ #97 เมื่อ: 17 กรกฎาคม, 2009, 06:28:28 PM »
อยากไปเยี่ยมบ้างจังครับ  O0 O0 d_d

ถ้าเข้ามากรุงเทพ..แวะมาพูดคุยกันได้ครับ

« ตอบกลับ #98 เมื่อ: 17 กรกฎาคม, 2009, 06:33:22 PM »

ถ้าเข้ามากรุงเทพ..แวะมาพูดคุยกันได้ครับ
ขอบคุณมากครับ  c) c) d_d :drunk

ออฟไลน์ mayu

• **
« ตอบกลับ #99 เมื่อ: 22 กรกฎาคม, 2009, 10:01:40 AM »
อยากได้ sherboune มาใช้จัง มันต่าง adcom 7707 ดีด้านไหนบ้างครับ

« ตอบกลับ #100 เมื่อ: 22 กรกฎาคม, 2009, 10:11:00 AM »
อยากได้ sherboune มาใช้จัง มันต่าง adcom 7707 ดีด้านไหนบ้างครับ

sherbouneจะได้พลังและความดุดันของเสียงมากกว่าครับ อย่างเสียงเคาะกระทบ กระแทก นี้ฟังดูมีน้ำหนักเสียงที่แรงกว่า
และ dynamic ทรานเชียน เช่นเสียงระเบิด จะได้ความฉับพลัน และเร้าใจกว่าครับ อาจเป็นเพราะเป็น แบบ mono block แยก เทอรรอยด์ด้วย เลยจ่ายกระแสได้ดีกว่า
adcom 7707 จะออกแนวสะอาด เสียงเรียบๆ ครับ

ออฟไลน์ EXOTIC-AV

• just toys
« ตอบกลับ #101 เมื่อ: 27 กรกฎาคม, 2009, 08:05:03 AM »
ยินดีแลกเปลี่ยนประสพการณ์ เรื่อง ภาพ และ เสียง ครับถ้าพี่ๆคนไหนว่างเชิญมาเที่ยวได้นะครับ ว่างตลอดตกงานครับแหะๆ
Past was Thai Ruk Thai
but now still be just change the name to call
waiting for come back

« ตอบกลับ #102 เมื่อ: 27 กรกฎาคม, 2009, 11:13:32 AM »
ขนาดตกงานชุดยังระดับเทพ ถ้าได้งานใหม่แล้ว ชุดจะระดับไหนครับ อิอิ...

ออฟไลน์ mayu

• **
« ตอบกลับ #103 เมื่อ: 03 สิงหาคม, 2009, 02:02:34 PM »
Pete จะเปลี่ยนปรี/โปร เป็นรุ่นไหน เผื่อตามด้วยคนครับ :clap

« ตอบกลับ #104 เมื่อ: 06 สิงหาคม, 2009, 04:51:36 PM »
Pete จะเปลี่ยนปรี/โปร เป็นรุ่นไหน เผื่อตามด้วยคนครับ :clap

น่าจะเป็น B&K Reference 70 ครับ รอ Board HD  กับ Srceen หน้ากาก ใหม่เป็น 72 อยู่
คาดว่าเดือนหน้าทางบริษัทคงจะออกวางตลาดละครับ  ช่วงนี้ก็เล่นอะไรเรื่อยเปื่อยไปก่อนครับ

ออฟไลน์ Santa

• **
  • I'm a Baby Bull
« ตอบกลับ #105 เมื่อ: 12 สิงหาคม, 2009, 01:46:52 AM »

น่าจะเป็น B&K Reference 70 ครับ รอ Board HD  กับ Srceen หน้ากาก ใหม่เป็น 72 อยู่
คาดว่าเดือนหน้าทางบริษัทคงจะออกวางตลาดละครับ  ช่วงนี้ก็เล่นอะไรเรื่อยเปื่อยไปก่อนครับ

เป็นเครื่องที่น่าสนใจรุ่นนึงเลยครับ Y]
Please visit our new website

www.LinnThailand.com

« ตอบกลับ #106 เมื่อ: 14 สิงหาคม, 2009, 06:43:18 PM »

เป็นเครื่องที่น่าสนใจรุ่นนึงเลยครับ Y]

ผมกำลังรอเครื่องตัว Demo อยู่ครับ เห็นเมืองนอกเขาว่าดีคุ้มราคา
ผมเองยังไม่มีโอกาสได้ฟังเลยแต่ใจมันไปแล้ว..^_^

ออฟไลน์ dr.nop

• **
  • CIH club thailand
    • saensuk hifi.com
« ตอบกลับ #107 เมื่อ: 14 สิงหาคม, 2009, 07:57:20 PM »
เริ่มมีคนเล่นกันมากขึ้นแล้วครับ b&k ผมก็เล็งๆอยู่ ไม่รู้เมื่อไหร่จะยิงซักที

« ตอบกลับ #108 เมื่อ: 15 ตุลาคม, 2009, 10:20:08 AM »
รอ B&K จนหง่าววว แล้วยังไม่มาเลยครับ
ช่วงนี้ก็เลย ว่าจะอัพโน้น อัพนี้นิดๆหน่อยๆ ไปดู usher be20 เสียงแจ่มเลย
แต่ว่าน้ำหนักเสียงมันบางๆไปยังไงไม่รู้ (ถ้าเทียบกับ JBL  ที่ใช้ยู่)
มิติดีรายละเอียดดีลอยเป็นชิ้นๆ เสียงมันโปร่งใสคลายคริสตัล เสียงปลายแหลมออกแหลมมากไปนิด ที่ร้านเขาบอกว่ายังไม่ได้เบิรน์ เบสใหญ่นุ่มหู ราคา  :cold :cold :cold    
ยังไม่ได้ลองเอามาดูหนังเลยครับ เสียงแหลมเปิดแบบนี้ไม่รู้ว่ามันจะจี๊ดเวลาดูหนังหรือเปล่า มาว่ากันเรื่องห้องตอนนี้ก็ทำห้องหับแก้ไขด้านหน้านิดหน่อย
อันนี้เอาจอออกก็จะวางลำโพง แบบนี้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ตุลาคม, 2009, 02:11:46 PM โดย Pete »

« ตอบกลับ #109 เมื่อ: 15 ตุลาคม, 2009, 10:26:04 AM »
เอาจอปิดลงไปก็ ห้องดูเรียบรอยดี ไม่แกะกะ เอาขาตั้งมารองชั่วคราวก่อน ยังไม่ได้แขวนติด
ลองดูหนังทิศทางเสียงตรงกับภาพพอดีโดยเฉพาะเสียงพูดและการแพน เสียง OK เลย

« ตอบกลับ #110 เมื่อ: 15 ตุลาคม, 2009, 10:31:47 AM »
ได้เก้าอี้ของที่ SF ที่เขาโล๊ะมาจากโรงหนังแทนตัวเก่านั่งสบายดี กว่าตัวเก่าเยอะเลย เพราะที่พักขามันยาวววว มาก เท้าไม่ห้อยเหมือนตัวเก่าแล้วเยี่ยมจริงๆ
นั่งๆไปชักเหมือนดูหนังที่โรงหนัง SF ชั้น VIP (อันนี้ก็ว่ากันไป อิอิ)  แต่ตอนนี้เสียงก็ ok มากๆ ไม่รู้จะหาเรื่องเปลี่ยนลำโพงไปทำไม....

« ตอบกลับ #111 เมื่อ: 15 ตุลาคม, 2009, 10:55:58 AM »
เก้าอี้สวยมากๆครับ :clap :clap
ขาตั้งลำโพงเซอร์ราวด์ใช้ยี่ห้อใหน รุ่นใหนอยู่ครับ  :)

• *
« ตอบกลับ #112 เมื่อ: 15 ตุลาคม, 2009, 12:29:31 PM »

แต่ละท่านนี่ไปเรื่อยๆเลยครับ :D

« ตอบกลับ #113 เมื่อ: 15 ตุลาคม, 2009, 02:12:28 PM »
เก้าอี้สวยมากๆครับ :clap :clap
ขาตั้งลำโพงเซอร์ราวด์ใช้ยี่ห้อใหน รุ่นใหนอยู่ครับ  :)

ตัวจริงสวยกว่าในรูปอีกครับ สีออกแดงๆเลื่อมๆ ดูหรูหร่าดี 
ขาตั้ง surround ผมจำยี่ห้อไม่ได้ ซื้อมานานแล้วครับ ที่ ตึก HIFI center ชั้น3
ผมซื้อมาอีกตัวก็ของอาเจ๊กที่ขายยี่ห้อ โยไก หน้าร้าน พาราไดซ์  ครับ

« ตอบกลับ #114 เมื่อ: 15 ตุลาคม, 2009, 02:15:43 PM »

แต่ละท่านนี่ไปเรื่อยๆเลยครับ :D

ผมยังไม่ไปไหนเลยครับ วนเวียนอยู่แต่ของเดิมๆ
คุณช้างได้ ซับใหม่มาแล้วเสียงคงยอดเยี่ยมไม่แพ้กันกับของผมละครับ   :clap :clap

« ตอบกลับ #115 เมื่อ: 15 ตุลาคม, 2009, 05:01:06 PM »

ตัวจริงสวยกว่าในรูปอีกครับ สีออกแดงๆเลื่อมๆ ดูหรูหร่าดี 
ขาตั้ง surround ผมจำยี่ห้อไม่ได้ ซื้อมานานแล้วครับ ที่ ตึก HIFI center ชั้น3
ผมซื้อมาอีกตัวก็ของอาเจ๊กที่ขายยี่ห้อ โยไก หน้าร้าน พาราไดซ์  ครับ
ขอบคุณมากครับคุณ Pete  :)
กำลังหามาตั้งลำโพงเซอร์ราวด์อยู่เหมือนกันครับ  :headphone d_d

• *
« ตอบกลับ #116 เมื่อ: 15 ตุลาคม, 2009, 06:58:10 PM »
มิได้ครับ ของคุณ pete คนเดียวก็ห้าลูกแล้ว :)

ผมยังไม่ไปไหนเลยครับ วนเวียนอยู่แต่ของเดิมๆ
คุณช้างได้ ซับใหม่มาแล้วเสียงคงยอดเยี่ยมไม่แพ้กันกับของผมละครับ   :clap :clap

« ตอบกลับ #117 เมื่อ: 15 ตุลาคม, 2009, 09:48:18 PM »
ได้เก้าอี้ของที่ SF ที่เขาโล๊ะมาจากโรงหนังแทนตัวเก่านั่งสบายดี กว่าตัวเก่าเยอะเลย เพราะที่พักขามันยาวววว มาก เท้าไม่ห้อยเหมือนตัวเก่าแล้วเยี่ยมจริงๆ
นั่งๆไปชักเหมือนดูหนังที่โรงหนัง SF ชั้น VIP (อันนี้ก็ว่ากันไป อิอิ)  แต่ตอนนี้เสียงก็ ok มากๆ ไม่รู้จะหาเรื่องเปลี่ยนลำโพงไปทำไม....
ห้องสวยครับ เห็นด้วยครับที่ว่าตอนนี้เสียงก็ดีอยู่แล้วไม่รุ้คุณ Pete จะเปลี่ยนเป็น Usher ทำไมเหมือนกันครับ งงอ่ะ :think2 :think1

« ตอบกลับ #118 เมื่อ: 15 ตุลาคม, 2009, 11:03:39 PM »
ห้องสวยครับ เห็นด้วยครับที่ว่าตอนนี้เสียงก็ดีอยู่แล้วไม่รุ้คุณ Pete จะเปลี่ยนเป็น Usher ทำไมเหมือนกันครับ งงอ่ะ :think2 :think1

คือเรื่องมันมีอยู่ว่ามีเพื่อนผมเขาฝากซื้อลำโพง มาชุดนึง แล้วก็เอามาฝากผมเบิรน์ ที่นี้เวลาเบริน์ผมก็ต่อเข้ากับชุดโฮมของผมนั้นหล่ะครับ
ที่นี้ปรากฎว่าผมดันรู้สึกได้ชัดเจนว่าเวลาฟังเพลงปลายแหลมบนๆมันมีรายละเอียดหยุมหยิมได้ชัดเจนกว่าของผม แต่เวลาเอามาดูหนังมันเสียงออกบางหน่อย
ก็เลยทำให้ลำโพงที่ใช้อยู่มันฟังเพลงยังไม่ค่อยดีเท่าไหร่ ถ้าเทียบกับตัวที่เอามาต่อ แต่ทางด้านดูหนัง JBL ก็ทิ้งกันขาดไปเลย...
ก็เลยเป็นทีมาว่าทำไมผมต้องหาลำโพงใหม่มาใช้เวลาดูหนังก็ต้องมันๆ และเวลาฟังเพลงก็ต้องเยี่ยมด้วย
เห็นตอนนี้กระแส usher มาแรง แถมใจละลายกับการออกแบบตู้ที่ดูเท่ห์หรูหร่ามากๆ
ที่สำคัญได้รับรางวัลเพียบ ยิ่งอ่านรีวิวก็ เริ่มใจหวันไหว ก็เลยเป็นที่มาว่าจะเปลี่ยนดีหรือเปล่า...
**ยังไงวันอาทิตย์ช่วงเช้าขอรบกวนพี่วิรุฬด้วยนะครับ เดียวผมโทรไปคุยด้วยครับ

« ตอบกลับ #119 เมื่อ: 16 ตุลาคม, 2009, 09:02:27 AM »

คือเรื่องมันมีอยู่ว่ามีเพื่อนผมเขาฝากซื้อลำโพง มาชุดนึง แล้วก็เอามาฝากผมเบิรน์ ที่นี้เวลาเบริน์ผมก็ต่อเข้ากับชุดโฮมของผมนั้นหล่ะครับ
ที่นี้ปรากฎว่าผมดันรู้สึกได้ชัดเจนว่าเวลาฟังเพลงปลายแหลมบนๆมันมีรายละเอียดหยุมหยิมได้ชัดเจนกว่าของผม แต่เวลาเอามาดูหนังมันเสียงออกบางหน่อย
ก็เลยทำให้ลำโพงที่ใช้อยู่มันฟังเพลงยังไม่ค่อยดีเท่าไหร่ ถ้าเทียบกับตัวที่เอามาต่อ แต่ทางด้านดูหนัง JBL ก็ทิ้งกันขาดไปเลย...
ก็เลยเป็นทีมาว่าทำไมผมต้องหาลำโพงใหม่มาใช้เวลาดูหนังก็ต้องมันๆ และเวลาฟังเพลงก็ต้องเยี่ยมด้วย
เห็นตอนนี้กระแส usher มาแรง แถมใจละลายกับการออกแบบตู้ที่ดูเท่ห์หรูหร่ามากๆ
ที่สำคัญได้รับรางวัลเพียบ ยิ่งอ่านรีวิวก็ เริ่มใจหวันไหว ก็เลยเป็นที่มาว่าจะเปลี่ยนดีหรือเปล่า...
**ยังไงวันอาทิตย์ช่วงเช้าขอรบกวนพี่วิรุฬด้วยนะครับ เดียวผมโทรไปคุยด้วยครับ
OK krub