ผู้เขียน หัวข้อ: Canare DigiFlex Gold II Digital Cable & merrex kable DIGITAL-0 ครับ  (อ่าน 2925 ครั้ง)

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • Superstar...
  • *
  • Total likes: 0
  • Please Help Thanks
Canare DigiFlex Gold II Digital Cable & merrex kable DIGITAL-0 ครับ
« เมื่อ: 15 กรกฎาคม, 2006, 12:09:50 PM »
ปัจจุบันผมใช้ Canare DigiFlex Gold II Digital Cable  อยู่ครับ แต่อยากจะถาม ว่าถ้าผมจะเปลี่ยนมาใช้สายของ merrex kable DIGITAL-0 จะให้คุณภาพในการดูหนังดีขึ้นไหมครับ จะได้เป็นการช่วยในการตัดสินใจครับ

NaNa's Daddy    amnat_kh@truemail.co.th
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

ออฟไลน์ ดาวเหนือ

• Norts Star
  • จะคิดถึงตัวเราใย. . . . . . . . จะต้องตายทุกคนไป
Re: Canare DigiFlex Gold II Digital Cable & merrex kable DIGITAL-0 ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 กรกฎาคม, 2006, 12:46:20 PM »
ปัจจุบันผมใช้ Canare DigiFlex Gold II Digital Cable  อยู่ครับ แต่อยากจะถาม ว่าถ้าผมจะเปลี่ยนมาใช้สายของ merrex kable DIGITAL-0 จะให้คุณภาพในการดูหนังดีขึ้นไหมครับ จะได้เป็นการช่วยในการตัดสินใจครับ

NaNa's Daddy    amnat_kh@truemail.co.th

merrex kable คุณสามารถเอาของมาลองใช้ก่อนได้....

ถ้าคุณฟังแล้วคุณไม่ชอบ merrex kable ก็ส่งของคืน เขาก็คืนเงินคุณ.... ;)

ดีไม่ดีอย่างไร ผมว่าคุณจะเป็นคนตัดสินใจที่ดีที่สุด...จริงไหมครับ :)

Speakers : AKG K-7XX , NHT Super Zero
Amp : Burson Soloist , Poem
Source : marantz CD-63mkII KI , TEAC R-5

ออฟไลน์ ต ต้น

• สมาชิกไฮโซ
Re: Canare DigiFlex Gold II Digital Cable & merrex kable DIGITAL-0 ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 กรกฎาคม, 2006, 12:16:38 AM »
ยังไงเอาของเขาไปลองเล่นก่อนก็ได้นี่ครับ ไม่ชอบค่อยเอามาคืน  :secret
B)   มาเล่นดนตรีกันเถิด   B)

ออฟไลน์ OASLEG

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 18 กรกฎาคม, 2006, 09:44:22 AM »
ผมเห็นด้วยกับทุกท่านที่ให้ความเห็นลองยืมมาใช้ดูว่า matching กับชุดรึเปล่าก่อนนะครับ ถ้าเปลี่ยนจาก canare มาเป็น merrex ผมคาดเดาว่าเสียงจะเปลี่ยนแปลงไปทางสดขึ้นนะครับ เบสจะกระชับขึ้น เคยฟังผ่านๆจากสายรุ่นนี้ ความเห็นผมในแง่การที่จะเปลี่ยน สายผมมองว่าควรมองในแง่ของการ upgrade ราคาของสายในลักษณะที่ใกล้เคียงกันมักให้คุณภาพเสียงที่ไม่ทิ้งห่างกันนัก แต่จะเปลี่ยนในแง่ของบุคลิกเสียง หากต้องการupgrade เพิ่มรายละเอียดของเสียงน่าจะพิจารณาเพิ่มในเรื่องของรุ่นที่สูงขึ้นน่าจะเป็นทางเลือกที่ดีนะครับ