ผู้เขียน หัวข้อ: แอมป์สำหรับขยายสัญญาณจาก Phone out เหมือนลำโพงคอม ทำยังไงครับ ?  (อ่าน 2998 ครั้ง)

ออฟไลน์ 100db

• สมาชิกรุ่น Classic ..
  • Super Star.
  • **
  • Just fall in love with music....
    • Siam Audiophile
พวก chip amp ทั้งหลายส่วนมากจะใช้ได้ทั้งนั้นครับ

ขอบคุณครับ  :headphone

ออฟไลน์ Karin Preeda

• Superstar..
พวก chip amp ทั้งหลายส่วนมากจะใช้ได้ทั้งนั้นครับ

ออฟไลน์ 100db

• สมาชิกรุ่น Classic ..
  • Super Star.
  • **
  • Just fall in love with music....
    • Siam Audiophile
กะว่าจะเอาลำโพงมาต่อกับโน๊ตบุ๊ค แล้วอยากทำแอมป์ตัวเล็กๆไปติดให้เป็นลำโพง Active
โดยรับสัญญาณจาก head phone out ต้องทำยังไงบ้างครับ หรือว่าต่อเหมือน line-out ได้เลย ?
ผมกะจะใช้ opa548 มาทำครับ ตัวเล็กดี