ผู้เขียน หัวข้อ: Single-end หลอดเบอร์ EL-34 ยี่ห้อ Mitsushita ของ japan  (อ่าน 3475 ครั้ง)

ออฟไลน์ ดาวเหนือ

• Norts Star
  • Superstar...
  • จะคิดถึงตัวเราใย. . . . . . . . จะต้องตายทุกคนไป
Re: Single-end หลอดเบอร์ EL-34 ยี่ห้อ Mitsushita ของ japan
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 21 มกราคม, 2005, 02:14:14 PM »
หลอดของโรงงาน Matsushita เป้นหลอดญี่ปุ่นที่เสียงดีมาก ผมเอาหลอดยี่ห้อนี้ เบอร์ 12AX7เทียบกับ Sovtek แล้วผมชอบของญี่ปุ่นมากกว่าครับ ;)
Speakers : AKG K-7XX , NHT Super Zero
Amp : Burson Soloist , Poem
Source : marantz CD-63mkII KI , TEAC R-5

ออฟไลน์ DIY มด

• DIY มด DIY หมด
  • Admin
  • Super Star.
  • ตัวจริง เสียงจริง
Re: Single-end หลอดเบอร์ EL-34 ยี่ห้อ Mitsushita ของ japan
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 มกราคม, 2005, 01:33:50 PM »
ก็คงเป็นจริงตามที่รายงานมานั่นแหละครับ ตามลักษณะของหลอด Power Triode กับ Power Pentode ครับ ซึ่งมักจะมีข้อดี ข้อด้อย ในคนละมุมกัน ใครชอบแบบไหน ก็ใช้แบบนั้นครับ
ข้อมูลส่วนตัวครับ
http://www.htg2.net/index.php?topic=10172.0

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • Superstar...
  • *
  • Please Help Thanks
Single-end หลอดเบอร์ EL-34 ยี่ห้อ Mitsushita ของ japan
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 มกราคม, 2005, 01:26:27 PM »
ซึ่งเป็นของเก่าๆ ให้เสียงดีมาก เสียงกลอง+ฉาบ สดใสมากๆ กระฉับกระเฉง เมื่อลองฟังเทียบกับ 2A3 valve art เสียงที่ได้จะเนือยๆ อืดกว่า แต่รายละเอียดจะดีกว่า สรุปคือบางเพลงฟังจาก2A3เพราะกว่า แต่บางเพลงฟังจากEL-34เพราะกว่าโดยเฉพาะเพลงเร็วและมีเครื่องดนตรีมากๆ ท่านใดเคยลองใช้บ้างช่วยบอก-เล่าหน่อยครับ ส่วนวงจรจะส่งไปให้ชมเวลาส่งเอกสารไปสมัครสมาชิกครับ

นิ่ม    nuamnim.m@chaiyo.com
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...