ผู้เขียน หัวข้อ: ถึงคุณดีไอวายแมนครับ เรื่องเตรียมการเพื่อที่จะสั่งซื้อซีเทฟล่อน)  (อ่าน 5057 ครั้ง)

ออฟไลน์ wat12(คุ้ม)

• ชอบรวมสิ่งที่ดีๆเข้าด้วยกัน จึงไม่เกี่ยงทั้งเทคโนโลยี่แรกเริ่ม หรือล่าสุด
  • ผู้สนับสนุน web
  • Super Star.
  • *
  • DLP 4 Studiotek130 , TUBE 4 STAX , SSamp 4 spk
ผมส่งอีเมลปรึกษาเกี่ยวกับเปย์พาล(ผมกำลังรอรหัสเลขสี่ตัวครับ) ไปหาแล้วครับ
 ช่วยแนะนำด่วนด้วยนะครับ

จะได้เตียมตัวเรื่อง
การชำระเงิน ให้ต่างประเทศครับ (ที่ผ่านมาโอนเงินสดตลอด ม่ายไหวครับ ค่าชาร์จต่างๆสูงจัง)

ตอนนี้กำลังรวบรวม ผู้ที่สนใจสั่งซีคัปปลิ้งเทฟล่อน รัสเซีย"จอมเปิดเผยรายละเอียด" ต่อเนื่องจากกระทู้เก่าครับผม

คงสั่งมาสามค่า ครับ
0.1uF 500V สำหรับ ปรี และแอ็มป์ หลอดกลางๆ  (เรท๓๐๐บี)ที่รันไฟสูง ไม่เกิน ๖ร้อยโวลท์ได้กระมังครับ
0.1uF 600V คงใช้คัปปลิ้งได้ถึงแอ็มป์หลอดใหญ่ ที่รันไฟสูง ไม่เกิน ๗ ๘ร้อยโวลท์ได้กระมังครับ
0.22uF 600Vคงใช้คัปปลิ้งได้ถึงแอ็มป์หลอดใหญ่ ที่รันไฟสูง ไม่เกิน ๗ ๘ร้อยโวลท์ได้กระมังครับ

(ค่าอื่นๆ อาจแจมบ้างหากมีจังหวะดีครับ ฮ่าๆๆ)

ขอบคุณครับ

ไม่มีอะไรดีที่สุด การค้นหาข้อดีของแต่ละอย่างแล้วผนวกเข้าด้วยกันเพื่อความพึงพอใจคือสิ่งที่ท้าทาย  " ทำเหมือนเขา ได้ดีที่สุดคือเท่าเขา แต่ส่วนใหญ่จะแพ้เขา แต่ถ้าเราใส่ไอเดียคิดใหม่ของเราเข้าไป โอกาสชนะและดีกว่ามีครับ " สนับสนุนการคิด ไม่พิศมัยการลอกทั้งดุ้น

http://www.htg2.net/index.php?topic=23262

ออฟไลน์ 1856

• Super Star
  • *
  • ทุกอย่างหยุด ถ้ารู้จัก "พอ"
    • ข้อมูลการติดต่อนะจ๊ะ
คุณคุ้มสั่งมาแล้วหรือว่ากำลังจะสั่งครับแบบว่าสนใจค่า .22uF/ อ่ะครับ มีเบอร์ติดต่อกลับมั้ยครับ หรือไม่ผมรบกวนติดต่อกลับเบอร์ 09-9382126 ด้วยครับ
ข้อมูลการติดต่อนะจ๊ะ  http://www.htg2.net/index.php?topic=34223.0

ออฟไลน์ ดาวเหนือ

• Norts Star
  • Superstar...
  • จะคิดถึงตัวเราใย. . . . . . . . จะต้องตายทุกคนไป
คุณคุ้มครับ..ราคาC 0.1uf 500V กับ 0.1uf 600V ราคาต่างกันมากหรือไม่ครับ....

ถ้าไม่ต่างกันมากผมว่าสั่งมาตัวเดียวดีกว่าหรือไม่ครับ ;)

และอาจ...ไปสั่ง ค่า 0.33uf แทนจะดีหรือไม่ครับ เพราะ ค่า 0.1uf ทั้ง2 แบบ ที่คุณคุ้มจะสั่งมาน่าจะใช้แทนกันได้ระดับหนึ่ง
Speakers : AKG K-7XX , NHT Super Zero
Amp : Burson Soloist , Poem
Source : marantz CD-63mkII KI , TEAC R-5

• ชอบรวมสิ่งที่ดีๆเข้าด้วยกัน จึงไม่เกี่ยงทั้งเทคโนโลยี่แรกเริ่ม หรือล่าสุด
  • *
  • DLP 4 Studiotek130 , TUBE 4 STAX , SSamp 4 spk
จะสั่งมาทั้งสามค่าครับ

เพราะแบบไม่เหมือนกันครับผม
๐.๑ไมโคร ๕๐๐โวลท์ปิดมาร์คเขียว
ส่วน๐.๑และ๐.๒๒ หกร้อยโวลท์จะเป็นเปิดเล็กๆ มีหู(มาร์คดำครับ)

ค่ามากกว่า ๐.๒๒ โวลท์สูงห้าหกร้อยโวลท์ยังไม่เห็นมีครับ
เท่าที่เห็นมีแค่สองค่านี้ครับผม

เบอร์โทรครับ(สะดวกมากหากเป็นช่วงพักเที่ยง และหลังห้าโมงเย็นครับผม)0 1724 1264ครับผม
ไม่มีอะไรดีที่สุด การค้นหาข้อดีของแต่ละอย่างแล้วผนวกเข้าด้วยกันเพื่อความพึงพอใจคือสิ่งที่ท้าทาย  " ทำเหมือนเขา ได้ดีที่สุดคือเท่าเขา แต่ส่วนใหญ่จะแพ้เขา แต่ถ้าเราใส่ไอเดียคิดใหม่ของเราเข้าไป โอกาสชนะและดีกว่ามีครับ " สนับสนุนการคิด ไม่พิศมัยการลอกทั้งดุ้น

http://www.htg2.net/index.php?topic=23262

ออฟไลน์ DIY Man.

• It's GOOD To Be...... Audio D.I.Y.
  • **
  • มันจะไม่มีคำว่าฝัน ถ้าเราทำทุกวันให้เต็มที่
วันหยุดเครื่องผมเสีย (Yearly Maintenance) เลยเข้ามาตอบไม่ได้ครับผม
 � �CODE สี่ตัวเป็น Verification Code ที่ทาง Paypal กำหนดครับ หาได้จากเลขที่ใน Pay Slip บัตรเครดิตของคุณในเดือนถัดไป( Description เลขสี่ตัวท้าย ในรายการ Slip ที่ Paypal เขา Charge คุณ US กว่าๆ นั่นแหละครับ) หรือหากใจร้อนก็ให้โทรถามพนักงานธนาคารเจ้าของบัตรเอาครับ
 � เตือนให้ระวังการใช้ Paypal ครับ เราจะเสียเปรียบตรง สุดแสนจะห่างไกลจาก Seller ต้อง eMail ให้เขาสรุปค่าส่งเป็น Case ไป พวกนี้มักจะแอบ Charge ใน Shipping และ Handing เราครับ เพราะ Paypal และ eBay จะ Charge เขาจากนั้นพวกฝรั่งมันก็มาฟันพวกเราชาว �Asian Diy'er อีกทอดนึง....5555
 �

� � :)"ผมมานึกๆ ทบทวนดูมันก็ตลกดีครับ สาเหตุเพียงเพราะตัวกิเลสทางเสียงหรือเปล่า??? ที่เราดันไปใสใจมัน เพียงแค่หวังอยากให้เห็นความแตกต่างแค่เล็ก ๆน้อย ๆ เมื่อเทียบกับชาวบ้านทั่วๆ ไปที่เสพย์กันอย่างเป็นปกติสุข เป็นเพราะสิ่งนี้หรือที่ทำให้ผมได้หมกมุ่นและลุ่มหลงมัน ลงทุนไข่วขว้าของที่หายากและอยู่ไกลแสนเพื่อเอามันมาทดลองให้รู้กัน...5555 �;D
มันจะไม่มีคำว่าฝัน...ถ้าเราทำทุกวันให้เต็มที่.....
Electronic Theory dose not always satisfy my emotion sense!!
THE HEART:   The output tubes.
THE SOUL:   The output transformers.
THE MUSCLE:   The power supply.
THE BONES:   The chassis.
THE BRAINS:   The design of circuitry.

• จะคิดถึงตัวเราใย. . . . . . . . จะต้องตายทุกคนไป
แนวคิดของคุณ DiyMan ในตัวหนังสือสีเขียวเป็นสิ่งที่หน้าคิดครับ >:(

แต่ DIY ส่วนใหญ่...เช่นคุณคุ้มคงเหมื่อนนักวิทยาศาสตร์ ชอบที่จะทดลอง..หาข้อสรุปผล แต่อย่าลืมทำบันทึกผลการทดลองนะครับ.... ;)
Speakers : AKG K-7XX , NHT Super Zero
Source : marantz CD-63mkII KI , TEAC R-5

• *
ขอบคุณครับ คุณดีไอวายแมน

ผมถามไปทางอีเมลด้วย

ขอคำแนะนำเทคนิครายละเอียดเกี่ยวกับเปย์พาลอีกครั้งทางอีเมล์ด้วยครับผม

(ผมเคยสมัครบิดเปย์เอาไว้นานเกือบปีแล้ว แต่ไม่ได้ใช้บริการเลย  เพราะตอนนั้นไม่อยากเสี่ยง ลืมๆไปแล้วด้วย)

ขอบคุณครับ

จะว่ากิเลสก็คงใช่เลยครับ ฮ่าๆๆ

ที่จริงผมเองก็มีให้เลือกใช้พอสมควร จากของที่สะสมไว้ เช่น
แบบออยล์ทั้งหลาย(ไม่นับแบบฟิล์มโพลี )

VitaminQ ของสปากิว ซื้อจากบ้านหม้อ
Spague ได้มาจากแหล่งอื่น(ลักษณะเหมือนกับไวตามินคิว แต่ไม่มีอะไรพิมพ์ไว้)หลายค่า แต่โวลท์ต่ำ ๒๐๐ โวลท์
คอปเปอร์ฟอยด์ เปเปอร์อินออย (Audio note0.22uF/630V  Jensen 1uF/630V)
รูไบคอน Oil ตัวใหญ่สีเทา
0.47/1000V
0.22/1000V
0.15/630V

ก็ยังขวนขวายหาอีกจนได้ (พอได้เทฟล่อนแล้วคงหยุด สักพักใหญ่ๆหละครับ)

เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ที่สนใจ ต้องการซีเทฟล่อน สามารถแจ้งเพิ่มเติมได้ครับ
ส่วนท่านที่แจ้งแล้ว ผมจะขออนุญาตถือตามเมลล่าสุดของทุกท่านที่เคยส่งมาถึงผมครับ

mmcaaha@ego.co.th
0 1724 1264
ครับผม

ขอสรุปความต้องการภายในสัปดาห์นี้ และปิดยอดครับผม
(ค่าใช้จ่าย......หรือบางท่านก็เรียกเล่นๆว่า ค่าประกันความเสี่ยงครับ ฮ่าๆๆ ระดมกันสัปดาห์หน้าครับผม
จะพยายามไม่ให้เกิน ห้าร้อยต่อตัวครับ คงมีทอนแน่นอน แต่รอลุ้นว่าทอนเท่าไหร่ครับ)

ขอบคุณครับ

คุณคุ้มจะสั่ง C กรือยังครัยครับ

ผมขอรบกวนคุณคุ้มด้วย ครับผมต้องการ C ค่า 0.22MFD 600V จำนวน 1 คู่ ครับ

ขอบคุณครับ

• *
ยอดยังไม่ครบครับผม (สั่งมาแล้วเหลือมาก ผมคงรับภาระไว้ไม่ไหวครับ เพราะซีอื่นๆเท่าที่มีอยู่หลากหลายแบบให้เลือกใช้ ก็มากกว่ายี่สิบกว่าคู่แล้วกระมังครับ)

ถ้าเฉียดๆ ผมจะสั่งครับ

อย่างไรก็ตามจะปิดยอดสุดสัปดาห์นี้  ถึงวันอาทิตย์นะครับ
เพราะ ช่วงสัปดาห์หน้าสั่งให้ครับผม

ขอบคุณครับ

ดีครับ...

ผมว่าถ้าสรุปยอดแล้วคุณคุ้ม สรุป...ว่าใดครสั่งค่าใด จำนวนเท่าใดใน Web เพื่ ;)อ ทุกคนรับทราบและยืนยันกันใน Web ว่าถูกต้อง...ส่วนการจะมัดจำกันก็ตามข้อเสนอของคุรคุ้มละครับ

• *
แล้วผมจะนำมาลงให้ทราบกันครับผม

ตอนนี้สนใจมากกับหลอดในภาพครับ
ผมกังขาอยู่นิดๆครับ ซีเทฟล่อน๕๐๐ ๖๐๐ โวลท์คัปปลิ้งออกจากภาคไดรฟ์ไม่น่ามีปัญหา เพราะไฟภาคไดรฟ์อย่างมากก็ไม่เกินห้าร้อยโวลท์

ถ้าอยากใช้คัปปลิ้งให้แปดสี่ห้าแต่ก็กลัวว่า
ซีเทฟล่อน๕๐๐ ๖๐๐ โวลท์จะยังคงใช้คัปปลิ้งได้หรือเปล่าหากเรารันไฟเพลทของแปดสี่ห้า ที่ประมาณ ๗- ๘ร้อยโวลท์ (คงต้องรบกวนคุณแอลเอ็นออดิโอหรือ ท่านใดที่มีความรู้ เรื่องความต่างศักดิ์ของโวลท์กรณีการใช้ซีคัปปลิ้งให้เอ้าท์พุทในแอ็มป์หลอด ว่าควรจะใช้การทนไฟเท่าไหร่ กรณีไฟเลี้ยงเพลทของหลอดเอ้าท์พุทสูงๆ  รบกวนช่วยบอกสอนด้วยครับ)
ขอบคุณครับ

• *
ลืมภาพครับ ฮ่าๆๆ

เอามายัวน้ำลายกันหรือครับ  :P

แต่เรื่อง C คุณคุ้มมี ไวตามิน คิว 0.1 uF 1000V ไม่ใช้กรือครับ ;)

• *
ใช่ครับ ซีไวตามินคิวผมมีอยู่สองค่า ๐.๑ กะ๐.๔๗ พันโวลท์ ครับ และมีอีกหลายแบบ หลายค่าครับ อย่างละคู่สองคู่

แต่ขออนุญาตถามเผื่อทุกท่านครับผม  เพราะคงอยากลองใช้ดูครับ  หากใช้ได้โดยไม่เป็นอันตรายต่อซีคัปปลิ้ง (หากไม่มีผลกระทบจากแรงดันไฟฟ้าที่กริดของหลอดเอ้าท์พุท)

ปกติเราจะคำนึงถึง แต่แรงดันไฟB+ ของภาคขยายที่เราคัปปลิ้งออกไป เทียบกับการทนแรงดันของซี ควรมากกว่า หรือน้อยกว่า ก็ไม่ควรต่างกันมากมาย ซีจะได้ทนไฟฟ้าได้

ถ้าเป็นหลอดนี้ (845M) ยั่วน้ำลายผมเองด้วยครับ :o :o :o ;D  ถึงจะเป็นหลอดผลิตใหม่ก็เถอะ  หลอดสวยจริงๆ(มีภาพเต็มๆ ในกระทู้ของพี่ มุมคนรักหลอด)

แต่ช่วงที่ยังพอมีโอกาสบ้าง( แม้จะน้อยก็ตาม) คงถวิลหาพวกนอสๆ ก่อนครับ  ส่วนหลอดนี้อนาคต(อันไกลหน่อย )คงต้องเก็บครับ  รอดูรีวิว ของฝรั่งก่อน ว่า คุ้มไหมกับราคาที่เบิ้ลขึ้นไปอีกจาก ตัวฐานทองแดง