ผู้เขียน หัวข้อ: banana ของ homegrown กับ monster แนวเสียงต่างกันอย่างไรครับ  (อ่าน 3051 ครั้ง)

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • Superstar...
  • *
  • Please Help Thanks
อยากทราบแนวเสียงครับ เพราะว่าราคา ไม่ต่างกันมาก  ที่สอบถามหมายถึงตัวที่เคลือบทองนะครับ

สาโรจ
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

ออฟไลน์ นายต้อ

• ตาดู หูฟัง แล้วก็ไปเสียตังค์ซ่ะดีๆ
Re: banana ของ homegrown กับ monster แนวเสียงต่างกันอย่างไรครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 กรกฎาคม, 2006, 10:47:58 AM »
ตามความเห็นของผม ผมว่าคงไม่ต่างกันเท่าไหร่ (เพราะเป็นเพียงจุดเล็กๆ)
่และเพราะทั้งคู่ใช้ทองเป็นตัวนำ จึงไม่น่ามีข้อแตกต่าง  :headphone  :nono
มันน่าจะอยู่ที่สายสัญญาน หรือลำโพงมากกว่า ที่จะมีความแตกต่างของแนวเสียง  Y]

Home Grown เห็นตั้งราคาที่ $2.95 ต่อหัว (4 หัวก็ $11.80)
แต่ต้องมาทำอีกเยอะ (บัดกรี, ท่อหดหุ้มสาย)  :black_eye

Monster ราคาที่ 1,300บ/ 4 หัว (ข้อมูลร้าน Lukjeab)
ปลอกสาย แล้วเสียบหัวใช้ได้เลย  :kicking

ออฟไลน์ Lukjeab's Daddy

• Lukjeab Hi Fi
  • รักวัวให้ผูก รักลูกให้ซื้อเครื่องเสียงให้ลูกฟัง
    • Lukjeab Hi Fi
Re: banana ของ homegrown กับ monster แนวเสียงต่างกันอย่างไรครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 กรกฎาคม, 2006, 01:11:07 PM »
ของ Monster เปลี่ยนสายแล้วถอดไปใช้กับสายใหม่ได้ครับ

พวกนี้ถ้าคำนึงถึงเวลาขายต่อ หากไม่มีอะไรบอกว่าเป็นยี่ห้ออะไร เวลาขายต่อแทบไม่เหลือราคา N]

ออฟไลน์ กัมปนาท KK

• สมาชิกรุ่น Classic
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 17 กรกฎาคม, 2006, 10:29:29 PM »
-ของ furutech เป็นแบบขันเมื่อ ขายต่อก็ราคาไม่ตก แข็งแรงเป็นทองแดงแบบ occ 99.997  เหนือกว่าทั้ง  monster , Home Grown  โครงสร้างแบบขยายด้วยการขันจึงแน่กว่าทั้ง 2 แบบที่ใช้ไปแล้วนานๆจะร้าหลวมไปเอง  ราคา 2 พันต้น / 4 ชิ้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 กรกฎาคม, 2006, 10:38:03 PM โดย กัมปนาท KK »

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 17 กรกฎาคม, 2006, 10:36:47 PM »
FURUTECHแนวเสียงต้องเอาไปเล่นดูเองครับถ้าไม่ชอบก็รับคืนได้ :o :bye1
ที่ว่าเป็นจุดเล็กๆ นะก็ใช่นะครับแต่เสียงที่ ขั่วสายหรือ  banana ก็สามารถทำให้ตกม้าตายกันมาแล้วท่าน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 กรกฎาคม, 2006, 10:41:21 PM โดย กัมปนาท KK »

ออฟไลน์ นายต้อ

• ตาดู หูฟัง แล้วก็ไปเสียตังค์ซ่ะดีๆ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 18 กรกฎาคม, 2006, 06:52:07 AM »
-ของ furutech เป็นแบบขันเมื่อ ขายต่อก็ราคาไม่ตก แข็งแรงเป็นทองแดงแบบ occ 99.997  เหนือกว่าทั้ง  monster , Home Grown  โครงสร้างแบบขยายด้วยการขันจึงแน่กว่าทั้ง 2 แบบที่ใช้ไปแล้วนานๆจะร้าหลวมไปเอง  ราคา 2 พันต้น / 4 ชิ้น

จริงหรือครับ แล้วของ WBT 0645 ล่ะครับ

FURUTECHแนวเสียงต้องเอาไปเล่นดูเองครับถ้าไม่ชอบก็รับคืนได้ :o :bye1
ที่ว่าเป็นจุดเล็กๆ นะก็ใช่นะครับแต่เสียงที่ ขั่วสายหรือ  banana ก็สามารถทำให้ตกม้าตายกันมาแล้วท่าน
ว้า   :think1 อย่างนี้คงต้องทบทวนกันใหม่แล้วล่ะ
 :pc :pc :pc :pc :pc :pc

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 18 กรกฎาคม, 2006, 12:23:02 PM »
ด้วยโครงสร้างจะคล้ายกันกับ wbt เลยท่านแต่ราคาคงถูกกว่า ครับ ราคา wbt   จะประมาณ 5600- ลดได้อีก หากซื้อที่ ท่านจิตร /20%
                                                                               ราคา  furutech          2996- ลดได้อีก หากซื้อที่ ท่านจิตร /25%

อยากจ่ายมากน้อยขึ้นอยู่กับท่านแล้วร้านจิตรมีให้ลองครับ :clap
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 กรกฎาคม, 2006, 12:29:34 PM โดย กัมปนาท KK »

ออฟไลน์ KJ

• สมาชิกอาวุโส
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 20 กรกฎาคม, 2006, 08:39:04 AM »
ของประมาณนี้คุณภาพตามราคาครับ  แต่หากเป็น homegrown  LOK SureGrip™ Rhodium BFA Connectorรุ่นนี้น่าจะแน่นกว่า WBT  และ furutech แต่เสียงคงยังสู้WBTไม่ได้ครับ ส่วน furutechยังไม่ได้มีโอกาสลองครับ  ดูโหงวเฮ้งแล้วน่าจะดีครับ  อ้อแต่หากอยากเพิ่มความใสและเสียงแหลมควรใช้บานานน่าที่ชุบโรเดียมนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 กรกฎาคม, 2006, 10:48:16 PM โดย KJ »

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 26 กรกฎาคม, 2006, 10:06:06 AM »
พี่ KJ ราคาแพงไหมครับสวยดี 

ออฟไลน์ KJ

• สมาชิกอาวุโส
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 26 กรกฎาคม, 2006, 10:51:26 PM »
ราคาถูกกว่าfurutech ครับคุณกัม  เรื่องสวยผมก็ว่าสวยดีครับ   8)