ผู้เขียน หัวข้อ: คุณคิดอย่างงัยล่ะ  (อ่าน 3231 ครั้ง)

ออฟไลน์ mcat

• ข้อมูลส่วนตัว
คุณคิดอย่างงัยล่ะ
« เมื่อ: 02 สิงหาคม, 2006, 04:58:49 PM »
เป็นเรื่องเก่าๆนะครับขอนำมาเล่าใหม่
 เรื่องมีอยู่ว่า...ณ ริมน้ำแม่ปิง (ตอนนี่น้ำยังไม่ล้นฝั่ง น้ำยังไม่ท่วม) มีหนุ่มสาวคู่หนึ่งนั่งจีบกันอยู่ ต่างคน ต่างก็หาเรื่องความประทับใจเมื่อแรกเจอกัน
โฮ..โฮ้ ความรักมาหวานชื่นปานนั้น คงไม่มีแล้ว ทำให้ทั้งสองต่างเพลิดเพลินจากปากคำจำนันของกันและกัน จนเวลาเลยจาก 6 โมงเย็น เป็นทุ่ม เป็นสองทุ่ม
เป็นสี่ทุ่ม เป็นหกทุ่ม เป็นตี2 เป็นตี4 จนกระทั้งสว่าง เป็นเวลาหกโมงเช้า บรรยากาศริมน้ำปิงช่างชดซื่นอะไรอย่างนี้ สาวเจ้าเอาพิงบ่าหนุ่มเจ้าแล้วนิ่งไปพักหนึ่ง
แล้วพูดขึ้นว่า เมื่อคืนนี้คุณคิดอะไร หนุ่มก็ตอบว่า ก็คิดอย่างคุณคิดนั่นแหละ สาวเจ้าตอบ.. ฮึ่ม...ฮึ่ม...ฮึ่ม....ลามก  ;D ;D ;D
0แปด71เก้า33สี่หนึ่งเจ็ด
http://www.htg2.net/index.php?topic=83862.0
เครื่องเสียงมีหลายยี่ห้อ ทำไมไม่ได้ขายดีแค่ยี่ห้อเดียว มันแปลว่าเมืองไทยมีอนาคต

Re: คุณคิดอย่างงัยล่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 03 สิงหาคม, 2006, 09:31:57 PM »
A  : โต๊กโตเกเร (ตุ๊กแกเกเร) ณ ป่าแห่งหนึ่งมีต้นไม้ใหญ่ต้นหนึ่งเป็นที่อาศัยเหล่าตุ๊กแกทั้งหลาย มีตุ๊กแกตัวใหญ่ตัวหนึ่งมันมีนิสัยเกเร อันธพาลก็ปานนั้นตัวไหนหาอาหารมาได้มันต้องไปแย่งกินกะเขาทุกที ตุ๊กแกสาวๆตัวไหนสวยๆ(หางไม่ขาด หางขาดราคาตก และเป็นเครื่องวัดความสวยของเหล่าสาวๆตุ๊กแก อิ อิ) เจ้าตัวใหญ่เป็นต้องครอบครอง  และเจ้าตัวใหญ่มีนิสัยที่ชอบหาเรื่องตุ๊กแกตัวอื่นๆ ไม่ว่าตัวนั้นจะอยู่เฉยๆ ไม่ท้าทายอะไรก็ตาม นิสัยอย่างนี้ทำให้เหล่าตุ๊กแกทั้งหลายต่างเบื่อหน่ายเป็นอย่างยิ่ง จนต้องไปอยู่ต้นใหม่ ต้นแล้วต้นเล่าก็ยังไม่วายที่ต้องถูกตามรังควาน รังแกสารพัดอย่าง จนต้องย้ายไปเรื่อยๆถึงต้นที่หก เจ้าตัวใหญ่ก็หยุดตาม มาวันหนึ่งเกิดพายุฟนฟ้าคะนอง ลมพัดแรง เกิดฟ้าฟ่าต้นไม้ที่เจ้าตัวใหญ่อาศัยอยู่ทำให้เจ้าต้องจบชีวิตนะวันนั้น   แต่ทำไมเล่าตุ๊กแกทั้งหลายเหล่านั้นมีอันต้องจบชีวิตไปด้วย เหลือแค่ตัวเดียว
A : ถาม B ทำไมตุ๊กแกทั้งหลายถึงตายทั้งที่อยู่ต้นไม้คนละต้น และทำไมต้องเหลือเพียงตัวเดียว
B : เพราะต้นไม้มันอยู่ใกล้กันเลยโดนหางเลข โดนฟ้าฟ่าไปด้วยละชิ ส่วนตัวที่เหลือหนึ่งตัวออกไปหากินอยู่นั่นสิ
A : ไม่ใช่
B : แล้วทำไมล่ะ
A : เพราะว่าเหล่าตุ๊กแกทั้งหลายเมื่อได้ยินข่าวว่าเจ้าตัวใหญ่ตุ๊กแกจอมเกเรได้ตายไปแล้ว ต่างก็ดีอกดีใจตบมือตบเท้ากันใหญ่ ทำให้ไม่ทันระวังตัวเป็นเหตุให้ตกต้นไม้ตายกันทั้งหมด เหลือเพียงตัวเดียวที่ปลีกวิเวกเพราะเบื่อข่าวการเมือง ไม่ยอมรับรู้ข่าวสารใดๆทำให้ไม่รู้ข่าวเลยรอดชีวิตงัยล่ะ  ;D ;D ;D
http://www.htg2.net/index.php?topic=83862.0
เครื่องเสียงมีหลายยี่ห้อ ทำไมไม่ได้ขายดีแค่ยี่ห้อเดียว มันแปลว่าเมืองไทยมีอนาคต

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 สิงหาคม, 2006, 06:23:07 PM »
อาวุธลับ
   ขออภัยเรื่องนี้อาจต้องเซนเซอร์นะครับ
    ย้อนรอยไปเมื่อราวๆ 500 ปีที่ผ่านมาแล้ว  ณ เมือง เมืองหนึ่ง (อยู่ในช่วงเวลาที่หลอดยังไม่เกิดนะครับ ไฟฟ้าก็ยังไม่มี อินเตอร์เน็ตก็ยังไม่มี คนบ้าหลอดอย่างผมก็ยังไม่เกิด อิ อิ อิ) ว่าต่อครับมีเจ้าผู้ปกครองเมืองที่มีความสนใจในสุข ทุกข์ร้อนของประชาชน เกิดเหตุอันใดขึ้นเป็นต้องรีบแก้ไขให้ประชาชนพ้นภัยไปทุกที อยู่มาวันหนึ่งได้เกิดเหตุการณ์หนึ่งคือมีเสือตัวใหญ่ตัวหนึ่งเที่ยวไล่จับกินคนและสัตว์เลี้ยง ทำให้ประชาชนเกิดความกลัวไม่กล้าออกทำมาหากิน ความทราบถึงเจ้าผู้ปกครองเมือง เจ้าผู้ปกครองเมือง ก็ได้ป่าวประกาศหาผู้ที่อาสาจะปราบเสือโดยมีรางวัลก้อนโตมอบให้ ถ้าผู้นั้นสามารถปราบเสือตัวนั้นได้ มีผู้อาสาสมัครไปปราบเสือตั้งหลายราย แต่ไม่มีผู้ใดสามารถกลับมารับรางวัลนั้นได้สักคน แต่ล่ะคนมีความสามารถทั้งทางดาบ กะบี่ หอก ฯลฯก็ยังไม่มีใครสามารถปราบเสือตัวนั้นได้สักราย หนำซ้ำยังต้องสูญเสียเหล่าผุ้กล้าทั้งหลายเหล่านั้นให้เป็นอาหารของเสืออีกต่างหาก เหตุการณ์อย่างนี้เป็นไป เรื่อยๆยาวนานถึง 3 เดือน มีหนุ่มน้อยหน้าใสคนหนึ่งอาสาสมัครจะไปปราบเสือตัวนั้น เขาไม่มีอาวุธใดๆๆเลย ดาบก็ไม่ชำนาญ กระบี่ก็ไม่เป็น ธนูก็ไม่เป็น ปืนฝาหน้าไม้ไม่ชำนาญสักอย่าง
เจ้าผู้ปกครองเมือง : เจ้ามีความชำนาญอาวุธอะไรเล่าถึงกล้าอาสาไปปราบเจ้าเสือร้ายตัวนั้น ข้าเห็นจ้าวมาตัวเปล่าๆๆ
หนุ่มน้อย : ข้าไม่มีอาวุธใดๆเลย มีเพียงอาวุธลับ
เจ้าผู้ปกครองเมืองไดฟังแล้ว ทึ่งในความกล้าหาญของจ้าวหนุ่มน้อยผู้นั้นยิ่งนัก จึงพูดว่า : ข้าขอดูหน่อยสิ
หนุ่มน้อย : ไม่ได้หรอกท่าน เพราะเป็นอาวุธลับ
เจ้าผู้ปกครองเมือง เห็นว่าในเมื่อเจ้าของเขาไม่อยากที่จะเปิดเผยให้เรารู้ เราก็อย่าไปรู้ของเขาเลย จากนั้นก็อนุญาตให้หนุ่มน้อยนั้นไปปราบเสือดังที่เขาได้อาสา
        หนุ่มออกเดินทางตามป่าข้ามภูเขาลูกแล้ว ลูกเล่า ก็มาถึงที่อยู่ของเสือใหญ่ตัวนั้น บรรยากาศช่างเงียบสงบ ไม่มีเสียงสัตว์ใดๆให้ได้ยินเลย สัตว์ทั้งคงจะกลัวเสือตัวนั้นแน่ๆจึงหนีกันไปหมด ไปหาที่อยู่ใหม่กัน ทันใดนั้นก็มีเสียงเหยีบใบของอะไรบางอย่างเดินมาทางข้างหน้า มันเดินใกล้เข้ามา ใกล้เข้ามา ใกล้เข้ามา และเวลานี้มันได้มายืนต่อหน้า หนุ่มน้อยแล้ว มันคื่อเสือตัวใหญ่นั่นเอง ท่าทางน่าเกรงขามน่ากลัวมากทีเดียว แล้วมันก็เอ่ยขึ้นว่า
เจ้าเสือ : จ้าวหนุ่มน้อย จ้าวมาทำอะไรที่นี่ จ้าวไม่กลัวข้ารึจ้าวหนุ่ม
หนุ่มน้อย : ข้าจะมาปราบจ้าว จ้าวเสือ
เจ้าเสือ : หัวเราะท้องบิด ท้องงอ ...แล้วพูดขึ้นว่าจ้าวมีอาวุธอะไรจะมาปราบข้าเล่า ขนาดผู้ชำนาญทางหอก ดาบ กระบี่ ธนู ข้ายังจับกินเป็นอาหารหมดแล้ว
หนุ่มน้อย : ข้ามีอาวุธลับ
เจ้าเสือได้ยินดังนั้นก็ตกใจสุดขีด มันเป็นอาวุธอะไรกัน ไม่เคยได้ยินสักกะที มันคงมีอานุภาพร้ายแรงเป็นแน่แท้ เรานี่ถ้าจะตายก็บัดนี้แหละนะ เมื่อคิดอย่างนั้นได้ออกวิ่งหนีอย่างไม่คิดชีวิต เร็วเท่าที่จะเร็วได้ วิ่งผ่านป่าแล้ว ป่าเล่า โดยไม่คิดเหนื่อยแม้แต่น้อย ด้วยกลัวตายจากอาวุธลับของหนุ่มน้อยนั้น เสือตัวนั้นวิ่งได้อีกระยะหนึ่งก็คิดว่าหนุ่มน้อยคนนั้น คงจะตามเราไม่ทันแล้วแหล่ะ หยุดวิ่งแล้วเดิน เดินจนมาถึงชายป่า เห็นผู้หญิงชาวบ้านเดินอยู่ ท้องเธอโตก่าวผู้หญิงธรรมดายิ่งนัก ท่าทางเดินลำบากนัก (ผู้หญิงตั้งท้อง) เสือตัวนั้นจึงเดินเข้าไปถามหญิงคนนั้น
เจ้าเสือ : จ้าวไปโดนอะไรมา
หญิงตั้งท้อง : ข้าโดนอาวุธลับมา
เจ้าเสือตัวนั้นก็ว่า ตูนึกแล้ว แล้วพูดว่า : จ้าวโดนกี่มาครั้งล่ะ
หญิงตั้งท้อง : ข้าโดนครั้งเดียว
เจ้าเสือ นี่ขนาดโดนแค่ครั้งเดียว ยังขนาดนี้เดินก็ยังลำบาก หนีเสืออย่างเราก็หนีไม่ได้ ถ้าจ้าวหนุ่มคนนั้นจะปราบเราด้วยอาวุธลับ จ้าวหนุ่มคงไม่ใช้อาวุธลับกับเราแค่ครั้งเดียวเป็นแน่แท้ เราไม่ตายก็คงจะคางเหลืองเป็นแน่แท้ คิดได้ดังนั้นเสือก็วิ่งอย่างไม่คิดชีวิตต่อไป ตลอดทางก็ยังคิดว่าเรานี้คิดถูกเป็นที่สุดที่วิ่งหนีจ้าวหนุ่มน้อยคนนั้นมา
(หญิงตั้งท้องคนนั้นยังคงงงไม่หายทำไม เสือจึงไม่กินนางล่ะ ทั้งที่นางไม่มีทางหนีรอดได้เลย) 2f 2f 2f 2f

:nono คำเตือนอาวุธลับใช้ได้บางโอกาส บางเวลา ผู้ใช้ควรใช้ด้วยความเหมาะสม

พิมพ์เหนื่อยเลย...... จบบริบูรณ์ เสือตัวนั้นไม่มาแถวนั้นอีกเลย ประชาชนต่างมีความสุข เพราะอาวุธลับช่วยเหลือไว้ หนุ่มน้อยก็ได้รับรางวัล Happy ending นะครับ อิ อิ อิ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12 สิงหาคม, 2006, 12:05:45 AM »
เรื่องต่อไป กำลังทบทวนอยู่ครับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 17 สิงหาคม, 2006, 01:15:53 PM »
ในยุดปัจจุบันนี้นะครับ เป็นยุด IT ใครๆก็มีโทรศัพท์มือ กล้องดิจิตอลกันทั้งนั้น ทำให้สามารถบันทึกเหตุการณ์ต่างๆไว้ดูได้ เช่นเดียวกับการคลอดลูก
สมัยนี้หมออนุญาตให้สามีเข้าไปอยู่ในห้องทำคลอดได้ และให้บันทึกภาพได้ มีครั้งหนึ่งคุณหมอได้อนุญาตให้สามีเข้าไปถ่ายภาพการทำคลอดของภรรยาเขาได้
ในระหว่างนั้นภรรยาเขากำลังจะคลอด พ่อคุณสามีก็รีบจับกล้องขึ้นมาทันที เปิดกล้อง รีบกดปุ่มบันทึกภาพ ด้วยกลัวไม่ได้ภาพตอนที่ลูกคลอดออกมา จึงใช้มุมกล้อง
จ่อกลางจุดยุทธศาสตร์พอดี
คุณหมอ : คุณค่ะหมอว่ามุมนี้น่าจะเป็นการถ่ายหนังเอ็กช์มากก่าวนะคะ เปลี่ยนเป็นมุมข้างๆได้ไหมคะคุณ
 ;D ;D อิ อิ อิ

ไม่ใช่ผมนะ อิ อิ อิ

ออฟไลน์ Mr.so-nE

• ผู้ดูเวบ (ดูอย่างเดียวทำไรไม่ได้)
  • Super Star.
  • **
  • 086 7332905
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 27 เมษายน, 2008, 12:39:47 PM »
 :clap :clap :clap :clap :clap :clap :clap :clap :clap

ออฟไลน์ ใหญ่

• Super Star
  • *
  • เลิกซื้อก่อนครับ..... กระเป๋าบางแร้ววว...ว
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 04 มิถุนายน, 2009, 11:35:16 PM »
 ;D ;D ;D

อย่าเอ่ยปากโทษโลก ...ถ้ายังไม่ลงมือทำ