ผู้เขียน หัวข้อ: ผ่านไปแล้ว 67 วัน...ที่อยากทำเองบ้าง (DIY)  (อ่าน 3878 ครั้ง)

ออฟไลน์ เด็กโข่ง

Re: ผ่านไปแล้ว 67 วัน...ที่อยากทำเองบ้าง (DIY)
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 09 สิงหาคม, 2006, 05:25:59 PM »
คุณ Amadeus กับคุณเด็กโข่ง หรือเพื่อนๆท่านอื่นก็ได้ครับ
ราคาสายแบบนี้แพงมั๊ยครับ

สายเมตรละ 5 บาท (เขาตัดไว้แล้วยาวเส้นละ1เมตร)
แจ๊ก ตัวละ 37 บาท ครับ
รางวัลของสิ่งที่เรียกว่ายอดเยี่ยม  คือการได้สร้างมันขึ้นมา

ออฟไลน์ cool_non

• (คูล-นัน)ครับผม
Re: ผ่านไปแล้ว 67 วัน...ที่อยากทำเองบ้าง (DIY)
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 09 สิงหาคม, 2006, 04:52:38 PM »
สายสวยมากครับ O0

ออฟไลน์ santi

• Super Star
  • *
  • ปล่อยให้ดนตรีนำพา
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 09 สิงหาคม, 2006, 01:36:11 PM »
คุณ Amadeus กับคุณเด็กโข่ง หรือเพื่อนๆท่านอื่นก็ได้ครับ
ราคาสายแบบนี้แพงมั๊ยครับ

ออฟไลน์ masterAT

• Admin
  • Super Star.
  • ส่งกำลังใจ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 09 สิงหาคม, 2006, 12:19:46 PM »
คุณ amadeus ตั้งกระทู้แบบนี้ต้องหมั่น แก้วันที่ผ่านไปนะครับ  2f 2f 2f 2f 2f
:D ชีวิตนี้มันสั้นนัก รีบๆๆเถอะ :D
"หนึ่งเดียวที่ข้าพเจ้ารู้ คือรู้ว่า ข้าพเจ้าไม่รู้อะไรเลย" โสคราตีสผู้กล่าว
 ที่อยู่ติดต่อ http://www.htg2.net/index.php?topic=10078.0

ออฟไลน์ pik

• ปิ๊ก กะ จ๋า
    • iLoveiPod.co.nr
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 08 สิงหาคม, 2006, 11:54:05 AM »
งามแต้ ๆ คับ  :whistling

ออฟไลน์ bird

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 08 สิงหาคม, 2006, 10:32:12 AM »
 :clap O0 O0

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 07 สิงหาคม, 2006, 06:02:09 PM »
close up
รางวัลของสิ่งที่เรียกว่ายอดเยี่ยม  คือการได้สร้างมันขึ้นมา

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 07 สิงหาคม, 2006, 06:00:36 PM »
มาแล้วครับ แจมด้วยนะครับ

ของผมมันแน่น(สายผมใหญ่กว่าเส้นสิเเดง)
เลยทำไห้สายมันถลอกไปนิดนึง

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 07 สิงหาคม, 2006, 05:22:21 PM »
ยินดีด้วยนะครับ  d_d d_dสำหรังงาน DIY
สายสวยกว่าของผมอีกครับ :giveup :giveup
ของผมไม่ได้ใส่ท่อหดมันแน่นมากครับ
เดี๋ยวค่อยลงรูปไห้ดูครับ

แล้วแอมป์ล่ะครับไม่เอามาลงด้วยเหรออยากเห็นอ่ะ

ออฟไลน์ Amadeus

• Was wollen Sie damit sagen?
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 07 สิงหาคม, 2006, 04:32:46 PM »
ใช้สายอะไรมาทำหรือครับ  ???

สายฝอยเป็นทองแดงเคลือบเงิน หุ้มด้วยเทฟล่อน ซื้อข้างทางครับ
ขอแนะนำเล็กน้อยนะครับ ขั้ว RCA ข้างหลังเยอะๆนั่นะครับ ควรจะหาอะไรมาปิดมันไว้นะครับ เพราะนานไปนอกจากฝุ่นจะเกาะแล้วยังเกิดคราบ oxide ด้วยครับ ส่วนตัวผมใช้จุกยางมาปิดไว้ครับ หรือบางท่านก็ใช้หัวRCA ตัวผู้ถูกๆมาเสียบไว้เลย ให้ดีก็บัดกรี inner & outer เข้าด้วยกันเลย จะเห็นผลมากหากอยู่ใกล้สถานีวิทยุ หรือเครื่องส่งวิทยุครับ
ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวผมจะจัดการโดยด่วน :)
เสียงที่ได้เป็นอย่างไรบ้างครับ แล้วมีเสียงวิทยุหรืออื่นๆกวนไหมครับ น่าสนใจดีครับ
ไม่มีเสียงรบกวนนะครับ เดิมผมใช้สายพวกดิจิตอลต่อคนละช่องกันเลยไม่รู้จะเปรียบเทียบยังไง แต่ไดนามิกดีขึ้นแบบฟัง
ออกเลย ไว้เบิร์นแล้วจะลองเอาไปกัดกับสายอื่นแล้วกันนะครับ  :victory
OSK115_DIY ปี2 .....ดร็อปเรียนก่อนนะ
จันทร์เจ้าขา              ขอซาวด์แรงแรง
ขอหลอดแพงแพง        ใส่แอมป์ของข้า
ขอซีขออาร์               ให้แอมป์ข้าที
ขอชั้นดีดี                  ให้แอมป์ข้าตั้ง
ขอแผ่นสองลัง            ให้แอมป์ข้าลอง...

ออฟไลน์ harn

• ..ความแตกต่างคือความสวยงาม
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 07 สิงหาคม, 2006, 03:56:08 PM »
เสียงที่ได้เป็นอย่างไรบ้างครับ แล้วมีเสียงวิทยุหรืออื่นๆกวนไหมครับ น่าสนใจดีครับ

ออฟไลน์ นกสีเหลือง

• Super Star
  • *
  • I love Phuket
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 07 สิงหาคม, 2006, 02:52:38 PM »
ขอแนะนำเล็กน้อยนะครับ ขั้ว RCA ข้างหลังเยอะๆนั่นะครับ ควรจะหาอะไรมาปิดมันไว้นะครับ เพราะนานไปนอกจากฝุ่นจะเกาะแล้วยังเกิดคราบ oxide ด้วยครับ ส่วนตัวผมใช้จุกยางมาปิดไว้ครับ หรือบางท่านก็ใช้หัวRCA ตัวผู้ถูกๆมาเสียบไว้เลย ให้ดีก็บัดกรี inner & outer เข้าด้วยกันเลย จะเห็นผลมากหากอยู่ใกล้สถานีวิทยุ หรือเครื่องส่งวิทยุครับ

ออฟไลน์ LOUIS

• Superstar..
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 07 สิงหาคม, 2006, 02:31:54 PM »
ใช้สายอะไรมาทำหรือครับ  ???

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 07 สิงหาคม, 2006, 02:13:38 PM »
โทษทีครับ รูปไม่มา
OSK115_DIY ปี2 .....ดร็อปเรียนก่อนนะ
จันทร์เจ้าขา              ขอซาวด์แรงแรง
ขอหลอดแพงแพง        ใส่แอมป์ของข้า
ขอซีขออาร์               ให้แอมป์ข้าที
ขอชั้นดีดี                  ให้แอมป์ข้าตั้ง
ขอแผ่นสองลัง            ให้แอมป์ข้าลอง...

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 สิงหาคม, 2006, 02:11:20 PM »
ขอบคุณน้องปอ"เด็กโข่ง" เป็นที่ปรึกษาสำหรับผลงานนี้ครับ :clap :clap

ออฟไลน์ Mc

• Admin
  • Superstar...
  • ไม่ได้แสวงหาความเป็นที่สุด แต่หยุดที่ความพอใจ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 สิงหาคม, 2006, 02:08:36 PM »
 :o ถักได้สม่ำเสมอดีครับ  :o
<a href="http://www.clocklink.com/clocks/5012-black.swf?TimeZone=ICT&amp;&quot;&nbsp; width=&quot;91&quot; height=&quot;30&quot; wmode=&quot;transparent&quot; type=&quot;application/x-shockwave" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">http://www.clocklink.com/clocks/5012-black.swf?TimeZone=ICT&amp;&quot;&nbsp; width=&quot;91&quot; height=&quot;30&quot; wmode=&quot;transparent&quot; type=&quot;application/x-shockwave</a>

ผ่านไปแล้ว 67 วัน...ที่อยากทำเองบ้าง (DIY)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 สิงหาคม, 2006, 02:05:30 PM »
ได้เริ่มทำเองสมใจแล้วครับ แม้มันจะเล็กน้อยก็ตาม c) c)