ผู้เขียน หัวข้อ: แผนที่สถานที่ที่จะแนะแนวการ setup ลำโพงและระบบเสียง hometheater โดยคุณกุ้ง  (อ่าน 2613 ครั้ง)

ออฟไลน์ seksathian

d_d เป็นคลินิกนะครับ ที่อยู่ตามแผนที่ที่ได้แนบมา ชื่อคลินิกแพทย์สุธน ระบบที่ทำอยู่เป็น 6.1 channel ระบบที่มีคือ
Receiver denon 3805  คู่หน้าเป็น ลำโพง NHTST4 , Center เป็น wharfedale evo  คู่หลังเป็น wharfedale evo 10 , center back เป็นลำโพง moniter audio bronze
Receiver denon 3805 ต่อ preout ไปที่ NAD 218 THX ไปที่คูหน้าต่อผ่านสายลำโพง Harmonic technologh pro11plus  ต่อ preout ไปทีแอมป์ NAD 2400 THX ต่อผ่านไปที่ center wharfedale evo ด้วยสายลำโพง kimber 8tc
ลำโพงหลังใช้ต่อตรงจาก receiver ใช้สายลำโพง canare 4s11

DVD ใช้ของ denon 3910 ต่อผ่านไปที่ denon 3805 ทาง denon link  สายภาพต่อจาก dvd ใช้ canare L8 ต่อผ่าน scaler dvdo hd ไปที่ projector optoma H77 ผ่านสาย dvi acoutic zen

ออฟไลน์ กุ้งสยาม

• .
  • สมาชิกรุ่น Classic
  • Total likes: 0
    • .
ที่ลงชื่อไว้  ก็มี 1. เฮีย WK 
                   2.คุณ pong
                   3. คุณ Ao scuba
                   4. คุณ ช.ช. 
                   5. คุณ DR.BEAR
                   6. คุณดาวเหนือ (ติดธุระมาไม่ได้แล้ว)

ก็คงมีที่ว่าง 1 ที่ หากใครสนใจลงชื่อเพิ่มเติมได้  อาจรับได้ อีก 1-2
ยังไงช่วยลงชื่อด้วยนะครับ   สำหรับแผนที่  หากยังไม่เข้าใจ ผมอธิบาย
เพิ่มเติม คือ  จากวงเวียนใหญ่  มุ่งหน้าไปท่าพระหรือบางแค  จะเจอ
สามแยกไฟแดงอันแรก  คือ สามแยกบางยี่เรือ ให้เลี้ยวซ้าย คลีนิคแพทย์สุธน
จะอยู่ใกล้หัวถนนถัดมาซัก 10-20 เมตร เลี้ยวไปจอดรถหลังคลีนิคได้เลย

ยังไงโทรหาผมก็ได้  06 399 5225 หรือคุณหมอสุธน 06 999 6265
วันอาทิตย์ที่ 13 สิงหาคม 2549  เวลาประมาณ  12.30 น. จะได้เริ่มกัน
ซัก 13.00 น. คงมีเวลาได้ถึง ค่ำๆ

สิ่งที่อยากให้เตรียมมา  คงเป็นพวกแผ่น CD DVD ที่ชินๆหู หรือประเภทสาย
ดิจิตอล มาเช็คทิศดูก็ได้  เอามาลองกันใครมีปัญหาเกี่ยวกับเรื่องเสียงก็เอา
ปัญหามาพูดคุยกัน  ส่วนเรื่องภาพมี เฮีย WK มาแจมด้วย
คงอาจจะให้แกคุยเรื่องการปรับภาพดูภาพด้วย (ถือโอกาสซะเลย)

ส่วนค่าใช้จ่ายไม่มีนะครับ  ใครอยากเอาขนมมาแจมกันก็ติดไม้ติดมือมา ส่วน
ประเภทขวดเขียวรอหลังจากคุยกันแล้วค่อยว่ากัน  แล้วเจอนะครับ...

.....ได้เรื่องยังไงจะเอามาคุยกันต่อในบอร์ดนี้ครับ

พูดคุยกันเพิ่มเติม  081-615-8672

ออฟไลน์ WK

• Super Star.
  • ตราไก่
 ;) รับทราบครับ แต่ผมสนใจเรื่อง sub มากกว่าครับ :victory
S.10 - ten -ten - S.10

ออฟไลน์ ตั้งไข่

• Superstar....
  • Keane and Ken's Daddy
    • FotoCoffeeS.com
.....ได้เรื่องยังไงจะเอามาคุยกันต่อในบอร์ดนี้ครับ
O0 ลงชื่อรอก่อนเลย :clap
ไม่อยากหมดตรูด ต้องยึดนโยบาย "น้ำเต็มแก้ว" กับ "กบในกะลา"

"ไฟบางทีก็ดับด้วยน้ำไม่ได้ ต้องใช้ระเบิดโยน" by pop2000

ของพี่ๆเขา เพราะลำโพงคู่เดียว ส่วนของผม เพราะแอมป์ตัวเดียว :black_eye

ออฟไลน์ ขุนจิต

• kjit
  • Superstar...
  • ไบเกอร์เครื่องเสียง
ท่านกุ้งสยาม   หลังเลิก  อาจขอไปแจมทาน  ขวดเขียวได้ไหมครับ   ไม่ทานกันนนาน  แล้วนะพี่  เบี้ยวโรงเบียร  ผมหลายเที่ยวแล้ว ฮิฮิอ
เดี้ยวชวน  Andy  ken   พี่หมอ  ตามไปแจมแถวนั้น   พี่มี Member  ที่ไหน  พาน้องๆๆ  ไปเมาหน่อยพี่    .....
พิจิต 089-771-8895

ออฟไลน์ ช.ช.

ขอรายงานตัวครับ  ตอนเที่ยงจะไปอุ้มเฮีย wk ด้วยเลยครับ  ป้องกันไม่ให้แกติดธุระ

ออฟไลน์ กุ้งสยาม

• .
    • .
คุณจิต  ต้องขอโทษที่ผ่านๆมาด้วย  ถึงไปไม่ได้ก็เกรงใจมากๆ
แต่วันอาทิตย์นี้ ยินดีรับคำเชิญชวน  ผมว่าที่โรงเบียร์ก็น่าจะสะดวก
กันทุกฝ่าย  ผมเลือกโรงเบียร์ละกัน  ส่วนเมมเบอร์ไม่มีหรอกครับ
หลังๆมานี่  กลางคืนจำศีลอยู่บ้านอย่างเดียว  ...นัดกันกี่โมงดี

ส่วนเวลาหลังจากบ้าน dr.b อาจมีมื้อง่ายๆก่อนแล้วค่อยไป
หรือจะไปกันเลย รอเช็คเสียงเพื่อนๆที่ได้เจอกันวันนั้นละกัน     
พูดคุยกันเพิ่มเติม  081-615-8672

ออฟไลน์ WK

• Super Star.
  • ตราไก่
 :)ถึง doctorb ครับ พอดี oppo 971 ตอนนี้ไม่อยู่กับผมสักเครื่องเลย เอาเป็นว่าจะลองหยิบยืมเพื่อนท่านอื่นดู ถ้าได้คงพกไปให้ลองครับ
ขอรายงานตัวครับ  ตอนเที่ยงจะไปอุ้มเฮีย wk ด้วยเลยครับ  ป้องกันไม่ให้แกติดธุระ

งานนี้ผมไม่เบี้ยวอยู่แล้ว....ถ้าไม่จำเป็น :yahoo
S.10 - ten -ten - S.10

ออฟไลน์ ดาวเหนือ

• Norts Star
  • Superstar...
  • จะคิดถึงตัวเราใย. . . . . . . . จะต้องตายทุกคนไป

อยู่ใกล้ๆบ้านผมเลย....เสียดาย เสียดาย K]
Speakers : AKG K-7XX , NHT Super Zero
Amp : Burson Soloist , Poem
Source : marantz CD-63mkII KI , TEAC R-5

ออฟไลน์ Ao Scuba

ขอรบกวนด้วยนะครับคุณหมอ.. c)
https://www.facebook.com/Patt.Mobile.iT
ชลบุรี บริการ ซ่อมคอม ซ่อมโทรศัพท์ ปรึกษาฟรี