ผู้เขียน หัวข้อ: สาย digital ครับ  (อ่าน 1938 ครั้ง)

ออฟไลน์ NaNa's Daddy

สาย digital ครับ
« เมื่อ: 08 สิงหาคม, 2006, 04:58:06 PM »
ผมอยากทราบว่าสาย digital จำดป็นไหมที่จะต้องต่อตามทิศทาง หัวลูกศร แล้วถ้าต่อกลับทิศจะเป็นอย่างไร ไม่ทราบว่ามีใครเคยลองบ้างครับ

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • Superstar...
  • Total likes: 0
  • ตู่ นินจา
Re: สาย digital ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08 สิงหาคม, 2006, 06:08:26 PM »
ควรจะต่อตามทิศที่เค๊าให้มาครับ จะต่อย้อนก็ได้ครับ ลองดูได้ครับ เป็นประสบการณ์ เพราะแต่ละคนหูไม่เหมือนกันครับ....

ออฟไลน์ merrexkable

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 08 สิงหาคม, 2006, 06:58:18 PM »
เท่าที่เคยลองสาย digital มีผลต่อทิศทางน้อยกว่าสาย analog ครับ  Y]
EXPERIENCE  THE  DIFFERENCE
 "Better price for Better sound"

ออฟไลน์ NaNa's Daddy

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 08 สิงหาคม, 2006, 09:28:42 PM »
ขอบคุณครับ แสดงว่าถ้าเป็น analog ต่อย้อนศรกได้ แต่จะดีไม่ดีก็อีกเรื่องสิครับ  ;D

ออฟไลน์ ต ต้น

• สมาชิกไฮโซ
  • Superstar...
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 08 สิงหาคม, 2006, 10:34:01 PM »
สายบางตัวต่อย้อนศรเสียงอาจได้บุคลิกที่เราชอบมากกว่าก็ได้ครับ
B)   มาเล่นดนตรีกันเถิด   B)

ออฟไลน์ KJ

• สมาชิกอาวุโส
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 09 สิงหาคม, 2006, 06:44:19 AM »
สายดิจิตอลทิศทางฟังออกยากกว่าสายดนาล็อกครับแต่หากได้ใส่หัวดีๆแล้วจะฟังออกได้ง่ายขึ้น   ยังไงก็ลองฟังดูครับว่าชอบด้านใดมากกว่ากัน  อย่างไรก็ตามสายบางยี่ห้อเชื่อมชิลด์สองด้านไว้ไม่เหมือนกัน  กรณีหลังนี้จะฟังออกชัดเจนกว่าและควรจะใช้ตามทิศทางของเขาเพื่อให้ได้แนวเสียงตามที่ผูผลิตต้องการ เพราะฟังอีกด้านหนึ่งจะพบว่าเสียงไม่ค่อยลงตัวอาจได้บางด้านและเสียบางด้านครับ   8)

b3344

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 09 สิงหาคม, 2006, 07:08:11 AM »
เห็นด้วยครับ สาย digital ฟังยาก หัวหาง เครื่องระดับ mid end แยกไม่ค่อยออกหรอกครับ ต่อให้ hi edn บางชุดก็ยังฟังยาก   แต่ไม่ได้หมายความว่าไม่แตกต่างนะครับ  เพียงแต่ต้ตั้งใจฟังมากๆครับ อย่า 'fiber optic กับ coax นี่ฟังออกได้ง่ายกว่าครับ

ออฟไลน์ YOE

• The truth is out there
  • สมาชิกรุ่น Classic
  • Super Star
  • like.no.other
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 10 สิงหาคม, 2006, 12:46:59 PM »
สาย Better cable ครับ ด้านนึงใส อีกด้านนึงอุ่น สายเส้นนี้ฟังออกไม่ยาก
The Best damn Life.