ผู้เขียน หัวข้อ: มาแล้ว เปิดเผลสูตรสุดยอด การ mo oppo 791 DVD ชั้นเทพ โดยเซียนชั้นเทพ  (อ่าน 15397 ครั้ง)

b3344

• บุคคลทั่วไป
555 มาแล้วครับ ขอภัยที่ให้รอกันหลายวัน จนกระทู้โดนลบไปแล้ว อิอิเอาว่าก่อนที่จะมาดูสูตรนี้อยากทำความเข้ากันกันก่อน

1 การ mo แบบนี้เป็นความสามารถส่วนบุคล ห้ามเลียนแบบ ทำซื้อหรือจัดจำหน่วย   เด็กควรมีผู้ปกครองดูแลอย่างใกล้ชิด ส่วนกิ๊ก ก็อย่าลืมโอนเงินค่าเทอมทุกเดือน
2 การ mo อาจจะทำให้สินค้าหมดประกัน ดังนั้น  take a risk  on your own  โดยทางเราจะไม่รับผลชอบใดๆทั้งสิ้น
3 ผลกระทบที่เกิดจากการ mo อาจจะทำให้สินค้า นั้นมีอายุการใช้งานไม่ปกติ  จะนานขึ้นหรือสั้นลง  แล้วแต่ดวง และความซวยจึงขอให้ทำใจไว้
4 หากท่านยอมรับข้อตกลงก่อนอ่าน  กรุณาพิมคำว่า  ยินยอม และ  o p p o จงเจริญ  สาธุ ก่อนเข้าสู่พิธีกรรมการ mo

โชคดีทุกท่าน

ออฟไลน์ ดาวเหนือ

• Norts Star
  • Superstar...
  • Total likes: 0
  • จะคิดถึงตัวเราใย. . . . . . . . จะต้องตายทุกคนไป
ยินยอม

o p p o จงเจริญ  สาธุ

Speakers : AKG K-7XX , NHT Super Zero
Amp : Burson Soloist , Poem
Source : marantz CD-63mkII KI , TEAC R-5

b3344

อันดับแรกเราจะต้องตามหา DVD 791 ให้ได้ก่อน เพราะ dvd ส่วนใหญ่ของ soken ที่มีขายในบ้านเรามีแต่  971  ดังนั้น รุ่น 791 จึงเป็นรุ่นที่เราสิ่งทำ พิเศษเพราะเป็น DVD ระดับเทพมาจุติ จึงไมสามารถวางชายตามร้านทั่วไปได้    เราจึงต้องไปขอบูชามาในราคาเครื่องละ ล้านสองแสนห้าหมื่น ( 1,250,000) กีบ  เรียกว่าแทบต้องไปตามล่ามาจากฝั่งลาวอ่ะครับ  เมื่อได้มาแล้วเพื่อให้พิธีกรรมการ mo ได้ผลดีขึ้น จะต้องเอาเครื่องที่ mo แล้วมาเข้าร่วมพิธีด้วยครับ

b3344

จากนั้นทางทีมงานนักโมขอนแก่นซึ่งจบ MIT มาทุกคน  (Military  in Thailand  หรือ ค่ายทหาร เพราะผ่านการเกณท์มาแล้วทุคน ) ก็ได้มาพร้อมกันที่บ้านเสี่ยแดง play boy   ซึ่ง play boy นี่ถือว่าเป็นฉายาหรือชื่อจริงแกก็ได้เพราะ ปีหนึ่งเท่าที่นับสถิติน่าจะร่วมๆ 200 หน้าไม่ซื้อต่อไป  อิอิ  โดยผู้เข้าร่วมการโมมีดังนี้

1 นาย b3344 ผู้จัดการ mo และออกแบบสูต
2 เสี่ยแดง play boy เจ้าของห้องทดสอบ และออกแบบสูตรการ mo
3 เสี่ยต้อม hifi ผู้คร่ำวอด วงการเครื่องเสียง PA เป็นตากล้องและร่วมวิจารณ์
4 เสี่ย แมน นักบวชผู้ประกอบพิธีกรรม
5 กิ๊กเสี่ยแดง ที่คอยจะหาหรืออาหารและสุราระหว่างประกอบพิธีการ mo
6  บักโจ  หรือ joe kenes  ผู้คร่ำวอดในวงการ ภาพและ vdo  ที่ได้รับการยอมรับมากว่า 10 เพราะมันเป็นเจ้าของร้านเช่า VDO ร้านใหญ่แถวหน้าตลาด งานนี้ไม่ว่างมาแต่ส่งแผ่น DVDxxx มาให้ทดสอบด้วย

b3344

มาดูบรรการศในห้องทดสอบ เราใช้ เครื่อง hi end ราคาชาวบ้านทุกชิ้น  จัดเรียงสายไฟและระบบโดยเสียแดง เจ้าของบ้านรื้อเองทำเอง เพราะกลัวช่างทำไม่ถูกใจ แต่จริงทีมงานว่าน่าจะเสียดายเงินค่าช่างมากกว่า 5555 แซวเล่นๆนะครับ
ระบบเสียง  รอบทิศชอง klip รุ่นรอบทิศทางแบบนึกจะติดตรงไหนก็ติด เลยอย่างที่เห็นก็แปะฝาไว้กับกีต้างั้นๆ ล่ะครับ เรื่องของคนอารมณ์ศิลปินนี่พูดยากครับอิอ

b3344

b3344

โฉมหน้าทีมงานโมชั้นเทพ  เราจึงต้องขสงวนหน้าของบุคคลเหล่านี้ไว้  เพราะตามหลักพิธีการ mo โดยจรรยาบรร ไม่สามารถเปิดเผยใบหน้าได้  โยคนซ้ายเสื้อสีฟ้า คือเฮีย แมน แขกมุสลิมหัวรุนแรงที่วางแผนเอาเครื่องบินไปชนติด world trade ได้หลบมาอยู่เมื่องไทยแล้วตั้งตัวเป็นเซียนในการ mo และผู้นำในพิธีกรรมครั้งนี้ครับ  ส่วนคนหลังเสี่ยแดง play boy เจ้าของห้อง lab  แลด้านขว่าคือเซียนต้อม hifi  ติดตั้งปรับ mix sound งาน concert ต่างมาแล้วทั่วไทย

b3344

เครื่อง ทดสอบ อ้าง อิงหรือ refferenc ด้วย pioneer  S 9 ซึ่งถือว่าเป็น DVD รุ่นปู่ จึงเอาเข้ามาร่วมเพื่อให้พิธีการ mo ขลังขึ้น

b3344

แต่เนื่องด้วยความเชื่อของทาง อาจารย์แมน บอกว่า dvd ที่เราได้มามี 6 เครื่อง เป็นเลขไม่ดี เราจึงต้องเอาตัว 1 ไปเปิดไว้เป็นฉาก ให้เหลือ dvd ที่เข้า พิธีเพียง 5 ตัว เพราะจะได้ขลังและเป็นศิริมงคลครับ  ทางทิมงานจึงได้จัดที่ตั้งการ moเพื่อเตรียมพิธี และจัดหาอุปกรณ์ต่างๆ

b3344

จากนั้นเอา dvd ssokens 791 มาเรียงกัน 5 ตัว  โดยจริงๆ แต่ละตัวมีเจ้าของแล้ว  ไมว่าเป็น ภรรยาไว้ดูหนังชุด ของลูกๆไว้ดู การ์ตูน ของน้องๆไว้ดูหนังและ เอาโมเล่นๆ  เหมือน DVD สามัญประจำบ้าน  เพราะรวมราคา 5 ตัวแล้วยังไม่เท่า  denon 3910 เลย อิอิ  งานนี้เลยเอามา ชาปนกิจหมู่ เอ้ย modify หมู่ครับ

b3344

มาเริ่มเข้าสู่พิธีโมกันเลย เริ่มจากหาอุปกร์ณการ mo ต่างๆ ด้วยน้ำยาเพิ่มพลัง  คาราบาวแดง น้ำยานี้ทำให้ dvd ภาพสวย ดูแล้วไม่ง่วงไม่หลับ ดูดีทั้งคืน แถมในบางฉากที่ตื่นเต้นจะทำให้คนดูใจเต้นตามหนังซื่งทำให้ภาพและเสียงมีความสมจริงมาขึ้นครับ  และบำรุงสุขภาพในตัวด้วย

b3344

จากนั้นมาดูอุปกรณืชิ้นต่อไป   อันนี้ช่วยให้ดู หนัง xxx ได้ภาพดี ไม่กระตูกครับ  เหมาะมากสำหรับคนที่ชอบดูหนัง xxx ส่วนคนที่ไม่ชอบ ไม่ได้ใส่  option นี่ลงไปก็ได้ครับ แต่วันนี้เราจะ mo แบบ full option ครับ

b3344

จากนั้นให้หากระถางและเอาอูปเทียนมาปักเพื่อจะได้เร่มทำพิธีครับ  เพราะเนื่องจาก  DVD ตัวนี้เป็น DVD ระดับเทพมาจุติ จะต้องมาการบูชาระดับเทพเพื่อให้สมศักศรีของท่านครับ  และควรจะมี learnig remote ไว้คอยคุมควมด้วยครับ เผื่อในกระณีฉุกเฉิน ธาตุไฟเข้าแทก เทพเฮี้ยนออกอาระวาด  เราจะใช้ remote นี้เป็นตัวควบคุมและสะกดความแรงของเทพไว้ เหมือนในหนังเรื่อง ghost buster ครับ

b3344

และที่ขาดไม่ได้คือ frimware ที่ทางทีมงานต้องสั่งตรงจาก อเมริกานะครับ  โดยต้องเสียค่าส่งแพงมากๆ  เพราะต้องต้องต่อ internet เข้า web www.oppodigital.com เสียเงินถึง 3 บาท  และค่าแผ่น cd r อีก 5 บาท รวมแล้ว 8 บาท นับว่าเป็นเงินไม่น้อยทีเดียวนะครับ  งานนี้เพื่อความสมบูรณืที่สุดครับ โดยเวลา คือ 0.00 น เพื่ออัญเชิญเทพลงมาจุติครับ

b3344

เมื่อได้ firmware แล้วผมกับ เสี่ยแดง play boy ก็เริ่มจัดรูปแบบ การ mo ( โต๊ะบูชา 555)

b3344

จากนั้นเราก็เอา firmware ไป burn ลง cd และเราก็นึกขึ้นได้ว่า  จะต้องมีการ burn  in เครื่องด้วย เราเลยเอา น้ำมัน รอนสันมาทำการ burn out ในพิธีการครั้งนี้ด้วยครับ

b3344

จากนั้น เราได้คำถึงว่าเรื่องความทนทานของเครื่องหลัง mo แล้วจะทนขนาดไหน เพื่อเป็นการรับประกันว่าเครื่องที่ผ่านการ mo จะต้องมีชิวิตอยู่ได้นาน เราะจึงคิดหาทางอยู่หลายหนทางและก็เลยได้ข้อสรุปว่า

" live strong "

รับรองครับเครื่องที่ mo จากทางเราต้องใช้งานได้นานแน่ๆ เพราะ live strong แต่ละวงได้สั่งผ่าน ebay มาทีละวง จากทั่วทุกมุมโลก  ชาติละวง  จึงไม่ต้องห่วงว่าไม่ว่าคุณจะดูหนัง  x japan   เกาหลี หรือหนังฝรั่ง แม้แต่หนัง แอฟาริกา  เครื่อง dvd เครื่อนี้ก็จะ live stong อยู่กับท่านจนชั่วชิวิตครับ

b3344

เมื่อเครื่องเล่นทนแล้ว เราก็ได้คำนึงถึงความปลอดภัยของผู้ชม  ถ้าอินกับหนังมากเกินไปเราจึงได้คิดหาเครื่องป้องกันความปลอดภัยให้ผู้ใช้ด้วยครับ โดยทุกอย่างจะต้องผ่าน มอก อย่างดีทุกขั้นตอน  โดยได้ข้อสรุปคือ

ถุงยางยังชีพครับ   เพราะเราห่วงความปลิดภัยคนดูครับ เกิดวันไหนพากิ๊กมาดูจะได้ปลอดภัยไม่ต้องวิ่งออกไปซื้อเหมือนกับเรื่องเล่าที่เก็บถุงยางไว้ในรถ อิอิ

ไม่พอเราได้เพิ่มรุ่นติดมอร์เตอร์เข้าไปด้วยเพื่อเพิ่มอรรถรถในการดูหนัง

b3344

จากนั้นเราอยากให้ภาพคมจึงได้เอามีดลงอาคมจากเนปาลใส่ไปด้วย จะได้ภาพที่คมและเมื่อเอาไปเทีบกับเครื่องอื่นๆ ก็จะชนะหมด ยกเว้นในกรณีเจ้าของเครื่องฝั่งตรงข้ามมันมีปืนครับ  อิอิ

จากนั้นเราก็จะเริ่มพิธี แต่เราลืมไปว่าการบูชาเทพนั้นต้องเครื่องบรรณาการด้วย แต่เราซื้อไม่ทัน และเงินไม่พอ เลยต้องเอาเงินสดและเขียนเช็คตีจ่ายไปก่อน อันนี้สำคัฯมากเพราะจะทำให้เครื่องคุณเป็นสิริมงคลแก่บ้านเงินทองไหลมาเทไป

b3344

เมื่อระบบภาพดีแล้ว   เราจึงมาโมระบบเสียงต่อ ด้วยการเอาสุราใส่ไปด้วย เพราะยิ่งเมาหูจะตึง และเสียงก็จะดีขึ้นเอง 5555   ซึ่งทีมงานหลายคนได้เริ่มเมากันแล้วและใกล้เวลา 0.00 ที่เทพจะลงมาจุติแล้ว
ทางเราจึงได้เตรียมคาถาบทสวดต่างๆให้ท่าน แมน เซียนหมอผีมุสิม มาเริ่มพิธี  แต่แล้วเหตุการณืไม่คาดฝันก็เกิดขึ้นเมื่อ ......

.....

โอ้มายกอด

..... โอ้ไม่

....ho no

b3344

ไอ้ตาหมอผีมสลิมเรา เมาคอพับไปแล้ว     55555   เราเลยต้องเริ่มพิธีกันเอง  โดยเรื่องจากคาถา

o p o p o p o p o p o po p op o po ppppp   op po      op   op   op  po   po    op   po   ออฟ  โป๊ซัง    เมา ไปเมา มา เซมากูเตะ      บรูๆๆๆๆๆๆ   

จงดี จงดี จงดีขึ้น   โอม เพี้ยง  ..........

โอ้โห    ไม่น่าเชื่อครับ  พิธีการ โมครั้งนี้เทพได้ลงมาจุติเป็น dvd oppo 791 แล้วครับ  ไม่เชื่อลองดูครับท่างผู้ชม    โอ้ข๊ดมันเยียมมมากกก  เหนือคำบรรยายจริงๆครับ

b3344

จากนั้นเราก็เริ่มลองภาพ  กับ in focus 4508 ตัวเองของเฮียแดง play boy  ครับ   ภาพที่ได้น่าพอใจ มีวงแหวนพลังเทพขึ้นบนจอก่อนที่เหล่าเทพจะกลับสวรรค์  ใครมีเครื่อง 791 ที่ไม่ใช่ 971 เหมือนผมลองไปทำดูนะครับ อิอิ   บอกแล้วสูตรผมคิดเอง ไม่ได้ลักจำจากใคร       แถมบักโจตามมาทีหลังยังยกนิ้วเลยว่าเยี่ยม อิอิ  ขำๆๆครับ ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าทำไมคนในนี้ซีเรียสกันจัง  ทั้งๆรุ่นก็บอกอยู่แล้วว่าคนละรุ่น เฮอๆๆ :drunk

b3344

หมอผีมุสลิม เมาคอพับไปซะแล้ว อิอิ

ออฟไลน์ Lukjeab's Daddy

• Lukjeab Hi Fi
  • รักวัวให้ผูก รักลูกให้ซื้อเครื่องเสียงให้ลูกฟัง
    • Lukjeab Hi Fi

ออฟไลน์ beer99

555 ชอบครับ ชอบ  c) :clap c) :clap c) :clap

ออฟไลน์ Teatree

ฝืดไปหน่อยครับ  ???
ที่อยู่ ฉิมพลี22 ตลิ่งชัน กทม.

ออฟไลน์ Dr.Bear

ผมว่าแล้ว ว่าจะต้องออกแนวนี้แน่ๆ เลย   :secret :D ;D :clap c)

ออฟไลน์ ต ต้น

• สมาชิกไฮโซ
B)   มาเล่นดนตรีกันเถิด   B)

ออฟไลน์ Zone2

แจ้งสถานที่ ด้วยครับ จะขอเข้าร่วมพิธี MO ด้วยครับ เขา ว่า 100 PIPER  มันนุ่ม...ม...ม..ม....จริงๆ

ปล. ขอนแก่น ....เหมียน...กัน...เด้อ...

ออฟไลน์ redbook

สำนักนี้นี่เอง  K)

อีกสำนักเขาเหนือกว่าโดยเอาดวงชะตาของเจ้าของ 971 ไปผูกกับการโม เจ้าสำนักบอกมาว่าให้ใช้ Firmware เฉพาะที่เลขท้ายเป็นเลขประจำดวงท่าน แล้วเครื่องจะดูดีมหาเด็ดเชียวละ ใครไม่ทราบเลขเด็ดของตัวเองติดต่อ มหาหมอดูที่นี่ ได้ หรือเองสูตรไปลองก่อน

ที่สำคัญอย่าลืมต้องหาเครื่องที่เลขประจำเครื่องไม่เป็นกาลกิณีกับดวงของท่านด้วย ดู serial number ให้ดีก่อนซื้อ และต้องเอาเครื่องเข้าบ้านวันที่ไม่เป็นราหูเท่านั้น  :secret

ออฟไลน์ eakka

ตกลงว่า mo โดย up frimware ใช่มั้ยครับ   ???

ออฟไลน์ กุ้งสยาม

• .
  • สมาชิกรุ่น Classic
    • .
มีคนเคยบอกว่า อัจฉริยะ กับ เพี๊ยน  มีแค่เส้นยาแดงผ่าออกมา 8 เส้น
เอาเข้าไปกั้นขวางอยู่  1 เส้น  ผมเริ่มเข้าใจในตรรกะนั้นแล้ว  ดีใจครับ
พิธีกรรม  บวงสรวง เอ้ย...การโมของคุณ ลุล่วงไปได้ด้วยดี

ขอแสดงความนับถือในความคิดสร้างสรรค์  .....  โอ้ละหนอ... มายก๊อดดด 
พูดคุยกันเพิ่มเติม  081-615-8672

ออฟไลน์ chat

ไม่น่าเข้ามาดู เลยตู...นึกว่า จะมี แกะ C มาเปลี่ยน ...โมคล็อค...เหมือนที่เคยๆเห็น...
 :secret...อิ อิ ถือว่าแก้เกี้ยวคลายเคลียด ละกัน...อิ อิ  :yahoo

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • *
  • Please Help Thanks
ผมว่าน่าจะเปลี่ยนหัวข้อนะ

เป็นแก๊งค์คนเพี้ยนรุมโทรมOppo791

ทำไปด้ายยยยยยยย!!!! 555

Tony Hawk
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

ออฟไลน์ ดาวเหนือ

• Norts Star
  • จะคิดถึงตัวเราใย. . . . . . . . จะต้องตายทุกคนไป

ผมเห็นปรี VCL รุ่น TOP ใช่หรือไม่ครับ....ปรีตัวนี้ดีมากเลยนะครับ ;)
Speakers : AKG K-7XX , NHT Super Zero
Amp : Burson Soloist , Poem
Source : marantz CD-63mkII KI , TEAC R-5

ออฟไลน์ Newtube

• สร้างสรรค์ต่อไป ด้วยใจรัก
  • DIY ตามจินตนาการ
หาได้ที่ไหน firmware pioneer 676A
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 08 กันยายน, 2006, 04:51:39 PM »
หาได้ที่ไหน firmware pioneer 676A มีคนเขาว่าอัฟ แล้วจะทำให้เสียงดีขึ้น ใครรู้บอกหน่อยครับ  ^-^

ออฟไลน์ love2401

จะ :drive1 รถไปเข้าพิธีด้วย

ออฟไลน์ Mr.so-nE

• ผู้ดูเวบ (ดูอย่างเดียวทำไรไม่ได้)
  • Super Star.
  • **
  • 086 7332905

ออฟไลน์ ใหญ่

• Super Star
  • *
  • เลิกซื้อก่อนครับ..... กระเป๋าบางแร้ววว...ว

อย่าเอ่ยปากโทษโลก ...ถ้ายังไม่ลงมือทำ

ออฟไลน์ lekkung

ขุดซะหน่อย