ผู้เขียน หัวข้อ: รีวิวแผ่น"จอมโจรบ้านมีดบิน"ครับผม  (อ่าน 8702 ครั้ง)

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • Superstar...
  • *
  • Please Help Thanks
รีวิวแผ่น"จอมโจรบ้านมีดบิน"ครับผม
« เมื่อ: 11 พฤศจิกายน, 2004, 04:28:45 PM »
สำหรับท่านใดที่ติดตามผลงานของผู้กำกับ"จางอี้โหมว"แล้วล่ะก็เรื่องนี้ถือเป็นสุดยอดอีกเรื่องของผู้กำกับคนนี้นะครับ
บทสรุปสำหรับ DVD เรื่องนี้
ภาพสวย เสียงดี ราคาถูก (259.-บาท)เนื้อหาเข้าใจง่าย
ระบบเสียง DD 5.1 (Eng.,Thai) DTS 5.1 Thai
Chapterที่อยากแนะนำให้ใช้ทดสอบเครื่องเสียงของท่านก็คือ Chapter ที่ 2 ซึ่งเป็นการดวลกันระหว่าง"หลิวเต๋อหัว" กับ"จางซิยี่" โดยเฉพาะเสียงกลองให้เสียงความถี่ต่ำได้ลงลึกจริงๆ

หนุ่มหนองคาย
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

ออฟไลน์ หมี

• สมาชิกรุ่น Classic .
  • *
Re: รีวิวแผ่น"จอมโจรบ้านมีดบิน"ครับผม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน, 2004, 10:29:32 PM »
ฉากตอนตีกลองเสียงแน่นดี [/color]

taah

• บุคคลทั่วไป
Re: รีวิวแผ่น"จอมโจรบ้านมีดบิน"ครับผม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 พฤศจิกายน, 2004, 01:26:26 AM »
อยากดูเหมือนกันครับ ยังไม่ได้ซื้อเลย ถามหน่อยล่ะกันว่า chapter ไหนที่เค้นความสามารถของจอครับผม

ออฟไลน์ satang

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Super Star
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12 พฤศจิกายน, 2004, 09:51:32 AM »
ผมมีแผ่น Zone 3 HK นี่ ภาพไม่ได้เรื่องเลยนะครับ....
เปิดแล้วแทบจะอยากปิดเลย...เสียดายตังค์...

แผ่นไทย..สวยกว่าหรือเปล่าไม่รู้ ต้องไปหาดูซักหน่อยแย๊วๆๆๆๆๆ

ออฟไลน์ หมี

• สมาชิกรุ่น Classic .
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 12 พฤศจิกายน, 2004, 12:58:34 PM »
แผ่นไทยภาพก็ธรรมดามากๆ ครับ

ออฟไลน์ หมอทีเจ

• สมาชิกรุ่น Classic
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 13 พฤศจิกายน, 2004, 09:15:24 AM »
ภาพไม่มีเท่าแผ่น Hero  แต่คงไม่ถึงกะไม่ได้เรื่องหรอกท่าน satang ท่านคงตั้งความหวังไว้สูงไปหน่อย อิ อิ
บางฉากดูมัว ๆ ไม่ค่อยคมพิกล  สงสัยใช้มือใหม่มา master ภาพ

ออฟไลน์ ICE

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 13 พฤศจิกายน, 2004, 03:26:08 PM »
ผมได้มาแล้วทั้ง 2 แผ่น  เปรียบเทียบกันแล้ว ของไทยภาพก็ยังดีกว่า HK  แต่เรื่องเสียงนี่ HK กินขาดคับ

ออฟไลน์ ผู้กองกึ่ม

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 25 ธันวาคม, 2004, 07:00:24 PM »
ได้มาแล้ว ;D ;D ;D แต่ยังไม่ได้เปิดคู อ่านบทวิจารณ์เรียกน้ำย่อยก่อน   ;D :D :D

ออฟไลน์ ผู้กองกึ่ม

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 29 ธันวาคม, 2004, 09:49:35 PM »
เปิดดูแล้วครับ สดุด Chapter 3 ใช้ ไพโอเนีย 555K เล่น

ออฟไลน์ ICE

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 11 พฤษภาคม, 2005, 09:36:49 AM »
ผมได้ลองแผ่น Zone 2 ญี่ปุ่น ภาพระบบ NTSC มาแล้ว  ต้องขอบอกว่าภาพสุดยอดมาก ห่างชั้นจาก Zone 3 ทั้งของฮ่องกง และไทยมาก  แต่มีข้อเสียตรงที่ไม่มี Sub ภ.อังกฤษ
ไม่รู้ว่า Zone 1 หรือ Zone 2 ยุโรป ภาพจะเป็นไงบ้าง  ท่านใดได้เคยชมช่วยเล่ากันฟังบ้างนะครับ  เพราะมีคนรอสอยอยู่หลายคน