ผู้เขียน หัวข้อ: Marantz SR6400 มีปัญหาครับ ช่วยแนะนำที  (อ่าน 1296 ครั้ง)

ออฟไลน์ athichart

Marantz SR6400 มีปัญหาครับ ช่วยแนะนำที
« เมื่อ: 20 สิงหาคม, 2006, 12:11:06 AM »
วันนี้ตอนบ่ายๆทำความสะอาดห้อง ถอดสายต่างๆออกเพื่อไม่ให้เกะกะ พอทำเสร็จก็ต่อสายเข้าเหมือนเดิม กะว่าจะฟังเพลงให้สบายแต่มีปัญหาเกิดขึ้นครับ :'( คือว่าตัวเลือกช่องสัญญาณที่เลือกใช้เชื่อมต่อกับแหล่งโปรแกรมเป็นอนาล็อก มันจะมีเสียงออกทุกช่องสัญญาณ เช่นพอเปิดCDเลือกช่องCDเสียงจะดังเบามากแล้วพอกดช่องอื่นๆไม่ว่า tv , tape , aux , vcr1-2 , tuner เสียงCD ที่เปิดไว้มันจะดังครับ ยิ่งถ้าเป็น tuner จะมีเสียงวิทยุกะซีดีออกมาพร้อมกันเลยครับ...มึนสุดๆ :D แต่ยังดีที่เวลาใช้ช่องdigital ไม่มีปัญหาอะไร ตอนนี้ก็เลยต้องฟังCDโดยต่อสายcoaxครับ... :helpเพื่อนๆช่วยแนะนำด้วยครับอาการแบบนี้เกิดจากอะไร...อาการหนักมั๊ยเนี่ย ต้องส่งซ่อมที่MRZวังบูรพาที่เดียวใช่มั๊ยครับ

ออฟไลน์ YOE

• The truth is out there
  • สมาชิกรุ่น Classic
  • Super Star
  • Total likes: 0
  • like.no.other
Re: Marantz SR6400 มีปัญหาครับ ช่วยแนะนำที
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 สิงหาคม, 2006, 01:51:09 PM »
ถ้าอยากเร็วก็ต้องที่วังบูรพาครับ
 ถ้ารอได้ก็ส่งตามโชว์รูม 3 สาขา หรือร้านที่ซื้อเน้ออ
The Best damn Life.

ออฟไลน์ athichart

Re: Marantz SR6400 มีปัญหาครับ ช่วยแนะนำที
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 สิงหาคม, 2006, 11:31:49 AM »
ขอบคุณมากครับ